ನೀವು ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು

0
how to grow taller

ನೀವು ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು

ಪರಿವಿಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಮಹಿಳಾ ಸ್ನೇಹಿತರ ಮೇಲೆ ನೀವು ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಸಂಗೀತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಹೋದಾಗ ಜನರ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಮೊದಲು ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದಿಟ್ಟಿಸಿ ನೋಡಿ, “ವಾಹ್, ನೀವು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಿ!” – ಮತ್ತು ನೀವು, “… ಹೌದು.” ಈ ಸಂಗತಿಗಳು ನಿಮಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದ್ದರೆ, ಹೌದು, ನೀವು ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿ. ಆದರೆ ಇದು ದುರಂತವಾಗಬೇಕಿಲ್ಲ. ಸೌಂದರ್ಯವು ಎಲ್ಲಾ ಆಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಗಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದವಾದ ಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾದ ನೋಟದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಮ್ಮೆ ಪಡಬೇಕು. ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ – ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುವುದು.ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹುಡುಗಿಯರಿಗಿಂತ ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯರ ಗುಂಪಿನ ಸುತ್ತ ನಿಂತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅವರ ಮೇಲೆ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಹೌದು, ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರ ಫೋಟೋ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಪೇರಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೋಡಿ – ನಿಮ್ಮ ಉಳಿದ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗಿಂತ ನೀವು ಮುಂದೆ ಇದ್ದರೆ, ಹೌದು, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಿ. ಆದರೆ ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗೆ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅದು ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ – ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಹುಡುಗಿಯರ ಬದಲು ವಾಲಿಬಾಲ್ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಸುತ್ತಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರ ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಮಗೆ ಸರಿಹೊಂದುವ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ನಿಮಗೆ ಸರಿಹೊಂದುವ ಪ್ಯಾಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅವುಗಳು ತುಂಬಾ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಹೌದು, ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಪ್ಯಾಂಟ್ ಅನ್ನು ಹೆಮ್ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ದೂರು ನೀಡುವುದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ತುಂಬಾ ಉದ್ದವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಏನು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡಬಹುದು. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದಾಗ ಹೊಟ್ಟೆ ಶರ್ಟ್‌ಗಳಂತೆ ಕಾಣದ ಶರ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

  • ಶಾರ್ಟ್ಸ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆವರಿಸುವ ಕಿರುಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು; ನಿಮ್ಮ ಶಾಲೆಯು ನಿಮ್ಮ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳ ತುದಿಯು ನಿಮ್ಮ ಕಿರುಚಿತ್ರದ ಕೆಳಭಾಗವನ್ನು ತಲುಪಬೇಕಾದರೆ, ಸಾಕಷ್ಟು ಉದ್ದವಿರುವ ಒಂದು ಜೋಡಿ ಶಾರ್ಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ನಿಮಗೆ ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಬಹುದು.ನೀವು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಬಾಲ್ ಅಥವಾ ವಾಲಿಬಾಲ್ ಆಡುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಎಲ್ಲರೂ ಕೇಳುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ನೀವು ಈ “ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿ” ಕ್ರೀಡೆಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಕೇಳಿದರೆ, ಅದು ನೀವು ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಎತ್ತರವಾಗಿರುವ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆ ಕ್ರೀಡೆಗಳನ್ನು ಆಡದಿದ್ದರೆ ಇದು ಕಿರಿಕಿರಿ ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು – ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕ್ರೀಡೆ! ಜನರು ತಮ್ಮ ನೋಟದಿಂದಾಗಿ ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳ್ಳಬಾರದು.

  • ನೀವು 5’9 “ಅಥವಾ ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ನೋಡಿ. ಈ ಅಳತೆಯು ನಿಮ್ಮ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವ ರಾಜ್ಯ, ದೇಶದವರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಪಂಜಾಬ್ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಕೆಲವು ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಎತ್ತರ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ, ಝಾರ್ಕಂಡ್ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಎತ್ತರ ಇರುವ ಜನರು ಸಾಕಷ್ಟು ಇದ್ದಾರೆ.

ನೀವು ಇತರ ಜನರಿಗಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ ಪ್ರೌಡಾವಸ್ಥೆಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಹುಡುಗಿಯರು 8-13 ವಯಸ್ಸಿನ ನಡುವೆ ಪ್ರೌಡಾವಸ್ಥೆಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಹುಡುಗರು 9-15 ವಯಸ್ಸಿನ ನಡುವೆ ಪ್ರೌಡಾವಸ್ಥೆಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ, ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಿ ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಕೇವಲ 11 ವರ್ಷವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಹಳಷ್ಟು ಗೆಳತಿಯರಿಗಿಂತ ನೀವು ವೇಗವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಎತ್ತರವಾಗಿರಬಹುದು, ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಇನ್ನೂ ಪ್ರೌಡಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಅನೇಕ ಸ್ನೇಹಿತರು ಇನ್ನೂ ಪ್ರೌಡಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ತಲುಪಿಲ್ಲವಾದರೆ, ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ – ಒಂದು ವರ್ಷ ಅಥವಾ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವೇ ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೀರಿ. ”ನೀವು ಜನಸಂದಣಿಯಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಬೆರೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲವೇ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ಜನರಿಂದ ತುಂಬಿರುವ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಜಾಗದಿಂದ ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಗುರುತಿಸಬಹುದು, ಆಗ ಹೌದು, ನೀವು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಎದ್ದು ಕಾಣುವಿರಿ. ಅದರಲ್ಲಿ ಏನೂ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ – ಎದ್ದು ಕಾಣುವುದು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯ ಎಂದು ಯಾರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ?

ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಸಾಕಷ್ಟು ಲೆಗ್ ರೂಂ ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೋಡಿ.

ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತನ ಕಾರಿನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಆಸನದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಒಂದು ಬದಿಗೆ ಸರಿಸಬೇಕೆಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸಿದರೆ, ಆಸನವನ್ನು ಒರಗಿಸಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳಿಸಿ, ಆಗ ನೀವು ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿಯಾಗಿರಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ವಯಸ್ಸಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹುಡುಗರನ್ನು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ಆ ಮಧ್ಯಮ ಶಾಲೆ ಅಥವಾ ಪ್ರೌಡಾ ಶಾಲೆಯ ನೃತ್ಯಗಳು ವಿಚಿತ್ರವಾದರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನೃತ್ಯ ಮಾಡುವ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಹಾಡಿಗೆ ತೂಗುವ ಸಮಯ ಬಂದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಎದೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಣ್ಣಿನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದುವಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ, ಹೌದು, ನೀವು ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿ. ಆದರೆ ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸಬೇಡಿ – ಬಹಳಷ್ಟು ಹುಡುಗರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಬೆಳೆಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ.ನೀವು ಸ೦ಗೀತ ಮೇಳ ಅಥವಾ ಸಿನೆಮಾಕ್ಕೆ ಹೋಗುವಾಗ ಯಾವಾಗಲೂ ಎಲ್ಲರ ನೋಟ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಇದ್ದಾಗ, ನೀವು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ಎತ್ತರವಾಗಿರಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹ ಪ್ರಕೃತಿಯ ಆಟ. ಆದರೆ ಇನ್ನೂ, ನೀವು ಸಂಗೀತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಅಥವಾ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಹೋದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನೀವು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದೆ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮುಂದೆ ಏನನ್ನೂ ಕಾಣಲು ಸಿಗುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಲೊಚ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ನೀವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಎತ್ತರದ ಹುಡುಗಿ.

ಎತ್ತರವು ಸುಂದರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.

ಎತ್ತರವಾಗಿರುವುದು ಎಂದರೆ ನೀವು ಗ್ಯಾಂಗ್ಲಿ, ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ಅಥವಾ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದವರಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ. ಸಾಕಷ್ಟು ಸುಂದರ ಮಹಿಳೆಯರು ಎತ್ತರವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಗಮನದಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯದೆ ತಮ್ಮ ಎತ್ತರದ ನೋಟವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಂದಬೇಕೆಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಎತ್ತರವಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗಾದರೂ ಅಸಮರ್ಪಕ ಅಥವಾ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗದಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ.

ತಲೆ ಕೆಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

ಸ್ಲೋಚಿಂಗ್ (ಸೋಮಾರಿಯಾದ, ಇಳಿಯುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತಿರುವ, ಚಲಿಸುವ ಅಥವಾ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ರಿಯೆ ಅಥವಾ ಸತ್ಯ.) ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಇದು ಅಕ್ಷರಶಃ ನಿಜವಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರದಿಂದ ನೀವು ಸಂತೋಷವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಗಮನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಎತ್ತರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ನಿಂತುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರ ಮೇಲೆ ಎತ್ತರದ ಚಿಂತೆ ಮಾಡಬೇಡಿ – ಅವರು ನಿಮ್ಮಷ್ಟು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ!

ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಎತ್ತರವಾಗಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ.

ಖಚಿತವಾಗಿ, ಹುಡುಗರು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಭಯಪಡಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅಥವಾ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದಲ್ಲ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮಗಿಂತ ಚಿಕ್ಕವನಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಆತನೊಂದಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬೇಡಿ. ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಆತನನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಎತ್ತರವು ಕೇವಲ ಒಂದು ಸಂಖ್ಯೆ ಎಂದು ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸಿ.ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಹುಲ್ಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಹಸಿರಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗಿಂತಲೂ ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿರುವಂತೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕಿರುಚಿತ್ರಗಳು ತುಂಬಾ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವ ಕಾರಣ ನೀವು ಶೋಚನೀಯವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಚಿಕ್ಕ ಸ್ನೇಹಿತರು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅಥವಾ ತುದಿಯಲ್ಲಿರಲು ತುದಿಗಾಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುವುದನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಬಹುದು. ಅವಳ ಎಲ್ಲಾ ಜೀನ್ಸ್ ಅರ್ಧ ಅಡಿ, ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿರಲು ಬಯಸದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಶೂಗಳಲ್ಲಿರಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಹುಡುಗಿಯರು ಸಾಯುತ್ತಾರೆ!. ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿರಲಿ, ನೀವು ಬೇರೆಯವರಾಗಿರಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುವುದರ ಬದಲು ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಒಪ್ಪಿ ಕೊಳ್ಳುದೇ ಜಾಣತನ.

ಸಮುದಾಯ ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ 1

  • ನಾನು 12 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಹೆತ್ತವರಷ್ಟು ಎತ್ತರ, ಸುಮಾರು 5 ಅಡಿ 6 ಇಂಚು. ನಾನು ಎಷ್ಟು ಎತ್ತರವಿರುತ್ತೇನೆ? ನಾನು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಎತ್ತರವು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ವೃಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಎತ್ತರದ ಜನರಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಲು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದ ಅಥವಾ ಇಪ್ಪತ್ತರ ದಶಕದ ಆರಂಭದವರೆಗೂ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರಬಹುದು. 12 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪೂರ್ಣ ವಯಸ್ಕರ ಎತ್ತರವನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

  • ನನಗೆ ಈಗ 14 ವರ್ಷವಾಯಿತು ಮತ್ತು ನನಗೆ 5’11. ನಾನು 6’1-6’4 ಆಗಿರುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನನ್ನ ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ ನನ್ನನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ? ನಾನು ನನ್ನ ಎತ್ತರವನ್ನು ತುಂಬಾ ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಾಣಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರದಿಂದಾಗಿ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ. ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಿದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಲು ಬಯಸದಿದ್ದರೆ ಅದು ಅವರ ನಷ್ಟ. ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಾಗ “ಸಾಮಾನ್ಯ” ಎಂದು ಏನೂ ಇಲ್ಲ. ನೀವು ನೋಡುವ ರೀತಿ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ. ಸೂಪರ್ ಮಾಡೆಲ್‌ಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎತ್ತರವಾಗಿವೆ! ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ, ನೀವು ಅದನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ನೀವೇ ಆಗಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರಿ.ಸಮುದಾಯ ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ 2

  • ನಾನು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ನಾಚಿಕೆಪಡುತ್ತೇನೆ. ನನ್ನ ಎತ್ತರ ಕೇವಲ 144 ಸೆಂಮೀ, ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು 150-160 ಸೆಂಮೀ. ನಾನು ತಲೆತಗ್ಗಿಸಬೇಕೇ ಅಥವಾ ನನ್ನ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಬೇಕೇ?

ನೀವು ನಾಚಿಕೆಪಡಬಾರದು. ಅವರು ಹೇಳಿದಂತೆ ಒಳ್ಳೆಯ ವಸ್ತುಗಳು ಸಣ್ಣ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಎತ್ತರದಿಂದ ಸಂತೋಷವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವಿಷಯವಲ್ಲ. ನೀವು ಎಷ್ಟು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದರಿಂದ, ಒಳ್ಳೆಯ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ನೀವು ಯಾರೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಅವರು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಿ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಾಗ ನೀವು ಬೆಳೆಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದೀರಿ!

  • ನಾನು ಈಗ ನನ್ನ ‘ 5 ‘ ಅಡಿ ‘ಎತ್ತರದಿಂದ ಆರಾಮವಾಗಿದ್ದೇನೆ– ಕುಟುಂಬದ ಹಿರಿಯರು ಎಲ್ಲರ ನನ್ನ ಮುಂದೆ ಕೇಳಿದಾಗ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ “ಓಹ್, ನೀವು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತೀರಿ! ನೀವು ಇನ್ನೂ ಎಷ್ಟು ಬೆಳೆಯುತ್ತೀರಿ?” “ನಾವು ನಿನಗಾಗಿ ವಿಶೇಷ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಹುಡುಕಬೇಕು ?!

ಜನರು ಯಾವಾಗಲೂ ಏನನ್ನಾದರೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಅಥವಾ ಕಣ್ಣಿನ ಬಣ್ಣ, ಅಥವಾ ದೇಹದ ರಚನೆ ಇತ್ಯಾದಿ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿ. ಹಾಸ್ಯಮಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿ! ಹೌದು, ಹಾಸ್ಯ. “ಬಲ್ಬ್‌ಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮಾತ್ರ ನಾನು ಅವನನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುತೇನೆ” ಎಂದು ತಂದೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.ಹಾಂಗೆ “ಈ ಜಿರಾಫೆಯ ಹತ್ತಿರ ಮಾತನಾಡಲು ನನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವು ಬರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ನನ್ನ ತಾಯಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನನ್ನ ಉದ್ದನೆಯ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಾ? ಉದ್ದನೆಯ ರೆಪ್ಪೆಗೂದಲುಗಳು! ” ಇದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಮೊದಲು ಕನ್ನಡಿಯ ಮುಂದೆ ಹೇಳುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಮುಗುಳ್ನಕ್ಕು ಮತ್ತು ನಗುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ … ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುದ್ದಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಜು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here