ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧ ಎಂದರೇನು?

0
rebound relationship

ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧ ಎಂದರೇನು?

ಹೊಸ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಇರುವುದು ಉತ್ತೇಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಯಾರಾದರೂ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವಿಘಟನೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅವರ ಮಾಜಿ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮೀರದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧವಾಗಿರಬಹುದು.

“ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಸದಸ್ಯರು ತಮಗೆ ಏನು ಬೇಕು ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನದರೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅರಿವಿಲ್ಲದೆ ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ಬಹಳ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿದೆ, “ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಲೇಖನವು ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೋಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬಹುದು.ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

ಸ್ಟೈನ್ ಪ್ರಕಾರ, ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಇವು:

 • ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿಘಟನೆ: ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧದ ಖಚಿತವಾದ ಸಂಕೇತವೆಂದರೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗಂಭೀರ ಸಂಬಂಧದಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದ್ದಾನೆ.
 • ಮಾಜಿ ಜೊತೆ ಹೋಲಿಕೆಗಳು: ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧದ ಮತ್ತೊಂದು ಚಿಹ್ನೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ಮಾಜಿ-ಸಹ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿ ಹೋಲಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು – ಇದು ಆ ಸಂಬಂಧವು ಇನ್ನೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.
 • ಬದ್ಧತೆಯ ಭಯ: ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಬಯಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಸಂಬಂಧದ ನಿಕಟ ಮತ್ತು ಹೆಣೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳಲು ಡೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸಬಹುದು.
 • ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಷಯಗಳಂತೆ ಕಾಣಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ-ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಯ ಮಾಜಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ-ಅದು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕಾದ ವಿಷಯ.ಜನರು ಏಕೆ ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾರೆ

ಜನರು ಏಕೆ ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಸ್ಟೈನ್ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಘಟನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು

ಬ್ರೇಕಪ್‌ಗಳು ತುಂಬಾ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವು ದೊಡ್ಡ ಒಂಟಿತನ, ಗೊಂದಲ ಮತ್ತು ಅಭದ್ರತೆಯ ಸಮಯವಾಗಿರಬಹುದು. ಈ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಹೊಸ ಸಂಬಂಧದ ಮೂಲಕ ಮೌಲ್ಯೀಕರಣ, ಕಂಪನಿ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕುಲತೆಯನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ, ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ವಿಘಟನೆಯ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕುರಿತು. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ಅವರ ಹೊಸ ಪಾಲುದಾರರ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿದೆ, ಅವರು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೋಡಲು ಅವರು ಹೆಣಗಾಡಬಹುದು.ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಲವಲವಿಕೆಯಿಂದ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮುಕ್ತ ಸಂವಹನ ಇದ್ದಾಗ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ಗುಣಪಡಿಸಬಹುದು.

ಇದು ಅವರ ಗುರುತನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ವಿಘಟನೆಯ ನಂತರ ಅವರು ಮತ್ತೆ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ಸುಕರಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವಿಘಟನೆಯ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅಗತ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಮಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕ ಅರಿವು ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಡಲು ಅಥವಾ ತಪ್ಪಿಸಲು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧದ ಪರಿಣಾಮ

ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಎರಡೂ ಪಾಲುದಾರರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಕೆಳಗಿನ ಕೆಲವು ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಸ್ಟೀನ್ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ

ವಿಘಟನೆಯ ನಂತರ ನೀವು ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದರೆ, ನೀವು ತಪ್ಪಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಆರಂಭವನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಲು ರಿಬೌಂಡ್‌ಗಳು ಉಪಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಮೋಜಿನ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿರುವುದು ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿರಲು ಕಲಿಯುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿಘಟನೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ನೋವಿನ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನೀವು ಅದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ವಿನಾಶಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು.

ಬ್ರೇಕ್‌ಅಪ್‌ಗಳು ಅದ್ಭುತ ಕಲಿಕೆಯ ಅವಕಾಶಗಳಾಗಿರಬಹುದು, ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸಂಬಂಧಗಳು ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಶ್ಚಲತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಸಂಬಂಧ ಅಥವಾ ವಿಘಟನೆಯನ್ನು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ

ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳು ಬಯಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದ್ದರೆ ಅವು ಪೋಷಣೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳು ಅವರು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಎಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಒಂದೇ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಸದಸ್ಯರು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಹಿಂದಿನದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ಇಬ್ಬರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಸವಾಲಾಗಬಹುದು.

“ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ, ಕಾಣದ ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾದ ಭಾವನೆಯು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಾಗಿವೆ. ಇದು ಆತಂಕದ ಬಾಂಧವ್ಯ ಮತ್ತು ಅಭದ್ರತೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವುದು ಸಹಜ.”

ಸಂಬಂಧವು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಆ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಇದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅನ್ವೇಷಿಸುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಗೆ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆಯೇ.ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಉಳಿಯಬಹುದೇ?

“ರೀಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಡುವೆ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆರಂಭಿಕ ವ್ಯಾಮೋಹದ ಅವಧಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಳವಾದ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು, “ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಸ್ಟೈನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಒಬ್ಬರು ಅಥವಾ ಇಬ್ಬರೂ ಸದಸ್ಯರು ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ವಿಘಟನೆಯ ನಂತರ ಸಂಭವಿಸಬೇಕಾದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಾಗಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಅದು ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ, ಬದ್ಧವಾದ ಸಂಬಂಧಗಳಾಗಿ ಬದಲಾಗಬಹುದು.ರಿಬೌಂಡ್‌ಗಳು ಬದ್ಧ ಸಂಬಂಧಗಳಾಗಿ ಬದಲಾಗಬಹುದು

ಈ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಸಂಬಂಧವು ತನ್ನ “ಮರುಕಳಿಸುವ” ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಸಂಬಂಧವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ, ಬದಲಿಗೆ ಸಂತೋಷದಾಯಕ ವರ್ತಮಾನ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಗಂಭೀರ ಸಂಪರ್ಕವಾಗಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಈ ಸಂಬಂಧಗಳು, ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧದಂತೆ, ಪರಸ್ಪರ ಗೌರವ, ನಂಬಿಕೆ, ಪರಸ್ಪರರ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ.ನೀವು ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

ನೀವು ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಇದು ನಿಮಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯೇ ಎಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸ್ಟೀನ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ವಿಘಟನೆಯ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ನೀವು ಹೊಸ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದರೆ, ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದು ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ:

 • ಹಿಂದಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಾನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆಯೇ?
 • ನಾನು ಅದರಿಂದ ಕಲಿತಿದ್ದೇನೆಯೇ?
 • ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರಲು ನಾನು ಅಹಿತಕರವೇ?
 • ನನ್ನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲು ನಾನು ಬೇರೆಯವರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತನಾಗಿದ್ದೇನೆಯೇ?ಮರುಕಳಿಸುತ್ತಿರುವ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದು ಸ್ಟೇನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ:

 • ಈ ಡೈನಾಮಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲಾಗುತ್ತಿದೆಯೇ?
 • ನಾನು ಬಯಸುವ ರೀತಿಯ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕಾಗಿ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆಯೇ?
 • ಈ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನಾನು ಒಂಟಿತನ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆಯೇ?
 • ಈ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇದ್ದಾರೆಯೇ?

ಬರುವ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸಕರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಸ್ಟೈನ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.ಬ್ರೇಕಪ್‌ಗಳು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಜನರು ತಮ್ಮ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮತ್ತು ಪೂರೈಸಲು ಹೊಸ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ನೆಗೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಮೀರದಿದ್ದರೆ, ಹೊಸ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ಆದ್ದರಿಂದ ರಿಬೌಂಡ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಲ್ಪಕಾಲಿಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎರಡೂ ಪಾಲುದಾರರು ಹಿಂದಿನದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಲು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯು ಗಂಭೀರವಾದ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಬಂಧವಾಗಿ ಬದಲಾಗಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here