ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬದಲಾವಣೆ, ನಿರ್ವಹಣೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು

0
122
management skills

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬದಲಾವಣೆ, ನಿರ್ವಹಣೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು

ಕೆಲವರು ಜೀವನವು ತಮ್ಮತ್ತ ಎಸೆಯುವ ಎಲ್ಲಾ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸಾಗುತ್ತಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಇತರರು ತಮ್ಮ ಬೆಳಗಿನ ತಿಂಡಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾದರೆ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ?

ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ನೋಡುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವೀಕಾರದ ಮಟ್ಟವು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ.ಮನುಷ್ಯರಂತೆ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯೇ ಹೊರತು ಸ್ವತಃ ಬದಲಾವಣೆಯಲ್ಲ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ. ವಿಚ್ಛೇದನ ಅಥವಾ ವೈವಾಹಿಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯಂತಹ ಅತ್ಯಂತ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಜೀವನ ಘಟನೆಗಳು ಸಹ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಆಗಾಗ್ಗೆ, ಇದು ಈವೆಂಟ್ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ‘ನಾನು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ?’ ಅಥವಾ ‘ಮಕ್ಕಳು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ?’ ಎಂಬ ಚಿಂತೆ ಜನರಿಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಸರಳ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಿವೆ, ಅದು ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಜೀವನದ ಘಟನೆಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಒತ್ತಡ: ಕೆಲವು ಹಿನ್ನೆಲೆ

ಒತ್ತಡ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಕುರಿತಾದ ನಮ್ಮ ಪುಟಗಳು ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ಜೀವನ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ. ಒತ್ತಡವು ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ, ಉದ್ವೇಗದ ತಲೆನೋವು, ಅತಿಸಾರ ಮತ್ತು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಜವಾದ ದೈಹಿಕ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಅದು ನಿಮಗೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಈ ರೀತಿಯ ‘ಋಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಲೂಪ್’ ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ! ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ನಿಮಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು.ಒತ್ತಡದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಲೋಭನೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ತಾವಾಗಿಯೇ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹಾಗೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ನೀವು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಒತ್ತಡದಿಂದ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಸ್ವಸ್ಥಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸಲಹೆಗಾರರು ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುಗರಿಂದ ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು.

ಒತ್ತಡವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸದೆ ಬಿಟ್ಟರೆ ಖಿನ್ನತೆಯು ಗಂಭೀರ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ನಮ್ಮ ಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿಯಿರಿ: ಖಿನ್ನತೆ ಎಂದರೇನು?, ಖಿನ್ನತೆಯ ವಿಧಗಳು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು.

ಬದಲಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಒಂದೇ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ, ಆದರೂ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಹಂತಗಳು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು

ಆಲ್ಕೋಹಾಲಿಕ್ಸ್ ಅನಾಮಧೇಯರು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಇದೆ, ಇದನ್ನು ಪ್ರಶಾಂತ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ:

“ದೇವರೇ, ನಾನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಪ್ರಶಾಂತತೆ, ನಾನು ಮಾಡಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಧೈರ್ಯ ಮತ್ತು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ನನಗೆ ಕೊಡು.”

ಇದು ಬದಲಾಗಿ ಹ್ಯಾಕ್ನೀಡ್ ಆಗಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಇದು ಅಸಮಂಜಸವಾದ ವಿಧಾನವಲ್ಲ.ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೇಳುವ ಒಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗದದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಚಿಂತಿಸುವುದು.

ಚಿಂತಿಸುವುದನ್ನು ಬಿಡುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿಯಂತ್ರಣವಿಲ್ಲದ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರವಾಗಿ ಏನಾದರೂ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ:

“ಇದು ಸಂಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಅಥವಾ ಅದು ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾನು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ?”

ಉತ್ತರವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ‘ಇಲ್ಲ’ ಎಂಬುದಾದರೆ, ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ಏನಾಗಬಹುದು, ಅಥವಾ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅದನ್ನು ಒಂದು ಕಡೆ ಇರಿಸಿ, ಆದರೆ ಚಿಂತಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ. ನಂತರ, ಮತ್ತು ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಬದಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬೇರೆ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಿ!

ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಣ ಹೊಂದಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಮುಂದಿನ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ಸಂಭಾವ್ಯ ಬದಲಾವಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವ ಬದಲು, ನೀವೇ ಎರಡು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ:

  • ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ, ಈ ಘಟನೆ ಸಂಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾನು ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ ಮತ್ತು ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಏನು?
  • ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ, ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾನು ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ ಮತ್ತು ಹಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಏನು?ಇಲ್ಲಿರುವ ಕೀವರ್ಡ್ ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿದೆ: ಇವುಗಳು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಕ್ರಮಗಳಾಗಿರಬೇಕು, ‘ನಾನು ಮೂರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ plumbing ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ನೋಡಿದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗುತ್ತೇನೆ’.

ನೀವು ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುವ ಮೊದಲು, ನಿಮ್ಮ ಆದರ್ಶ ಫಲಿತಾಂಶವು ಹೇಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಒಂದು ಕೆಲಸ ಉದಾಹರಣೆ

ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಂಪನಿಯು ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಂದ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.

ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ?

ಇಲ್ಲ. ನೀವು CEO ಆಗದ ಹೊರತು, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ.ನಿಮಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ?

ಹೌದು. ನಿಮ್ಮ CV ಅಥವಾ ರೆಸ್ಯೂಮ್ ಅನ್ನು ಬ್ರಷ್ ಮಾಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕಾರದ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿರುವ ನೇಮಕಾತಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ನೋಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಇತರರು ಇರಿಸುವ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದಾಗ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಇನ್ನೊಂದು ಉದ್ಯೋಗದ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕಂಪನಿಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಅವಕಾಶ ಅಥವಾ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅವಕಾಶದಂತಹ ಅನಗತ್ಯವಾದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ನೀವು ತೆರೆಯಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸಹ ನೀವು ಯೋಚಿಸಬಹುದು. ಇದು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಭಾವ್ಯ ಉದ್ಯೋಗದಾತರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದೆ.ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ

ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಅಂತಿಮ ಅಂಶವಾಗಿದೆ.

ಉತ್ತಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಚಿಂತಕರಂತೆ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುವವರು ತಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುವವರು. ಅವರು ಯಾವುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಒಂದು ಬದಿಗೆ ಇಡಲು ಅವರು ಬೇಗನೆ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಬದಲಾವಣೆಯ ಕಡೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅವರು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದಾದ ಅಂಶಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಅವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿವೆ.ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ…
ನೆನಪಿಡುವ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವೆಂದರೆ:

ನೀವು ಏನನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಬದಲಾಯಿಸಬಾರದು ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಲಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ, ಅದಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ‘ಏನಾದರೆ’ ಎಂದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ಅದು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಾರಣವು ಅಪ್ರಸ್ತುತವಾಗುತ್ತದೆ, ‘ಇದನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ನನಗೆ ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವಿದೆ. ಇದು ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ. ನೀವೇ ವಿರಾಮ ನೀಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here