ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡರೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

0
i am stuck in my career

ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡರೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಾಗ ಅದು ಎಷ್ಟು ಕಠಿಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ಊಹಿಸಬವುದು. ಈಗಲೇ ಹೊರಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ಕೆಲವು ವಿಚಾರಗಳಿವೆ. ಆದರೆ ನೆನಪಿಡಿ, ಕೆಲಸವು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಹೊರಹೋಗಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ.ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರಲಿ

ಜೀವನದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸವಾಲುಗಳಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೆಲಸದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಬರೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಾಸ್‌ನಿಂದ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಳಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಅಲಭ್ಯತೆಯನ್ನು ಸದುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಕೆಲಸದ ನಂತರ ಮೋಜು ಮಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ, ಅಥವಾ ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ. ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಲು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸಾಧಕ -ಬಾಧಕಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ

ಅನಾನುಕೂಲಗಳು ನಿಮಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಏನು ಎಂದು ಯೋಚಿಸುವುದು ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪ್‌ಸೈಡ್‌ಗಳು ನಿಯಮಿತ ವೇತನ, ನಿಮ್ಮ ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ರಚನೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ರಚಿಸಿದ ಸ್ನೇಹ ಮತ್ತು ನೀವು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು. ಅನಾನುಕೂಲಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ನಿಮ್ಮಿಂದ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ನೀವು ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೇ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ.ನಿಮ್ಮ ಅಲಭ್ಯತೆಯನ್ನು ಸದುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ಕೆಲಸ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವೂ ಅಲ್ಲ. ಕೆಲಸದ ಹೊರತಾಗಿ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ತಮಾಷೆಯಾಗಿ ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ತೃಪ್ತಿಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಆ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಮೇಲೆ ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಮತ್ತು ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ಬಹಳಷ್ಟು ಯುವಜನರು ತಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿರುವ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಅವರಿಗೆ ಉದ್ದೇಶದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ

ನೆನಪಿಡಿ: ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವು ಪರಿಪೂರ್ಣವಲ್ಲ. ನೀವು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ನೀಡಲು ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನೀವು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಬೆಳಗಿನ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅವರನ್ನು ಸಂತೋಷಪಡಿಸಲು ಬಯಸಬಹುದು.ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಮಾತನಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಇಷ್ಟಪಡದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಂಬುವವರಿಗೆ (ಕೆಲಸದ ಹೊರಗೆ) ಹೋಗಲು ಅಥವಾ ವೃತ್ತಿಪರರಿಂದ (ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಅಥವಾ ಸಲಹೆಗಾರರಂತಹ) ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವೆಂದು ಅನಿಸಿದರೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ವಿಭಿನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ

ಉಳಿದೆಲ್ಲವೂ ವಿಫಲವಾದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ಇದು ಮುಂದುವರಿಯಲು ಸಮಯವಾಗಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಈಗಲೇ ಹೊಸ ಕೆಲಸ ಸಿಗದಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಜನರಿಗೆ (ಕೆಲಸದ ಹೊರಗೆ) ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ನೆಲೆಯನ್ನು ಹಾಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ರೆಸ್ಯೂಮೆ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಮುಂದೆ ಏನು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿ. ಈ ಮಧ್ಯೆ, ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಉಳಿಯುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here