ನೃತ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

0
Health Benefits of Dance

ನೃತ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಕೆಲವು ಜನರು Spotify ಅಥವಾ ರೇಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಹಾಡುಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಇತರರು ಬಾಲ್ ರೂಂ ನೃತ್ಯ ಅಥವಾ ಹಿಪ್-ಹಾಪ್ ಕಲಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅಥವಾ ಅವರ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮುದಾಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ನೃತ್ಯ ತರಗತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ನೃತ್ಯಕ್ಕೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಔಪಚಾರಿಕ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರಲಿ, ನೃತ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಲಯಬದ್ಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಖಚಿತವಾಗಿ ತಾಲೀಮು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.ಆದರೆ ಈ ಸೃಜನಶೀಲ, ಮೋಜಿನ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ವರದಾನವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಕೆಲಸ, ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಒತ್ತಡಗಳಿಂದ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ನಿರಂತರ ಚಿಂತೆ ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ನೀವು ನೃತ್ಯ ಮಾಡುವಾಗ ಮೆಲುಕು ಹಾಕಲು ನಿಮಗೆ ಸಮಯವಿಲ್ಲ.

ನೃತ್ಯದಿಂದ ಬರುವ ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಅಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವುಗಳು ಹಲವು ಮತ್ತು ಆಳವಾದವು.

ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಹರಿಯುವ ನೃತ್ಯ

ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಾಕ್ಟೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಂಪ್ಲಿಮೆಂಟರಿ ಥೆರಪಿಗಳ ಆಗಸ್ಟ್ 2021 ರ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ UCLA ಹೆಲ್ತ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಜಾಗೃತ, ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಹರಿಯುವ ನೃತ್ಯವು ಭಾಗವಹಿಸುವವರಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು.1 ಇದು ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ 1,000 ನೃತ್ಯಗಾರರ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ, ಆತಂಕ, ಅಥವಾ ಆಘಾತದ ಇತಿಹಾಸ.

ಬಹುಪಾಲು-98% ಎಲ್ಲಾ ನೃತ್ಯಗಾರರು ಅಭ್ಯಾಸವು ಅವರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕ ನೃತ್ಯವು ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹಲವರು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.ಪ್ರಭಾ ಸಿದ್ದಾರ್ಥ್, Ph.D., UCLA ನಲ್ಲಿರುವ ಜೇನ್ ಮತ್ತು ಟೆರ್ರಿ ಸೆಮೆಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ನ್ಯೂರೋಸೈನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹ್ಯೂಮನ್ ಬಿಹೇವಿಯರ್‌ನ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಹಿರಿಯ ಲೇಖಕರು ಈ ಸ್ವಯಂ-ನೇತೃತ್ವದ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಹೇಗೆ ಪ್ರವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು.

ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ

ಫ್ರಾಂಟಿಯರ್ಸ್ ಇನ್ ಏಜಿಂಗ್ ನ್ಯೂರೋಸೈನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ವಯಸ್ಸಾದ ಮೆದುಳಿನ ವೈರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬೂದು ದ್ರವ್ಯದ ಮೇಲೆ ವಾಕಿಂಗ್, ಸ್ಟ್ರೆಚಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೋಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನೃತ್ಯವು ಅತ್ಯಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಿತು.

ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸದ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಿದುಳುಗಳೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ 60 ಮತ್ತು 70 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಸಂಶೋಧಕರು ಯಾದೃಚ್ಛಿಕವಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಮೂರು ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದರು. ಒಂದು ಗುಂಪು ನಡೆದರು, ಮತ್ತೊಂದು ಹಿಗ್ಗಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸಮತೋಲನ ತರಬೇತಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ಗುಂಪು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಕಲಿತರು. ನೃತ್ಯದ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಕಾಲಕ್ರಮೇಣ ಹೆಚ್ಚು ಸವಾಲಿನದಾಯಿತು.ಅವರೆಲ್ಲರೂ ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಗಂಟೆ, ವಾರಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಆರು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯ ನಂತರ, ಸ್ವಯಂಸೇವಕರ ಮಿದುಳುಗಳನ್ನು ಮರು-ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಟ್ಟುಪಾಡುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಹೋಲಿಸಲಾಯಿತು.

ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಕಲಿತು ಭಾಗವಹಿಸುವವರ, ಮೆದುಳಿನ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ದಟ್ಟವಾದ ಬಿಳಿ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸುತ್ತದೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ಬಿಳಿ ದ್ರವ್ಯವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಡೆಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಅರಿವಿನ ಅವನತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೃತ್ಯವು ವಯಸ್ಸಾದ-ಪ್ರೇರಿತ ನ್ಯೂರೋ ಡಿಜೆನರೇಶನ್‌ನಿಂದ ಮೆದುಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೃತ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಏರೋಬಿಕ್ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ!

ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ನೃತ್ಯ, ಬಾಲ್ ರೂಂ ನೃತ್ಯ, ಟ್ಯಾಂಗೋ, ಸಾಲ್ಸಾ ಮತ್ತು ವಾಲ್ಟ್ಜ್ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ನೃತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿಯೂ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ನೃತ್ಯಗಳ ಹಂತಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಅರಿವಿನ ಮೂಲಕ ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತೀರಿ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೃತ್ಯವು ಮೆದುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಬಹುದಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರಬಹುದು.

ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಮಾಡಿದ ನೃತ್ಯ

ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಮೂಲದ ಮತ್ತೊಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಮಾಡಿದ ನೃತ್ಯವು ಜನರು ಪರಸ್ಪರ ಹತ್ತಿರವಾಗಲು ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನೋವು ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಜುಂಬಾ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಫ್ಲ್ಯಾಶ್ ಜನಸಮೂಹದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ನೀವು ಸಂಗೀತಕ್ಕೆ ಸಾಮೂಹಿಕ ನೃತ್ಯದ ರೂಪವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಿರಿ. ಇತರರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟತೆಯ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.ಸಂಶೋಧನಾ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ನೃತ್ಯ ಮಾಡಿದಾಗ, ಎಂಡಾರ್ಫಿನ್ ಎಂಬ ಸಂತೋಷದ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತವೆ. ಎಂಡಾರ್ಫಿನ್ಗಳು ಮಾನವ ಬಂಧದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವಿಭಾಜ್ಯವಾಗಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಅವರು-ಮತ್ತು ನಾವು-ನಾವು ನೃತ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಇತರರಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತೇವೆ.

ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಸಂಶೋಧಕರು ನೋವಿನ ಮೇಲೆ ಎಂಡಾರ್ಫಿನ್‌ಗಳ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನೋಡಲು ಬಯಸಿದ್ದರು. ವಿಷಯಗಳ ಪ್ರಬಲವಲ್ಲದ ತೋಳುಗಳ ಮೇಲೆ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಪಟ್ಟಿಯ ಸ್ಥಿರ ಹಣದುಬ್ಬರದಿಂದ ನೋವನ್ನು ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ನೃತ್ಯ ಮಾಡುವಾಗ ಒತ್ತಡವು ಅಹಿತಕರವಾದಾಗ ಸೂಚಿಸಲು ಕೇಳಲಾಯಿತು.

ಸಂಶೋಧನೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಿಂಕ್ರೊನಿಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವವರು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ನೋವಿನ ಮಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ನೃತ್ಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

ಕೆಲವು ಜನರು ನೃತ್ಯ ಅಥವಾ ಚಲನೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಇದನ್ನು ಅಮೇರಿಕನ್ ಡ್ಯಾನ್ಸ್ ಥೆರಪಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ (ADTA) ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ “ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಭಾವನಾತ್ಮಕ, ಸಾಮಾಜಿಕ, ಅರಿವಿನ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಏಕೀಕರಣವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಚಲನೆಯ ಸೈಕೋಥೆರಪಿಟಿಕ್ ಬಳಕೆ” ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಿದೆ.ಆರೋಗ್ಯ-ಸಂಬಂಧಿತ ಮಾನಸಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಚಲನೆ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಕುರಿತು ಸಂಶೋಧನಾ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಅದರ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿದ್ದವು. ಚಲನೆ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಹೆಚ್ಚಿದ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಇನ್ನೂ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಯೋಚಿಸಿ.

ನೃತ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನೃತ್ಯದಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ನೃತ್ಯದ ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ.

 • ಮನಸ್ಸನ್ನು ತೀಕ್ಷ್ಣವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ
 • ಎಂಡಾರ್ಫಿನ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಬಾಂಧವ್ಯ ಹೊಂದುವುದು ಸುಲಭ
 • ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ವದಂತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಸ್ಮರಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು
 • ನೋವಿನ ಮಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ನೋವು ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆನೃತ್ಯದ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

 • ಸ್ನಾಯು ಟೋನ್ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ಹೃದಯ ಬಡಿತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ಶ್ವಾಸಕೋಶವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಪರಿಚಲನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಏರೋಬಿಕ್ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ಭಂಗಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ
 • ಬಲವಾದ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ತೂಕ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆಉತ್ತಮ ಸಮನ್ವಯ ಮತ್ತು ಚುರುಕುತನ
 • ಹೆಚ್ಚಿದ ಸಹಿಷ್ಣುತೆವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಗಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿತರಾಗಿರುವವರಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಂತೆ, ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾವುದೇ ದೈಹಿಕ ಮಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಿಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಗಾಯವನ್ನು ತಡೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನೃತ್ಯ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ಸಂಪೂರ್ಣ ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಹಂತ-ಹಂತದ ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಒದಗಿಸಬಹುದು.

ಸ್ವಯಂ ಪ್ರಜ್ಞೆಯಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ನೃತ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುತ್ತೀರಿ. ಒಮ್ಮೆ ಎದ್ದು ಚಲಿಸಿದರೆ ಮೂರ್ಖರಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರ ಕಣ್ಣುಗಳು ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಬೀಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ಜನರು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ವಿಷಯದ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನೃತ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಪಾಠಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ನೃತ್ಯ ಮಹಡಿಗೆ ಬಂದರೆ, ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ನೃತ್ಯವು ಒಂದು ಮೋಜಿನ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here