ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು

0
how to develop personality articles in Kannada

ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು (How to develop personality articles in Kannada)

21 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಯಶಸ್ಸಿನ ಕೀಲಿಯಾಗಿದೆ. ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ, ನೋಟ, ಭಾಷೆಯ ಮೇಲೆ ಆಜ್ಞೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಬ್ಬನನ್ನು 21 ನೇ ಶತಮಾನದ ಯಶಸ್ವಿ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಯಾವುದೇ ಬಿಂದುವಿನಿಂದ ಗಮ್ಯದ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸಿದರೂ, ಅವರು ಈ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅವರು ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಾರೆ. ಇಂದಿನ ಯುಗದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಯಶಸ್ಸಿನ ಕೀಲಿಯಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ಜನರು ಅದರ ಹೆಸರಿನಿಂದ ಲಕ್ಷಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿ ಬೀದಿಯಲ್ಲೂ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ವಿಕಸನ ವರ್ಗದ ಬೋರ್ಡ್ ಇದೆ.ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ವಿಕಸನಕ್ಕಾಗಿ (Personality Development) ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ವರ್ಗ ಬೇಕೇ? ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇರುವ ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ತರಗತಿಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಹೆಚ್ಚಿಸಿ:

ಪ್ರಪಂಚದ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಕೆಲಸವು ಈ ಒಂದು ಪದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವಿದ್ದರೆ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಹೊರಬರಬಹುದು. ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಶಕ್ತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಫಲಿಸುತ್ತದೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಷ್ಠತೇ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳಿಂದ ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಬಿಡಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿರ್ಭಯತೆಯ ಭಾವವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ, ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ತೋರಿಸಿ ಆದರೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ನಡುವೆ ಒಂದು ತೆಳುವಾದ ಗೆರೆ ಇದೆ, ಎಂದಿಗೂ ಆ ಗೆರೆಯನ್ನು ದಾಟಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಷ್ಠತೇ ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗುತ್ತದೆ. ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಕೊರತೆಯಿದ್ದರೆ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಆದರೆ ಅತಿಯಾದ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವಿದ್ದರೆ ಅವಕಾಶವಿಲ್ಲ.

ಓದುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ರೂಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ಓದುವುದು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾತಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅರ್ಥ ಭಾಷೆ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ. ಓದುವುದರಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪರಿಣಾಮವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆಯೇ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವು ವೃದ್ಧಿಯಾಗುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಜ್ಞಾನವು ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಓದುವ ಮೂಲಕ ಕಲಿಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಕಲಿಕೆಯ ವಸ್ತುವು ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅವನ ಮಧ್ಯದ ಹೆಸರುಗಳು ಸಹ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ಕೇಳಲು ಒಗ್ಗಿಕೊಳ್ಳಿ

ನನ್ನಂತೆ ಪೂರ್ತಿ ಕೇಳುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಅನೇಕರಿಗೆ ಇಲ್ಲ. ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಯಾರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಥೆಯನ್ನು ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ. ಅದರಿಂದಾಗಿ ನನ್ನ ಇಮೇಜ್ ಹಾಳಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ನನ್ನ ಕೆಲಸವೂ ತಪ್ಪುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಉತ್ತಮ ಕೇಳುಗನಾಗುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೇಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕೇಳುವುದು ಅವನಿಂದ ಕಲಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ಅವನ ಜ್ಞಾನವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.ಕೇಳಿದ ವಿಷಯಗಳು ಹೆಚ್ಚು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಸಹ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಕೇಳುಗರಾದರೆ, ನೀವು ಇತರರ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಕೇಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು, ಅವರು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನೂ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಪ್ಪುಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಅವಕಾಶವಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಗುಣಗಳಿಂದಾಗಿ, ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವಿದೆ, ಅವರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ.

ದೇಹ ಭಾಷೆಯ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾತನಾಡುವ, ಎದ್ದು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವು ಪ್ರತಿಫಲಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಿ. ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ನೋಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿ ನಂತರ ಸರಿಪಡಿಸಿ. ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಉಪಭಾಷೆಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಮಾತನಾಡುವ ಶೈಲಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ, ಅವರ ಹಳ್ಳಿಯ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವವರಂತೆ, ಅವರ ಟ್ಯೂನ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಅಥವಾ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅಂತಹ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮಿತಿಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕುವುದು ಕೂಡ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ನೀವು ತಿನ್ನುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಿಸಿ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಂತೆ ಇರಿ ಆದರೆ ನೀವು ಹೋಟೆಲ್‌ಗೆ ಹೋಗಿದ್ದರಿಂದ ಹೊರಗೆ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ, ಎಲ್ಲರೂ ವೆಜ್ ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಹಾಗಾಗಿ ಎಲ್ಲರಲ್ಲಿ ನಾನ್ ವೆಜ್ ಅನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಎಲ್ಲರೂ ನಾನ್ ವೆಜ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ಅದು ಬೇರೆ ವಿಷಯ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನಾನ್ ವೆಜ್ ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲವಾದರೆ ನೀವು ವೆಜ್ ಅನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಬಹುದು. ತಿನ್ನುವಾಗ ಶಬ್ದ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಮತ್ತು ಮೊದಲೇ ಏಳಬೇಡಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಆಹಾರ ಮುಗಿಯುವವರೆಗೆ ಕಾಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆದ ತಕ್ಷಣ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳು ಊಟದ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ. ನೀವು ಸುಧಾರಿಸಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿ.ಎದ್ದೇಳಲು ಮತ್ತು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ. ಯಾರಾದರೂ ಮನೆಗೆ ಬಂದಾಗ, ಅವರನ್ನು ನಿಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ಸ್ವಾಗತಿಸಿ, ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಮಲಗಬೇಡಿ. ನೀವು ಎಷ್ಟೇ ದಣಿದಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಅತಿಥಿಗೃಹದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಅವರನ್ನು ಕೇಳದೆ ಮಲಗಬೇಡಿ.

ಏನನ್ನಾದರೂ ತಿನ್ನುವ ಮೊದಲು, ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದರೆ, ಮೊದಲು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿ. ಇವೆಲ್ಲವೂ ಬಹಳ ಸಣ್ಣ ಅಂಶಗಳೇ ಆದರೆ ಅವೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಇಮೇಜ್ ಅನ್ನು ವರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ವಿಕಸನದಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ನಿಮಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾಣುವಂತಹ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವ ಹಾಗೆ ನಿಮ್ಮ ನೋಟಕ್ಕೂ ಗಮನ ಕೊಡಿ. ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ನೋಡುವ ಮೂಲಕ ಫ್ಯಾಷನ್. ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಕಡೆಗೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಮುಖದ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿ

ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನಗುಮುಖದಿಂದ ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ನೀವು ಕೆಟ್ಟ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಸಹ. ನೀವು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಯಾರಿಗೂ ಬಿಡಬೇಡಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಾವು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ನಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ತೋರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಏನಾದರೂ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಈ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಎಲ್ಲರ ಮುಂದೆ ತಪ್ಪು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ವಿಕಸನದಲ್ಲಿ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅಥವಾ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸಹಕಾರಿ.

ಇತರರಿಗೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಿ

ಇದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮದುವೆ ಇದ್ದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಹಲವು ಆಚರಣೆಗಳಿವೆ. ಈ ಆಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಇತರರನ್ನು ಮುಂದಿಡಬೇಕು.ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಜನರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇದಲ್ಲದೇ ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ ಎಲ್ಲರ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ನಡವಳಿಕೆಯಾಗಿರಬೇಕು. ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ವಿಕಸನಕ್ಕೆ ಇದು ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ, ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅಂದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು ಅರ್ಥ.

ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ;

ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಅಧಿಕೃತ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಆಲಿಸಿದ ನಂತರ, ಎಲ್ಲದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಮುಂದಿಡಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ಕೇವಲ ಸಭ್ಯ ಪದಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಾತಿನ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರೂ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾವಿಸಬಾರದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಮಾತನಾಡಿ. ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಪದಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರೆ, ನೀವು ಯಾರೊಬ್ಬರ ವಿರುದ್ಧ ಹೇಳಿದರೂ, ಅವನು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅಂತಹ ಅಂಶಗಳು ಇದರಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಸಹಾಯಕವಾಗಿವೆ. ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಜನಸಂದಣಿಯಿಂದ ಎದ್ದು ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ:

ನೀವು ಹವ್ಯಾಸ ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಅದು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಹೊರತಾಗಿ, ನಾವು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವ ವಿಭಿನ್ನವಾದದ್ದನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ:

ಅದರ ಮೊದಲು ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸದ ಋಣಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಡಿ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಇದು ನಮ್ಮ ಅಭ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ಇಮೇಜ್ ಹದಗೆಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಕೊರತೆಯಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಭಾವನೆ ಬಂದರೆ, ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here