ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆ ಎಂದರೇನು?

0
106
Intimacy in a Relationship Sambandhadalli anyonya te endarenu

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆ ಎಂದರೇನು? (Intimacy in a Relationship )

ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಡಿಕ್ಷನರಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು “ಅಂತರಂಗದ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಅಥವಾ ಭಾವನೆಗಳು; ಒಬ್ಬರ ಅಂತರಂಗದಿಂದ ಮುಂದುವರಿಯುವುದು, ಸಂಬಂಧಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಪ್ರಭಾವಿಸುವುದು: ನಿಕಟವಾಗಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ” ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಕಟತೆಯು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳ ಹೊರತಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರಬಹುದು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಡೇಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಮದುವೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆ ಎಂಬ ಪದವು ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಪದ “ಇಂಟಿಮಸ್” ನಿಂದ ಬಂದಿದೆ, ಇದರರ್ಥ ‘ಒಳ’ ಅಥವಾ ‘ಅಂತರಂಗ.’ 1 ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಣಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ, ಅಂತರಂಗದ ಪದವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಂತರಂಗದ ಗುಣಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.“ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯು ಜನರನ್ನು ಹಲವು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಬಂಧಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಗಳ ಅಗತ್ಯ ಅಂಶವಾಗಿದೆ.”

ಈ ಲೇಖನವು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೇಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು.

ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ವಿಧಗಳು

ಪದವನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ, ನೀವು ತಕ್ಷಣ ದೈಹಿಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಹಾರಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಇತರ ರೀತಿಯ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯು ಅಷ್ಟೇ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ. ನಿಕಟತೆಯ ಕೆಲವು ವಿಭಿನ್ನ ರೂಪಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ದೈಹಿಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆ

ಅಪ್ಪುಗೆ ಅಥವಾ ಕೈ ಹಿಡಿಯುವುದು ಎರಡೂ ದೈಹಿಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿದ್ದರೂ, ಈ ಪ್ರಕಾರವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಚುಂಬನ, ಕೈಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಮುದ್ದಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಚರ್ಮದಿಂದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ದೈಹಿಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು.ವಾತ್ಸಲ್ಯದ ಈ ಸಣ್ಣ ದೈಹಿಕ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಲೌಕಿಕವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಅವು ನಿಮಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ನಿಕಟತೆಯ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

“ಲೈಂಗಿಕತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಇಷ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಇಷ್ಟಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಅದೇ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಆಳವಾದ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಸೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮಿಬ್ಬರಿಗೂ ಆರಾಮದಾಯಕವಾದ ಸುರಕ್ಷಿತ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ನೀವು ಸುಗಮಗೊಳಿಸಬಹುದು.”

ಭಾವನಾತ್ಮಕ

ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂಬಂಧದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಜರ್ನಲ್ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು “ವೈಯಕ್ತಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ನಿಕಟತೆಯ ಗ್ರಹಿಕೆ, ತಿಳುವಳಿಕೆ, ದೃirೀಕರಣ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಯ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.”

ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು, ಪ್ರತಿದಿನ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೇಳಲು ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ವಿಶೇಷ ಕ್ಷಣಗಳು ಅಥವಾ ವಿಷಯಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಬಹುದು.

ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಸ್ವಯಂ-ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯು ಮದುವೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬಂಧವನ್ನು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಬೌದ್ಧಿಕ

ನೋಡಿ, ನೀವು ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿಯೂ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಬೌದ್ಧಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವುದು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರಬಹುದು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನೀವು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ. ಮಾತನಾಡಲು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಿ; ಸರಳ ಗೂಗಲ್ ಹುಡುಕಾಟಗಳು ನೂರಾರು ಸಂಭಾಷಣೆ ಆರಂಭಗಳನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತವೆ.ದೈನಂದಿನ ಏಕತಾನತೆಯ ಹೊರತಾಗಿ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ತಾಜಾತನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಅನುಭವಾತ್ಮಕ

ದಂಪತಿಗಳು ಸೊಂಟದಲ್ಲಿ ಸೇರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಅನುಭವಗಳು ಮುಖ್ಯ. ಅವರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಂಬಂಧಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅನುಭವಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ನಾಸ್ಟಾಲ್ಜಿಯಾದ ಅಂಶವನ್ನು ಕೂಡ ಸೇರಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವದ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು ಗಾಡವಾಗಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ನಗರದಲ್ಲಿ ಮೋಜಿನ ಹೊಸ ದಿನಾಂಕದ ಸ್ಥಳ ಅಥವಾ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೊಸದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ

ಇದು ಧಾರ್ಮಿಕ ವಿಚಾರಗಳು ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಇದು ನಿಜವಾದ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಾದ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇರಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಈ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ನೀವು ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಧ್ಯಾತ್ಮವು ಯಾವ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಮಾತನಾಡಲು ಇದು ಒಂದು ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ.

ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಮಿಸುವುದು

ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಖ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಕೆಲವು ಸುಲಭ, ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:  • ನೀವು ಲೈಂಗಿಕತೆ ಅಥವಾ ಮಾತನಾಡಲು ತುಂಬಾ ಆಯಾಸಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಮಂಚದ ಮೇಲೆ ಆಯಾಗಿ ಮಲಗಿ.
  • ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಇಲ್ಲದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ. ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಖುಷಿಯಾಗುತ್ತದೆ.
  • ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಇರಿಸಿ, ಅದು ಕೇವಲ ಊಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಿಮ್ಮ ದಿನ ಅಥವಾ ಅನುಭವದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಕೇಳುವ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಿ. ಅವರು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ನಿಮಗೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಶಾಂತವಾಗಿ ಏಕೆ ವಿವರಿಸಿ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೇಳುವುದನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಮಯವನ್ನು ಮೀಸಲಿಡಿ.
  • ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ವಿನೋದ ಮತ್ತು ಹೊಸದನ್ನು ಮಾತನಾಡಬಹುದು. ಇದು ಬೌದ್ಧಿಕ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವವರಾಗಿದ್ದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಅಗತ್ಯವಾದ ಮಾನಸಿಕ ವಿರಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಡೇಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ನೀವು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಜೊತೆಯಾಗಿದ್ದೀರಾ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಇನ್ನೂ ಹೊಸದಾಗಿದ್ದರೆ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ, ಆದರೆ ಹೊಸ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಪಡೆಯಲು ಇದು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here