ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮಹತ್ವ

0
Importance of the internet in daily life

ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮಹತ್ವ (Importance of the internet in daily life)

ಪರಿವಿಡಿ

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಪದವಾಗಿದೆ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇಲ್ಲದೆ ಇಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಬಹುದು?

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೇನು (What is Internet)

ಅಂತರ್ಜಾಲವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹರಡಿರುವ ಒಂದು ಜಾಲವಾಗಿದ್ದು, ಇದರ ಮೂಲಕ ಜಗತ್ತಿನ ಯಾವುದೇ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೂ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಇದು ಅಂತರ್ಸಂಪರ್ಕಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳ ಜಾಲವಾಗಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದರ ಮೂಲಕ ವಿಭಿನ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಇದು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಿದೆ.ಯಾರು ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಿಷಯವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಅನೇಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು. 1957 ರಲ್ಲಿ ಚಳಿಗಾಲದ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಮೇರಿಕಾ ಒಂದು ಉಪಾಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿತು, ಒಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ರಚಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು.ಹಾಗು ಈ ನಿರ್ಧಾರ ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬಂತು ಹಾಗು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇಷ್ಟವಾಯಿತು. ನಂತರ ಅವರು ಅದನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದರು, ಈಗ ಆ ಸಲಹೆಯು ಇಂದಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. 1980 ಇದನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಇದನ್ನು ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಜನರ ಜೀವನಾಡಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಕ್ರಾಂತಿ (Internet Revolution)

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ‘ಹಸಿರು ಕ್ರಾಂತಿ’ ಬಂದಂತೆ, ಹಾಲಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ‘ಶ್ವೇತ ಕ್ರಾಂತಿ’ ಆರಂಭವಾಯಿತು, ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಬಳಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯವು ‘ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಕ್ರಾಂತಿ’ಯಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಬರುತ್ತಿರುವ ವೇಗ, ನಂತರ ಅದರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ದೂರದ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೂ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, 3G ಮತ್ತು 4G ನಂತಹ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ (Importance )

ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದರೂ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ, ಅಲ್ಲಿಂದ ನೀವು ಇಡೀ ಜಗತ್ತನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ರೋಗ, ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮಗೆ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವವರು (Internet service provider)

ವಿಂಡೋಸ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರರ್, ಗೂಗಲ್ ಕ್ರೋಮ್, ಮೊಜಿಲ್ಲಾ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್, ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ವಿವಿಧ ಬ್ರೌಸರ್‌ಗಳಿಂದ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೌಲಭ್ಯ ಒದಗಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವವರು [ISP] ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳು –

 • ಬಿಎಸ್‌ಎನ್‌ಎಲ್.,
 • ವೊಡಾಫೋನ್,
 • ಏರ್‌ಟೆಲ್,
 • ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಒ

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಎಂದರೇನು

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಎಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಎಲ್ಲ ರೀತಿಯ ಸುದ್ದಿಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ. ನೀವು ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ತೆರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿಸಿದೆ. ಈಗ ಈ ಮೂಲಕ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಅವಶ್ಯಕತೆ (Uses & Needs of Internet)

ಇಂದು ನಾವು ನೋಡುವ ರೀತಿ, ನಾವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಅದರ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ತೋರಿಸಬಹುದು -:ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆ (Uses of Internet in Education) 

ಶಿಕ್ಷಣದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಇದನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು –

 • ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು:- GMAT, GRE, SAT, ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
 • ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುವುದು:- ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್, ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್, ವೆಬ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಕಂಪನಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಇತ್ಯಾದಿ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಬೇತಿಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯಬಹುದು.
 • ದೂರಶಿಕ್ಷಣ [ದೂರಶಿಕ್ಷಣ]:- ವಿವಿಧ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಿಂದ [ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ] ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಕುಳಿತು ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆಯುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ (Internet uses for Medical field)

 • ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮೂಲಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರವು ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ: –
 • ರೋಗಿಯ ದಾಖಲೆಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಅನುಕೂಲವಿದೆ.
 • ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ನಿರ್ವಹಣೆ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ವಿದೇಶದಿಂದ ವೈದ್ಯರಿಂದ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಪಡೆಯುವುದು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.
 • ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ, ಇತ್ಯಾದಿ.

ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಿರಿ (Large volume of Information)

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಯಾವುದೇ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ಅದು ಶಿಕ್ಷಣ, ವೈದ್ಯಕೀಯ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಇತರ ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿರಲಿ. ಈ ಎಲ್ಲ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಹಿಂದಿನ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಡೇಟಾದೊಂದಿಗೆ ಪಡೆಯಲು ಸುಲಭವಾದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್.ಮಾಹಿತಿ ಹಕ್ಕು (RTI Rules)

ಇದರಲ್ಲಿ, ನಾವು ಲಿಖಿತ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಸುದ್ದಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ (Information about News)

ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು, ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಆ ಸುದ್ದಿ ಅಥವಾ ಆ ಜರ್ನಲ್ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಅಥವಾ ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್:-(Internet online banking)

ನಾವು ಇಂದು ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ಹೋಗಿ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕಾಯುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ನಾವು ನಮ್ಮ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ [ಖಾತೆ] ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅಥವಾ ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಂತರ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು, ಅಂದರೆ – ಠೇವಣಿ ಹಣ, ವರ್ಗಾವಣೆ ನಿಧಿ, ಬಿಲ್ ಠೇವಣಿ, ರೀಚಾರ್ಜಿಂಗ್, ಇತ್ಯಾದಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ (E-Commerce)

ಈಗ ವ್ಯಾಪಾರದ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲೂ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಬಳಕೆ ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಾರಂಭಿಸಿದೆ. ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಿಸಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಅದರ ಉಪಯುಕ್ತತೆ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲತೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಇದನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಇಂದು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿ-ಫ್ಲಿಪ್‌ಕಾರ್ಟ್, ಅದೇ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮತ್ತೊಂದು ಕಂಪನಿಯಾದ ಅಮೆಜಾನ್‌ನಿಂದ ಕಠಿಣ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ.ಎಂ-ಕಾಮರ್ಸ್ [Mobile Commerce]:-

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಬಳಕೆ ಬಹಳ ಹಳೆಯದು, ಆದರೆ ಮೊಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ನ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಕೇವಲ ಒಂದು ದಶಕ ಅಥವಾ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಆರಂಭವಾಗಿವೆ. ಇಂದು, ಯಾರ ಬಳಿಯೂ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಮೊಬೈಲ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಅದು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಮೊಬೈಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಈ ಎರಡೂ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಪೂರಕವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಉಪಯೋಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಅವರ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಉಪಯುಕ್ತತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ, ಹಾಗು ಅಂತಿಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಬಹಳಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಮೊಬೈಲ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಶೇಷ ಆಪ್‌ಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ನಿಂದ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ ಮೂಲಕವೂ ಮಾಡಬಹುದು.

ಸಂವಹನ ವಿಧಾನಗಳು (Mode of Communication)

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ನಾವು ಆತನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಅಥವಾ ಅವನಿಗೆ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸಲು ಅಥವಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅವರು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅವರು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಸಾಧ್ಯ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಇ-ಮೇಲ್ ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವುದು, ಸ್ಕೈಪ್ ಮೂಲಕ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆ ಮಾಡುವುದು, ಫೇಸ್ಬುಕ್ ನಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವುದು, ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಇತ್ಯಾದಿ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಮನರಂಜನೆಯ ವಿಧಾನಗಳು (Entertainment)

ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಧಾರಾವಾಹಿಗಳು, ಹಾಸ್ಯಗಳು, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಟಗಳು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಏನೆಲ್ಲಾ – ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ನಮ್ಮ ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸ್ವತಂತ್ರೋದ್ಯೋಗಿ (Online Freelancer)

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮೂಲಕ, ಜನರು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಿಂದ ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಕೌಶಲ್ಯದ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು.ಡೇಟಾ ಹಂಚಿಕೆ:-

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕಂಪನಿಗೆ ಅಗತ್ಯ ಡೇಟಾ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಫೈಲ್ ಕಳುಹಿಸಬಹುದು. ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತಹ ಕೆಲಸದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ, ಕೆಲಸವನ್ನು ಈ ಮೂಲಕ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆನ್ಲೈನ್ ಬುಕಿಂಗ್ (Online Booking)

ಇಂದು, ನೀವು ಎಲ್ಲೋ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ, ಆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬುಕ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಬುಕಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಅನಗತ್ಯ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ರೈಲು ಮತ್ತು ಬಸ್ ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳ ಬುಕಿಂಗ್, ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ಬುಕಿಂಗ್ ಇತ್ಯಾದಿ, ಹೋಟೆಲ್ ಬುಕಿಂಗ್, ಇತ್ಯಾದಿ.

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು/ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಇಂದಿನ ಜನರು ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೇಳಬಲ್ಲರು ಏಕೆಂದರೆ ಇಂದಿನ ಜನರ ಇಡೀ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳು ನಿರ್ಭರವಾಗಿದೆ. ಇದರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದರ ಮೂಲಕ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಂತರ್ಜಾಲವೇ ಜನರ ಜೀವನವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ಈ ಮೂಲಕ, ಜನರು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮತ್ತು ಕರೋನಾದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಫೋನಿನಲ್ಲಿಯೂ ಪ್ರತಿ ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಬಳಸಬಹುದು.

ಅಂತರ್ಜಾಲದಿಂದ ನಷ್ಟ (loss from internet)

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಹಲವು ಅನುಕೂಲಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಅನಾನುಕೂಲಗಳು ಸಹ ಸಮಾನವಾಗಿವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಕೂಡ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತೀರಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧದ ಮೂಲಕ, ಯಾರು ಬೇಕಾದರೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬ್ಲಾಕ್ ಮೇಲ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಿಮಗೆ ಹಾನಿಯಿಂದ ತುಂಬಿದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅನೇಕ ಜನರು ಬಹಳಷ್ಟು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು ಹಾಗೂ ಜನರಿಗೆ ಅದು ಹೇಗಾಯಿತು, ಯಾಕೆ ಆಯಿತು ಎಂದು, ಯಾವ ರೀತಿಯ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here