ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು 7 ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳು

0
141
Change Your Thinking

ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು 7 ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಆಟವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಂತಹುದು. ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ, ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮುಂದೂಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಂತಹ ಸರಳವಾದದ್ದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು.

ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಕೆಲಸದ ಮಹತ್ವ

ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಇದೆ. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯ ಮೂಲಕ, ನಾವು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತೇವೆ.ನಮ್ಮ ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯು ಜೀವನವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ನಮ್ಮ ಊಟದ ಮೇಜಿನ ಮೇಲೂ ತರುವ ಕಾರ್ಯನಿರತತೆಯ ಮೇಲೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಅದರೊಂದಿಗೆ “ಬ್ಯಾಂಡ್-ಏಡ್” ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಕೆಲವು ಪರಿಣಾಮಗಳು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಬರುತ್ತದೆ. ಆ ಪರಿಹಾರಗಳು ಎಂದಿಗೂ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು, ನಮ್ಮನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶ್ರಮವನ್ನು ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ.

ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಕೇವಲ ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿರುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ  ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಉಸಿರಾಟದ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಅದು ಬೆಳೆಯಲು ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೋಡುವುದು ಮತ್ತು ಇತರ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರುವುದು.

ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು
ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು 7 ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

1. ತೋರಿಸು

ಜಿಮ್ ಅನಿಸುತ್ತಿಲ್ಲವೇ? ಹೇಗಾದರೂ ಹೋಗು. ಪ್ರತಿದಿನ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಪಿಯಾನೋ ನುಡಿಸಲು ಅನಿಸುವುದಿಲ್ಲವೇ? ಅದನ್ನು ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಆಟವಾಡಿ.

ತೋರಿಸುವ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಯ ಪಾವತಿಯು ಬಹಳ ದೂರ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾಗಲು ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸಹಜವಾಗಿ, ತೋರಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಈ ಸಣ್ಣ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದು ನಿಮಗೆ ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಗುರಿಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

2. ಆಂಕರ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕಿ

ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ಆಂಕರ್ ಬೇಕು, ಅಥವಾ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ನಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಅಲೆದಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಂಬಲು ಏನಾದರೂ ಬೇಕು. ನೀವು ಧಾರ್ಮಿಕರಾಗಿರಲಿ, ಉನ್ನತ ಶಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆಧಾರವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಯಾರೇ ಆಗಿರಲಿ – ಅದನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ.ನನ್ನ ತಂದೆ ನನಗೆ 17 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಆಕರ್ಷಣೆಯ ನಿಯಮವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ, ನಾನು ಇದನ್ನು ಮೂರ್ಖತನವೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ. ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಣೆಯ ನಿಯಮವು ನನ್ನ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸಂಯೋಜಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದರೆ ಅದು ನನ್ನ ನಂಬಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಆಧಾರವಾಗಿದೆ. ಆ ಆಂಕರ್ ಕೂಡ ನನ್ನ ಉತ್ತಮ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಲು ನನ್ನನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ಬೆಳಕು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ಮನವರಿಕೆಯಾದಾಗ ಇದು ಸುರಂಗದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬೆಳಕು.

ಆಂಕರ್‌ನ ಉದ್ದೇಶವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಬಾಹ್ಯ ಅಂಶಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೂಗುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೆಲಸಮ ಮಾಡುವುದು. ಉಳಿದೆಲ್ಲವೂ ಕತ್ತಲೆಯಾದಂತೆ ತೋರುವಾಗ ಆ ಒಂದು ವಿಷಯ ಅಥವಾ ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ ನೀವು ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು.

3. ಏಕೆ ಎಂದು ಕೇಳಿ

ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸರಳವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗೆ ಕಾರಣವೇನು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಆಳವಾಗಿ ಅಗೆಯಬೇಕು.

  • ನಾನು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಲಾಟ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವುದು ನನಗೆ ಯಾಕೆ ತೊಂದರೆ ಕೊಡುತ್ತದೆ?
  • ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ನಾನು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ನನಗೆ ಯಾಕೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ?
  • ನಾನು ಹೊಸ ಉಡುಪನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ನಂತರ ನನಗೆ ಏಕೆ ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತದೆ?

ನಾವು ಬಹಳಷ್ಟು ಬಾಹ್ಯ ಅಂಶಗಳಿಗೆ “ಏಕೆ” ಎಂದು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಬಹಳ ಅಪರೂಪವಾಗಿ ನಾವು ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳುತ್ತೇವೆ. ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆಯೇ ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ನಾವು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಇದು ಸಂತೋಷ, ದುಃಖ, ಅಪರಾಧ ಅಥವಾ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರುವ ಬಾಹ್ಯ ಅಂಶಗಳಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಇದು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು.ಈಗ, ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು “ಏಕೆ” ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಿ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ:

ನನ್ನ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಲಾಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಸಿಟ್ಟಿಗೆದ್ದ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ನಾನು ಕಾರ್ಯನಿರತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಓಡಲು ಕೊನೆಯಿಲ್ಲದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ. ಇನ್ನೊಂದು ಸ್ಲಾಟ್ ಹುಡುಕಲು ನನಗೆ ಸಮಯವಿಲ್ಲ.

ಪ್ರತಿಫಲನ: ನಾನು ನನ್ನ ಸಮಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಮಯದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ನನಗೆ ಅನಗತ್ಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತಿವೆಯೇ? ನಾನು ನನ್ನ ಕೆಲಸಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಬೇಕು ಹಾಗಾಗಿ ನಾನು ಮುಜುಗರಕ್ಕೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನಾನು ಒಬ್ಬರೇ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ನನಗೆ ಅಸಮಾಧಾನವಾಗಲು ಕಾರಣವೇನೆಂದರೆ, ನನಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜನರು ಭಾವಿಸುವುದನ್ನು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರತಿಬಿಂಬ: ಅಪರಿಚಿತರು ಸೇರಿದಂತೆ ಜನರು ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅದು ನನ್ನ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ನನಗೆ ಈ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಇಲ್ಲ, ಹಾಗಾಗಿ ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಏಕೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ನಾನು ಆರಂಭಿಸಿದೆ? ನಾನು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಹಾಗಾಗಿ ನನ್ನ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಬರುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನಾನು ಕಲಿಯಬಹುದು.ಹೊಸ ಉಡುಪನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ನಂತರ ನಾನು ಉತ್ತಮವಾಗಲು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ನನಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ.

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವು ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಅಪರಿಚಿತರನ್ನು, ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ ನಾನು ಹೇಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ನಾನು ನನ್ನನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಾಗಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇದು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉತ್ತೇಜನ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ ಹೊಸ ಉಡುಪಿನ ಮೇಲೆ ಚೆಲ್ಲದೆ ನಾನು ಈ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು? ನಾನು ನನ್ನ ಕನ್ನಡಕವನ್ನು ಧರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಆ ಭಾಗವನ್ನು ಆಡಲು ನನಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಒಯ್ಯಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಈ ಜಾಗರೂಕವಾದ ಮತ್ತು ನೇರ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸರಳ ಮಾರ್ಗಗಳಾಗಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಬಲವಾದ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರತಿಫಲನವು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ.

4. ನಿಮ್ಮ ಕಂಫರ್ಟ್ ಜೋನ್ ನಿಂದ ಹೊರಬನ್ನಿ

ಮೇಲೆ ಹೇಳಿದಂತೆ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಆರಾಮ ವಲಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಆಮೆಯಂತೆ, ನಮ್ಮ ಚಿಪ್ಪಿನೊಳಗೆ ನಾವು ಸ್ನೇಹಶೀಲ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು, ಆ ಚಿಪ್ಪು ಎಷ್ಟು ಮನೆಯಂತೆ ಅನಿಸಿದರೂ ಒಬ್ಬರು ಆ ಚಿಪ್ಪಿನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಿದ್ಧರಿರಬೇಕು.

ಬದಲಾವಣೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಅನುಮತಿಸಿದರೆ ಮಾತ್ರ ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾಗಲು ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಬರುವುದು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕಠಿಣ ಕೆಲಸಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಇವೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಶ್ರಮಿಸಿ – ಮೊದಲಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ.

5. ವಿಷಯಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನೋಡಿ

ಆಕೆಗೆ ಸ್ವಯಂ ಪ್ರೀತಿ ಎಂದರೆ ಏನು ಎಂದು ನಾನು ಒಮ್ಮೆ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಅವಳು ಉತ್ತರಿಸಿದಳು, “ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರೀತಿ ಎಂದರೆ ನಿಮಗೆ ಪೋಷಕರಾಗಿರುವುದು.”

ನಾನು ಆ ಉತ್ತರವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಇತರರ ಮತ್ತು ನನಗೂ ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರೀತಿಯ ಅರ್ಥವೇನೆಂಬುದರ ಇತರ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ನನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅದು ನನ್ನನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು.ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಎಂದರೆ ಇತರ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರುವುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಿದರೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಮನೋಧರ್ಮದ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಧುಮುಕುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಆಧಾರ ಮತ್ತು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ನೀವು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದ ವಿಷಯಗಳು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಬದಲಾಗಿ ಕುತೂಹಲದ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ.

6. ನಿಧಾನ

ವಿಷಯ ಇಲ್ಲಿದೆ. ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅದೇ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಡಿ. ನೀವು ಹೆದ್ದಾರಿಯಿಂದ ಇಳಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಬ್ರೂ ಅನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಕಾಫಿ ಶಾಪ್ ಬಳಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿ, ನಂತರ ನೀವು ಬಾಗಿಲಿನಿಂದ ಹೊರಗೆ ಬಂದು ನೇರವಾಗಿ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತೀರಿ.

ಈ ದಿನಚರಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಹೆದ್ದಾರಿಯಿಂದ ಇಳಿಯುವ ಮೊದಲು ಮೂಲೆಯ ಕಟ್ಟಡದ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಎಂದಾದರೂ ಗಮನಿಸಿದ್ದೀರಾ? ಅಥವಾ ನೀವು ಚೀಲವನ್ನು ಹಿಡಿದಿರುವುದು ಎಡಗೈ ಅಥವಾ ಬಲಗೈ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ್ದೀರಾ?ಬಹುಶಃ ಅಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ನಾವು ಆಟೋ ಪೈಲಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ.

ವಿಜ್ಞಾನವು ನಾವು ದಿನಕ್ಕೆ 35,000 ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಮೂಲಕ ಬುದ್ದಿಹೀನವಾಗಿ ಸ್ಕ್ರೋಲ್ ಮಾಡುವ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಳವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಈ “ಆಟೋ-ಸ್ವಿಚ್” ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಹಿನ್ನಡೆಗಳಿವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುವುದು. ನೀವು ನಿಧಾನವಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರಪಂಚದಂತೆಯೇ ನೀವು ಅದೇ ರಾಗ ಮತ್ತು ಕಂಪನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಏನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದು ಇಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಜೀವಿಸುತ್ತಿರುವ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಇರಬೇಕು

7. ಕ್ಷಮಿಸಿ ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿ

ನಾವು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ “ಆದರೆ?” ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, “ನಾನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ತಿನ್ನಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ನಾನು ತುಂಬಾ ಬ್ಯುಸಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಊಟ ತಯಾರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ,” “ನಾನು ಹೊಸ ಕಾರನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ನಾನು ಇನ್ನೂ ನನ್ನ ಕೆಲವು ಸಾಲವನ್ನು ತೀರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ,” “ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಆದರೆ ಅದಕ್ಕಾಗಿ ನನಗೆ ಸಮಯ ಅಥವಾ ಹಣಕಾಸು ಇಲ್ಲ. ”

ಈಗ “ಆದರೆ” ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಈ ಬಾಹ್ಯ ಅಂಶಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಸರಳವಾದ ಆದರೆ ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ. ಆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ರಸ್ತೆ ತಡೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು. ಬದಲಾಗಿ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು “ಆದರೆ ಹೇಗೆ” ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

ನಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಕಣ್ಣು ತೆರೆಯುವಂತಹುದು. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆಳವಾದ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ದಾರಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು.

ಎಲ್ಲಕ್ಕೂ ಸರಿಹೊಂದುವ ಯಾವುದೇ ಪರಿಹಾರವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲವೂ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡಲು ಉಪಯೋಗಕ್ಕೆ  ಬರುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here