ದ್ರೌಪದಿ ಮಧುಚಂದ್ರವನ್ನು ಐದು ಪಾಂಡವರು ಜೊತೆ ಯಾವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಿದಳು ? ಈ ವಿಚಿತ್ರ ಸಂಬಂಧಗಳ ಗುಟ್ಟು ಏನು ? ತಿಳಿಯಿರಿ.

0
Draupadi honeymoon

ದ್ರೌಪದಿ ಮಧುಚಂದ್ರವನ್ನು ಐದು ಪಾಂಡವರು ಜೊತೆ ಯಾವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಿದಳು ? ಈ ವಿಚಿತ್ರ ಸಂಬಂಧಗಳ ಗುಟ್ಟು ಏನು ? ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಮಹಾಭಾರತದ ಕಥೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತು. ಈ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಐವರು ಪಾಂಡವ ಸಹೋದರರು ಒಬ್ಬಳೇ ದ್ರೌಪದಿಯನ್ನು ಮದುವೆಯಾದರು. ಅದೇ ದ್ರೌಪದಿ ಮತ್ತು ಐವರು ಪಾಂಡವರು ಮಧುಚಂದ್ರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಚರಿಸಿದರು ಎಂಬುದು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಹಾಗು ವಿಚಿತ್ರ ಸಂಬಂಧ ಅನಿಸಬವುದು. ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಏನು ಅಂತ ಮುಂದೆ ಓದಿರಿ.ರಾಜ ದ್ರುಪದನು ತನ್ನ ಮಗಳು ದ್ರೌಪದಿಯ ಮದುವೆಗಾಗಿ ಸ್ವಯಂವರವನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಿದ್ದನು. ಇದರಲ್ಲಿ ಅರ್ಜುನನು ಸ್ವಯಂವರದ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸಿದನು ಮತ್ತು ದ್ರೌಪದಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡನು. ದ್ರೌಪದಿಯ ಸ್ವಯಂವರ ನಡೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಐವರು ಪಾಂಡವರು ತಮ್ಮ ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ವೇಷದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಭಿಕ್ಷೆ ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಪಾಂಡವರು ಏನೇ ಭಿಕ್ಷೆ ತಂದರೂ ಅದನ್ನು ತಾಯಿ ಕುಂತಿಯ ಮುಂದೆ ಇಡುತ್ತಿದ್ದರು. ತಾಯಿ ಕುಂತಿ ಐವರಿಗೆ ಭಿಕ್ಷೆ ಹಂಚುತ್ತಿದ್ದರು.

ಕುಂತಿಯ ಆದೇಶ

ಅಂದು ಅರ್ಜುನನು ದ್ರೌಪದಿಯೊಡನೆ ಮನೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಬಾಗಿಲಿಂದಲೇ ಕುಂತಿದೇವಿಗೆ ಹೇಳಿದನು ತಾಯಿ, ಇಂದು ನಿನಗಾಗಿ ಏನು ತಂದಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಕುಂತಿಯು ಮನೆಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನಿರತಳಾಗಿದ್ದಳು, ಅದನ್ನು ನೋಡದೆ ಐವರು ಸಹೋದರರು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದಳು. ಆದರೆ ನಂತರ ಕುಂತಿ ದೇವಿಯು ದ್ರೌಪದಿಯನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ಅವಳು ಹೇಳಿದ ಮಾತಿಗೆ ತುಂಬಾ ಬೇಸರಗೊಂಡಳು. ಇದಾದ ಮೇಲೆ ಅವಳು ತನ್ನ ಮಗ ಧರ್ಮರಾಜ ಯುಧಿಷ್ಠರನಿಗೆ ದ್ರೌಪದಿಗೂ ಯಾವುದೇ ದುರ್ಘಟನೆ ಬಾರದಂತೆ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಹೇಳಿದಳು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಬಾಯಿಂದ ಬಂದ ಮಾತು ಕೂಡ ಸುಳ್ಳಾಗಬಾರದು, ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಹಾರ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ.ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಜ ದ್ರುಪದನು ಸಹ ಇದರಿಂದ ತೊಂದರೆಗೀಡಾದನು. ಇದರ ಮೇಲೆ, ಮಹರ್ಷಿ ವ್ಯಾಸರು ದ್ರೌಪದಿಗೆ ಹಿಂದಿನ ಜನ್ಮದಲ್ಲಿ ಐದು ಗಂಡಂದಿರನ್ನು ಹೊಂದಲು ಭಗವಾನ್ ಶಂಕರನಿಂದ ವರವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮಹರ್ಷಿ ವ್ಯಾಸರ ಮನವೊಲಿಕೆಯ ಮೇರೆಗೆ ರಾಜ ದ್ರುಪದನು ತನ್ನ ಮಗಳು ದ್ರೌಪದಿಯನ್ನು ಐದು ಪಾಂಡವರೊಂದಿಗೆ ಮದುವೆಯಾಗಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡನು.

ಐವರ ಪಾಲಾದಳು ದ್ರೌಪದಿ

ಇದರ ನಂತರ, ಮೊದಲ ದಿನ, ದ್ರೌಪದಿಯು ಹಿರಿಯ ಯುಧಿಷ್ಠಿರನೊಂದಿಗೆ ವಿವಾಹವಾದರು ಮತ್ತು ಆ ರಾತ್ರಿ ದ್ರೌಪದಿಯು ಯುಧಿಷ್ಠಿರನ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯ ಧರ್ಮವನ್ನು ಮಾಡಿದಳು. ಮರುದಿನ ದ್ರೌಪದಿಯು ಭೀಮನನ್ನು ವಿವಾಹವಾದಳು ಮತ್ತು ಆ ರಾತ್ರಿ ದ್ರೌಪದಿಯು ಭೀಮನೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯ ಧರ್ಮವನ್ನು ಮಾಡಿದಳು. ಅಂತೆಯೇ, ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ದ್ರೌಪದಿಯು ಅರ್ಜುನನೊಂದಿಗೆ ವಿವಾಹವಾದರು, ನಂತರ ನಕುಲ ಮತ್ತು ನಂತರ ಸಹದೇವ, ಮತ್ತು ಈ ಮೂವರೊಂದಿಗೂ ಸಹ, ದ್ರೌಪದಿಯು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯ ಧರ್ಮವನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ನಡೆಸುತ್ತಾಳೆ.ಆದರೆ ಯೋಚಿಸಬೇಕಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಒಬ್ಬ ಪತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಂಡತಿ ಧರ್ಮವನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅವಳು ತನ್ನ ಇತರ ಗಂಡಂದಿರೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಧರ್ಮವನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಳು? ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ದ್ರೌಪದಿಯು ಒಂದು ವರವನ್ನು ಪಡೆದಿರುತ್ತಾಳೆ, ಅದು ಏನೆಂದರೆ, ಅವಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸ ಕನ್ಯತ್ವವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ಗಂಡನ ಜೊತೆ ಮಾಡಿದ ಹೆಂಡತಿ ಧರ್ಮವನ್ನು ಮರೆಯುತ್ತಾಳೆ. ಆದುದರಿಂದಲೇ ದ್ರೌಪದಿ ತನ್ನ ಐವರು ಗಂಡಂದಿರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸ ಕನ್ಯತ್ವದೊಂದಿಗೆ ಸಂಸಾರ ನಡೆಸಲು ಅವಳಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಹಾಭಾರತದ ಕೆಲವು ಘಟನೆಗಳು ವಿಚಿತ್ರ ವಾದರೂ ತರ್ಕಬದ್ಧ ವಿಷಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಓದಿ ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿ ಮುಂದೆ ಸಾಗಬವುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here