ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು 7 ಸಲಹೆಗಳು

0
Finding Your Purpose in Life the path made clear

ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು 7 ಸಲಹೆಗಳು

ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವ ಕೀಲಿಯಾಗಿದೆ

ಯಶಸ್ವಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನ, ಪ್ರೀತಿಯ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಪಾಕವಿಧಾನದಂತೆ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಲ್ಲವರೂ ಸಹ ಏನಾದರೂ ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು – ಮತ್ತು “ಏನಾದರೂ” ಅವರ ಜೀವನದ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ.

“ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು” ಕೇವಲ ಒಂದು ಕ್ಲೀಷೆ ಅಥವಾ ಎಂದಿಗೂ ನನಸಾಗದ ಕನಸುಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು. ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ, ಸಂತೋಷದ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸಾಧನವಾಗಿದ್ದು, ಕೆಲವೇ ಜನರು ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಕೇವಲ 25% ಭಾರತೀಯ ವಯಸ್ಕರು ಮಾತ್ರ ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮಗೆ ಉದ್ದೇಶದ ಅರ್ಥ ಏಕೆ ಬೇಕು?

ಅಪ್ಲೈಡ್ ಸೈಕಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ 2010 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಯೂಡೆಮೋನಿಕ್ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು-ಇದರಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಣ ಪ್ರಜ್ಞೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಉದ್ದೇಶದ ಪ್ರಜ್ಞೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದು ಸಾರ್ಥಕವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಭಾವನೆ-ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ-ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಬದುಕಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತದೆ. ಇತರ ಸಂಶೋಧಕರು 3 ಯೋಗಕ್ಷೇಮವು ಆರೋಗ್ಯ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಆ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಬಲ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಎಂಟೂವರೆ ವರ್ಷದ ಅನುಸರಣಾ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ 30 ಶೇಕಡಾ ಕಡಿಮೆ.ಕಡಿಮೆ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮತ್ತು ಹೃದಯಾಘಾತಗಳು, ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಅಂಗವೈಕಲ್ಯಗಳ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯದಂತಹ ಧನಾತ್ಮಕ ಆರೋಗ್ಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ನೀವು ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡುವ ಸಂಶೋಧನೆಯೂ ಇದೆ.

“ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಅಂಡ್ ಪರ್ಸನಾಲಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ 2016 ರ ಅಧ್ಯಯನವು ಉದ್ದೇಶದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಅರ್ಥದ ಕೊರತೆಯಿರುವಂತೆ ಭಾವಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.”

ಆದ್ದರಿಂದ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಏನೆಂದರೆ, ನೀವು ಸಂಪತ್ತು ಮತ್ತು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವುದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು.

ಆ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೊಂದಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಅರ್ಥವನ್ನು ಬೇಗನೆ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ವಯಂ ಪ್ರತಿಬಿಂಬದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಇತರರ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಾವೋದ್ರೇಕಗಳು ಎಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು.

ಈ ಏಳು ತಂತ್ರಗಳು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಅಥವಾ ಹುಡುಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾದ ಜೀವನವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಬಹುದು.

1.ಸಮಯ, ಹಣ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ರಚಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಅಭ್ಯಾಸವಿದ್ದರೆ, ಅದು ಇತರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಸ್ಟೇಟ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾನ್‌ಫೋರ್ಡ್‌ನ ಸಂಶೋಧಕರು ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣತೆಯು ಅತಿಕ್ರಮಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು ಆದರೆ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿತ್ತು: ಸಂತೋಷವನ್ನು ಕೊಡುವವರ ಮುಂದೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧವಿದೆ, ಆದರೆ ಅರ್ಥವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರಿಗಿಂತ ಕೊಡುವವರಾಗಿರುವುದರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ. ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ “ಕೊಡುವವರು” ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ.”

ಪರಹಿತಚಿಂತನೆಯ ನಡವಳಿಕೆಗಳು ಲಾಭೋದ್ದೇಶವಿಲ್ಲದ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿರುವುದು, ನೀವು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ನೀಡುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರಿಗೆ ದಿನನಿತ್ಯದ ನೆರವಿನಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು.ನೀವು ತಿಂಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಶನಿವಾರಗಳನ್ನು ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಊಟ ಬಡಿಸಲು ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಹಿರಿಯ ನೆರೆ ಮನೆಯವರಿಗೆ ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಗೆ ಹೋಗಿ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನುಗಳನ್ನು ತಂದು ಕೊಡುವದು, ನೀವು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿರಲಿ, ಇತರರಿಗಾಗಿ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅರ್ಥವಿದೆ ಎಂದು ಅನಿಸಬಹುದು.

2.ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಆಲಿಸಿ

ನೀವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತರಾಗಿರುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಹಲವು ವಿಭಿನ್ನ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಕೆಲಸಗಳು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಬೇರೂರಿರಬಹುದು ಎಂದರೆ ಆ ವಿಷಯಗಳು ಎಷ್ಟು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಇತರ ಜನರು ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಒಳನೋಟವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರಿಗೆ ಅರಿವಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ.

ನೀವು ಜನರನ್ನು ತಲುಪಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಏನು ನೆನಪಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಅವರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕೇಳಬಹುದು. ಅಥವಾ ಯಾರಾದರೂ ನಿಮಗೆ ಪ್ರಶಂಸೆ ನೀಡಿದಾಗ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಅವಲೋಕನ ಮಾಡಿದಾಗ ನೀವು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ಆ ಅವಲೋಕನಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ.

ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು “ಉತ್ತಮ ಮನರಂಜನೆ” ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ “ವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉತ್ಸಾಹ ನಿಮಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿರಲಿ, ಇತರರು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೇಳುವುದು ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ತೊಡಗಿರುವ ಕೆಲವು ಉತ್ಸಾಹಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬಹುದು.

3.ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರಿ

ಗಾದೆ ಹೇಳುವಂತೆ, ನೀವು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಕಂಪನಿ ನೀವು. ನೀವು ಸುತ್ತಲೂ ಇರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದದ್ದು ಏನು?

ನೀವು ನೋಡಲು ಬಾಧ್ಯತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ. ಕೆಲಸದ ಹೊರಗಿನ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಕಾರ್ಯಗಳ ಹೊರಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ.ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಏನಾದರೂ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಜನರಿಂದ ನೀವು ಸುತ್ತುವರಿದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅವರ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಿಂದ ಸೆಳೆಯಬಹುದು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಎಳೆಯುವ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಬಹುದು. ಧನಾತ್ಮಕ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ಇಲ್ಲದ ಜನರಿಂದ ನೀವು ಸುತ್ತುವರಿದಾಗ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ..

4.ಹೊಸ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ

ನೀವು ಸಬ್‌ವೇಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರುವಾಗ ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಬಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡುವುದು ಸುಲಭ. ಆ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ. ಬದಲಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಅವರು ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಮೋಜಿಗಾಗಿ ಅವರು ಏನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿ. ಅವರು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಅವರು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

ಅಪರಿಚಿತರೊಂದಿಗಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಮೊದಲಿಗೆ ವಿಚಿತ್ರವೆನಿಸಿದರೂ, ನಿಮ್ಮ ತಕ್ಷಣದ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಲಯದ ಹೊರಗಿನ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು, ಕಾರಣಗಳು ಅಥವಾ ವೃತ್ತಿ ಅವಕಾಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಹೊಸ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಮತ್ತು ಆ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಮುಖವಾಗಬಹುದು.

5.ನಿಮ್ಮ ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿ

ನೀವು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸ್ಟೇಟಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿಷಯವಿದೆಯೇ? ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ ಅಥವಾ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಬಗ್ಗೆ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಾ?

Instagram ನಲ್ಲಿ ನೀವು ತೋಟಗಾರಿಕೆ ಅಥವಾ ಪ್ರದರ್ಶನದಂತಹ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪದೇ ಪದೇ ತೊಡಗಿರುವ ಚಿತ್ರಗಳಿವೆಯೇ?.ನೀವು ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾದಾಗ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ನೀವು ಇತಿಹಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಾ? ಅಥವಾ ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹಣ ಉಳಿಸುವ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ?

ನೀವು ಮಾತನಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ವಿಷಯಗಳು ನಿಮಗೆ ಜೀವನದ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ನೀಡುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬಹುದು.

6.ನಿಮಗೆ ತೊಂದರೆ ನೀಡುವ ಅನ್ಯಾಯಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ

ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಾಯವನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಅನೇಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸಣ್ಣ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ತೊಂದರೆ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತುಂಬಾ ಅತೃಪ್ತಿಪಡಿಸುವ ಯಾವುದಾದರೂ ಇದೆಯೇ?

ಇದು ಪ್ರಾಣಿ ಕಲ್ಯಾಣ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನಾಗರಿಕ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆ ಅಥವಾ ಬಾಲ್ಯದ ಸ್ಥೂಲಕಾಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾಗಿರಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರು ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕಳೆಯುವ ಕಲ್ಪನೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಸೇವಿಸುವವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪುನರ್ವಸತಿ ಅವಕಾಶಗಳು ಬೇಕು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ -ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಅಲ್ಲಿವೆ, ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಹಾಯ ಬೇಕು.

ನೀವು ಪೂರ್ಣ ಸಮಯ ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವು ನಿಮಗೆ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅಥವಾ, ನೀವು ನಂಬುವ ಒಂದು ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡಲು ಹಣಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನೀವು ಸಮಯವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

7.ನೀವು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ

ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್‌ನ ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಸಂಗೀತ ರಂಗಭೂಮಿಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಾ? ಕಲೆಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ನೇರ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಡೇಟಾವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ಮೋಜಿನ ಸಂಗತಿಯೇ? ಯಾವುದೇ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಗುಂಪುಗಳು ಆ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಆಸ್ತಿಯೆಂದು ಕಾಣಬಹುದು.

ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು, ಪ್ರತಿಭೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವೋದ್ರೇಕಗಳನ್ನು ಟೇಬಲ್‌ಗೆ ತರುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವೋದ್ರೇಕವನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿ.

ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲವು ದಿನಗಳು, ವಾರಗಳು ಅಥವಾ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ. ಇದು ಜೀವನಪರ್ಯಂತದ ಪ್ರಯಾಣವಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನಷ್ಟೇ ಮಾಡಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಯೌವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನೀವು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಈಗ ನೀವು ಮಾನವ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವ ಒಂದು ಕಾರಣದೊಂದಿಗೆ ಸೇರಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವು ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಬದಲಿಸಬೇಕು ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ನೀವು ಜನರಿಗೆ ಹೇರ್ಕಟ್ಸ್ ಮಾಡಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಉದ್ದೇಶವು ಇತರರಿಗೆ ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಎಂದು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು.

ನೀವು ಶಾಲೆಯ ಪಾಲಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕಲಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ, ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಹೋಗುತ್ತಿರುವ ಹಾದಿಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೀವು ಹೋಗಲು ಬಯಸುತ್ತಿರುವ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಆಲೋಚಿಸಿ. ಅದು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ರಸ್ತೆಯು ಕೆಲವು ವಕ್ರಾಕೃತಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿಲುಗಡೆ ದೀಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here