ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುವುದು

0
How to do creative thinking skills

ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುವುದು (How to do creative thinking skills)

ಕೆಲವು ಜನರು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಇತರರು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಹೇಗೆ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಾರೆ? ಉತ್ತರವು ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಬಳಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಅವರಲ್ಲಿದೆ.ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನೋಡುವ ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕಲಾವಿದರು ಮತ್ತು ಸಂಗೀತಗಾರರಂತಹ ‘ಸೃಜನಶೀಲ ಪ್ರಕಾರಗಳಿಗೆ’ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯಿಂದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕಾರವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತೀರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆಯೇ, ನೀವು ಕೆಲವು ಉಪಯುಕ್ತ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು ಅದು ಆ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ‘ಬಲ ಮೆದುಳು’ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆಗೆ ಹೊಸ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ತರಲು, ಸಮಸ್ಯೆ-ಪರಿಹರಿಸಲು ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. .

ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಥಿಂಕಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು?

ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ ಎಂದರೆ:

ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಹೊಸ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಥವಾ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ವಿಧಾನ (ಇದು ಮೊದಲಿಗೆ ಅಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು). ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಬುದ್ದಿಮತ್ತೆಯಂತಹ ರಚನೆಯಿಲ್ಲದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವ ಚಿಂತನೆಯಂತಹ ರಚನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು.ಸೃಜನಶೀಲತೆ ಎಂದರೆ ಹೊಸದನ್ನು ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಇದು ಚಿತ್ರ ಅಥವಾ ಸಂಗೀತದ ತುಣುಕು ಆಗಿರಬಹುದು – ಆದರೆ ಇದು ಹೊಸ ಕಲ್ಪನೆಯೂ ಆಗಿರಬಹುದು.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಾಗಿದೆ: ಸಮಸ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಸ ಕೋನ ಅಥವಾ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನೋಡುವುದು. ಇದು ಹೊಸ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿ ಪರಿಹಾರದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೋಡಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ನಮ್ಮ ಮೆದುಳು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಕೆಲವು ‘ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್’ಗಳಿಗೆ ಬೀಳುವುದರಿಂದ ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯ ಅಗತ್ಯವು ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆ ನಾವು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಬಳಸಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತೇವೆ: ನಾವು ಹೇಗೆ ಕಲಿಯುತ್ತೇವೆ. ಇದು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ-ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಾವು ತಿನ್ನುವ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಚಾಕು ಮತ್ತು ಫೋರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಕಲಿಯಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ-ಆದರೆ ಇದು ಕೆಲವು ಅನಾನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ನಾವು ಮಾಡುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನೋಡಿ ಅಥವಾ ಹೇಳಿ.

ಔಪಚಾರಿಕ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ

ಸಹಜವಾಗಿ, ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ. ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸರಳವಾಗಿ ಸುತ್ತುವ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರಿಂದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನೋಡುವ ಕೆಲವು ಜನರಿದ್ದಾರೆ.

‘ಯಾಕೆ?’, ‘ಯಾಕೆ ಬೇಡ?’ ಎಂದು ಸದಾ ಕೇಳುವ ಜನ ಇವರೇ.

ಅವರು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ-ಪರಿಹರಿಸುವವರು ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯಕಾರರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ, ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶ್ರಮ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ಉಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ನೀವು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಉದಾಹರಣೆಗಳೆಂದರೆ:

 • ನೀವು ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮತ್ತು ನೀವು ಮುಂದೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೋಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
 • ಬದಲಾವಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮುಂದೆ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಕಷ್ಟವಾದಾಗ ಮತ್ತು ಸಂಭವನೀಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಯೋಚಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.
 • ಮುಂದೆ ಏನಾಗಬೇಕೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯತ್ನವಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ರಾಜಿ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.
 • ನಿಮಗೆ ಹೊಸದನ್ನು ಬೇಕಾದಾಗ, ಅದನ್ನು ಮೊದಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಏನು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ರೀತಿಯ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ‘ಔಪಚಾರಿಕ’ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಫೆಸಿಲಿಟೇಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಗುಂಪಿನಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯ ತಂತ್ರಗಳು

ಸೃಜನಶೀಲ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಹಲವಾರು ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಗಳಿವೆ.

ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಮಿದುಳುದಾಳಿ, ಮೈಂಡ್-ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಮಂತ ಚಿತ್ರಗಳಂತಹ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ರೋಲ್-ಪ್ಲೇ ತಂತ್ರಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಈ ಹಲವು ತಂತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂದೇಹವಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲವುಗಳ ಹಿಂದೆ ಕೆಲವು ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಪುರಾವೆಗಳು. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ತೆರೆದ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮಾಡುವುದು

‘ಔಪಚಾರಿಕ’ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಮೀರಿ, ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳೂ ಇವೆ.

ಇವುಗಳ ಸಹಿತ:

 • ವಿಶಾಲವಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಜನರ ಗುಂಪನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ‘ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ರೆಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹರಡುವುದು’.

ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಇರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಒಟ್ಟಾರೆ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಇರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯುವುದು ಎಂದರೆ ನಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯು ಸ್ವಲ್ಪ ‘ಸೋಮಾರಿ’ಯಾಗುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಊಹೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನಿಸದೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಹೊರಹೋಗಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು – ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಜನರು, ನಿಮ್ಮಂತೆ ಅಲ್ಲ – ನಿಮ್ಮ ಊಹೆಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ತಿಳಿಯದೆ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತೀರಿ.

ಸಹಜವಾಗಿ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ.

 • ಹೊಸ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು

  ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಶೋಧನಾ ಅಧ್ಯಯನವು ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಜನರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಜನ್ಮ ದೇಶದ ಹೊರಗೆ ವಾಸಿಸದ ಜನರಲ್ಲಿ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ. ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

  ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಒಂದು ಅವಧಿಗೆ ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ವಾಸಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಹುಡುಕುವುದು ಮತ್ತು ಹೊಸದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅದೇ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

  ಹೊಸ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಅಥವಾ ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯ ಮೇಲೆ ಬೀರುವ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕಾಗಿ! • ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮೀರಿ ಯೋಚಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದು

  ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ (ಪುರುಷ ಸೂಲಗಿತ್ತಿಯಂತಹ) ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಕೇಳಲಾದ ಜನರು ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್ ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡವರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

  ಇದು ತುಂಬಾ ಚಿಕ್ಕ ವಿಷಯ, ಆದರೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಚಿಂತನೆಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

  ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತರಾಗಿರುವುದು ಮತ್ತು ‘ಆದರೆ ನಾನು ಅದನ್ನು ಏಕೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ?’ ಎಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಊಹೆಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. • ಕಲೆ, ರಂಗಭೂಮಿ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತದೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು

  ರಂಗಭೂಮಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವವರು, ಸಂಗೀತ ಕಚೇರಿಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವವರು ಅಥವಾ ಇತರ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಜನರು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೊಸ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನೋಡಲು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಚಿಂತನೆ. ಅವರು, ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದಯೆ ತೋರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

  ಕಲೆಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಬಿಡುವಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ರಚಿಸಲು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪರಿಧಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಕಲಿಯುವುದರಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ವಿಶಾಲವಾದ ಪರಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಎಂದಿಗೂ ನೋಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here