ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?

0
Why is Lakshmi Puja celebrated articles in Kannada

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?

ದೀಪಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಇಂದಿನ ಲೇಖನವು ಬಹಳ ಮಾಹಿತಿಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಣ-ಧಾನ್ಯಗಳು, ಸಂತೋಷ-ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಸಂಪತ್ತಿನ ದೇವತೆ; ದೀಪಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ದಿನದಂದು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಎಲ್ಲಾ ಭಕ್ತರು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪವಿತ್ರ ಹಬ್ಬ ದೀಪಾವಳಿಯಂದು, ಎಲ್ಲಾ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಸರಸ್ವತಿ ದೇವತೆ ಮತ್ತು ಗಣೇಶ ಜೀ ಅವರನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ದಿನದಂದು ಭಕ್ತರು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ.ದೀಪಾವಳಿಯಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲಾ ಭಕ್ತರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ದೀಪಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವ ಮತ್ತು ಆರತಿ ಹಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಹಿಂದುಗಳ ಪ್ರಾಚೀನ ಹಬ್ಬ ದೀಪಾವಳಿ; ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಈ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಕಾರಣ ಇಂದಿಗೂ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾವು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಇಂದಿನ ಲೇಖನವನ್ನು ಏಕೆ ತಯಾರಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿದೆವು! ಆದ್ದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಓದುಗರು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ನಂತರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನೀವು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆ ವಿಧಾನ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಹತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ಇಂದೇ ಆರಂಭಿಸೋಣ, ಮತ್ತು ಮೊದಲು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ?

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆ ಎಂದರೇನು?

ದೀಪಾವಳಿ ಹಬ್ಬಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಮೊದಲು, ಮನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಧುವಿನಂತೆ ಅಲಂಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಸಂಜೆ ಆಕಾಶವು ವರ್ಣರಂಜಿತ ದೀಪಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ದೀಪಗಳ ಮಿನುಗುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಪಟಾಕಿಗಳ ಸ್ಫೋಟಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ. ದೀಪಾವಳಿಯ ಸಂಜೆ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಕುಟುಂಬ ಸಮೇತ ಎಲ್ಲ ಭಕ್ತರು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ಭಕ್ತರು ಸರಸ್ವತಿ, ಗಣೇಶ್, ಕುಬೇರ್, ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣ ಮತ್ತು ಶ್ರೀರಾಮನನ್ನು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆಗಾಗಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ದಿನದಂದು ಭಕ್ತರು ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಹಬ್ಬದ ವೈಭವವನ್ನು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಕಾಣಬಹುದು.

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಆಚರಿಸಬೇಕು?

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ದೀಪಾವಳಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಹಿಂದುಗಳು ಬಹಳ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಬಹಳ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇಂದಿಗೂ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ದೀಪಾವಳಿ ದಿನದಂದು ಲಕ್ಷ್ಮಿ, ಗಣೇಶ ಮತ್ತು ಸರಸ್ವತಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಧಾರ್ಮಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ, ಸಮುದ್ರ ಮಂಥನದ ಮೊದಲು, ರಾಕ್ಷಸರು ಮತ್ತು ದೇವರುಗಳ ನಡುವೆ ಭೀಕರ ಯುದ್ಧಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದವು. ಒಮ್ಮೆ ದೇವರುಗಳು ರಾಕ್ಷಸರನ್ನು ಜಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಯುದ್ಧವನ್ನು ಗೆದ್ದರು. ಆ ನಂತರ ರಾಕ್ಷಸರು ಅಲ್ಲಿಂದ ಪಾತಾಳ ಲೋಕದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಂಡರು, ಅವರು ದೇವರುಗಳ ಅದ್ಭುತ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡರು, ಏಕೆಂದರೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ತನ್ನ 8 ರೂಪಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಂದ್ರಲೋಕದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ದೇವತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಸಂಪತ್ತಿನ ಮಳೆ ಸುರಿಯುತ್ತಿದ್ದಳು .ಮತ್ತು ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅಹಂಕಾರವು ದೇವತೆಗಳಲ್ಲಿ ಬರಲಾರಂಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ಒಂದು ದಿನ ದುರ್ವಾಸ ಋಷಿಯು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಐರಾವತ ಆನೆಯೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದ ಇಂದ್ರ ದೇವನನ್ನು ನೋಡಿದನು. ಇಂದ್ರ ದೇವನನ್ನು ನೋಡಿ, ಮುನಿ ದುರ್ವಶನು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಗೊಂಡನು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಸಂತೋಷವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದನು, ಅವನು ತನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಹಾರವನ್ನು ಇಂದ್ರದೇವನಿಗೆ ಎಸೆದನು, ಆದರೆ ಇಂದ್ರ ದೇವ್ ತನ್ನ ರಾಗದಲ್ಲಿ ನಿರತನಾಗಿದ್ದನು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದ ಹಾರವು ಅವನ ಐರಾವತ ಆನೆಯ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಬಿತ್ತು. ಆನೆಯು ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಏನೋ ಬಿದ್ದಿರುವ ಅರಿವು ಆದಾಗ, ಅದು ತಲೆಯಾಡಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮಾಲೆ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದು ಆನೆಯ ಪಾದಗಳಿಂದ ನಜ್ಜುಗುಜ್ಜಾಯಿತು.

ಈ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿದ ಋಷಿ ದುರ್ವಶನು ತುಂಬಾ ಕೋಪಗೊಂಡು ಇಂದ್ರ ದೇವನನ್ನು ಶಪಿಸಿದ.

“ನೀನು ತುಂಬಾ ಅಹಂಕಾರದಲ್ಲಿ ಇದ್ದೀಯ, ಯಾವ ವಸ್ತುವಿನಿಂದ ನೀನು ಇಷ್ಟು ಅಹಂಕಾರ ತೋರಿಸುತ್ತಿದೀಯಾ ಅದು ನಿನ್ನಿಂದ ದೂರವಾಗಿ ಪಾತಾಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂದರು.”

ಮತ್ತು ಅವರು ಇದನ್ನು ಹೇಳಿದ ತಕ್ಷಣ, ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಇಂದ್ರನನ್ನು ತೊರೆದು ಪಾತಾಳಕ್ಕೆ ಹೋದಳು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಇಂದ್ರ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ದೇವತೆಗಳು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ದುರ್ಬಲರಾದರು. ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಕಂಡು ರಾಕ್ಷಸರು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾದರು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ರಾಕ್ಷಸರು ಈಗ ಇಂದ್ರಲೋಕಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮಾತೆಯ ನಿರ್ಗಮನದ ನಂತರ, ಎಲ್ಲಾ ದೇವತೆಗಳು ಬ್ರಹ್ಮನ ಹತ್ತಿರ ಹೋದರು, ಮತ್ತು ಅವರ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಬ್ರಹ್ಮನು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಮುದ್ರ ಮಂಥನದ ವಿಧಾನವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು.ಅದರ ನಂತರ ದೇವರು ಮತ್ತು ರಾಕ್ಷಸರ ನಡುವೆ ಸಾಗರದ ಮಂಥನ ನಡೆದು ಒಂದು ದಿನ ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಳು. ಮತ್ತು ಆ ದಿನ ಕಾರ್ತಿಕ ಪಕ್ಷದ ಕೃಷ್ಣ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯ ದಿನವಾಗಿತ್ತು, ಮತ್ತು ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡ ನಂತರ, ದೇವತೆಗಳು ಮತ್ತೆ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾದರು.

ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪಾತಾಳ ಲೋಕದಿಂದ ಬರುತ್ತಿದ್ದಳು, ಎಲ್ಲಾ ದೇವತೆಗಳು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಕೈ ಮುಗಿದು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಷ್ಣು ಕೂಡ ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

ಈ ಕಾರಣದಿಂದಲೇ ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಕಾರ್ತಿಕ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯ ದಿನ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಸಂಪತ್ತಿನ ಮಾಯೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ಆಗಬಾರದು, ಆದ್ದರಿಂದ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ದಿನ ಸರಸ್ವತಿ ಮತ್ತು ಗಣೇಶ ದೇವರನ್ನೂ ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ವಿಧಾನ

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಯಾವುದೇ ಪೂಜೆಯ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಗಣೇಶನನ್ನು ಮೊದಲು ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದುದರಿಂದ, ಭಗವಂತನಿಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸಿ, ಸ್ನಾನದ ನಂತರ, ಅವನಿಗೆ ಹೂವುಗಳು ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ.

ಅದರ ನಂತರ ಮಾಹಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಪೂಜೆಯ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮಾಹಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ಇರಿಸಿ, ಮಾಹಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಆವಾಹಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿ.

ಈಗ ಮಾಹಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸಿ, ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ನೀರಿನಿಂದ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಪಂಚಾಮೃತದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನೀರಿನಿಂದ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿಸಿ ನಂತರ ಆಕೆಗೆ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ ಮತ್ತು ಆಭರಣ ಮತ್ತು ಹೂಮಾಲೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ. ಈಗ ತಾಯಿಗೆ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ, ಕುಂಕುಮದ ತಿಲಕವನ್ನು ಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಹಚ್ಚಿರಿ.ಈಗ ದೀಪ ಮತ್ತು ಧೂಪವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ತಾಯಿಯ ಪಾದದಲ್ಲಿ ಗುಲಾಬಿ ಹೂಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ, ನಂತರ ಆಕೆಯ ಪಾದದ ಬಳಿ ಬಿಲ್ಲ್ವಾ ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ.

ಅದರ ನಂತರ 11 ಅಥವಾ 21 ಅಕ್ಕಿಯನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ ತಾಯಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಆರತಿಯ ನಂತರ ಪ್ರದಕ್ಷಿಣೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅವಳ ಭೋಗವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ. ಮತ್ತು ಪೂಜಿಸುವಾಗ ಈ ಮಂತ್ರವನ್ನು ಪಠಿಸಿ; ಓಂ ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಾಯೈ ನಮಃ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ರೀತಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ಪೂಜಾ ವಿಧಾನವನ್ನು ತಿಳಿದ ನಂತರ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ಮಹತ್ವವೇನೆಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆಯ ಮಹತ್ವ

ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಸಂಪತ್ತಿನ ದೇವತೆಯಾಗಿ ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಎಲ್ಲಾ ಭಕ್ತರು ದೀಪಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಾಯಿಯಿಂದ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ದೀಪಾವಳಿಯ ದಿನದಂದು ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಆಗಮನಕ್ಕಾಗಿ, ಮನೆಯನ್ನು ಸಂಜೆಯಿಂದಲೇ ದೀಪಗಳಿಂದ ಬೆಳಗಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಭಕ್ತರು ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹಿಂದೂಗಳ ಈ ವಿಶೇಷ ಹಬ್ಬ ದೀಪಾವಳಿಯನ್ನು ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿಶ್ವದ ಹಲವು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೀಪಾವಳಿಯಲ್ಲಿ, ಜನರು ಪರಸ್ಪರರ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಿ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಸಾದವನ್ನು ವಿತರಿಸುತ್ತಾರೆ, ದೀಪಾವಳಿಯಂದು ಅವರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿಕರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಿರುವವರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೂಲಕ ಅವರಿಗೆ ದೀಪಾವಳಿ ಶುಭಾಷಯಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here