ನಿಮ್ಮ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು

0
developing Your Curiosity in Kannada

ನಿಮ್ಮ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು How to developing Your Curiosity in Kannada

ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ (ಅಥವಾ ‘ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಗಿರುವುದು’) ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸಿನ ಮುನ್ಸೂಚಕವಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಅರಿತುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಮೂಲಭೂತ ಅರಿವಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಕೇವಲ ಪಡೆಯಲು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಡೇನಿಯಲ್ ಗೋಲ್ಮನ್ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದರು, ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮತ್ತು ಇತರ ಜನರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಜೀವನ ಎರಡರಲ್ಲೂ ಯಶಸ್ಸಿನ ಉತ್ತಮ ಮುನ್ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಳೆದ 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇತರ ಸಂಶೋಧಕರು ಬಹುಶಃ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. 2015 ರಲ್ಲಿ, ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಕಾಲೇಜ್ ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸೈಕಾಲಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ತೋಮಸ್ ಚಮೊರೊ-ಪ್ರೆಮುಜಿಕ್, ಭವಿಷ್ಯದ ನಾಯಕರಿಗೆ ಅರಿವಿನ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (ಐಕ್ಯೂ) ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಎರಡೂ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಏನಾದರೂ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ: ಕುತೂಹಲ.

ಕುತೂಹಲದ ಅಂಶ: ಕುತೂಹಲದ ಮೂರು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು

ತೋಮಸ್ ಚಮೊರೊ-ಪ್ರೆಮುಜಿಕ್ ಅವರು ಕುತೂಹಲದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದ ಮೂರು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಿದರು:

  • ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕತೆಯು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕುವ ಇಚ್ಛೆಯಾಗಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಜನರು ‘ನಾವು ಇದನ್ನು ಏಕೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ?’ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ಅಥವಾ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
  • ಬೌದ್ಧಿಕ ಹಸಿವು ವಿಶಾಲ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಯಕೆಯಾಗಿದೆ. ಬೌದ್ಧಿಕವಾಗಿ ಹಸಿದಿರುವವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದವರೆಗೆ ಹಲವಾರು ಮೂಲಗಳನ್ನು ಓದಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಮಯವನ್ನು ಹಾಕಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
  • ಅನುಭವದ ಕುತೂಹಲವು ಹೊಸ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಬಯಕೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಕುತೂಹಲ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ‘ಆರಂಭಿಕ ಅಳವಡಿಕೆದಾರರು’ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮೊದಲಿಗರಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ‘ಥ್ರಿಲ್-ಸೀಕರ್ಸ್’ ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.ಹೊಸ ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಹೊಸ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರಗಳಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಪಂಚದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಓದುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಹಲವಾರು ಮೂಲಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಇವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ಸುಕರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೊಸ ತಂತ್ರಗಳು ಅಥವಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅವರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾರೆ.

ಫ್ಲಿಪ್ ಸೈಡ್ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೇಸರಗೊಳ್ಳಬಹುದು ಅಥವಾ ವಿಚಲಿತರಾಗಬಹುದು. ಮುಖಬೆಲೆಗೆ ಏನನ್ನೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು.

ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಜನರು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುತ್ತಲೂ ಇರುವ ಅತ್ಯಂತ ಆರಾಮದಾಯಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವುದು ನ್ಯಾಯೋಚಿತವಾಗಿದೆ.ಅವರು ತಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದ ಹೊರಗೆ ಇರಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ – ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ, ಹೆಚ್ಚು ತಕ್ಕಮಟ್ಟಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸೌಕರ್ಯ ವಲಯವನ್ನು ಅಹಿತಕರ ಸ್ಥಳವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗಿಂತ ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಇತರರಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇದನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಕುತೂಹಲವು ಕೇವಲ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಬಹುದು. ಇದು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ವಾದಿಸಬಹುದು: ಬಹುಶಃ ಹೊಸತನದ ಬಯಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿರಬಹುದು.

ಹೇಗಾದರೂ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಏನೇ ಕರೆದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಲಿಯುವ ಇಚ್ಛೆ, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಗುಣಗಳು ಎಂದು ನಾವು ಬಹುಶಃ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅವರು ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಬಹುತೇಕ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ನಿಖರವಾದ ವಿಜ್ಞಾನವಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಹಲವಾರು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇವುಗಳ ಸಹಿತ:

  • ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪರಿಧಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಡುವ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯೆಂದರೆ ಅದು ‘ಪ್ರತಿಧ್ವನಿ ಚೇಂಬರ್’ ನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ, ನಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಫೀಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸುತ್ತೇವೆ. ಕುತೂಹಲಕ್ಕೆ ನೀವು ವಿರುದ್ಧವಾದ ವಿಧಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಫೀಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ. ವಿಭಿನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಮತ್ತು ಅವರು ಏನು ಹೇಳುತ್ತಾರೆಂದು ಆಲಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಸವಾಲಾಗುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.
  • ವಿಷಯಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನೋಡುವುದು. ನೀವು ವಾಸಿಸುವ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬೇರೆ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ದೊಡ್ಡ ನಗರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯನ್ನು ಹೊಸ ಕಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ನೋಡಿದರೆ ಬಸ್ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಬೇರೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಹಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಮುರಿಯುವುದು ಮತ್ತು ಹೊಸದನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯ.
  • ಬೇರೆಯವರ ಜೊತೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಊಟ. ನಿಮ್ಮ ಮೇಜಿನ ಬಳಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿದಿನ ಅದೇ ಜನರೊಂದಿಗೆ ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಸುಲಭ. ಹೊಸಬರೊಂದಿಗೆ ಊಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಪರಿಧಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ. ಕೆಲವರು ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಮಾಡಲು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿ ವಾರ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಏಕೆ ಮಾಡಬಾರದು?  • ವಯಸ್ಸು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲು ಇದು ಪ್ರಲೋಭನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – ಮತ್ತು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಟ್ಟಿಗೆ, ಅದು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಿತರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನಾವು ಒಲವು ತೋರುತ್ತೇವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಿರಿಯ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಅನುಭವ ಹೊಂದಿರುವವರು ಸಹ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. 360-ಡಿಗ್ರಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಇದೆ, ಆದರೆ ಎಳೆತವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಇನ್ನೂ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮರುಶೋಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯ ‘ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ಥಳೀಯರು’ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.
  • ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಿಮ ಉಪಾಯ ಸರಳವಾಗಿದೆ: ಹೇಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಸಹಜವಾಗಿ, ನೀವು ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಸಹ ಕೇಳಬೇಕು. ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದು, ಅವು ಸರಿಯಾದವುಗಳೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಕುತೂಹಲದಿಂದಿರಲು ಮತ್ತು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ಮುಂದೆ ಓದಿ :

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಎಂದರೇನು?

ತಾಳ್ಮೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ? ತಾಳ್ಮೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಹೇಗೆ

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ

ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ 7 ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ

ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯತನದ ನಡುವಿನ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here