ಓದುವುದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಯಾಕೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ

0
best books to start reading habit

ಓದುವುದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಯಾಕೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ

ಓದುವುದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದು ಅದನ್ನು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಬಹುದು, ನಿಮಗೆ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಬಹುದು. ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮ ಒಡನಾಡಿ ಇಲ್ಲ. ಓದುವುದು ಮುಖ್ಯ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಓದಲು ಆರಂಭಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊಸ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ. ನೀವು ಓದುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅದಕ್ಕೆ ವ್ಯಸನಿಯಾಗುತ್ತೀರಿ. ಓದುವುದು ಭಾಷಾ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಶಬ್ದಕೋಶವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಓದುವುದು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕಾರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಮೆದುಳಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಲು ಪ್ರತಿದಿನ ಕನಿಷ್ಠ ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಓದುವಿಕೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಪುಸ್ತಕಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಬೇಸರಗೊಂಡಾಗ, ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡಾಗ, ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾದಾಗ, ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಅಥವಾ ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಂಡಾಗ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಬಹುದು. ಪುಸ್ತಕಗಳು ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದಾಗ ಅವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದಾಗ ಪುಸ್ತಕಗಳು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಜೀವನದ ಸರಿಯಾದ ಹಾದಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತವೆ. ಓದುವಿಕೆಯ ಅನುಕೂಲಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿವೆ –ಸ್ವಯಂ ಸುಧಾರಣೆ

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಓದುವುದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಓದುವುದು ಮುಖ್ಯ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಅತಿಯಾದ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಪಾಠಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೃಜನಶೀಲ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಂವಹನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ

ಓದುವುದು ನಿಮ್ಮ ಶಬ್ದಕೋಶವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂವಹನ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬಳಸುವುದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಂವಹನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮ ಬರಹಗಾರರನ್ನಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಜೀವನದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶದಲ್ಲೂ ಉತ್ತಮ ಸಂವಹನ ಮುಖ್ಯ.

ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ

ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳು, ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು, ಕಲೆ, ಇತಿಹಾಸ, ಭೌಗೋಳಿಕತೆ, ಆರೋಗ್ಯ, ಮನೋವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಇತರ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ನೋಟವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪುಸ್ತಕಗಳು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಪುಸ್ತಕಗಳಿಂದ ನೀವು ಅದ್ಭುತವಾದ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೊಸ ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು, ದೇಹ ಮತ್ತು ಆತ್ಮದ ಮೇಲೆ ಹಲವಾರು ಧನಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬಲವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ.ಅತ್ಯಾನಂದ

ನಾನು ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದಿದಾಗ, ಅದನ್ನು ಆನಂದಕ್ಕಾಗಿ ಓದುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಓದುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಒಮ್ಮೆ ನಾನು ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ನಾನು ತುಂಬಾ ಆಕರ್ಷಿತನಾಗುತ್ತೇನೆ, ನಾನು ಮುಗಿಸುವವರೆಗೂ ಅದನ್ನು ಬಿಡಲು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಜೀವಮಾನವಿಡೀ ಪಾಲಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಹಳ ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕಲ್ಪನೆ ಮತ್ತು ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ

ಓದುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಲ್ಪನೆಯ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಓದುವುದು ವಿಭಿನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳಿಂದ ಜೀವನವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಓದುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮತ್ತು ಸೃಜನಶೀಲ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅತಿರೇಕಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ

ಸಕ್ರಿಯ ಓದುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಜೀವನದ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಓದಿದ್ದನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವುದನ್ನು ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸಕ್ರಿಯ ಓದುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮೂಡುತ್ತವೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಹೊಸ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಬೇಸರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ತಾಣಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಸುದೀರ್ಘ ಗಂಟೆಗಳ ಪ್ರಯಾಣ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದಿಂದ ಸುದೀರ್ಘ ರಜೆ ಬಹಳ ಬೇಸರ ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಪುಸ್ತಕಗಳು ಉಪಯೋಗಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಬೇಸರದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ.ಓದುವ ಅಭ್ಯಾಸವು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಹೊಂದಬಹುದಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗುಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಪುಸ್ತಕಗಳು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಓದುವ ಹವ್ಯಾಸ ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಓದುವ ಸಿಹಿ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಪ್ರತಿದಿನ ಕನಿಷ್ಠ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಓದಬೇಕು. ಶಾಂತವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಓದುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸುವುದು ಬಹಳ ಸಂತೋಷದ ಸಂಗತಿ. ಒಳ್ಳೆಯ ಪುಸ್ತಕ ಓದುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಆನಂದದಾಯಕ ಅನುಭವ.

ಮುಂದೆ ಓದಿರಿ : ಗ್ರಂಥಾಲಯದ ಮಹತ್ವ

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here