Decluttering ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅರ್ಥವೇನು

0
74

Decluttering ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅರ್ಥವೇನು What does decluttering really mean

ಪರಿವಿಡಿ

ನಿಮ್ಮ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಮಾನಸಿಕ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಜಯಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಇದು ನಿಮಗೆ ಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಜೀವನ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ನಿಮ್ಮ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಸಹ ನಾವು ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸುವ ನಮ್ಮ ಪುಟವು ಒತ್ತಡದ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಸುವ್ಯವಸ್ಥಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರತ ಅಥವಾ ಅತಿ-ಸಕ್ರಿಯ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನೋಡುತ್ತದೆ.ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್‌ನ ನಿಘಂಟಿನ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವೆಂದರೆ ಅಶುದ್ಧ ಅಥವಾ ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಅನಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು.

ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಕೇವಲ ‘ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾದ’ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲ. ಇದು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ‘ಗೊಂದಲ’ದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಐಟಂ ಅನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಬೇಕೆ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ವಸ್ತುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳಂತಹ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಭೌತಿಕ ವಸ್ತುಗಳಾಗಿರಬಹುದು. ಅವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಂತೆಗಳಂತಹ ಅಮೂರ್ತ ವಿಷಯಗಳಾಗಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಗಮನದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಬದ್ಧತೆಗಳು ಅಥವಾ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ‘ಜೀವನದ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆ’ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು.

ಗೊಂದಲವಿಲ್ಲದ ಪರಿಸರವು ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು

ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವು ಪ್ರಮುಖ ಜೀವನ ಘಟನೆಗಳು ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿನ ಒತ್ತಡದಿಂದ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಇದು ನಮ್ಮ ಪರಿಸರದಿಂದಲೂ ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ವಾತಾವರಣವು ನಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಆಳವಾದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಬೀರಬಹುದು (ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ಪುಟವನ್ನು ನೋಡಿ). ‘

ಸ್ಟಫ್’, ಅದು ಭೌತಿಕ ಸ್ವಾಧೀನವಾಗಿದ್ದರೂ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಗಮನವನ್ನು ಬೇಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ (ಉದಾ. ಅದನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು, ಅದನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಅದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದು, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವುದು, ಅದನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು). ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮತ್ತು ಅಮೂರ್ತ ಎರಡೂ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಕ್ಯಾಥರ್ಹಾಲ್ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಎಂದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಫಲಗಳು ಹಲವು ಪಟ್ಟು ಇರಬಹುದು ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಶಾಂತತೆಯ ಭಾವವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಕುಟುಂಬಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ, ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆ ಇಲ್ಲದೆ ಬದುಕುವುದು ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಕೆಲವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಬದುಕಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಕೇವಲ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಬಯಸದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಅಷ್ಟು ದೂರ ಹೋಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಜೀವನ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಕ್ರಮವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಬಹುಶಃ ನೀವು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಡುವ ಮೊದಲು ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಭಯಭೀತರಾಗಿ ಬೇಟೆಯಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ಅಥವಾ ಪ್ರಮುಖ ಸಭೆಯ ಮೊದಲು ನೀವು ಅಗತ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಲಿಲ್ಲವೇ? ಕಡಿಮೆ ಗೊಂದಲ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಘಟನೆಯು ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ‘ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಒಂದು ಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಅದರ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವೂ’ ಎಂಬ ಹಳೆಯ ಗಾದೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಸತ್ಯವಿದೆ. ನೀವು ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಹಲವಾರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ.

‘ಹೇಗೆ’ ಎಂದು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಮೊದಲು ‘ಏಕೆ’ ಎಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ, ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಗಾಧವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು.

ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡ ಜೀವನದ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಆ ಹಂತಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದು ಏರಲು ಪರ್ವತದಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ. ಅಥವಾ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಮನೆ ಸ್ಥಳಾಂತರದಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಭೌತಿಕ ಆಸ್ತಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಏಕೆ ಎಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಂತಿಮ ಗುರಿಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮ್ಮ ವಾಸಸ್ಥಳವು ಪ್ರಸ್ತುತ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸಂಗ್ರಹವಾದ ಆಸ್ತಿಗಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಪಾತ್ರೆಯಾಗಿದೆಯೇ? ಇದು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಶುದ್ಧವಾಗಿದೆಯೇ? ನಿಮ್ಮ ವಿಷಯವನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಾ (ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ವಿಷಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಿ)?
 • ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು, ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ನಗು, ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಶಾಂತ ವಿಶ್ರಾಂತಿಗಾಗಿ ಎಲ್ಲೋ ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಈ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವನ್ನು ಮಾಡಿ.
 • ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳವು ನಿಮ್ಮ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಸ್ಪಷ್ಟ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಏಕಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅಥವಾ ನೀವು ಸ್ಫೂರ್ತಿ, ಪ್ರೇರಣೆ ಅಥವಾ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನೀವು ದೃಶ್ಯೀಕರಿಸಲು ಬಯಸಬಹುದು. ಈ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗವನ್ನು ಮಾಡಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ. ನೀವು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವುದನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಷಯವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿ ಒಳಗೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ!ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಮೀಸಲಿಡಿ

ನೀವು ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಸಮಯವು ನಿಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ಗುರಿ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನೀವು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಕಾರ್ಯವು ತುಂಬಾ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಗಾಧವಾಗಿ ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಾ? ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ಅನಿಸಿದರೆ, ನೀವೇ ಸಣ್ಣ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ.
ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪ್ರತಿದಿನ ನೀವು ಹೀಗೆ ಮಾಡಬಹುದು:

 • ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸೀಮಿತ ಸಮಯವನ್ನು (ಉದಾ. 30 ನಿಮಿಷಗಳು) ಕಳೆಯಿರಿ, ನಂತರ ಅದನ್ನು ಮರುದಿನದವರೆಗೆ ಬಿಡಿ.
 • ಪ್ರತಿ ದಿನ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿ ಉದಾ. ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಡ್ರಾಯರ್ ಅಥವಾ ಒಂದು ಶೆಲ್ಫ್.
 • ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಎಸೆಯುವ (ಮರುಬಳಕೆ ಅಥವಾ ದಾನ) ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ (ಉದಾ. ಒಂದು ವಾರದವರೆಗೆ ಪ್ರತಿ ದಿನ 3 ಬಟ್ಟೆಗಳು).

ಅಥವಾ ನೀವು ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದು ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ಮುಂದುವರಿಯಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೇ? ನೀವು ವಾರಾಂತ್ಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಯೋಜಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕೆಲಸದಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳದಿಂದ (ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಂತಹ) ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮಾನ್ಯ ಗೊಂದಲಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ, ಆರಾಮದಾಯಕವಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚಿನ ತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳಿ!ವಿಳಂಬ ಪ್ರವೃತ್ತಿ

ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಆಲೋಚನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಅತಿಯಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಫ್ರಿಜ್‌ಗೆ ಹೋಗುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಅಂಗಡಿಗಳಿಗೆ ‘ಪಾಪಿಂಗ್’ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತೀರಾ? ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ನಾವು ಮಾಡಲು ಬಯಸದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅಗಾಧ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಾನಸಿಕ ಶಿಸ್ತು ಬೇಕು ಎಂದು ಅನಿಸುತ್ತದೆ. ಆಲಸ್ಯವನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಕೆಲವು ವಿಚಾರಗಳು:

 • ನೀವೇ ಅಂತಿಮ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ (ಮೇಲೆ ನೋಡಿ), ನಂತರ ಆ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನೀವೇ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ರೇರಣೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕುಸಿತದ ಮೂಲಕ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಆ ಗುರಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಯನ್ನು ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸ್ವತಃ ನಿಭಾಯಿಸುವವರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಮೊದಲು, ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ಸ್ನೇಹಿತರ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಡಿಕ್ಲಟ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಮುಂದೂಡಲು ಬಿಡಬೇಡಿ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಬಹುದು.
 • ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸಣ್ಣ ದೈನಂದಿನ ಭಾಗಗಳಿಗಿಂತ ದೀರ್ಘ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಣ್ಣ ಕಾರ್ಯಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವುದು ಇನ್ನೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದ್ದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.
 • ಪ್ರತಿ ಸಣ್ಣ ಸಾಧನೆಗೆ ನೀವೇ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡಿ. ಇದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಹೆಜ್ಜೆ ಕೂಡ ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ. ಆ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಇದು ತೋರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಸಮಾನವಾದ ಮಾನಸಿಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಆಚರಿಸಿ.“Mini dopamine ಹಿಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು ಎಲ್ಲಾ ಸಣ್ಣ ಕಾರ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡುವಷ್ಟು ಸರಳವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಅವುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಯಶಸ್ಸಿನ ಭಾವನೆಯು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಡೋಪಮೈನ್ ದೇಹದ ‘ಪ್ರತಿಫಲ’ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಮತ್ತು ಹೊಗಳಿಕೆ, ಧನಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು, ಗೆಲುವು ಮತ್ತು ಆಹಾರದಂತಹ ವಿಷಯಗಳಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಹೆಚ್ಚಿನದಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಲು ಒಂದು ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವವರೆಗೆ ಕಾಯುವ ಬದಲು, ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮಿನಿ ಟಾಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ dopamine ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತೀರಿ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.”

ಸುಲಭವಾದ ಸಂಗತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ

ಕೆಲವು ವಸ್ತುಗಳು ಇತರರಿಗಿಂತ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಸುಲಭವಾದ ವಿಷಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ. ಸುಲಭವಾದ ವಿಷಯಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಆಹಾರ, ಔಷಧಿ, ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕಗಳು ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಂತಹ ಹಳೆಯ ವಸ್ತುಗಳು. ಸನ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ನ ಟ್ಯೂಬ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಸಲಾಡ್ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಬಾಟಲಿಗಳಂತಹ ಐಟಂಗಳನ್ನು ನೀವು ತೆರೆದಾಗ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಬರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವಾಗ ವಸ್ತುಗಳು ಹಳೆಯದಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಎಸೆಯಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ನೋಡಬಹುದು.
 • ಅಡಿಗೆ ಪಾತ್ರೆಗಳಂತಹ ನಕಲಿ ವಸ್ತುಗಳು (ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಐದು ಮರದ ಸ್ಪೂನ್‌ಗಳು ಬೇಕೇ?)
 • ಬಟ್ಟೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ಅಥವಾ ನೀವು ಧರಿಸಲು ಸಂತೋಷ ಅಥವಾ ಆರಾಮದಾಯಕವಲ್ಲದ ಬಟ್ಟೆಯ ವಸ್ತುಗಳು. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಾನು ಈ ಟಾಪ್ ಅನ್ನು ಧರಿಸಿದಾಗ ನನಗೆ ಹೇಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ? ಉತ್ತರವು ‘ಕಡಿಮೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ’ ಅಥವಾ ‘ಅಸೌಕರ್ಯ’ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಿ.
 • ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಸಿಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಡಿವಿಡಿಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡಬಹುದು, ಅಂದರೆ ಭೌತಿಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.
 • ನೀವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಳಸದ ವಸ್ತುಗಳು. ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ದಿನದ ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀವು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ನಿಮಗೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅವು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇವುಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂಬ ಅಂಶದಿಂದ ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಜಟಿಲವಾಗಿದೆ (ಕೆಳಗೆ ನೋಡಿ), ಆದರೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸರಳವಾದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ‘ಇದು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರುತ್ತದೆಯೇ?’ ಉತ್ತರವು ಇಲ್ಲವಾದರೆ, ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಿ.
 • ನೀವು “ಕೇವಲ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ” ಇರಿಸುತ್ತಿರುವ ವಿಷಯಗಳು. ಸಾಧ್ಯತೆಗಳೆಂದರೆ, ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಒಂದು ದಿನ ಅದರ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ! ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಎರವಲು ಅಥವಾ ಖರೀದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈಗ ಅದನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.
 • ರಶೀದಿಗಳು, ಬಿಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ಗಳಂತಹ ಹಳೆಯ ದಾಖಲೆಗಳು. ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಯಾವುದಕ್ಕೆ ಬೇಕು, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಮೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಕಲಿ ನಕಲನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಎಷ್ಟು ಸುಲಭ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ.ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಆದಾಯ ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ದಾಖಲೆಗಳು

ನೀವು ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ತೆರಿಗೆ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕಾಗದದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ಅಥವಾ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ಭಾವನಾತ್ಮಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದು

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು ‘ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ’ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಟೆಡ್ಡಿ ಬೇರ್‌ಗಳು, ಪ್ರೇಮ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು, ಟಿಕೆಟ್ ಸ್ಟಬ್‌ಗಳು, ಪ್ರಯಾಣದ ಸ್ಮಾರಕಗಳು, ಟೀ ಶರ್ಟ್‌ಗಳು, ಆಭರಣಗಳು, ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು.. ಪಟ್ಟಿಯು ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ್ದು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅನನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಐಟಂ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮತ್ತು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಮೆಮೊರಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಐಟಂ ಅನ್ನು ಸ್ವತಃ ಬಿಡುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಹಿಂದಿನ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಬಹುದು.

ಅದನ್ನು ಹೊರದಬ್ಬಬೇಡಿ

ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೇಕಾಬಿಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಅಥವಾ ಹಾಸಿಗೆಯ ಕೆಳಗಿರುವ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ಈ ವಸ್ತುಗಳ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು. ಇದು ನೋವಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದ್ದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಹೊರದಬ್ಬಬೇಡಿ. ವೃತ್ತಿಪರರು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿರದ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ‘ಅಭ್ಯಾಸ’ ಮಾಡಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ‘ಹೋಗಲಿ’ ಎಂಬ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿ

ನೀವು ಸಿದ್ಧರಾದಾಗ, ನೀವು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವ ವಸ್ತುಗಳ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಅದರ ಫೋಟೋ ತೆಗೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಿ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಅಜ್ಜಿಯ ಪಾಕವಿಧಾನ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ನೀವು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದು ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಿದ ಸಮಯವನ್ನು ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ, ಪುಸ್ತಕದ ಫೋಟೋ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ಆ ಸಮಯದ ನಿಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಪಾಕವಿಧಾನವನ್ನು ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಡಿ.

ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಮೊದಲ ಪಾಪ್ ಕನ್ಸರ್ಟ್ ಅನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಟೀ ಶರ್ಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರಬಹುದು. ಅದನ್ನು ಛಾಯಾಚಿತ್ರ ಮಾಡಿ, ಆ ಅನುಭವದ ನಿಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೋದ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಈ ರೀತಿಯ ಕೆಲವು ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ನಿಭಾಯಿಸಿದ ನಂತರ, ಅದು ನೆನಪಿನ ಮಹತ್ವವೇ ಮುಖ್ಯ ಮತ್ತು ಐಟಂ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೆನಪುಗಳ ಸ್ಕ್ರಾಪ್‌ಬುಕ್ ಅಥವಾ ಫೋಟೋ ಆಲ್ಬಮ್ ಐಟಂಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಕಥೆಯ ಲಿಖಿತ ಮತ್ತು ದೃಶ್ಯ ದಾಖಲೆಯಾಗಿರುವ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.ಗೌರವದ ಲ್ಯಾಪ್

ನೀವು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಬಿಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಅದನ್ನು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಬಳಸುವುದು – ಅದಕ್ಕೆ ಗೌರವದ ಲ್ಯಾಪ್ ನೀಡುವುದು. ಇದು ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಗೌರವಿಸುವ ಮತ್ತು ಆ ಐಟಂನೊಂದಿಗಿನ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಅಥವಾ ನೀವು ಐಟಂ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮರು-ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹಳೆಯ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಪಾರ್ಟಿಯನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಾಮ್ ಡ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಧರಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿಯ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಟ್ಯೂ ರೆಸಿಪಿಯನ್ನು ಅವರ ಹಳೆಯ ಶಾಖರೋಧ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಿ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಭಾಗವಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಅರ್ಹವಾದ ಗೌರವದೊಂದಿಗೆ ಅದನ್ನು ಬಡಿಸಿ.

ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಗದದ ಕಾದಂಬರಿಯನ್ನು ಓದಿ.

ಈ ವಿಧಾನವು ವರ್ತಮಾನಕ್ಕೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರಲು ಭೂತಕಾಲಕ್ಕೆ ಭೌತಿಕ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದು. ಐಟಂಗೆ ಅದರ ಅಂತಿಮ ಲ್ಯಾಪ್ ಗೌರವವನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಗಿಸಲು ಹೊಸ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.

ದಾನ, ಮಾರಾಟ ಅಥವಾ ಮರು ಉದ್ದೇಶ

ನಿಮ್ಮ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡ ವಸ್ತುಗಳ ಅಂತಿಮ ‘ಹೋಗಲು ಬಿಡುವುದು’ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಾಧೀನವನ್ನು ತೊರೆದ ನಂತರ ಅವುಗಳಿಗೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ನೋವುರಹಿತವಾಗಿಸಬಹುದು.

ಮನೆಯಿಲ್ಲದ ಚಾರಿಟಿಗೆ ಬಟ್ಟೆ, ದಟ್ಟಗಾಲಿಡುವ ಗುಂಪಿಗೆ ಆಟಿಕೆಗಳು ಅಥವಾ ಆರೈಕೆ ಮನೆಗೆ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ದಾನ ಮಾಡುವುದು, ನಿಮಗೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಇತರ ಜನರು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಮಾಡಿದ ಈ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಅವರು ಅದೇ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವು ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಬೇಕಾಬಿಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಧೂಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಂತೋಷದ ಭಾವನೆಯಾಗಿದೆ.

ನೀವು ಬಹಳಷ್ಟು ಹಣದ ಮೌಲ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಹಣವನ್ನು ಥಿಯೇಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿ ಕಳೆಯಲು ಅಥವಾ ರಜೆಗಾಗಿ ಪಾವತಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು. ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ‘ವಿಷಯ’ಕ್ಕಾಗಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ!ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಭಾಗವಾಗಲು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮೌಲ್ಯದ ಐಟಂಗಳಿಗಾಗಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಮರು-ಉದ್ದೇಶಿಸಲು ಅಥವಾ ಅಪ್ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗಳ ಪಾರ್ಟಿ ಡ್ರೆಸ್‌ನಿಂದ ಅಪ್ಲಿಕ್ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಟೋಟ್ ಬ್ಯಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಲಿಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಜ್ಜಿಯ ಕಿವಿಯೋಲೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಪೆಂಡೆಂಟ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತ ನಿಮಗೆ ನೀಡಿದ ಸ್ಕಾರ್ಫ್ ಅನ್ನು ಕುಶನ್ ಕವರ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿ. ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮದುವೆಯ ದಿನದಿಂದ ಖಾಲಿ ಶಾಂಪೇನ್ ಬಾಟಲಿಗೆ ಕಾಲ್ಪನಿಕ ದೀಪಗಳ ಸ್ಟ್ರಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ದೀಪವಾಗಿ ಬಳಸಿ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಸೃಜನಶೀಲ ವಿಚಾರಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ಗುರಿಯ ದೃಷ್ಟಿ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಹೊಸದಾಗಿ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡ ಜಾಗವನ್ನು ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿ ಇರಿಸಿ. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಮುಗಿಸಿದ ನಂತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಇಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾದ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿ, ದಿನವಿಡೀ ಸಣ್ಣ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ಗೊಂದಲವು ಮತ್ತೆ ಸಂಗ್ರಹಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಡಿಕ್ಲಟರಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಅನಗತ್ಯವಾದುದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ, ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮುಖ್ಯವಾದವುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here