ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುವುದು

0
111
Cope with a Dysfunctional Family in Kannada

ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುವುದು

ಪರಿವಿಡಿ

ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವುದು ಎಂದಿಗೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಕೌಟುಂಬಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹರಿಸಬಹುದು. ಕುಟುಂಬ ಸಮಾಗಮಗಳು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಅಸಾಧ್ಯವೆಂದು ಅನಿಸಬಹುದು. ನಿಭಾಯಿಸಲು, ಗಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಮತ್ತು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕಲಿಯಿರಿ. ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರಿಸಲು ಕಲಿಯಿರಿ. ನೆನಪಿಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಗೌರವಿಸಬೇಕು. ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಂತುಕೊಳ್ಳಿ.ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನೈಜವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬಗಳು ಬದಲಾವಣೆಗೆ ನಿರೋಧಕವಾಗಿರಬಹುದು. ಕುಟುಂಬದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಹೋಗುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಕೆಲವು ಸಂಘರ್ಷ ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಗಳು ಅನಿವಾರ್ಯವೆಂದು ನೀವು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ, ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದಿಂದ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಹತಾಶರಾಗಬಹುದು. ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದಿಂದ ಕಡಿಮೆ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿರಬಹುದು.

 • ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯಂತ ಕಷ್ಟಕರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಕಳೆಯುವ ಸಮಯವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದರೆ, ಅವರ ಮಧ್ಯ ಸಲ್ಪ ಅಂತರವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಾಟಕೀಯ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ. ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಯ ಚಕ್ರವನ್ನು ಮುರಿಯುವುದು ಕಷ್ಟ. ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ, ಇದು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ ಅದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅದು ಸರಿಯಾಗಬಹುದಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಿ. ಘಟನೆಗಳು ಭಯಾನಕ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವುಗಳನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಬೇಡಿ. ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಾಗಿ ಆಶಿಸಿ, ಕೆಟ್ಟದ್ದಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ.

ಕುಟುಂಬದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ.

ಅವರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಮಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕುಟುಂಬ ಸಮಾರಂಭಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಜೊತೆಗಿರುವ ಸ್ನೇಹಿತ ಅಥವಾ ಪ್ರಣಯ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಕೇಳಿ.

 • ಹೊರಗಿನವರ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವು ಉತ್ತಮ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ನೀವು ಆಹ್ವಾನಿಸಬಹುದಾದ ಯಾರಾದರೂ ಇದ್ದಾರೆಯೇ? ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಯೋಜನೆಗಳಿಲ್ಲ. ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಸಂಭ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿ.
 • ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ ಜೊತೆಗಾರರಿಗೆ ನ್ಯಾಯಯುತವಾದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ.ಮದ್ಯವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ.

ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವು ಸ್ವಭಾವತಃ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅತಿಯಾದ ಮದ್ಯವು ಸಂಘರ್ಷದ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

 • ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಡಿಯುವವರು ಇರಬಹುದು. ಇದೇ ವೇಳೆ, ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಮದ್ಯಪಾನವಿಲ್ಲದ ಭೇಟಿಗೆ ವಿನಂತಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.
 • ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಬದಲಿಗೆ ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳಂತಹ ಇತರ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಕೆಲವು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಮದ್ಯವಿಲ್ಲದೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಜನರು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಬೇಗ ಹೊರಡುತ್ತಾರೆ. ಮದ್ಯವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ದೂರವಿರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಸಂಘರ್ಷದಿಂದ ದೂರವಿಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವು ಜಗಳವಾಡಿದರೆ, ವಾದಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಜನರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮಗೆ ಬಿಟ್ಟಾಗ ಅದು ನಿರಾಶಾದಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿದೆ. ವಿವಿಧ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಆಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ವಿಷಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

 • ಈಗ, ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ನಾಟಕವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ವಿಷಯಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ ರಾಜೇಶ್ ಅವರ ಕುಡಿತದಿಂದಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನಿರುದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿರಬಹುದು. ವಿಷಯ ಎತ್ತಿದಾಗ ಆತ ತುಂಬಾ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗುತ್ತಾನೆ.
 • ಸಮಸ್ಯೆಯ ವಿಷಯವು ಉದ್ಭವಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಿದಾಗ, ವೇಗವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ಹೀಗೆ ಹೇಳಬಹುದು, “ರಾಜೇಶ್, ನೀವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಅರ್ಜಿ ಹಾಕಿದ್ದೀರಾ?
 • ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಅಪಾಯದ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಿ. ನೀವು 20 ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಂತಹ ಆಟವನ್ನು ಆಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು, ಅಥವಾ ವಿಷಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, “ಅಪ್ಪ, ನಿಜವಾಗಿ, ರಾಜೇಶ್ ಕೇವಲ ಪುಸ್ತಕದಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಅವನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದಾನೆ.”
 • ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವ “ಸುರಕ್ಷಿತ” ವಿಷಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ನೀವು ಗಾಬರಿಗೊಂಡರೆ ಮತ್ತು ಮರೆತುಹೋದರೆ ಇವುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ.

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ದೂರ ಹೋಗುವುದು ಸೂಕ್ತ. ಯಾರಾದರೂ ಪ್ರತಿಕೂಲವಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದ್ದರೆ, ಸಂವಹನವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಸೂತ್ರ..

 • ಒಂದು ನಿಮಿಷ ಜಾರಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿವಿಧ ಮಾರ್ಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಏನನ್ನಾದರೂ ಪಡೆಯಲು ಅಂಗಡಿಗೆ ಓಡಬಹುದು.

ಕೆಲವು ಸಂಘರ್ಷಗಳನ್ನು ಬಿಡಿ.

ಇತರ ಜನರ ಜೀವನ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಮಗೆ ನಿಯಂತ್ರಣವಿಲ್ಲ. ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರು ಬದಲಾಗಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸಿದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಶಕ್ತಿಯಿರುವ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಂಘರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರನ್ನು ಟೀಕಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಅವಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಕೌಟುಂಬಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ, ಅವಳು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ದೂರ ತಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸಬಹುದು. ನೀವು ಅವಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬಯಸಬಹುದು; ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬದಲಿಸುವುದು ಅವಳ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಅವಳು ತನ್ನ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅವಳಿಗೆ ಮಾಡಬಹುದಾದದ್ದು ಕಡಿಮೆ. ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬೇರ್ಪಡಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಸಂಘರ್ಷಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಕುಟುಂಬದ ಘಟನೆಗಳು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯವಲ್ಲದಿರಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ಇದು ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸಿದರೆ ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಹೋರಾಟದಿಂದ ರಜಾದಿನಗಳು ಹಾಳಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುವ ಹಕ್ಕಿದೆ. ಈ ಹಕ್ಕನ್ನು ಯಾರೂ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಬಾರದು. ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೃಡಿಕರಿಸುವ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು.

 • ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಗೌರವಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರು, ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸುವ ಬದಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಜನರ ಸುತ್ತಲೂ ಇರುವ ಹಕ್ಕಿದೆ. ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ತಿರುಚಬಹುದು. ನೀವು ಗೌರವಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರೇ ಎಂದು ನೀವು ಪ್ರಶ್ನಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಅದಕ್ಕೆ ಏನು ಪರಿಹಾರ ಎಂದು ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಡವಳಿಕೆಗಳು ಯಾವುವು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಲ್ಲ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ನಿಮ್ಮ ವೃತ್ತಿ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಟೀಕಿಸುತ್ತಿರುವುದು ನಿಮಗೆ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಹೆಮ್ಮೆ ಇದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿದೆ.ಗಡಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದೃಡವಾಗಿರಿ.

ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಒಂದು ಗೆರೆಯನ್ನು ದಾಟಿದಾಗ ಯಾರಿಗಾದರೂ ತಿಳಿಸಿ. ನೀವು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಅಥವಾ ನೀಚವಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ರೇಖೆಯು ಎಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುವಾಗ ನೀವು ಗೌರವಯುತವಾಗಿರಬಹುದು.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ತಲೆನೋವಾಗಿದೆ. ಅವಳು ನಿಮ್ಮ ನೋಟವನ್ನು ತುಂಬಾ ಟೀಕಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾಳೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಅವಳು ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.
 • ಈ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಶಾಪಿಂಗ್‌ಗೆ ಹೋಗುವಂತೆ ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರನೆಯ ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕನೆಯ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅವಳು ಕೇಳುತ್ತಾಳೆ, ನಿಮ್ಮ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಅಮ್ಮಾ, ನಾವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕಳೆಯುವ ಸಮಯವನ್ನು ನಾನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಹೋದಾಗ ನಾವು ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಒತ್ತಡ ಹಾಕುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಿಮ್ಮ ಜೊತೆ ಊಟ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಸಿನಿಮಾ ನೋಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನನಗೆ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನನಗೆ ಶಾಪಿಂಗ್‌ಗೆ ಹೋಗಲು ಆಸಕ್ತಿ ಇಲ್ಲ. “
 • ನಿಮ್ಮ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, ವಿಷಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಗಡಿಗಳು ಚರ್ಚೆಗೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅವರ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪರಸ್ಪರ ಸ್ನೇಹಿತರ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿ ಅಥವಾ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಒಳ್ಳೆಯ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದಾರೆಯೇ.

ನೀವು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದಾಗ “ನಾನು”-ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

“ನಾನು”-ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಆಪಾದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರೂಪಿಸಲಾದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಾಗಿವೆ. ಸನ್ನಿವೇಶದ ಮೇಲೆ ವಸ್ತುನಿಷ್ಠ ತೀರ್ಪು ನೀಡುವ ಬದಲು, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಮಹತ್ವ ನೀಡುತ್ತೀರಿ. ಅವರು 3 ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು “ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ …” ಎಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ನಂತರ ನೀವು ತಕ್ಷಣ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೀರಿ. ಅಲ್ಲಿಂದ, ಆ ಭಾವನೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀವು ವಿವರಿಸುತ್ತೀರಿ. ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ನೀವು ಯಾಕೆ ಹಾಗೆ ಭಾವಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳುತ್ತೀರಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ಮತ್ತೆ ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಅವಮಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಹತಾಶರಾಗಿದ್ದೀರಿ. “ರಾಜೇಶ್ ಅವರ ತೂಕದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವುದು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಅಸಭ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದು ನನಗೆ ಮತ್ತು ಅವಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಗೌರವ” ಎಂದು ಹೇಳಲು ನೀವು ಒಲವು ತೋರಬಹುದು.
 • ಇದನ್ನು “ನಾನು” -ಸ್ಟೇಟ್ಮೆಂಟ್ ಬಳಸಿ ಮರುಹೆಸರಿಸಬಹುದು. “ರಾಜೇಶ್ ಅವರ ತೂಕದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದಾಗ ನಾನು ಅಗೌರವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಇದನ್ನು ನಿಮಗೆ ಮೊದಲು ವಿವರಿಸಿದ್ದೇನೆ.”

ಉದಾಹರಣೆಯಿಂದ ಮುನ್ನಡೆಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಜವಾದ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಚೆಕ್-ಇನ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಜನರಂತೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ. ಅವರ ಕೆಟ್ಟ ನಡವಳಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸಲು ಬಿಡಬೇಡಿ – ಅವರು ಪರಸ್ಪರ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರಬೇಕು.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಸಭ್ಯ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಅಸಭ್ಯವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಅವರನ್ನು ತಿದ್ದುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಡಿ. ಅವರಿಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ತಿಳುವಳಿಕೆಯಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. “ಮುಂಡಾಸು ಮೂವತ್ತು ಮೂಳ” ಎಂಬ ಗಾದೆಯಂತೆ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಸುಧಾರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ದೂರ ಹೋಗಿ.

ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕೆಲವು ಜನರು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸದಿದ್ದರೆ, ಕೆಲವು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದು ತಪ್ಪಲ್ಲ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿಯನ್ನು ಅಗೌರವಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ನೀವು ಹೇಳಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ಪಟ್ಟುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುವ ಬದಲು, ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ, “ನೀವು ಅತಿಸೂಕ್ಷ್ಮರಾಗಿದ್ದೀರಿ. ನಾನು ಆಕೆಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತೇನೆ.” ನಿಮ್ಮ ಸ್ವರದಿಂದ ಅವಳು ಹಗೆತನ ಹೊಂದುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಬಹುದು.
 • ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಲು ಇದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ತಂದೆಗೆ ಕೋಪ ಬರುತ್ತಿದೆ. ನೀವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗೌರವಯುತವಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗಲೂ, ಅವರು ವಾದವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
 • ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕೇವಲ ದೂರ ಹೋಗಿ. ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಿ, “ಇದು ನಮ್ಮನ್ನು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾನು ನಡೆಯಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಸರಿ?” ನಂತರ, ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ನೀಡಿ.

ಚಿಕಿತ್ಸಕರನ್ನು ನೋಡಿ.

ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬದ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ. ಕೌಟುಂಬಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಹಾನಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅರ್ಹ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಚಿಕಿತ್ಸಕನನ್ನು ಹುಡುಕಿ.

 • ನಿಮ್ಮ ನಿಯಮಿತ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸಕರಿಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲು ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಚಿಕಿತ್ಸಕನನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ವಿಮಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು.
 • ನೀವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಲೇಜು ಅಥವಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಿಂದ ಉಚಿತ ಸಮಾಲೋಚನೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರಬಹುದು.

ಕೋಪಗೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೆಲವಮ್ಮೆ ಅನುಮತಿಸಿ ಕೊಳ್ಳಿ.

ಕೆಟ್ಟ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸ ಬೇಕೋ ಅಥವಾ ಬಿಡಬೇಕು ಎಂದು ಅನೇಕ ಜನರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ನಿಮಗೆ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿದ್ದರೆ, ಕೋಪವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ತಪ್ಪಲ್ಲ. ನೀವು ಅಗೌರವ ಅಥವಾ ದುರುಪಯೋಗಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದಾಗ ಕೋಪವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ.

 • ಕ್ಷಮೆ ಚೇತರಿಕೆಯ ಕೊನೆಯ ಹಂತವಾಗಿರಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೊದಲು ಕ್ಷಮಿಸುವುದು ವಿರಳವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ. ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವವರ ಮೇಲೆ ನೀವು ದೂಷಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಕ್ಷಮೆಯ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ.
 • ಕೋಪವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಉತ್ಪಾದಕ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ. ಆಪ್ತ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ ಅಥವಾ ಬೆಂಬಲ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ. ನೀವು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದನ್ನು ಸುಡಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ನೀವು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಕ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಚಿಕಿತ್ಸಕನನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರೊಂದಿಗೆ ಈ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುವುದು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಬಹುದು.

 • ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಗುರುತಿಸಲು ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಅಥವಾ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಕಲಿತಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ಏನನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಭಾವನೆಗೆ ಕಾರಣವೇನು? ನೀವು ಏನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ? ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.
 • ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ನಿಭಾಯಿಸಬಹುದು. ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಜನರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ದಯೆ ಮತ್ತು ದೃಡತೆಯಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಇತರರನ್ನು ನಂಬಲು ಕಲಿಯಿರಿ.

ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಇದು ಕಠಿಣ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನೀವು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಮನೆಯ ಜೀವನದಿಂದ ಬಂದರೆ ಅದನ್ನು ನಂಬುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಸಣ್ಣ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ತದನಂತರ ಅಲ್ಲಿಂದ ನಿರ್ಮಿಸಿ.

 • ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಜನರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ದಯೆ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವ ಜನರನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸ್ನೇಹಿತರ “ಕುಟುಂಬ” ವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಅಸಮರ್ಪಕ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.
 • ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಇತರರಿಗೆ ಹೇಳಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಈ ಅಡಚಣೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರಿಗೆ ಸಣ್ಣ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬಯಕೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬಯಕೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಆರಂಭಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೀವು ಮೊದಲು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಮನೆಯಿಂದ ಬಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವ-ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯ ಕಳೆದರೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಬದಿಗಿರಿಸಬಹುದು. ಮೂಲ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮಗಾಗಿ ನೀವು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ನೀವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಊಟ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಪಡೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಮೂಲ ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನೀವು ಸಹ ಸಂದರ್ಭಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಡೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನೀವು ಒಂದು ದಿನ ರಜೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದರೆ, ಒಂದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲು ಹೋಗುವುದು, ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದು ಅಥವಾ ಬಹಳ ದಿನಗಳ ನಂತರ ಟೇಕ್‌ಔಟ್ ಅನ್ನು ಆದೇಶಿಸುವುದು ಮುಂತಾದ ಸಣ್ಣ ಸಂತೋಷಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಇತರರು ನಿಮ್ಮ ಋಣಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ “ಎಸೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿ. ಯಾರಾದರೂ ಅಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಶಕ್ತಿಹೀನರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಟೀಕಿಸಬಹುದು. ಇದನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here