ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಾಗ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

0
loneliness feeling alone

ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಾಗ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ನೀವು ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನೀವು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಅನೇಕ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿರಬಹುದು. ನೀವು ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು ಆದರೂ ಇನ್ನೂ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಿರಿ ಯಾಕೆ ?.

ಒಂಟಿತನವು ಋಣಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದ್ದು ಇದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ. ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ, ಖಾಲಿಯಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಅನಗತ್ಯವಾಗಿರಬಹುದು. ಜನಸಂದಣಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರೊಂದಿಗೆ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಅಸಾಮಾನ್ಯವೇನಲ್ಲ. ನೀವು ಇತರ ಜನರ ನಡುವೆ ಇದ್ದರೂ ಈ ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯ ಭಾವನೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ.ಈ ಲೇಖನವು ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಒಂಟಿತನ ಅನುಭವಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಹತ್ವದ ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನೀವು ಊಟದ ಮೇಜಿನ ಬಳಿ ಕುಳಿತಾಗ ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರುವಂತೆ ಅನಿಸಿದರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಒಂಟಿತನವು ಒಂದು ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಹಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಕೆಲವು ಜನರು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಏಕೆ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಒಂಟಿತನ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂಟಿತನವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಜಾಗತಿಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಒಂಟಿತನದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವನ್ನು ಆಳಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅಕಾಲಿಕ ಮರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ದಂಪತಿಗಳಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಾಗ ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸವಾಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಇಬ್ಬರೂ ಪಾಲುದಾರರು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳಿವೆ.

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಲು ಕಾರಣಗಳು

ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಎಳೆದಿರಬಹುದು. ಅಥವಾ ನೀವಿಬ್ಬರೂ ದೂರ ಸರಿದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಮೊದಲಿನಂತೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿಲ್ಲ. ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಜೆ ತಡವಾಗಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು ಮುಂತಾದ ಸನ್ನಿವೇಶದ ಒತ್ತಡಗಳು ದಂಪತಿಗಳ ನಡುವೆ ಬಿರುಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಗಾಗಿ ಮರುಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನೀವು ತುಂಬಾ ದಣಿದಿರಬಹುದು. ಬೇರೆಯವರ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನೀವು ತುಂಬಾ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು (ಅಥವಾ ಸುಸ್ತಾಗಿರಬಹುದು). ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವೇನೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ.“ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಭಯ, ಚಿಂತೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲತೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳದೇ ಇರಬಹುದು. ಅಥವಾ ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಮಹತ್ವದ ಇತರರ ಮೇಲೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರಬಹುದು.”

ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವ ಇನ್ನೊಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ನೀವು ಸಂಬಂಧದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ಖಾಲಿಜಾಗವನ್ನು ತುಂಬಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದು. ಈ ಶೂನ್ಯತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಿಮಗೆ ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ತುಂಬುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿರಬಹುದು.

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಒಂಟಿತನದ ಚಿಹ್ನೆಗಳು

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

  • ನೀವು ದೈಹಿಕ ಸಾಮೀಪ್ಯದಲ್ಲಿರುವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ, ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ಏನೋ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದುಬರುತ್ತದೆ.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಂವಹನ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ದುಃಖಿತರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಅದು ಒಂದು ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಜೊತೆ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ (ಕೆಲಸ, ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ) ಕಥೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಉತ್ಸುಕರಾಗದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಕೆಂಪು ಧ್ವಜವಾಗಿರಬಹುದು.
  • ನೀವು ಸೆಕ್ಸ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರೆ, ಎಲ್ಲವೂ ಸರಿಯಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಇದು ಇನ್ನೊಂದು ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಜಾಣತನ.

ಒಂಟಿತನದ ಪರಿಣಾಮ

ಕ್ಲೀವ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಪ್ರಕಾರ ಇದು ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯವಲ್ಲವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಒಂಟಿತನವು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಾಗ, ಕಾರ್ಟಿಸೋಲ್ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಒತ್ತಡದ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಹೆಚ್ಚು ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ಒಂಟಿತನಕ್ಕೆ ನೀವು ಪಾವತಿಸುವ ಬೆಲೆಯು ಖಿನ್ನತೆ, ಆತಂಕ, ಮದ್ಯಪಾನ ಅಥವಾ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ, ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ನಿಂದನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಗಂಭೀರ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು. ಒಂಟಿತನವು ಅಕಾಲಿಕ ಮರಣದಲ್ಲಿ ಕೂಡ ತೊಡಗಿದೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಸ್ನ್ಯಾಪ್‌ಚಾಟ್, ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅದನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವು ನಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಒಂದು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಬದುಕುವುದು ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

“ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಹರಡುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಯುವಕರು ಮತ್ತು ಇತರರು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಮೋಜು ಮಾಡುವ ಸಂತೋಷದ ದಂಪತಿಗಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಈ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸುವುದು ಸಹಜ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ಕಷ್ಟದ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ.”

ನೀವು ಅಸೂಯೆ ಪಡಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಕೊರತೆಯಿರುವಂತೆ ಅನಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ಮೇಲ್ನೋಟದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನೈಜ ಜೀವನದ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಮತ್ತು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಅಚ್ಚರಿಯ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಲಗುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ಕ್ರಾಲ್ ಮಾಡಬೇಡಿ.

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಆ ಭಾವನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮಹತ್ವದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿ

ನೀವು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ದೂಷಿಸದೆ ಅಥವಾ ಟೀಕಿಸದ ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ನಂತರ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಒಂಟಿಯಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬಹುಶಃ ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.ಅಥವಾ ಇದು ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿನ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲವು ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವೇ ಪರಿಹರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಿಂದ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ಬದಲು ದೂರವಾಣಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ. ಅಥವಾ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ, ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಕೆಫೆಯಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತ ಪಾನೀಯಕ್ಕಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುವ ಗುರಿ.

ಅವರಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರಿಗೆ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧದ ಕುರಿತು ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ. ಅಥವಾ ಶಾಲೆಯ ನಂತರ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಐಸ್ ಕ್ರೀಂಗೆ ಓಡಿಸಲು ಆಫರ್ ನೀಡಿ ಇದರಿಂದ ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ವಿಡಿಯೋ ಗೇಮ್ ಆಡಬಹುದು.

ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಬಹುದು

ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಮರಳಿ ನೀಡಿ. ನೀವು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಬಹುಶಃ ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಬಹುದು. ಅಥವಾ ಮಾನವೀಯತೆಗಾಗಿ ಆವಾಸಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಮನೆ ನಿರ್ಮಿಸಲು ನೀವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ತಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳಿ

ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ತಬ್ಬಿಕೊಂಡಾಗ, ಆಕ್ಸಿಟೋಸಿನ್ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ “ಮುದ್ದಾಡುವ ಹಾರ್ಮೋನ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ) ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಮುಟ್ಟಿದಾಗ, ನೀವು ನಿಕಟತೆಯ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ. ನೀವು ಸಂಪರ್ಕ, ಬಾಂಧವ್ಯ ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆಯ ಆಳವಾದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ಇತರ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಹೋದರಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ನೀವು ಇತರರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಜೋಡಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ

ದಂಪತಿಯ ಚಿಕಿತ್ಸಕರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹತ್ತಿರಕ್ಕೆ ತರಲು ನೀವು ಸಾಬೀತಾದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು. ಈ ವೃತ್ತಿಪರರ ಮೇಲೆ ಒಲವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸದೇ ಇರುವ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೇಲೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಏಕಾಂಗಿತನ ಮತ್ತು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದೇ ಆಗಿರಬಹುದು. ಇದು ನಿಮಗೆ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನ, ಓದುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಜರ್ನಲಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಒಳ ಹೋಗಲು ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ರಚನಾತ್ಮಕ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಗುರಿಯಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here