ನೀರಸ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

0
What to do about a boring relationshipWhat to do about a boring relationship

ನೀರಸ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಂಬಂಧವು ಅದರ ಏರಿಳಿತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಮತ್ತು ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ, ಅದು ಕ್ರಮೇಣ ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ ಮೃದುವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿ ಬೆಳೆದಂತೆ, ಅದು ಸ್ವಲ್ಪ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಧರಿಸುತ್ತಿದೆ ಅಥವಾ ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರಸವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಯಪಡಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಘರ್ಷಣೆಯಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಅತೃಪ್ತಿ, ದಣಿವು ಅಥವಾ ಸರಳವಾದ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಿಲ್ಲದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಏಕತಾನತೆಯ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಮತ್ತೆ ಕೆಲವು ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದೇ ಅಥವಾ ಹೊಸ ಆರಂಭವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಸಮಯವೇ?

ಈ ಲೇಖನವು ನೀವು ನೀರಸ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಳಪು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಧರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿನ ವಿರಸವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಹಂತಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮುಂದುವರೆಯಲು ಸಮಯವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ.ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಸರದ ಚಿಹ್ನೆಗಳು

ನೀವು ನೀರಸ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರಬಹುದೆಂಬ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು:

 • ಸಂಗಾತಿಯ ಜೀವನ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ಅಥವಾ ಆಸಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಇಲ್ಲ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ನೀವು ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಅಸಹ್ಯ ಅಥವಾ ಅತೃಪ್ತಿಯನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದದಾಯಕ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತೀರಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.
 • ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಏನೂ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ.
 • ಮಾತನಾಡಲು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.
 • ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ.
 • ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅವರತ್ತ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
 • ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಪ್ರಶಂಸಿಸುವುದಿಲ್ಲ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೇಸರವು ಆರಾಮದಾಯಕವಾದ ವಿಷಯವಲ್ಲ ಎಂದು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಅವರನ್ನು ನಂಬುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಇರುವಾಗ ನೀವೇ ಆಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ.

ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ, ಸಂತೃಪ್ತಿ ಮತ್ತು ತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದರೆ, ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ-ಉತ್ತೇಜಕ ಅವಧಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಹಾನಿಕಾರಕವಲ್ಲ.

ಮತ್ತು ಬೇಸರದ ಈ ಪಂದ್ಯಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಗಂಭೀರ ಮತ್ತು ವಿಚ್ಛಿದ್ರಕಾರಕವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ವಿಫಲಗೊಳ್ಳಲು ಅವನತಿ ಹೊಂದುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತವಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಡೇಟಿಂಗ್ ಅಥವಾ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಸಮಯ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಬೇಸರವು ನಿಶ್ಚಲತೆ ಅಥವಾ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದಾಗ ಅದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಮಯ, ಗಮನ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೀವು ಪರಸ್ಪರ ತೋರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಬೇಸರವು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸಬಹುದು.

ನೀರಸ ಸಂಬಂಧವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಸಕ್ತಿ, ವಾತ್ಸಲ್ಯ ಮತ್ತು ಗಮನದ ನಷ್ಟದಿಂದ ನಿರೂಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು – ಆದರೆ ಬೇಸರವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.ಇದು ಏಕೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗಿನ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಆರಂಭಿಕ ದಿನಗಳು ಉತ್ಸಾಹದ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ತೀವ್ರವಾದ ಪ್ರಚೋದನೆಯಿಂದ ತುಂಬಿರಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆ ಆರಂಭಿಕ ಭಾವನೆಗಳ ತೀವ್ರತೆಯು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತದೆ. ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಉತ್ಸಾಹದ ಬದಲಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ನಿಕಟತೆ, ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಹೆಚ್ಚಿದ ಅರ್ಥವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಷಣಿಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ) ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಪ್ರೀತಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ (ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ) ಆಗಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ವಿಶಿಷ್ಟ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಪ್ರೀತಿ

ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಉತ್ಸಾಹದ ಭಾವನೆಗಳು ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನಿರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ಇದು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ-ಸೇವಿಸುವ ರೀತಿಯ ಪ್ರೀತಿಯಾಗಿರಬಹುದು, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯ ವಸ್ತುವಿನೊಂದಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಇರಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಇನ್ನೂ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕಲಿಯುವ ಎಲ್ಲವೂ ಹೊಸ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ತೋರುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಪ್ರೀತಿಯ ಮಧ್ಯೆ ಇರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಆದರ್ಶೀಕರಿಸಲು ಸಹ ನೀವು ಒಲವು ತೋರುತ್ತೀರಿ. ಅವರ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಚಮತ್ಕಾರಗಳು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅವರ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುತ್ತೀರಿ.

“ವಾಸ್ತವವೆಂದರೆ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಪ್ರೀತಿಯು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಈ ಭಾವನೆಗಳು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಉತ್ಕಟ ಪ್ರೀತಿಯ ಈ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳು ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಸುಮಾರು 12 ರಿಂದ 18 ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.”ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಪ್ರೀತಿ ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ನಿಕಟವಾಗಿದೆ. ಇದು ಬದ್ಧತೆ, ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಈ ಹಂತವನ್ನು ತಲುಪಿದ ಜನರು ಆಳವಾಗಿ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಆದರೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಬಂಧಗಳು ನೀರಸವಾಗಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಾರದು ಎಂದು ಇದರ ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಬಲವಾದ ಸಂಬಂಧಗಳು ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಪ್ರೀತಿಯ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಪ್ರೀತಿಯ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ನಡುವೆ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತವೆ.ಸಂಬಂಧಗಳು ನೀರಸವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಇತರ ಕಾರಣಗಳು

ಭಾವೋದ್ರೇಕದಿಂದ ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಪ್ರೀತಿಗೆ ಈ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮೀರಿದ ಇತರ ಅಂಶಗಳಿಂದಲೂ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ವಿರಸ ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧದಿಂದ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರವಹಿಸುವ ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ನೀವು ವಿಭಿನ್ನ ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ: ನೀವು ಮೂಲಭೂತ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ದಣಿದಿರಬಹುದು. ನೀವು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲು ಸಾಮಾನ್ಯ ನೆಲೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಸವಾಲಾಗಿರಬಹುದು.
 • ನೀವು ಆಳವಾದ ಅಥವಾ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ: ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಸಂವಹನವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳು, ಭಾವನೆಗಳು, ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಮಾತನಾಡದಿದ್ದರೆ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಬೇರೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
 • ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಗುರಿಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿದ್ದೀರಿ: ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಸಕ್ತಿಗಳು, ಭರವಸೆಗಳು ಅಥವಾ ಕನಸುಗಳನ್ನು ನೀವು ಬೇರೆಯವರ ಪರವಾಗಿ ತ್ಯಜಿಸಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಿಗ್ರಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಸುಸ್ತಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯಗಳು, ಇದು ಸಮಯದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. • ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ: ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಹೊರಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಹ ನೀವು ಗಮನಹರಿಸಬೇಕು. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಸುಕರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಮಾತನಾಡಲು ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ನೀಡುತ್ತದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತೀರಿ: ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದರೆ ನೀವು ಪರಸ್ಪರ ಆಸಕ್ತಿ, ಗಮನ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕು. ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು, ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯದಿರುವುದು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರರ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು ಬೇಸರದ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
 • ನೀವು ಬೇಸರವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಿಲ್ಲ: ನೀವು ಬೇಸರವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಮರಳಿ ಸೇರಿಸಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮಾಡಲು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇತರ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಅತೃಪ್ತಿಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಂಬಂಧಗಳು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ನೆಲೆಗೊಳ್ಳಲು ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕಳಪೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ, ಸಂವಹನದ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಯತ್ನದ ಕೊರತೆಯಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಅಂಶಗಳು ಬೇಸರವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ನೀರಸ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸರಿಪಡಿಸುವುದು

ಬೇಸರವು ಸಂಬಂಧದ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. ತಮ್ಮ ದಾಂಪತ್ಯದಲ್ಲಿ ಬೇಸರವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದವರು ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಒಂದು ಹಳೆಯ ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಜನರು ವೈವಿಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ನವೀನತೆಯ ಅಂತರ್ಗತ ಮಾನಸಿಕ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಇದು ನೀರಸ ಸಂಬಂಧಗಳು ಏಕೆ ಸವಾಲಾಗಿರಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.ನೀರಸ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಮತ್ತೆ ಕೆಲವು ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತುಂಬಲು ನೀವು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ತಂತ್ರಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು, ನೀವು ಕೆಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು:

 • ನೀವು ಬೇಸರಗೊಂಡಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ನೀವು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದ್ದೀರಾ? ನೀವು ಎರಡನ್ನೂ ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ನೀವು ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಯಾವ ಅಂಶಗಳು ಸ್ವಾರಸ್ಯವಿಲ್ಲದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ? ನೀವು ಯಾವ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಪರಿಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುವಾಗ ನಿಮಗೆ ನಿರ್ದೇಶನದ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, ಈ ಕೆಳಗಿನ ಒಂದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು.ನೀವು ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ

ಅರಿವಿನ ಮರುಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ತಂತ್ರವು ಜನರು ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ತಂತ್ರದೊಂದಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಯ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದರ ಮೇಲೆ ನೀವು ಗಮನಹರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬೇಸರದ ಭಾವನೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬೇಸರದ ಪ್ರತಿಬಿಂಬವಾಗಿರಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ದಿನಚರಿಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಾಡಿಸುವುದು. ಒಂದೇ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವ ಬದಲು, ದಂಪತಿಗಳಾಗಿ ಹೊಸ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಹೊಸ ಹವ್ಯಾಸವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ. ಅಥವಾ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಮಸಾಲೆ ಹಾಕುವ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗಾಗಿ ನೋಡಿ.ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳು

ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳು ಬೇಸರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಸಂಶೋಧಕರು ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಎರಡನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ: ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ನವೀನತೆಯ ಕೊರತೆ. ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಅನ್ವೇಷಿಸುವುದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ
 • ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹೊಸ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ
 • ಒಟ್ಟಿಗೆ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಹೊಸ ಟಿವಿ ಶೋಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಿ
 • ಕ್ರೀಡಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ
 • ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಂಗೀತ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿ
 • ಪಾದಯಾತ್ರೆಗೆ ಹೋಗಿ
 • ದಂಪತಿಗಳ ಅಡುಗೆ ತರಗತಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ
 • ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಅಥವಾ ವಾಲಿಬಾಲ್‌ನಂತಹ ಹೊಸ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ
 • ಜೋಡಿಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲವು ಮೆಚ್ಚಿನ ನೆನಪುಗಳ ಸ್ಕ್ರಾಪ್‌ಬುಕ್ ಅಥವಾ ಫೋಟೋ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ರಚಿಸಿ

ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿನ ಬೇಸರವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಹಂಚಿಕೆಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸಂಬಂಧದ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ದಂಪತಿಗಳು ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು 2013 ರ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.“ಸ್ವಯಂ-ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು-ಅಥವಾ ಕಾದಂಬರಿ, ಪ್ರಚೋದನೆ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕ-ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.”

ಡೇಟಿಂಗ್ ಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ

ನೀವು ದಂಪತಿಗಳಾಗಿ ಹಠಕ್ಕೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದರೆ, ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮೂಲಭೂತ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಮೊದಲು ಡೇಟಿಂಗ್ ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಆನಂದಿಸಿದ ಕೆಲವು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವ ಸಮಯ ಇರಬಹುದು. ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ದಿನಾಂಕದಂದು ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವುದು ಮರುಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾತನಾಡಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಯೋಚಿಸುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.

ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಆಶ್ಚರ್ಯಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ರೋಮಾಂಚನಗೊಳಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಮೆಚ್ಚಿನ ಆಟವನ್ನು ನೋಡಲು ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ ಅಥವಾ ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಸಾಹಸವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿ. ಇತರ ಒತ್ತಡಗಳು ಅಥವಾ ಗೊಂದಲಗಳಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸಮಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಬೇಸರದ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಜೀವಂತಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದರೂ, ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಒಂದೇ ಪುಟದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಮರಳಿ ತರಲು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಪಡೆಯಿರಿ

ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಅಥವಾ ಸಲಹೆಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬೇಸರದ ಭಾವನೆಗಳು ಸಂವಹನದ ಕೊರತೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬಂತಹ ಆಳವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದರೆ ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಜವಾಗಬಹುದು.ಸಂಬಂಧದ ಸಮಾಲೋಚನೆಯು ನಿಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದೊಂದಿಗೆ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ದಂಪತಿಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದ ತೃಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪಂದಿಸುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಅದು ಯಾವುದೋ ಒಂದು ಚಿಹ್ನೆ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಅನ್ಹೆಡೋನಿಯಾ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಆಸಕ್ತಿಯ ನಷ್ಟವು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕ, ಬೈಪೋಲಾರ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಬೇಸರಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಕಾಳಜಿವಹಿಸಿದರೆ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

ಬೇಸರದ ಭಾವನೆಯು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಅವನತಿ ಹೊಂದುತ್ತದೆ ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ. ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಮರಳಿ ತರಲು ನೀವು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರಗಳು.ಸಂಬಂಧವು ಉಳಿಸಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆಯೇ?

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಆರಂಭಿಕ ಉತ್ಸಾಹವು ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಪ್ರೀತಿ ಮಸುಕಾಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಸಂಬಂಧಗಳ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ನೀವು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಸರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಬಹುದು.

 • ಮೊದಲಿಗೆ, ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
 • ಕೆಲವು ಜನರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹತಾಶವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬೇಸರದಿಂದ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅತೃಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಅತೃಪ್ತಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.
 • ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಕೆಲವು ಜನರು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತೇಜಕ ಪರ್ಯಾಯಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತಾರೆ.ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸೋಣ. ಆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಮೊದಲ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ – ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ. ಮೌನವಾಗಿ ನರಳುವುದು ಅಸಮಾಧಾನ ಮತ್ತು ಅತೃಪ್ತಿಯ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಸಂಬಂಧವು ಉಳಿಸಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, ಈಗ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮುರಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಇತರ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಸಂಬಂಧವು ನಿಮಗೆ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಗುರುತಿಸಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಸಂಬಂಧಗಳು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಬೇಸರಗೊಳ್ಳುವುದು ಅಸಾಮಾನ್ಯವೇನಲ್ಲ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಸಂಕೇತವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಇತರ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಗಂಭೀರವಾದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.ಅದನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಕೀಲಿಯು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರೆಯುವುದು.ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರಿ. ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಇತರ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದು, ಇದು ದಂಪತಿಗಳ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಅಥವಾ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಒಡೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಸಂಬಂಧಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ ಎಂದು ನೆನಪಿಡಿ. ಅವರು ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ – ಕಿಡಿಯನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಡಲು ಬಂದಾಗಲೂ ಸಹ. ಪ್ರತಿ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಯಾವುದೇ ಸರಳವಾದ ಪರಿಹಾರವಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸರಿಯಾದ (ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತೇಜಕ ಮತ್ತು ತೃಪ್ತಿಕರ) ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here