ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳು ಯಾವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ?ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳು

0
66
What Challenges Do Unemployed Individuals Face Advantages & Disadvantages

ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳು ಯಾವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ? ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಜೀವನದ ದೊಡ್ಡ ಹಿನ್ನಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನಿರುದ್ಯೋಗವು ನಿಮಗೆ ಹೊಸ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಲು ಅಥವಾ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಬಹುದಾದರೂ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗ ಹುಡುಕಾಟ ಮುಂದುವರೆದಂತೆ ತೀವ್ರತೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ವೈಯಕ್ತಿಕ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶವನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿರುವ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ನೀವು ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕು.

ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಆಘಾತ

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡಾಗ, ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಾಭಿಮಾನಕ್ಕೆ ಹೊಡೆತ ಬೀಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ಇನ್ನೊಂದು ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಾಗ ಧನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಇರಲು ನೀವು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು, ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ. ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳಾಗಿದ್ದಾಗ ನೀವು ಆಂತರಿಕ ರಾಕ್ಷಸರ ವಿರುದ್ಧವೂ ಹೋರಾಡುತ್ತೀರಿ:ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸೇರಿದವರಲ್ಲ, ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತೀರಿ ಅಥವಾ ನಿಮಗಾಗಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಕ್ಕಾಗಿ ಒದಗಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಕೆಲಸವಿಲ್ಲದಿರುವ ಮುಜುಗರವು ಜನರನ್ನು ಬೆರೆಯುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಖಿನ್ನತೆಯಂತಹ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿರಾಕರಣೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಹಿಸಿದ ವಯಸ್ಸು ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗ ಹುಡುಕಾಟದಲ್ಲಿ ತಾರತಮ್ಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯದ ಅರ್ಥವನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುವುದು

ನಿರುದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಖಿನ್ನತೆ, ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಉದ್ಯೋಗ ಹುಡುಕಾಟವು ನಿಮ್ಮ ದಿನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮಕ್ಕಾಗಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸ್ವಯಂ-ಶಿಸ್ತಿನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ನೋಟ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ವೃತ್ತಿ ಆಯ್ಕೆಗಳು

ನಿರುದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ನಿಮ್ಮ ಗಮನವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಉದ್ಯೋಗ-ಹುಡುಕಾಟ ಸವಾಲುಗಳು ನಿಮಗೆ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುವ ಕರೆಯನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ವೃತ್ತಿ ಬದಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಬಳಸುವ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿ-ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಸವಾಲಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಹಳೆಯ ನಿರುದ್ಯೋಗಿ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ.ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಬಗೆಗೆ ಮುಕ್ತ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಇರುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಅನುಭವ ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸ್ಥಾನಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ಅರ್ಹತೆ ಹೊಂದಿರುವಂತೆ ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಋತುಮಾನದ ಅಥವಾ ಅರೆಕಾಲಿಕ ಕೆಲಸವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಈ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ಪಿನ್ ನೀಡುವ ಸವಾಲನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಬಳದ ಹುದ್ದೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅವಕಾಶಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ ತರುವುದಿಲ್ಲ.

ಕುಟುಂಬ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು

ನಿರುದ್ಯೋಗವು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ, ಇದು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕುಟುಂಬಗಳು ಹೊಸ ಜೀವನಶೈಲಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅದು ಪಾವತಿಸಿದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಹೊಸ ದಿನಚರಿಯ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿರುದ್ಯೋಗಿ ರಾಜು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಪ್ರತಿ ದಿನ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರುವ ಪೋಷಕರು ಆದಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಅರೆಕಾಲಿಕ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.

ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಪೋಷಕರ ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಆಂತರಿಕಗೊಳಿಸಬಹುದು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಶಾಲಾ-ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ದಂಪತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಅವರ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ಪಾತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಜೊತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡದ ಜೊತೆಗೆ ಅಂತಹ ಜೀವನ-ಬದಲಾಗುವ ಘಟನೆಯಿಂದ ಬದುಕುಳಿಯುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಹಣಕಾಸು ಸಮತೋಲನ

ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಆದಾಯವಿಲ್ಲದ ಮನೆಯ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ನಿರುದ್ಯೋಗದ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲಾಗಿದೆ. ಕಳೆದುಹೋದ ಪಾವತಿಗಳು ಅಥವಾ ತಡವಾಗಿ ಪಾವತಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು, ಕೆಲವು ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಕೆಲಸವನ್ನು ನೀಡುವ ಮೊದಲು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಾಲಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹೆಮ್ಮೆಯನ್ನು ನುಂಗಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಕಳೆದುಹೋದ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹೊರೆ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ; ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಎಲ್‌ಐಸಿಗೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂಗಳು- ಏಕೀಕೃತ ಭಾರತೀಯ ಬಜೆಟ್ ಸಮನ್ವಯ ಕಾಯಿದೆ- ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಹಣದ ಹರಿವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅದು ಇಲ್ಲದೆ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಆರ್ಥಿಕ ವಿಪತ್ತನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆ

ಖಿನ್ನತೆಯು ವೃತ್ತಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಜೀವನ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಸಾಮಾನ್ಯ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ, ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳು ಒತ್ತಡ, ಆತಂಕ-ಪ್ರಚೋದನೆ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯ ಸಮಯಗಳಾಗಿರಬಹುದು. ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟ, ಮುಂಬರುವ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗ ಬೇಟೆಯ ಒತ್ತಡವು ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣಗಳು.

ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆ

ಪರಿವರ್ತನೆಗಳು ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ — ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಆತಂಕ, ಭಯ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳು ಸಲಹೆಗಾರ ರಾಮಚಂದ್ರನ್ ಅವರ ಒಂದು ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ನಿರುದ್ಯೋಗವು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳಾಗಿರಬಹುದು, ಇತರ ಹಲವು ರೀತಿಯ ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗಳು ಖಿನ್ನತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು. ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ನಷ್ಟವು ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಯ ಅನಾರೋಗ್ಯ, ಸಾವು ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗ ಬದಲಾವಣೆ, ನಿವೃತ್ತಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಕನಸುಗಳ ನಷ್ಟ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ನೀವು ಆಶಿಸಿರಬಹುದು – ಇದು ಸಂಭವಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಎಂದಿಗೂ ಸಂಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅರಿವು ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಸ ವೃತ್ತಿ ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡುವುದು ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕವಾಗಬಹುದು, ಆದರೂ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಹೊಸ, ಅಜ್ಞಾತ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ, ನಿವೃತ್ತಿಯು ಭಾವನೆಗಳ ಮಿಶ್ರ ಚೀಲವಾಗಿರಬಹುದು – ಉದ್ದೇಶದ ಪ್ರಜ್ಞೆ ಮತ್ತು ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಖಿನ್ನತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು

ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಖಿನ್ನತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಪ್ರೇರಣೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು, ಹತಾಶವಾಗಿರುವುದು ಅಥವಾ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವುದು, ನೀವು ದಿನವಿಡೀ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವುದು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂಪರ್ಕ, ದುಃಖ ಅಥವಾ ಹಸಿವಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಅಥವಾ ನಿದ್ರೆಯ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು. ನೀವು ಆಲಸ್ಯ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಒಮ್ಮೆ ಆನಂದಿಸಿದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ನಿರುದ್ಯೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರು ದುಃಖದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ನೋವು, ದುರ್ಬಲ ಮತ್ತು ಕೋಪವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.

ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು

ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ, ವೃತ್ತಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಸಹಜ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ನೀವು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ರಾಮಚಂದ್ರನ್ ಅವರು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಕ್ರಮಗಳಿಗಾಗಿ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಜೀವನ. ಇತರರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಇದು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇರೆಡೆಗೆ ಸೆಳೆಯಲು ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಬೆಂಬಲದ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಮಾಜೀಕರಣವು ಸಹಾಯಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಉಳಿಯುವುದು ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ-ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟ, ಉದ್ಯೋಗ ಬೇಟೆ ಅಥವಾ ನಿವೃತ್ತಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಖಿನ್ನತೆಯ ಭಾವನೆಗಳು ಉಂಟಾಗಿದ್ದರೆ. ನಿಯಮಿತ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಮೆದುಳಿನ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಹೊರಗೆ ಹೋಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ತಾಜಾ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಬಿಸಿಲನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ದಿನವಿಡೀ ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವುದು ನಿಮಗೆ ಕೋಪ್ ಮತ್ತು ನೀರಸ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸಬಹುದು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉಳಿಯುವುದು ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯ

ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಖಿನ್ನತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಉಳಿಯಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸದಿದ್ದರೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು, ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಅಥವಾ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ, ಅಥವಾ ಖಿನ್ನತೆ -ಶಮನಕಾರಿಗಳಂತಹ ಔಷಧಿಗಳೂ ಸಹ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ. ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದಿದ್ದರೆ ಖಿನ್ನತೆಯ ಭಾವನೆಗಳು ಕೆಟ್ಟದಾಗಬಹುದು – ನಿಮಗೆ ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ ಮತ್ತು ಅರ್ಹ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ರೆಫರಲ್ ಪಡೆಯಿರಿ.

ನಿರುದ್ಯೋಗದ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳು

ನಿರುದ್ಯೋಗವು ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸು, ಜೀವನಶೈಲಿ, ಮನಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಭವಿಷ್ಯವು ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅದರ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಎಷ್ಟೇ ಸವಾಲಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿರುದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ಅನ್ವೇಷಿಸದಿರುವಂತಹ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಣಕಾಸು

ಹಣಕಾಸಿನ ತೊಂದರೆಗಳು ನಿರುದ್ಯೋಗದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅನಾನುಕೂಲತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಕೆಲಸವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ. ನಿರುದ್ಯೋಗ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಅಥವಾ ಬೇರ್ಪಡಿಕೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸಿದರೂ, ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಪರಿಹಾರವಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಈ ಮೊತ್ತದಿಂದ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಬೆಂಬಲ ಬಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಹಣಕಾಸಿನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರನ್ನು ಮಾಸಿಕ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ನಿಕಟವಾಗಿ ನೋಡಲು ಮತ್ತು ಕೇವಲ ಬೇಕಾಗಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಗತ್ಯವಿರುವದನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನೋಡಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ನಿಮಗೆ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಬೇಕಾದ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಉತ್ತಮ ಹಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು ಅದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಗೆ ಸಾಗಬಹುದು.

ಜೀವನಶೈಲಿ

ನಿರುದ್ಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬರುವ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗೆ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಲಾದ ದೈನಂದಿನ ದಿನಚರಿಗಳು, ಕಡಿಮೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂವಹನಗಳು ಮತ್ತು ಲೂಪ್‌ನಿಂದ ಹೊರಗಿರುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅನಾನುಕೂಲಗಳು. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ನಿರುದ್ಯೋಗವು ವಾರಾಂತ್ಯದ ಪ್ರವಾಸಗಳು, ರಾತ್ರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಗಳಂತಹ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಅಥವಾ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಮತ್ತು ನಿಮಗಿಂತ ಕೆಟ್ಟ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿ ಹೊಸ ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ದೃಷ್ಟಿಕೋನ

ಹಣಕಾಸಿನ ಚಿಂತೆ, ದುಃಖ, ಕೋಪ ಮತ್ತು ಅಸಮಾಧಾನವು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ರೋಲರ್ ಕೋಸ್ಟರ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲು ಒಲವು ತೋರಿದರೆ. ಈ ಪ್ರಮುಖ ಅನನುಕೂಲವೆಂದರೆ ಉದ್ಯೋಗ ಹುಡುಕುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ಮತ್ತು ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನೀರಸವಾಗಿ ಕಾಣಿಸದ ಹಂತವನ್ನು ನೀವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತಲುಪುತ್ತೀರಿ. ಈ ಅಂಶವು ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ನೋಡಲು ಮತ್ತು ನೀವು ನಿರಾಕರಿಸಿದ, ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ ಅಥವಾ ವ್ಯವಹರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದೂಡಬಹುದಾದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ವೃತ್ತಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳು

ಲೇಖಕ, ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಮತ್ತು ಫೋರ್ಡ್ಹ್ಯಾಮ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ-ನಿವಾಸದ ಸ್ಯಾಂಡರ್ ಫ್ಲಮ್ ಪ್ರಕಾರ, ನಿರುದ್ಯೋಗವು ನಿಮಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಮಯ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ತೀಕ್ಷ್ಣಗೊಳಿಸಲು ತರಗತಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು – ನಿರುದ್ಯೋಗದ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಅನಾನುಕೂಲತೆ ಇಲ್ಲದೆ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಅನ್ವೇಷಿಸದ ಹೊಸ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಲಾಭದಾಯಕ ನಿರ್ದೇಶನಗಳು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here