ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಶಪಿಸಿದನು?

0
147
Yudhishthira curse Mother Kunti

ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಶಪಿಸಿದನು?

ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಶಪಿಸಿದನು?ಇಂತಹ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಮಹಾಭಾರತದ ಕಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಡಗಿವೆ. ಮಹಾಭಾರತ ಪಠ್ಯದಲ್ಲಿ ವರ್ತಮಾನದ ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಸಂಗತಿಗಳಿವೆ. ಓದುಗರಿಗಾಗಿ ಮಹಾಭಾರತ ಕಥೆಯ ಸಂಕಲನವನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ತಣಿಸುತ್ತದೆ.ಹೆಂಗಸರ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಮಾತು ಜೀರ್ಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಕೇಳಿರಬೇಕು. ಇದು ಏಕೆ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸಿತು? ಇದು ಮಹಾಭಾರತ ಕಾಲಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ್ದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಇಡೀ ಸ್ತ್ರೀ ಕುಲಕ್ಕೆ ಧರ್ಮರಾಜ ಯುಧಿಷ್ಠರ ನೀಡಿದ ಶಾಪ. ಇಡೀ ಘಟನೆಯನ್ನು ತಿಳಿದ ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಶಪಿಸಿದನು.

ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಶಪಿಸಿದನು?

ತಾಯಿ ಕುಂತಿಗೆ ಯುಧಿಷ್ಠಿರ, ಭೀಮ, ಅರ್ಜುನ, ನಕುಲ ಮತ್ತು ಸಹದೇವ ಎಂಬ ಐವರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದರು ಎಂದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ನಕುಲ ಮತ್ತು ಸಹದೇವ ಕುಂತಿಯ ಸಹೋದರಿ ಮಾದ್ರಿಯ ಪುತ್ರರು.ಆದರೆ ಕುಂತಿಗೆ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಮಗನಿದ್ದನು, ಅವನೇ ಬಲಿಷ್ಠ ಕರ್ಣ, ಕುಂತಿಯು ಕರ್ಣ ಹುಟ್ಟಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿದಳು, ಇದು ಏಕೆ ಸಂಭವಿಸಿತು?

ಕುಂತಿಯು ಸದಾ ಸೇವೆ ಮತ್ತು ಪುಣ್ಯದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಪುಣ್ಯಾತ್ಮಳು. ಒಮ್ಮೆ ಅವಳು ಋಷಿ ದೂರ್ವಾಸನಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಹೃದಯದಿಂದ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದಳು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ರಿಷಿ ದೂರ್ವಾಸನು ಸಂತೋಷಗೊಂಡನು, ಮತ್ತು ಅವಳಿಗೆ ಒಂದು ಮಂತ್ರವನ್ನು ನೀಡಿದನು, ಅದರ ಪರಿಣಾಮದಿಂದ ಕುಂತಿಯು ಯಾವುದೇ ದೇವತೆಯಿಂದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಬಯಸುತ್ತಾಳೋ, ಅವಳು ಅದನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಕುಂತಿಯ ಕನ್ಯತ್ವಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆದು ಕುಂತಿಯು ತನ್ನ ಅರಮನೆಗೆ ಬಂದಳು.ಈ ಮಂತ್ರವನ್ನು ಏಕೆ ಪ್ರಯೋಗಿಸಬಾರದು ಎಂಬ ಆಲೋಚನೆ ಅವಳ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ಅವಳು ಸೂರ್ಯ ದೇವರನ್ನು ಕರೆದಳು, ಅದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅವಳು ಕರ್ಣನನ್ನು ಪಡೆದಳು, ಕುಂತಿಯು ಈಗ ಈ ಮಗುವನ್ನು ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಗಾಬರಿಗೊಂಡಳು. ಈ ಮಗನನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗದೆ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಇಡುವುದು ಕುಂತಿ ಮತ್ತು ಮಗನ ಪಾತ್ರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಮಗುವಿನ ಜೀವನವು ಕಷ್ಟಕರವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವಳು ಕಠಿಣ ಹೃದಯದಿಂದ ಕರ್ಣನನ್ನು ಬಿಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ಇದರ ಪರಿಣಾಮ

ಬಹಳ ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಕರ್ಣ ಚಿಕ್ಕವನಿದ್ದಾಗ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅವನು ದುರ್ಯೋಧನನೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹ ಬೆಳೆಸುತ್ತಾನೇ ಮತ್ತು ಮಹಾಭಾರತದ ಈ ಭೀಕರ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಅವನು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸಹೋದರರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತಾನೇ ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಕುಂತಿ ತನ್ನ ಇತರ ಐದು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಈ ಸತ್ಯವನ್ನು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಕರ್ಣನು ಅರ್ಜುನನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹುತಾತ್ಮನಾಗುತ್ತಾನೆ.

ಕುಂತಿಯು ರಣರಂಗಕ್ಕೆ ಓಡಿ ಬಂದು ಕರ್ಣನ ಅಂತಿಮ ಸಂಸ್ಕಾರವನ್ನು ಮಾಡುವಂತೆ ಯುಧಿಷ್ಠಿರನನ್ನು ಕರೆಯುತ್ತಾಳೆ, ಆದರೆ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಯುಧಿಷ್ಠಿರ ಕುಂತಿಗೆ ಕಾರಣವನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ. ಕುಂತಿ ನಂತರ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸತ್ಯವನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. ಇದರಿಂದ ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತನ್ನ ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯನ್ನು ಶಪಿಸುತ್ತಾನೆ, ಸತ್ಯವನ್ನು ಮರೆಮಾಚುವ ಮೂಲಕ ಸಹೋದರನು ಸಹೋದರನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಸತ್ತನು. ಇಂತಹ ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಾನವಕುಲದ ಯಾವ ಮಹಿಳೆಯೂ ತನ್ನೊಳಗೆ ಬಚ್ಚಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲಾರಳು ಎಂದು ಶಪಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅಂದಿನಿಂದ ಇವತ್ತಿನವರೆಗೂ ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ರಹಸ್ಯವೂ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.ಹಿಂದೆ ಮದುವೆ ಪೂರ್ವ ಕುಂತಿ ಸೂರ್ಯ ದೇವನಿಂದ ಪಡೆದ ಕರ್ಣನನ್ನ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಆಗುವ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅವಮಾನದಿಂದಾಗಿ, ಕುಂತಿ ಅಂತಹ ತ್ಯಾಗವನ್ನು ಮಾಡಿದಳು, ಮಗನು ಮುಂದೆ ಇದ್ದರೂ, ಅವನನ್ನು ದತ್ತು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಪರಿಣಾಮ ಮಹಾಭಾರತ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ, ಸಹೋದರನು ಸಹೋದರನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟನು.

ಮಹಾಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸವು ಅಂತಹ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಕಥೆಗಳಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಈ ಪುರಾಣದಿಂದ, ನಾವು ಅನೇಕ ಜನಪ್ರಿಯ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here