ಹೊಸ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ

0
Make Friends in a New Country Hosa desadalli snehitarannu maḍikoḷḷuvudu hege

ಹೊಸ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ (Make Friends, how to do it in a New Country)

ಪರಿವಿಡಿ

ಹೊಸ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದು -ಅಥವಾ ಒಂದು ವರ್ಷ ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುವುದು -ರೋಮಾಂಚಕ ಅನುಭವ, ಆದರೆ ಅದರ ಸವಾಲುಗಳೂ ಇವೆ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಹೊಸ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಜೀವನವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯ ಹಂತವನ್ನು ದಾಟಿದ ನಂತರ, ಕೆಲವು ಘನ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಹಾಕುವ ಸಮಯ ಬಂದಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥಗಳಿಂದ ತುಂಬಿಸಲು, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕುವ ಮತ್ತು ನೀವು ಆನಂದಿಸುವಂತಹದನ್ನು ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ. ಚಿಕ್ಕದಾದ, ಸರಳವಾದ ಸಂಪರ್ಕ ಕೂಡ ಶಾಶ್ವತ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಬೀಜವನ್ನು ನೆಡಬಹುದು.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಪರ್ಕಗಳ ಮೂಲಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮನೆಗೆ ಮರಳಿ ಕೇಳಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಪಟ್ಟಣದ ಸುತ್ತಲೂ ಅಪರಿಚಿತರನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಅವಕಾಶದಲ್ಲಿ ಜಿಗಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮಾಡಿದ ತಕ್ಷಣ ಅದು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ -ಒಂದು ಚಿಕ್ಕದು.ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಕೇಳಿ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಮಾಡುವವರೆಗೂ, ನಿಮ್ಮ ಹಳೆಯ ಸಹಪಾಠಿಯ ಸಹೋದರನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತನು ಯಾವ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆಯೇ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಸಹ ವಿದೇಶಿಯರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ.

ವಲಸಿಗ ಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ವಲಸಿಗ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಿ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಅಥವಾ ಮೀಟಪ್‌ನಲ್ಲಿ ವಲಸಿಗ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ನೋಡಿ, ಅಥವಾ ವಲಸಿಗ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಿ. ಅವರು ನಿಮ್ಮಂತಹ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯವರಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಇತರ ವಿದೇಶಿಯರು ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಮತ್ತು ಹೊಸ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳ ಮೇಲೆ ಬಂಧಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಕನಿಷ್ಠ ಕೆಲವು ವಲಸೆ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ.

  • ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಸ್ಥಳೀಯರನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಸರಿ. ನೀವು ನೆಲೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಅರ್ಹರು.

ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು, ಸಹ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅಥವಾ ನೆರೆಹೊರೆಯವರನ್ನು ಈವೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿ.

ಗುಂಪು ಊಟವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿ ಅಥವಾ ವಾರಾಂತ್ಯದ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿ. ನೀವು ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ದೊಡ್ಡ ಅನುಕೂಲವಿದೆ: ಸಭ್ಯ ಸಂಭಾಷಣೆ ಬೇಡ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗದ ಜನರು! ಆದರೆ ಗಂಭೀರವಾಗಿ, ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಂತರ (ಅಥವಾ ಶಾಲೆ) ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಧೈರ್ಯ. ಅಂತೆಯೇ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯವರೊಂದಿಗೆ ಭೇಟಿಯಾಗುವುದನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಬೇಯಿಸಿದ ಸತ್ಕಾರದ ಮೂಲಕ ಅವರ ಬಾಗಿಲನ್ನು ತಟ್ಟುವ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು.  • ಸಣ್ಣದರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ “ಊಟಕ್ಕೆ ಮೂಲೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ನಾನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಯಾರಾದರೂ ನನ್ನನ್ನು ಸೇರಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಯೇ?”
  • ಸ್ಥಳೀಯ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ನೀವು ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿ ಹೊಡೆಯದಿದ್ದರೂ ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. “ಇಲ್ಲಿ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮೋಜಿಗಾಗಿ ಜನರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ?” ಎಂದು ಕೇಳಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ. ಅಥವಾ “ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ವಾಲಿಬಾಲ್ ಅಂಕಣವಿದೆಯೇ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ನಾನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ತೆರಳಿದಾಗಿನಿಂದ ನಾನು ಅದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.”

ಭಾಷಾ ವಿನಿಮಯದ ಮೂಲಕ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

ನೀವು ಗುಂಪು ಈವೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಆ್ಯಪ್ ಮೂಲಕ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಬಹಿರ್ಮುಖಿಗಳು ಮೀಟಪ್ ನಂತಹ ಸೈಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಭಾಷಾ ವಿನಿಮಯ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು (ಇವುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಕೆಫೆಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತವೆ). ನಿಮಗೆ ಗುಂಪುಗಳು ಇಷ್ಟವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಮಾತನಾಡುವ ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಲು ಬಯಸುವ ಸ್ಥಳೀಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಟಂಡೆಮ್, ಇಟಾಲ್ಕಿ ಅಥವಾ ಸಂಭಾಷಣೆ ವಿನಿಮಯದಂತಹ ಆಪ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

  • ಕೇವಲ ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ಚಾಟ್ ಬಳಸುವ ಬದಲು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾಗಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿ. ಭಾಷಾ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಜವಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ರೂಪಿಸುವುದು ಎರಡಕ್ಕೂ ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.

ಭಾಷಾ ತರಗತಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ.

ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾಗುವ ಸಣ್ಣ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ವಲಸಿಗರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಷಾ ತರಗತಿಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಭಾಷಣೆ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್‌ನಲ್ಲಿ “ಸಂಭಾವ್ಯ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಸಣ್ಣ ಮಾತುಕತೆ” ಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಕೈಗೆಟುಕುವ, ಸಣ್ಣ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸ್ಥಳೀಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವತಂತ್ರ ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ಕೇಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಸ್ಥಳೀಯ ವಲಸೆ ಅಥವಾ ರೆಸಿಡೆನ್ಸಿ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ. ಅನೇಕ ದೇಶಗಳು ನಿಮ್ಮ ಭಾಷಾ ತರಗತಿಗಳ ಭಾಗ ಅಥವಾ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತವೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ.

ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಮನೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ.

ಮನೆಯ ಹೊರಗಿನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪ್ರವಾಸವು ಸರಿಯಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುವ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ದೋಸೆ ತಿನ್ನುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಡಿಜೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಯೇ? ಯಾರಿಗೆ ಗೊತ್ತು, ಆದರೆ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಲಿವಿಂಗ್ ರೂಮ್ ಮಂಚದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ನಗರ, ಮೀಟಪ್ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಬಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಫ್ಲೈಯರ್ಸ್‌ಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ, ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಷ್ಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮುಖ್ಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವುದು.

  • ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಿ ಅಥವಾ ಸಂಗೀತ ಉತ್ಸವಗಳು, ಜಾತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ಥಳೀಯರನ್ನು ಕೇಳಿ. ಹೊರಹೋಗುವ ಅಪರಿಚಿತರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಇವು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳಗಳಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ಕಾರ್‌ಪೂಲ್ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವ ಜನರನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

ಸ್ನೇಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ. (Download Friendship App)

ಎಲ್ಲವೂ ಹೇಗಾದರೂ ಅಧಿಕ ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಈಗ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಮಾತನಾಡಬೇಕಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ, ನೀವು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.1. ವುಟ್ ವುಟ್ (Wut Wut)

ವುಟ್ ವುಟ್ ಒಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕವರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸದೆ, ವುಟ್ ವುಟ್ ನಲ್ಲಿರುವ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ತ್ವರಿತ ನಗೆಗಾಗಿ ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಸಂದೇಶಗಳು ಮಾಯವಾಗುತ್ತವೆ. Android ಗಾಗಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

2. ಯಿಕ್ ಯಾಕ್ (Yik Yak)

ಯಿಕ್ ಯಾಕ್ ಎನ್ನುವುದು ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ಯೋಚಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು, ಮೊದಲು ಅವರನ್ನು ತಿಳಿಯದೆ ಒಂದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದೆ. ಲೈವ್ ಫೀಡ್‌ಗೆ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ನೀವು ಇತರರ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ಸಂಭಾಷಣೆಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳಿ, ಮತ್ತು ನೀವು ಸಮಾನ ಮನಸ್ಕ ಸ್ನೇಹಿತರಾದ ಐಆರ್‌ಎಲ್‌ನನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಧ್ಯೇಯವಾಕ್ಯದಂತೆ: ನಿಮ್ಮ ಹಿಂಡನ್ನು ಹುಡುಕಿ.

3. ಪಸ್ಟ್ (Psst)

Psst ಒಂದು ಚಾಟ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿದ್ದು ಅಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ಇತಿಹಾಸ ಅಥವಾ ಚಾಟ್ ಐಡಿ ಇಲ್ಲ. ನೀವು ರಾಜಕೀಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳು, ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಗೆಗಳು, ರಹಸ್ಯಗಳು, ದುಃಖ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಡಿಮೆ ಸಂತೋಷದ ಜೀವನ ಅನುಭವಗಳು ಅಥವಾ ಅಸಂಬದ್ಧ ಹಾಸ್ಯಗಳನ್ನು ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಪೋಸ್ಟ್ 48 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಖಾಸಗಿ ಚಾಟ್‌ಗಳು ಅರ್ಧ ನಿಮಿಷದವರೆಗೆ, ಟಾಪ್ಸ್.

4. ಟ್ರುಥ್ (Truth)

ಟ್ರುಥ್ ವು ಒಂದು ಮೋಜಿನ ಅನಾಮಧೇಯ ಚಾಟ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದು ವಿಧದ ಗೂಬೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜನರು ಮಾತ್ರ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೀರಿ; ಅದು ನೀವೇ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಗೂಬೆಗೆ ಬೆದರಿಕೆಯ ಸ್ವಭಾವದ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಹಾಗೂ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೂಗು (ಖಿನ್ನತೆಯಂತಹ) ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೂ ಇದೆ. ತಂಡವು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

5. ವಿಸ್ಪರ್ (Whisper)

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಮೆಮ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಮೋಜಿನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇಲ್ಲಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಪಿಸುಮಾತುಗಳಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಭಾವನೆಗಳು, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಬರೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹಿನ್ನೆಲೆ ಫೋಟೋದೊಂದಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಖಾಸಗಿ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಇಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಖಾಸಗಿ ಸಂದೇಶವಿದೆ.

6. ಪಾಪ್ ಕಾರ್ನ್ (Popcorn)

ಪಾಪ್‌ಕಾರ್ನ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಒಂದು ಮೈಲಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ನಲ್ಲಿ, ನೀವು ಹೋಗುವ ಹೊಸ ನಗರದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಸರವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಜನರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹಲವಾರು ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ: ಇಂಗ್ಲಿಷ್, ಡಚ್, ಫ್ರೆಂಚ್, ಜರ್ಮನ್, ಜಪಾನೀಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್.7. ಅನೊಮೊ (Anomo)

ಅನೋಮೊ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಸರಳ ಮತ್ತು ವಿನೋದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದೆ. ನೀವು ಅವತಾರದೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು 4 ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಐಸ್ ಬ್ರೇಕರ್ ಆಟದ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಂತರ ನೀವು ಕೊಟ್ಟಿರುವ ಪಂದ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ಹಾಯಾಗಿರುತ್ತೀರಿ, ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಹಿರಂಗ ವಿನಂತಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಬಹುದು.

8. ಕಿಂಡ್ಲ್ಯ್ (Kindly)

ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಆಲಿಸುವ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿಮಗೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗುವಂತಹ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಸಹಾಯಕರ ಕೇಳುಗರ ರೀತಿಯ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅನಾಮಧೇಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದೆ. ನೀವು ಕೋಷ್ಟಕಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಜೀವನ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯೆಯಿರುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಕಿವಿ ಕೇಳಬಹುದು. ಥ್ರೆಡ್ ಮಾಡಿದ ಸಂಭಾಷಣೆ ಫೀಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ 1-ಆನ್ -1 ಗೆ ಹೋಗಿ.

9. ರೂಮ್‌ವೈನ್ (Roomvine)

ರೂಮ್‌ವೈನ್ ಒಂದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರ ಇರುವ ಅಪರಿಚಿತರೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಆಪ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಬಾರ್, ಕೆಫೆ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿರದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಬಹುದು. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ದೂರದಿಂದಲೇ ನೋಡಬಹುದು.

10. ವಂಡರ್ (Wonder)

ಈ ಕೊನೆಯದು ನಿಮಗೆ ಅನಾಮಧೇಯವಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಅನುಯಾಯಿಗಳು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವಾಗ ತಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಇದು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಚಾಟ್ ಆರಂಭಿಸಿದರೆ, ಭಾಗವಹಿಸಲು ಆಹ್ವಾನದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ಪುಶ್ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಫೋರಂನಲ್ಲಿದ್ದಂತೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಹಿಂಜರಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅನುಮತಿಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಅನುಯಾಯಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ಅಪರಿಚಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಣ್ಣ ಮಾತನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸಿ. ನೀವು ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ಅಪರಿಚಿತರಾಗಿದ್ದಾಗ, ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುವುದು ಸುಲಭ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಹಿಂದೆ ತಳ್ಳಿದಷ್ಟೂ, ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲರೂ ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಾಪಂಚಿಕ ಶಬ್ದದಂತೆ, ನೀವು ಎಲ್ಲಿಂದ ಬಂದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಹೇಗಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಚಾಟ್ ಮಾಡುವುದು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ.

  • ಸಣ್ಣ ಮಾತು ನಿಮಗೆ ಸಹಜವಾಗಿ ಬರದಿದ್ದರೆ, ಸ್ಥಳೀಯ ಸುದ್ದಿ ಅಥವಾ ಕ್ರೀಡಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಲು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ. ಇದು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಅಥವಾ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ – ಇದು ಸರಳ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಆರಂಭವಾಗಿದೆ. ಸಂದೇಹವಿದ್ದಾಗ, ನೀವು ಅವರ ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಇಷ್ಟಪಡುವ ಏನನ್ನಾದರೂ ಸ್ಥಳೀಯರಿಗೆ ಹೇಳಿ (“ಇಲ್ಲಿ ಆಹಾರವು ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ!”).

ಹವ್ಯಾಸ ಕ್ಲಬ್ ಅಥವಾ ಕ್ರೀಡಾ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸೇರಿ.

ಹಳೆಯ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಅಥವಾ ಜನಪ್ರಿಯ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾಲಕ್ಷೇಪವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿ. ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಹವ್ಯಾಸ ಸಭೆಗೆ ಬದ್ಧರಾಗುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆರೆಯಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಸಹ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಕ್ರೀಡಾ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಒಡನಾಡಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನೀವು ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಕರಗತ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಅದು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನೂ ಸಾವಿರ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ: ಹೆಣಿಗೆ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು, ಬುಕ್ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು, ಹವ್ಯಾಸಿ ಥಿಯೇಟರ್, ಪಾದಯಾತ್ರೆಯ ಗುಂಪುಗಳು, ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಸ್ಥಳೀಯ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ ಕೂಡ ನೀವು ಮನೆಗೆ ಮರಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಜಿಮ್‌ಗೆ ಸೇರುವುದು ಸಮಾನ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಇನ್ನೊಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ನೀವು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅಥವಾ ವ್ಯಾಯಾಮ ತರಗತಿಗಳಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವವರೆಗೆ.

  • ನೀವು ಕರಕುಶಲತೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ ಆದರೆ ಎಲ್ಲಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗಿರದಿದ್ದರೆ, ಹತ್ತಿರದ “ಮೇಕರ್ಸ್‌ಪೇಸ್‌ಗಳನ್ನು” (ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಗ್ರಂಥಾಲಯಗಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ) ನೋಡಿ, ಇದು ಮಕ್ಕಳ ಕರಕುಶಲ ಯೋಜನೆಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಗಂಭೀರ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಹಯೋಗದವರೆಗೆ ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಹಂಚಿದ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.ವಿರಾಮ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಇತರ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

ಕಡಲತೀರಗಳು, ಮೃಗಾಲಯಗಳು, ಉದ್ಯಾನವನಗಳು ಮತ್ತು ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಬೆರೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಆ ವಾಲಿಬಾಲ್ ಆಟಕ್ಕೆ ಸೇರಬಹುದೇ ಎಂದು ಕೇಳಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿ, ಅಥವಾ “ನಾನು ___ ನಿಂದ ಬಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಕುಳಿತರೆ ನಿಮಗೆ ತೊಂದರೆ ಇದೆಯೇ?” ಅದು ನಿಮಗಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬಹಿರ್ಮುಖವಾಗಿದ್ದರೆ, ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಪ್ರವಾಸದಂತಹ ಗುಂಪು ವಿಹಾರಕ್ಕೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಮಾತನಾಡಲು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಚಟುವಟಿಕೆ ಇದೆ. ನೀವು ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸದೇ ಇರಬಹುದು, ಆದರೆ ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಇದು ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಒಳ್ಳೆಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು.

ಸ್ವಯಂಸೇವಕತೆಯು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆ ಕೇವಲ ವಾರಾಂತ್ಯದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ; ಇದು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರಿಗೆ ನಾವು ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ ಎಂಬ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸಬಹುದು. ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಒಂದು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ತಪ್ಪು ಭಾವನೆಯನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಮನೆಯಿಲ್ಲದ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಸೇರಿ, ನಿವೃತ್ತಿ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ, ಅಥವಾ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಆಶ್ರಯಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ, ಸಮಾನ ಮನಸ್ಸಿನ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಸಂಪರ್ಕದ ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here