ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು

0
Digital Marketing in Kannada

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು (Digital Marketing in Kannada, Career, Course, Agency, Types, Salary) 

ಪರಿವಿಡಿ

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳಿಂದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಯಾರಾದರೂ ಹಣ ಪಾವತಿಸಬೇಕು, ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕು, ಕಾರು, ಹೋಟೆಲ್ ಅಥವಾ ಟಿಕೆಟ್ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಬೇಕು, ಆಹಾರವನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಬೇಕು ಇತ್ಯಾದಿ. ಈ ಎಲ್ಲ ಸಂಗತಿಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುವ ಸಾಧನವಾಗಿ ಮೊಬೈಲ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.ಹೌದು, ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಜನರು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಹಣ ಗಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಜನರು ಕೂಡ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸ ಬಿಟ್ಟು ಈ ದಂಧೆಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೇ ಅಲ್ಲ ಕೋಟಿಗಟ್ಟಲೆ ಸಂಪಾದನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ಜನರು ಅದರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡೋಣ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ವ್ಯಾಪಾರ, ವ್ಯಕ್ತಿ, ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ಸೇವೆಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಕೆಲವು ಉದಾಹರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ, ಇಮೇಲ್, ಪೇ-ಪರ್-ಕ್ಲಿಕ್ (PPC), ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್ (SEO) ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವು ಸೇರಿವೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ಗಿಂತ ಹೇಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ?

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಸರಳವಾಗಿದೆ.ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಆಫ್‌ಲೈನ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವ್ಯಾಪಾರೋದ್ಯಮ ಪ್ರಚಾರವು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಜಾಹೀರಾತು ಫಲಕಗಳು, ರೇಡಿಯೋ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪ್ರಚಾರವು ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಅದರ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ, ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇಮೇಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ?

ಇಂದು ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನೀಡುತ್ತದೆ:

 • ಬಹು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳು
 • ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪರಿಹಾರಗಳು
 • ಸುಧಾರಿತ ಗುರಿ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಆಯ್ಕೆಗಳು
 • ನಿಖರವಾದ ಪ್ರಚಾರ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಮಾಪನ
 • ನಿರಂತರ ಪ್ರಚಾರದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಕುರಿತು ನೀವು ಕೆಳಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಬಹು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯು ಹಲವಾರು ತಂತ್ರಗಳಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳ ಉದಾಹರಣೆಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • SEO
 • PPC
 • ವಿಷಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್
 • ಪರಿವರ್ತನೆ ದರ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್ (CRO)
 • ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತುಇನ್ನೂ ಸ್ವಲ್ಪ ನೀವು ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ಅಲ್ಲ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ನಿಮಗೆ ಕಡಿಮೆ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ. ನೀವು ರೇಡಿಯೋ, ಪ್ರಿಂಟ್ ಮತ್ತು ಟಿವಿಯಂತಹ ಒಂದೆರಡು ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿರುವಿರಿ ಮತ್ತು ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಆರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯು ಹಲವಾರು ತಂತ್ರಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ, ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ಗುರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವದನ್ನು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬಾಟಮ್ ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಬೆಲೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಿದೆ.

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅತ್ಯಂತ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ, ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಸರ್ಚ್ ಇಂಜಿನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತು ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತು ಸ್ಥಳಕ್ಕಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಎಷ್ಟು ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಇದು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಾಗ ಅಲ್ಲ.ಜೊತೆಗೆ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು PPC ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೋಡಿದರೆ, ನೀವು ಮುಂದುವರಿಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಆ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರೆ, ಅದು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಿ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿರಲಿ, ಆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅವಧಿಯವರೆಗೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಲೆವೆಲ್ ಪ್ಲೇಯಿಂಗ್ ಫೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ

ನೀವು ಸಣ್ಣ-ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯಾಪಾರ (SMB) ಆಗಿದ್ದರೆ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ SEO ನಂತಹ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ತನ್ನ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರವಾಗಿ SEO ನೊಂದಿಗೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವು ದೀರ್ಘ-ಬಾಲದ ಹುಡುಕಾಟಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಮೂರು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹುಡುಕಾಟಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ವಿಷಯವನ್ನು ಆಪ್ಟಿಮೈಜ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪದಗಳಾದ “ವಸತಿ ನಿರ್ವಹಣಾ ಸೇವೆಗಳು” ಅಥವಾ “ಮನೆಯ ಗಟಾರಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು.” ಈ ವಿಧಾನವು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯು ದೊಡ್ಡ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಬೈಪಾಸ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಬಜೆಟ್ ಹೇಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ದೊಡ್ಡ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎಸ್‌ಇಒ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮುಂದೆ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಅಥವಾ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದು.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸುಧಾರಿತ ಗುರಿ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತೀಕರಣದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ,

ವೆಬ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್, ಇದು ವಿಶಾಲವಾಗಿದೆ, ಗುರಿಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿಮಗೆ ಏನು ಒದಗಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಗುರಿಯ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು:

 • ವಯಸ್ಸು
 • ಸ್ಥಳ
 • ಆಸಕ್ತಿಗಳು
 • ವೈವಾಹಿಕ ಸ್ಥಿತಿ
 • ಹವ್ಯಾಸಗಳು
 • ಸಾಧನಈ ಗುರಿ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದಂತಹ ಇತರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ವರ್ಧಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು PPC ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಇಟ್ಟಿಗೆ ಮತ್ತು ಗಾರೆ ಅಂಗಡಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಬಳಕೆದಾರರ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಸಾಧನದಂತಹ ಗುರಿ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದು. ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಹ ವಿಷಯವನ್ನು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕೆಳಗಿನ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ:

 • ಹೆಸರು
 • ಆಸಕ್ತಿಗಳು
 • ಖರೀದಿ ನಡವಳಿಕೆ

ನಿಮ್ಮ ಇಮೇಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪ್ರಚಾರ ಅಥವಾ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಮೂಲಕ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಅನುಭವವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಚಂದಾದಾರರ ಹಿಂದಿನ ಖರೀದಿ ನಡವಳಿಕೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವ ಇಮೇಲ್, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಬಾಯಿಯ ಶಿಫಾರಸು ಕೂಡ.ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿಖರವಾದ ಪ್ರಚಾರ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಮಾಪನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ – ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಬಿಲ್‌ಬೋರ್ಡ್, ರೇಡಿಯೋ ಜಾಹೀರಾತು ಅಥವಾ ವೃತ್ತಪತ್ರಿಕೆ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಮೂಲಕ ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟ. ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನೀವು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ, ನೀವು ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಇದು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಸವಾಲಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು ಸುಲಭ.

Google Analytics, Google ಹುಡುಕಾಟ ಕನ್ಸೋಲ್ ಮತ್ತು Google ಜಾಹೀರಾತುಗಳಂತಹ ಪರಿಕರಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. Google Analytics ನೊಂದಿಗೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್, ಬಳಕೆದಾರರ ನಡವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಹೋಲಿಸಿದರೆ, Google ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ನಿಮ್ಮ PPC ಜಾಹೀರಾತುಗಳ 360-ಡಿಗ್ರಿ ವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು ಅದರ ಉಪ್ಪಿನ ಮೌಲ್ಯದ ಯಾವುದೇ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅವಿಭಾಜ್ಯವಾಗಿವೆ.ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಓದಲು ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಸುಲಭವಾದ ವರದಿಗಳಾಗಿ ಕಂಪೈಲ್ ಮಾಡಲು ನೀವು Google ಡೇಟಾ ಸ್ಟುಡಿಯೊದಂತಹ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಈ ರೀತಿಯ ಪರಿಕರಗಳು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿರಂತರ ಪ್ರಚಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರದ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಚಾರದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ SEO ತಂತ್ರ ಅಥವಾ PPC ಜಾಹೀರಾತುಗಳು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು PPC ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊರಗಿಡಲು ನವೀಕರಿಸಿದರೆ ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳು, ಪರಿವರ್ತನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಠಾತ್ ಕುಸಿತವನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ಆ ತಕ್ಷಣದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಮಗೆ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಟಾರ್ಗೆಟಿಂಗ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಬಹುದು. ಎಸ್‌ಇಒನಂತಹ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ತಂತ್ರಗಳು ಸಹ ನಿರಂತರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಮತ್ತು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪರಿವರ್ತನೆ ದರಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಕೀವರ್ಡ್ ಗುರಿ ತಂತ್ರವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೀವು ನೋಡಬಹುದು.

ಈ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ನಿಮ್ಮ ಸೈಟ್‌ನ ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತತೆ, ಹಾಗೆಯೇ ವಿಷಯದ ಗುಣಮಟ್ಟದಂತಹ ಸುಧಾರಣೆಗಾಗಿ ಇತರ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದರ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೊಂದಿಗೆ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿಮ್ಮನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಬೃಹತ್ ಆಸ್ತಿಯಾಗಿದೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ?

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ? ನಿಮ್ಮ ಗುರಿ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಅನನ್ಯ ಖರೀದಿ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸಂಘಟಿತ, ಓಮ್ನಿ-ಚಾನೆಲ್ ತಂತ್ರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರರ್ಥ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವು ಸಾಮಾಜಿಕ, ಇಮೇಲ್ ಮತ್ತು ಹುಡುಕಾಟದಂತಹ ಬಹು ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅರಿವು, ಲೀಡ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಮಾರಾಟಗಳಂತಹ ವ್ಯಾಪಕ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ದೃಷ್ಟಿಕೋನಕ್ಕಾಗಿ, ಈ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಉದಾಹರಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ:

 • ಗುರಿ: ಮುನ್ನಡೆ ಗಳಿಸಿ
 • ಚಾನಲ್‌ಗಳು: ಹುಡುಕಾಟ, ಇಮೇಲ್ತಂತ್ರ:

 • ಮಧ್ಯದ ಕೊಳವೆಯ (MOFU) ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುವ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ.
 • ಸರ್ಚ್ ಇಂಜಿನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗಾಗಿ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಆಪ್ಟಿಮೈಜ್ ಮಾಡಿ.
 • ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಇಮೇಲ್ ವಿಳಾಸಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಸಂಪನ್ಮೂಲವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.
 • ಆ ಇಮೇಲ್ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಸರಿಸಲು ಡ್ರಿಪ್ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ.

ಇದು ಒಂದು ಮೂಲಭೂತ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಮೇಲಿನ ಸನ್ನಿವೇಶವು ಕಂಪನಿಗಳು ಲೀಡ್‌ಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವಂತಹ ಜಾಗತಿಕ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ತಾವಾಗಿಯೇ ಬಳಸಬಹುದಾದರೂ, ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬಳಸಿದಾಗ ಅವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here