ದೇಶ ಮತ್ತು ಅದರ ಯುವಕರ ಮೇಲೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ಪರಿಣಾಮಗಳು

0
245
drug abuse on the country and its youth

ದೇಶ ಮತ್ತು ಅದರ ಯುವಕರ ಮೇಲೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ಪರಿಣಾಮಗಳು (drug abuse on the country and its youth )

ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ನಾಗರೀಕತೆಯು ನಮ್ಮ ದೇಶವನ್ನು ಹೇಗೆ ತನ್ನತ್ತ ಆಕರ್ಷಿಸಿತು ಎಂದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ. ದೇಶದ ಯುವಕರು ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಹಿಂದೆ ಓಡುತ್ತಾರೆ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ ಕೂಡ ಇದಕ್ಕೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಯುವಕರಲ್ಲಿ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ಹರಡುವಿಕೆ. ದೇಶದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಇಂದು 125 ಕೋಟಿ ದಾಟಲಿದೆ, ಈ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವು ಯುವಜನರಿಗೆ ಸೇರಿದೆ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವು ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿ ಜೊತೆಗೆ ಆತನ ಕುಟುಂಬ ಕೂಡ ಹಾಳಾಗಿದೆ.ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬವು ಹಾಳಾದರೆ, ಸಮಾಜವೇ ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಸಮಾಜವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ದೇಶವೂ ವಿಭಜನೆಯಾಗುತ್ತಾ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಮಾನವರು ಈ ಜೌಗು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡಲು ವಿಳಂಬ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದೀರಿ, ನಂತರ ನೀವು ವಿನೋದದಿಂದಾಗಿ ಅದಕ್ಕೆ ಒಗ್ಗಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಜೌಗು ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತೀರಿ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯು, ಅದನ್ನು ಬಿಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ಪ್ರಲೋಭನೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾನೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ಪ್ರಚೋದನೆಯು ಅವನನ್ನು ಮಾದಕತೆಯ ಕಡೆಗೆ ಓಡಿಸುತ್ತದೆ.

ತಂಬಾಕು ಮುಕ್ತಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ತಂಬಾಕು ರಹಿತ ದಿನವನ್ನು ಯಾವಾಗ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ? (World No Tobacco Day or WHO Day 2021 Date)

ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ, ಮೇ 31 ರಂದು ವಿಶ್ವ ತಂಬಾಕು ಮುಕ್ತಿ ದಿನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ತಂಬಾಕು ನಿಷೇಧ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಶದ ಜನರಿಗೆ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳಿಂದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು ಮತ್ತು ದೇಶದ ಯುವಕರು ತಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಲವು ವಿಧದ ಅಮಲುಗಳಿವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಮದ್ಯ, ಸಿಗರೇಟ್, ಅಫೀಮು, ಗಂಜಾ, ಹೆರಾಯಿನ್, ಕೊಕೇನ್, ಚರಸ್ ಮುಖ್ಯ. ಮಾದಕತೆ ಎಂದರೆ ಅಂತಹ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದು, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅದರಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದರೆ, ಅದು ಅವನನ್ನು ಗೆದ್ದಲಿನಂತೆ ಒಳಗಿನಿಂದ ಟೊಳ್ಳು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವನನ್ನು ದೈಹಿಕವಾಗಿ, ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಿಷಕಾರಿ ಮತ್ತು ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳ ಸೇವನೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿನಾಶದತ್ತ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳು ಕೂಡ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಯುವಕರ ಜೊತೆಗೆ ಹಿರಿಯರು ಕೂಡ ಅದರ ಹಿಡಿತದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇದು ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ. ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹುಡುಗರು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಹುಡುಗಿಯರು ಕೂಡ ಬರುತ್ತಾರೆ.ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕೀಳಾಗಿ ಕಾಣುವ ಮನೆ, ದೇಶ, ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಹೊರೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಭವಿಷ್ಯವೂ ಇಲ್ಲ, ವರ್ತಮಾನವೂ ಇಲ್ಲ, ಅವನ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಜನರು ದುಃಖಿತರಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇಂದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹರಡುತ್ತಿರುವ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ, ನಕ್ಸಲಿಸಂ, ನಿರುದ್ಯೋಗ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೂಡ ಮಾದಕತೆಯಿಂದಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅಮಲಿನಿಂದಾಗಿ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತಪ್ಪು ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ ಹರಡಲು ಕಾರಣ 

 • ಶಿಕ್ಷಣದ ಕೊರತೆ –

ಶಿಕ್ಷಣದ ಕೊರತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಸರ್ಕಾರವು ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಬಲವಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ತುಂಬಾ ಇದೆ, ಆದರೆ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ಇದು ಅರ್ಥವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಅನೇಕ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮುನ್ನೆಲೆಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಕಡಿಮೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆದವರು, ಅದರ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಜನರು ಅನೇಕ ವಿಧದ ಅಮಲು ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಕೂಡ ನಾಶವಾಗುತ್ತದೆ.

 • ಮಾದಕದ್ರವ್ಯದ ಸಂಬಂಧಿತ ವಸ್ತುಗಳ ಮುಕ್ತ ಮಾರಾಟ-ನಾವು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸರ್ಕಾರವು ಮಾದಕತೆಯ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಅದನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಮಾರಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಮಲಿನ ವಸ್ತುಗಳು ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಜನರು ಅದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರವೂ ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ.
 • ಸಹವಾಸದ ಪರಿಣಾಮ – ಈ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವು ಶಾಲಾ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಸಹವಾಸದಿಂದಾಗಿ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಈ ಮಕ್ಕಳು ದಾರಿ ತಪ್ಪುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಮಾದಕತೆಯನ್ನು ತಮ್ಮ ಜೀವನವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಕಂಪನಿಯು ಯುವಕರನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಸ್ನೇಹಿತರಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಕೂಡ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮಾದಕತೆಯನ್ನು ಮಾಡುವವರು, ತಮ್ಮ ಸಹಚರರಿಗೂ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಾರೆ.
 • ಆಧುನಿಕವಾಗಲು – ಕೆಲವರು ಮಾದಕತೆಯನ್ನು ಆಧುನಿಕತೆಯ ಸಾಧನವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಮಲಿನಿಂದ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ಮುಂದುವರಿದವರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಮಾದಕತೆಯನ್ನು ಶ್ರೀಮಂತರ ಹೆಮ್ಮೆಯೆಂದೂ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಸ್ಥಿತಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ವಿದ್ಯಾವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾದಕತೆಯಿಂದ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಅಮಲು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಅವರ ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿ, ಸ್ಮರಣೆ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿ –

ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ನಾಗರೀಕತೆಯಲ್ಲಿ, ಔಷಧವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಇಲ್ಲಿನ ಜನರು ಅದನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಳಕೆ ಕೂಡ ಅಧಿಕವಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಯುವಕರು ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ರೂಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಾದಕತೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಮಾದಕತೆ ಅವರನ್ನು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. • ಸಿನಿಮಾದ ಪರಿಣಾಮ – ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ವ್ಯಸನವನ್ನು ಹರಡುವಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸಿನಿಮಾ ಜಗತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜನರು ಟಿವಿ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಮದ್ಯ, ಸಿಗರೇಟ್, ಗುಟ್ಖಾವನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರ ಮೇಲೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಯುವಕರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಕೂಡ ಬರುತ್ತವೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸರ್ಕಾರ ಕೂಡ ಯಾವುದೇ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ಯುವ ಪೀಳಿಗೆ ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತದೆ, ಯಾರ ಹೃದಯ ಒಡೆದ ನಂತರ ಗೆಳತಿ ಅಥವಾ ಹೆಂಡತಿ ಹೊರಟು ಹೋದರೆ, ನಂತರ ನಾಯಕ ಮದ್ಯಪಾನ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಅವನು ಅದನ್ನು ತನ್ನ ಜೀವನದಿಂದ ಹೊರಹಾಕುತ್ತಾನೆ. ತನ್ನ ಗೆಳತಿಯೊಂದಿಗೆ ವಿಘಟನೆಯ ನಂತರ, ಅವನು ದೇವದಾಸ್ ಆಗುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಮದ್ಯಪಾನ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.
 • ಉದ್ವೇಗ, ತೊಂದರೆ – ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ, ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಯಾಗುತ್ತಾನೆ. ತನ್ನ ದುಃಖವನ್ನು ಮರೆಯುವ ಸಲುವಾಗಿ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅವನು ಇನ್ನೊಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಮಾದಕತೆಯ ಮೂಲಕ ಆಹ್ವಾನಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಿರುದ್ಯೋಗ, ಬಡತನ, ಕೆಲವು ರೋಗ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕುಟುಂಬದ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾದಕತೆಯ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗುತ್ತಾನೆ. ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಜನರು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ, ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾದಕತೆಯ ನಂತರ, ಅವರು ತಮ್ಮ ದುಃಖ ಮತ್ತು ನೋವುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ದೇಶ ಮತ್ತು ಅದರ ಯುವಕರ ಮೇಲೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ಪರಿಣಾಮಗಳು 

 • ಬಡತನ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ – ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಕುಟುಂಬಗಳು ಒಂದು ಬಾರಿ ರೊಟ್ಟಿಗಾಗಿ ಅಳುತ್ತವೆ, ಅವರು ಆಹಾರ ಸೇವಿಸದೆ ಮಲಗಬೇಕು. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವನಿಗೆ ಮಾದಕತೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಅವನು ತನ್ನ ಇಡೀ ದಿನದ ಗಳಿಕೆಯನ್ನು ಮಾದಕತೆಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ತನ್ನ ಮಕ್ಕಳು ಹಸಿದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಕೂಡ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಣ ಗಳಿಸದ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಈ ಅಮಲಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮನೆಯ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮನೆಯ ಇತರ ಜನರಿಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಈ ದಿನನಿತ್ಯದ ಖರ್ಚಿನಿಂದಾಗಿ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಡತನ ಬರಲು ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವುದು ಮತ್ತು ಕುಡಿಯುವುದು ಕೂಡ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. • ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವು ಮತ್ತೊಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಡತನ, ನಿರುದ್ಯೋಗ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಹರಡಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ.
 • ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ಕರೆಯುವುದು – ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿ ತನ್ನ ಕೋಪವನ್ನು ಬೆಳಸಿ ಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಹಾಗು ತಾಲಮ್ಮೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ಅವನು ಎಲ್ಲಿದ್ದಾನೆ, ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆಂದು ಅವನಿಗೆ ನೆನಪಿರುದಿಲ್ಲ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಯು ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಔತಣ ನೀಡುತ್ತಾನೆ, ಅವನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.
 • ಅಪರಾಧಿಯನ್ನಾಗಿಸುತ್ತದೆ – ಮಾದಕತೆ ಅಪರಾಧಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಮಾದಕವಸ್ತು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅಪರಾಧಿಯಾಗುತ್ತಾನೆ. ಮಾದಕತೆಯ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕದಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ, ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಅಪರಾಧಗಳು ದೊಡ್ಡ ಅಪರಾಧಗಳಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಫೀಮು, ಚರಸ್, ಕೊಕೇನ್ ನ ಅಮಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ, ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಳಗೆ ಉತ್ಸಾಹವಿರುತ್ತದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವನು ತನ್ನ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ಮಾದಕತೆಯ ನಂತರ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕಳ್ಳತನ, ಸಾವು, ಹಿಂಸೆ, ಹೋರಾಟ- ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮುಂತಾದ ಕೃತ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ ಅದು ಅವನನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮನೆ ಒಡೆಯುತ್ತದೆ

ಭವಿಷ್ಯವು ನಾಶವಾಗಿದೆ –

 • ಕುಡುಕನು ಅಮಲನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಏನನ್ನೂ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಮಾದಕತೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಹಾಳುಗೆಡವಿದ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಕಥೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಕೇಳಿದ್ದೇವೇ, ಮಾದಕತೆಯ ಅಧೀನ ವ್ಯಕ್ತಿ, ತನ್ನ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಾಶಮಾಡುತ್ತಾನೆ.
 • ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು – ನಿರಂತರ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಿಂದಾಗಿ ದೇಹವು ನಾಶವಾಗುತ್ತದೆ. ತಂಬಾಕು, ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್, ಸಿಗರೇಟ್, ಶ್ವಾಸಕೋಶ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡ, ಹೃದಯದ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯದೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ, ಧೂಮಪಾನವು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ, ಆದರೂ ನಾವು ಅದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಧೂಮಪಾನದ ಹೊಗೆ ಕೂಡ ಎದುರಿಗಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ, ಅದು ಅವನಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಗುಟ್ಕಾ, ಅದರ ಮೇಲೆ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ಜನರು ಅದನ್ನು ಸಂತೋಷದಿಂದ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ, ಬಾಯಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಗಂಟಲು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎಲ್ಲವೂ ಮಾದಕತೆಯಿಂದಾಗಿ. ಅಮಲಿನಿಂದಾಗಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಯಸ್ಸು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಅನೇಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳಿಂದ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. • ವಿಭಿನ್ನ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಹಾನಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಲಿವರ್, ಹೊಟ್ಟೆ ಹಾಳಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಲಿವರ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೂಡ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಗುಟ್ಕಾ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಹುಣ್ಣುಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಸೆಣಬಿನ, ಗಾಂಜಾ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಅವನನ್ನು ಹುಚ್ಚನನ್ನಾಗಿಸಬಹುದು.
 • ಕುಟುಂಬಗಳು ಒಡೆಯುತ್ತವೆ – ಕುಡುಕರು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಕ್ಕಿಂತ ತಮ್ಮ ಚಟಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕುಟುಂಬಗಳು ಒಡೆಯುತ್ತವೆ. ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕುಟುಂಬ ವಿಘಟನೆಗೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವೇ ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅಮಲಿನಿಂದಾಗಿ, ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿಯ ನಡುವಿನ ಜಗಳಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ, ಇದು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಈ ಮಕ್ಕಳು ಬೆಳೆದು ತಮ್ಮ ಹಿರಿಯರಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮಾದಕತೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಮಾದಕದ್ರವ್ಯದ ದುರುಪಯೋಗವು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಾಶ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅವನು ತನ್ನ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಯಾವುದೇ ಹಂತಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು. ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸರ್ಕಾರವು ದೇಶದ ಈ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಿಲ್ಲ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ ನಿವಾರಣೆಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು.

 • ಮಾದಕದ್ರವ್ಯದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು.
 • ಸಿನಿಮಾ, ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಇದರ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕು.
 • ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಸೇವನೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಪ್ರಚಾರಗಳು, ಸಭೆಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಬೇಕು. ಹಳ್ಳಿ, ನಗರ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಜನರಿಗೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕು.
 • ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವು ಭಾರತದ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚದ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಎದುರಿಸಲು, ಎಲ್ಲಾ ದೇಶವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು.
 • ಡಿ-ಅಡಿಕ್ಷನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ಸಮಾಲೋಚನಾ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ತೆರೆಯಬೇಕು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here