ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಡಿಕ್ಲಟ್ಟರ್ ಮಾಡುವುದು

0
How to control your body and mind depression

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಡಿಕ್ಲಟ್ಟರ್ ಮಾಡುವುದು Decluttering Your Mind and Your Life

ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್‌ನ ನಿಘಂಟಿನ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವೆಂದರೆ ಅಶುದ್ಧ ಅಥವಾ ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಅನಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು.

ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳಂತಹ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಭೌತಿಕ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತ ಸಲಹೆಗಳಿಗಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ವಾಸಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸುವುದರ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಆಕ್ರಮಿಸುವ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಚಿಂತೆಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳಂತಹ ಅಮೂರ್ತ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಸಹ ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು. ಹಲವಾರು ಬದ್ಧತೆಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುವ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಗಮನದ ಮೇಲೆ ಅನಗತ್ಯ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಜನರು ಅಗಾಧವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆ Mental Clutter

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ‘ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಲು ತುಂಬಾ ವಿಷಯ ಇದೆ ‘ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನೀವು ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು, ಹಿಂದಿನ ವಿಷಾದಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ದೀರ್ಘವಾದ ಮಾನಸಿಕ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಪಟ್ಟಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ವಿಭಿನ್ನ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಒಂದು ಶ್ರೇಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರತವಾಗಿರುವಾಗ, ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಕವಾಗಿರಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲವೂ ಅಗಾಧವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನೀವು ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದ ನಿದ್ರೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರಬಹುದು, ಇದು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ದಣಿದಿರುವಂತೆ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ (ಇದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ನಿದ್ರೆಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.)

ಒತ್ತಡದ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧ ಮನಸ್ಸನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಸರಳ ತಂತ್ರಗಳಿವೆ. ಇವುಗಳು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಕತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.1. ನಿಮ್ಮ ಭೌತಿಕ ಜಾಗವನ್ನು ಡಿಕ್ಲಟರ್ ಮಾಡಿ

ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡ ಮನೆ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳವು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಹೇಳುವುದು, ಸಂಘಟಿಸುವುದು, ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವುದು, ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಮಾಡುವ ಕೆಲಸಗಳಿವೆ ಎಂದು. ಮೆದುಳು ಈ ಪ್ರಚೋದಕಗಳಿಂದ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ, ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡ ಮತ್ತು ಸಂಘಟಿತ ಜೀವನ ಪರಿಸರವು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಮಾನಸಿಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ವಾಸಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಡಿಕ್ಲಟ್ಟರ್ ಮಾಡುವ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.

2. ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ

ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ವಿಷಯಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಮುಳುಗಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಬರೆಯಿರಿ.

ನೋಟ್‌ಪ್ಯಾಡ್, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಥವಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾನಿಂಗ್ ಟೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ. ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಅಪಾಯಿಂಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ಗಳು, ಶಾಪಿಂಗ್ ಪಟ್ಟಿಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಖಾಲಿ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆರಿಸಿ, ಇನ್ನೊಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹರಿಸಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯ ಬಳಿ ನೋಟ್‌ಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಬರೆದು ಮತ್ತೆ ಮಲಗಬಹುದು, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡಬಹುದು ಎಂದು ಚಿಂತಿಸುವುದರ ಬದಲು ಎಚ್ಚರವಾಗಿ ಮಲಗಬಹುದು.ಜರ್ನಲ್ ಅಥವಾ ಡೈರಿಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಇದನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹಂತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಿಂತೆಗಳು, ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಿಷಯಗಳು, ಭವಿಷ್ಯದ ಯೋಜನೆಗಳು, ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲು ನೀವು ಇದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಈ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಪುಟದಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಜಾಗವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಜರ್ನಲ್ ಅಥವಾ ನೋಟ್‌ಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿಡಿ, ಇದರಿಂದ ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಹಠಾತ್ ಆಲೋಚನೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಏಕಾಗ್ರತೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ನಂತರ ಬರೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು.

ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಆಲೋಚನೆಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಡೈರಿ ಅಥವಾ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ಕೆಲವು ಕಷ್ಟಕರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ. ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಂದು ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ, ಸವಾಲಿನ ಅಥವಾ ಬೆದರಿಸುವ ಅವಧಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ನಮೂದುಗಳು ಮತ್ತು ಮ್ಯೂಸಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳು ಇತರರಿಗೆ ಓದಲು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು, ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಮನರಂಜನೆ ನೀಡಬಹುದು, ಇಬುಕ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲು ಅಥವಾ ಬ್ಲಾಗ್ ಬರೆಯುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಇದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಡೈರಿ ಅಥವಾ ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.

3. ಬಹು-ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಪಟ್ಟಿಯು ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಬಾಧ್ಯತೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಭಾವಿಸುವ ವಿವಿಧ ಕಾರ್ಯಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಮುಳುಗುವುದು ಸುಲಭ. ಇದೆಲ್ಲವೂ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ‘ಮರಗಳಿಗೆ ಮರವನ್ನು ನೋಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸಬಹುದು; ನಿಮ್ಮ ಗಮನಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ವಿಷಯಗಳು ಇರುವಾಗ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಕಾರ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕ ಆದರೆ ಅನಗತ್ಯ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಇದು ಪ್ರಲೋಭನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖ್ಯ ಆದ್ಯತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹಿಡಿತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಅತಿಯಾದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ.ಮಾಡಬೇಕಾದ ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ದಯರಾಗಿರಿ. ಪ್ರತಿ ದಿನ ಆ ದಿನದಂದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರ್ಯಗಳ ಕಿರು ಪಟ್ಟಿಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸುವ ಈ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಹೆಚ್ಚು ಉಪಯುಕ್ತ ಸಲಹೆಗಳಿಗಾಗಿ, ಮಾಡಬೇಕಾದ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬರೆಯಲು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನೀವು ನಿಭಾಯಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ, ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯ ದೊಡ್ಡ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸುಲಭವಾದ ಸಣ್ಣ ಭಾಗಗಳಾಗಿ ಒಡೆಯಿರಿ. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿ ಅದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರ್ಯದ ಮೇಲೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗಮನಹರಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಕೈಯಲ್ಲಿರುವ ಕಾರ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಎಲ್ಲಾ ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ಗೊಂದಲಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯ ಜಾಗದಿಂದ ದೂರವಿಡಿ.

4. ಮಾಹಿತಿ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರವಾಹಕ್ಕೆ ಅಣೆಕಟ್ಟು

ನಾವು ಪ್ರತಿದಿನ ಹಲವಾರು ಮೂಲಗಳಿಂದ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಮಾಣವು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಮುದ ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಮೆದುಳುಗಳು ಸುದ್ದಿಗಳು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು, ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಳು, ದೂರದರ್ಶನ, ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳು, ಇಮೇಲ್‌ಗಳು, ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಫಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸ್ಫೋಟಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಮಾನಸಿಕ ಗೊಂದಲದ ಮೂಲವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲವು ಸರಳ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ:

ನಿಮ್ಮ ಇಮೇಲ್ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಬಳಸದ ಅಥವಾ ಓದದ ಮೇಲಿಂಗ್ ಪಟ್ಟಿಗಳು, ಇಮೇಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್, ಸುದ್ದಿಪತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಳಿಂದ ಅನ್‌ಸಬ್‌ಸ್ಕ್ರೈಬ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದದ್ದನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಯೋಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲದಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ.ನೀವು ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಓದಲು ಅಥವಾ ವೀಕ್ಷಿಸಲು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಬಳಸಲು, ಟಿವಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಅಥವಾ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡಲು ಎಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಶಿಸ್ತುಬದ್ಧರಾಗಿರಿ. ನೀವೇ ಸಮಯದ ಮಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಓದಲು ಅಥವಾ ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿರಿ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲಗಳಿಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಬಳಕೆಯ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.

5. ನಿರ್ಣಾಯಕರಾಗಿರಿ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ಭಾವಿಸಬೇಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ಸಂಖ್ಯೆಯ ನೇಮಕಾತಿಗಳು ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಗಳು ಅಗಾಧವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವೆಲ್ಲವೂ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಕೆಲವನ್ನು ಮುಂದೂಡಬಹುದೇ, ನಿಯೋಜಿಸಬಹುದೇ ಅಥವಾ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬಹುದೇ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಕೆಲಸ-ಜೀವನ ಸಮತೋಲನದ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಬಾಧ್ಯತೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಭಾವಿಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ‘ನೀವು ಮಾಡಬೇಕು’ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಗೆ ಯೋಗ್ಯವಾದ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ. ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ವೃತ್ತಿಪರವಾಗಿ ನಿಮಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಉಳಿದವುಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿ.ಈ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ಅವಾಸ್ತವಿಕ ಕೆಲಸದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಬಾಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ನಿಮಗೆ ಸುಲಭವಾಗದಿರಬಹುದು. ಸಹಾಯಕವಾದ ಸಲಹೆಗಾಗಿ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ದೃಢತೆಯ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟಗಳನ್ನು ನೋಡಿ.

6. ಹಿಂದಿನ ತಪ್ಪುಗಳು ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪ ಪಡುತ್ತಾ, ಹಿಂದಿನ ತಪ್ಪುಗಳು ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಾ, ನಾವು ನೋಯಿಸಿದ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾ, ಹಿಂದಿನ ಕುಂದುಕೊರತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಕಾಲ ಕಳೆಯುತ್ತೇವೆ. ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಾ ನಾವು ಮಾನಸಿಕ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ತಲೆಯ ಜಾಗವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ, ಆಗಬಹುದಾದ (ಆದರೆ ಬಹುಶಃ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ) ಮತ್ತು ‘ಏನಾದರೆ?’ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು.

ಚಿಂತೆಯು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಮಾನಸಿಕ ಶಕ್ತಿಯ ವ್ಯರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಚಿಂತೆಯು ಯಾವುದನ್ನೂ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಚಿಂತೆಗಳು ಮತ್ತು ನೀವು ವಾಸಿಸುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ. ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಾನು ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದೇ?ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಬಹುದೇ? ನೀವು ಭಯಪಟ್ಟಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ನೀವು ವಿಭಿನ್ನ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಯೋಜಿಸಬಹುದೇ?

ಸಮಸ್ಯೆಯ ಮೇಲೆ ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಣ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ. ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಿ.

7. ವಿಶ್ರಾಂತಿಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಮಾಡಿ

ವಿಶ್ರಾಂತಿಯು ದಣಿದ ದೇಹಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಕಾರ್ಯನಿರತ ಮನಸ್ಸಿಗೂ ಸಹ ಪುನಶ್ಚೈತನ್ಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಹಲವಾರು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಗಳಿವೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯಿಂದ ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತಂತ್ರಗಳ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವು ನಿಮಗೆ ಕೆಲವು ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ಧ್ಯಾನವು ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಷಣದ ಮೇಲೆ, ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಸಂವೇದನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಕಲಿಯುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಯೋಗ ನಿದ್ರಾ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ.

ಅತಿಯಾದ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯು ಆತಂಕ, ನಿದ್ರಾ ಭಂಗ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಭಾವನೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿನ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಅಗತ್ಯ ಮತ್ತು ಅನಗತ್ಯ ಚಿಂತೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಲೋಚನೆಗಳಿಂದ ಖಾಲಿ ಮಾಡಲು, ಮಾನಸಿಕ ಶಾಂತತೆಯ ಭಾವವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here