ನಿಮ್ಮ 20 ನೇ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೂ ಮೀರಿದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಗುರಿಗಳು

0
Personal Development Goals Vaiyaktika abhivr̥ddhi gurigaḷu

ನಿಮ್ಮ 20 ನೇ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೂ ಮೀರಿದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಗುರಿಗಳು (Personal Development Goals)

20 ರ ಹರೆಯದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ವಯಸ್ಕ ಗುರುತನ್ನು ರೂಪಿಸುವ, ಇತರರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಯಾವ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಗುರಿಗಳ ವರ್ಷಗಳು. ನಿಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಈ ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ನಂತರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಗರಿಷ್ಠಗೊಳಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.ಈ ಕೆಳಗಿನ ಸಂಶೋಧನೆ-ಬೆಂಬಲಿತ ಗುರಿಗಳು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ (ನಿಮ್ಮ ವಯಸ್ಸು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ) ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು, ಸಂತೋಷಕ್ಕೆ ಏನು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಈ ಸಮಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ವಭಾವದವರಾಗಿರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮೂಲ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಮೂಲ ಮೌಲ್ಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ನೀವು ಬಯಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರಪಂಚದೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಅವರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯಯುತ ಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಒಂದು? ಅಥವಾ ಸಮಗ್ರತೆ? ಈ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಎಷ್ಟು ತ್ಯಾಗ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಿ?

ನಿಮ್ಮ ಮೂಲ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಮೊದಲೇ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಯಾವುದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಸಂಬದ್ಧವಾಗಿ ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ.

“ಕೋರ್ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸರಳವಾದ ವಿಷಯವಲ್ಲ, ಆದರೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರತಿಬಿಂಬದೊಂದಿಗೆ, ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.”

ಕಾರ್ಯ ತಂತ್ರ

ಈ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಹಲವಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

 • ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಿಷನ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಯಾವುವು ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವುದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿ. ಕುಟುಂಬ? ಪ್ರೀತಿ? ಕಲಾತ್ಮಕ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ? ನೀವು ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತೀರಾ? ಇವೆಲ್ಲವೂ ನೀವು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹಾಕಬಹುದಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳು, ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಮೌಲ್ಯಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ನಿಮ್ಮ ಬಿಡುವಿನ ಸಮಯವನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಕಳೆಯುತ್ತೀರಿ. • ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದಾದ ಮಿದುಳಿನ ಚಂಡಮಾರುತಗಳು. ಆ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಮತ್ತು ನೈಜವಾಗಿ ಮಾಡಿ.
 • ಜರ್ನಲ್ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಲಿತ ಪಾಠಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಆ ಪಾಠಗಳಿಂದ ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮಗೆ ಯಾವುದು ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷದ ಕಿಡಿಗಳು ಏನೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ನಿಮ್ಮ 20 ರ ಹರೆಯದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಮಹತ್ವದ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಒತ್ತಡದ ದೈಹಿಕ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಆದರೆ ಈ ಗುರಿಯು ಕೇವಲ 20 ರ ಹರೆಯದ ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ನೀವು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ವಿಕಸನಗೊಂಡಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷದ ಮೂಲಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಸರಿಹೊಂದುವಷ್ಟು ಬಾರಿ ನೀವು ಈ ಗುರಿಯನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.

“ನಿಮ್ಮ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಬದಲಾದಂತೆ ಯಾವುದು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ ನಿಮಗೆ ಈ ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತರುತ್ತಿರುವುದರ ಕುರಿತು ನವೀಕೃತವಾಗಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ.”

ಕಾರ್ಯ ತಂತ್ರ

ಸಂತೋಷವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಈ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ನಿಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಯಾವುದು ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕವಾಗಿ ನಿಂತಿದೆ? ನಿಮ್ಮ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ನೆನಪುಗಳು ಯಾವುವು? ಆ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳು ಇನ್ನೂ ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಈಗ ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ, ಬಹುಶಃ ನೀವು ಮಾಡಬೇಕು.
 • ಸೃಷ್ಟಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಸೃಜನಶೀಲ ಅನ್ವೇಷಣೆಗಳು ದೃಶ್ಯ ಅಥವಾ ಸಂಗೀತ ಕಲೆ, ಬರವಣಿಗೆ ಅಥವಾ ಸುಧಾರಿತ ಹಾಸ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸುತ್ತಲೂ ಆಟವಾಡಿ, ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಆನಂದಿಸುವದನ್ನು ನೋಡಿ. • ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ. ಅವರಿಗೆ ಏನು ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಿ. ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಕೆಲವು ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಪ್ರತಿ ವಾರ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅನುಭವದ ಹೊಸತನದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂತೋಷವು ಬರಬಹುದು, ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಂತೋಷವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಹಲವಾರು ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಎಡವಿ ಬೀಳುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಿರಿ

20 ರ ದಶಕವು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅನ್ವೇಷಣೆಯ ಉತ್ತಮ ಸಮಯವಾಗಬಹುದು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಅರಿವು ಅಮೂಲ್ಯವಾದುದು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮಗೆ ಸರಿಯಾದ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಏನೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬಳಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಅಥವಾ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಅರ್ಹವಾದದ್ದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಬೇಕಾದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿಮ್ಮ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಕಾರ್ಯ ತಂತ್ರ

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಹಲವಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

 • ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಿಮಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಏನು ಬರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯದಿಂದ ನೀವು ಎಷ್ಟು ದೂರ ಹೋಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮಗೆ ಸವಾಲು ಏನೆಂದು ಗಮನಹರಿಸಿ. ಬಿಟ್ಟುಕೊಡದೆ, ಈ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಗಮನ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವಾಗ ಅಗತ್ಯವಾದ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಈ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವೀಣರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. • ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೊಸ ಅವಕಾಶಗಳಿಗಾಗಿ ನೋಡಿ. ನೀವು ಮೊದಲು ಯೋಚಿಸದ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದನ್ನು ಇದು ಒಳಗೊಳ್ಳಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ನೀವು ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗದ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಇಂಟರ್ನ್‌ಶಿಪ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು. ಅಥವಾ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕಾರವಲ್ಲದ, ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸವಾಲು ಹಾಕುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಡೇಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ರೂಪವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಹೊಸ ಅನುಭವಗಳಿಗೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.

ಸ್ವ-ಕಾಳಜಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿ

ನಿಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂ-ಆರೈಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವೋ ಅಷ್ಟೇ ಸವಾಲಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ಸಾಮಾಜಿಕ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ, ಸಾಕಷ್ಟು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶ, ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯ ಇತರ ಪ್ರಾಪಂಚಿಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆ ಕೂಡ ಅಷ್ಟೇ ಮುಖ್ಯ. ಒತ್ತಡದ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಲಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡುವುದು ನೀವು ಹೋಗುವಾಗ ಹೆಚ್ಚಾಗುವಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸವಾಲುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಬೇಕೆಂದು ಕಲಿಯಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ನಿಮ್ಮ 30 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗತ ಸಂಘರ್ಷ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಾಮಾನುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇದು ಎಂದಿಗೂ ತಡವಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಕಾರ್ಯ ತಂತ್ರ

ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಗುರಿಯತ್ತ ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಹಲವಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

 • ನಿಮ್ಮ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿ. Google ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್‌ನಂತಹ ಸಾಧನವನ್ನು ಬಳಸಿ. ನಿದ್ರೆ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಊಟವನ್ನು ನೀವು ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮುಖ ಅಪಾಯಿಂಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ. ಮೂಲಭೂತ ದೈಹಿಕ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ನಿಮಗೆ ಸಮಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಇತರ ಬದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಿ.
 • ಪ್ರಮುಖ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗಾಗಿ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉನ್ನತೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರುವವರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ವಿಷಕಾರಿ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬಿಡುವ ಸಮಯ ಬಂದಾಗ ತಿಳಿಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೆಳಗಿಳಿಸುವವರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಲಿಯುವುದು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. • ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆನಂದಿಸುವ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಒಂದು ರೂಪವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ. ವ್ಯಾಯಾಮದ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಇದು ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಮತ್ತು ನೀವು ಬೇಗನೆ ಆರಂಭಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ತರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ತಾಲೀಮುಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ಹಾಗೆಯೇ ಏಕಾಂಗಿ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಇದರಿಂದ ನೀವು ಏನನ್ನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ. ನಂತರ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಮೀಪಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ. ಸಂಘರ್ಷದ ನಿಮ್ಮ ಭಾಗದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ. ಸಂವಹನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಿರಿ ಮತ್ತು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ಎಲ್ಲರನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ನಿಮಗೆ ಏನು ಅರ್ಥ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅರ್ಥ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶ ಏನು ತರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಒಂದು ಗುರಿಯು ಅನೇಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉದ್ದೇಶದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ವಯಸ್ಸಾದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನೋವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾದ ಜೀವನವು ಅತ್ಯುನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ನೆಮ್ಮದಿಯನ್ನು ತರಬಲ್ಲದು ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ತಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಉದ್ಯೋಗಗಳಿಗೆ ಅರ್ಥವನ್ನು ತರುವವರು -ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆಯೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ -ಅವರು ಅತ್ಯಂತ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಯಾವುದೇ ವೃತ್ತಿಗೆ ಇದು ನಿಜವಾಗಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯ ತಂತ್ರ

ನೀವು ಮಾಡುವ ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಅರ್ಥವನ್ನು ತರಲು ಹಲವಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ, ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ತರಬಹುದಾದ ಅರ್ಥವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವುದು. ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಹಜ ಅರ್ಥವನ್ನು ತರುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

 • ಸ್ವಯಂಸೇವಕ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಂಬುವ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಿ
 • ಜಗತ್ತನ್ನು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ. ಈ ಪರಿಹಾರಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಲು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವು ಇತರರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ, ಅದು ಅವರ ಜೀವನವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸುಲಭವಾಗಿಸಿದರೂ ಅಥವಾ ಅವರ ಮುಖದಲ್ಲಿ ನಗು ಮೂಡಿಸಿದರೂ ಸಹ. ನೀವು ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗುವಾಗ ಇದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ -ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ನೆನಪಿಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ದಿನವಿಡೀ ನೀವು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವ ರೀತಿಗೂ ಇದು ನಿಜವಾಗಬಹುದು. ಅಪರಿಚಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಗು ಕೂಡ ಅವರ ದಿನವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಯಾರು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಷ್ಟಕರ ದಿನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here