ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೇನು ಅದರ ಸರಳ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ

0
what is isp

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೇನು ಅದರ ಸರಳ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ

ಪರಿವಿಡಿ

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಆಗಿದೆ. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಹಲವು ರೀತಿಯ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಸಂವಹನ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಅಪರಿಮಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಅವರು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಪತ್ರವ್ಯವಹಾರ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಥವಾ ಪ್ರಸರಣ ಮಾಧ್ಯಮ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾಕತಾಳೀಯವಾಗಿ, ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೇಟಾವನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಈ ವೆಬ್ ಒಂದು ರೀತಿಯ ತಂತಿಯಾಗಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯು ದೂರದವರೆಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಡೇಟಾವು “ಪಠ್ಯ, ಚಿತ್ರ, ಎಂಪಿ 3, ವೀಡಿಯೋ” ಇವುಗಳೆಲ್ಲವೂ ಆಗಿರಬಹುದು, ಅವುಗಳು ಪಠ್ಯ, ಚಿತ್ರ, ಎಂಪಿ 3, ವಿಡಿಯೋ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಹುಡುಕುತ್ತವೆಯೋ ಅಷ್ಟು ನೆಟ್ ನಲ್ಲಿರುವ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯು ರೂಟರ್ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿದಿದೆ, ರೂಟರ್ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನಿಂದ ಇನ್ನೊಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಗೆ ಸಂದೇಶ ಹೋದಾಗ ಐಪಿ ಹೆಸರಿನ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. (ವೆಬ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್), ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ “ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು p ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಪೂರ್ಣ ರೂಪ

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಸಂಪೂರ್ಣ ರೂಪವು ಅಂತರ್-ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ. ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಎಲ್ಲಾ ವೆಬ್ ಸರ್ವರ್‌ಗಳ ಅಗಾಧವಾದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ, ಇದನ್ನು ವರ್ಲ್ಡ್ ವೈಡ್ ವೆಬ್ ಅಥವಾ ವೆಬ್ ಅನ್ನು ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಜಾಲವು ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಖಾಸಗಿ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳು, ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಹಾಗೂ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಸರ್ವರ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.ಅಂತರ್ಜಾಲವು ಅಂತರ್ ಸಂಪರ್ಕದ ಒಂದು ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿದೆ. ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು, ಅಂದರೆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್. ಇದನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಅಂತರ್-ಸಂಪರ್ಕಿತ ಗೇಟ್‌ವೇಗಳು ಮತ್ತು ರೂಟರ್‌ಗಳು ಅಂತರ್-ಸಂಪರ್ಕದಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ಯಾರು ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು

ಇದು ಕೇವಲ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅನೇಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. 1957 ರಲ್ಲಿ ಶೀತಲ ಸಮರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಯುಎಸ್ ಒಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಸುಧಾರಿತ ಸಂಶೋಧನಾ ಯೋಜನೆಗಳ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು (ARPA) ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಏಜೆನ್ಸಿ 1969 ರಲ್ಲಿ ARPANET ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ PC ಯನ್ನು ಯಾವುದೇ PC ಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು. 1980 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಅದರ ಹೆಸರು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿತು. ವಿಂಟನ್ ಸೆರ್ಫ್ ಮತ್ತು ರಾಬರ್ಟ್ ಕಾನ್ 1970 ರಲ್ಲಿ TCP / IP ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು, ಮತ್ತು 1972 ರಲ್ಲಿ, ರೇ ಟಾಮ್ಲಿನ್ಸನ್ ಮೊದಲು ಇಮೇಲ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಯಾವಾಗ ಆರಂಭವಾಯಿತು?

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಜನವರಿ 1, 1983 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಅರ್ಪಾನೆಟ್ ಜನವರಿ 1, 1983 ರಂದು TCP/IP ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ನಂತರ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಅವುಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸಲು ಆರಂಭಿಸಿದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು “ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ನಂತರ ಇಂದಿನ ಆಧುನಿಕ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಇದನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಯಾವಾಗ ಆರಂಭವಾಯಿತು?

14 ಆಗಸ್ಟ್ 1995 ರಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ವಿದೇಶಿ ಸಂಚಾರ್ ನಿಗಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (VSNL) ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಯಿತು.

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ ಪಿಸಿ ಫ್ರೇಮ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಇಂಟರ್‌ಫೇಸ್ ಮಾಡುವ ಅಂತರ್ಜಾಲವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ವ್ಯಾಪಕ ವಲಯವಾಗಿದೆ, ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ “ಸ್ಪೈನ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚಿನ ವರ್ಗಾವಣೆ ವೇಗದ ಮಾಹಿತಿ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಸಾಲುಗಳು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೆಂಟರ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ, ಅದು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ವಿವಿಧ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ವೆಬ್ ಸರ್ವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ISP ಗಳು.ISP ಗಳು. ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವವರಿಗೆ (ಐಎಸ್‌ಪಿ) ಪ್ರವೇಶ ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ನಡುವೆ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ISP ಗಳು ಕೇಬಲ್, DSL, ಅಥವಾ ಫೈಬರ್ ಸಂಪರ್ಕದ ಮೂಲಕ ಬ್ರಾಡ್‌ಬ್ಯಾಂಡ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ನೀವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವೈ-ಫೈ ಸಿಗ್ನಲ್ ಮೂಲಕ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ, ಇಲ್ಲಿಯೂ ವೈ-ಫೈ ರೂಟರ್ ಐಎಸ್‌ಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದು ನಿಮಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಸೆಲ್ ಮಾಹಿತಿ ಗೋಪುರಗಳು ಅಂತರ್ಜಾಲ ತಜ್ಞ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತ ಗ್ಯಾಜೆಟ್ಗಳಿಗೆ ವೆಬ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡಬೇಕು.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು

ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಈಗ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ, ಅದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

ವಿಶ್ವವ್ಯಾಪಿ ಜಾಲ (World wide web)

1. ವರ್ಲ್ಡ್ ವೈಡ್ ವೆಬ್ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಇದು ಹೈಪರ್‌ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಡೇಟಾವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

2. ವೆಬ್ ಪುಟವು ಹೈಪರ್‌ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ಮಾರ್ಕ್ಅಪ್ ಭಾಷೆ (HTML) ಟ್ಯಾಗ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎನ್ಕೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಆಗಿದೆ.

3. HTML ಹೈಪರ್ಲಿಂಕ್ಗಳ ಮೂಲಕ ವಿನ್ಯಾಸಕಾರರನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

4. ಪ್ರತಿ ಸೈಟ್ ಪುಟವು ಒಂದು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದನ್ನು ಏಕರೂಪದ ಆಸ್ತಿ ಲೊಕೇಟರ್ (URL) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಇ-ಮೇಲ್ (email)

1. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಮೇಲ್ (ಇಮೇಲ್) ಒಂದು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವಿವರಣೆಯಾಗಿದ್ದು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ವೆಬ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.

2. ಇಮೇಲ್ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು, ಕಳುಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಇಮೇಲ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಮತ್ತು ಡೊಮೇನ್ ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೇಲ್ ಸರ್ವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಖಾತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

3. ಇ-ಮೇಲ್ ಬಳಸಲು, ಬಳಕೆದಾರರು ಇ-ಮೇಲ್ ವಿಳಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಅದನ್ನು ನೀವು ರಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬಳಕೆದಾರ ಹೆಸರನ್ನು ಇ-ಮೇಲ್ ಗೆ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಹಾಗೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಜಿಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ನೀವು [email protected] ನಂತಹದನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ, ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದ ಅನನ್ಯ ಬಳಕೆದಾರ ಹೆಸರನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಸುದ್ದಿ (News)

1. ಅಂತರ್ಜಾಲ ಆಧಾರಿತ ಸಹಾಯವು ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಲವಾರು ಸುದ್ದಿ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

2. ಪ್ರತಿ ನ್ಯೂಸ್ ಗ್ರೂಪ್ ಹೋಸ್ಟ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಷಯವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ವಿಭಿನ್ನ ಸುದ್ದಿ ಗುಂಪುಗಳಿವೆ.

ಟೆಲ್ನೆಟ್ (Telnet)

1. ಟೆಲ್ನೆಟ್ ಒಂದು ವಿಶೇಷ ಸೇವೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಟೆಲ್ನೆಟ್ ಹೋಸ್ಟ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ಇನ್ನೊಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

2. ಟೆಲ್ನೆಟ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ “ವಿಂಡೋ” ಅನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ನೀವು ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳು, ನಿರ್ದೇಶನಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

3. ಟೆಲ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಗ್ರಂಥಾಲಯಗಳು ಬಳಸುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ಡೇಟಾವನ್ನು ನೋಡಲು, ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಮತ್ತು ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಫೈಲ್ ವರ್ಗಾವಣೆ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ (File transfer protocol)

1. ಫೈಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫರ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ (ಎಫ್‌ಟಿಪಿ) ಎನ್ನುವುದು ಒಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಕಲಿಸಲು ಬಳಸುವ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.

2. ಅಸಾಧಾರಣವಾದ FTP ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅಥವಾ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ರೌಸರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ, ನೀವು ETP ಯಲ್ಲಿ ಸೈನ್ ಇನ್ ಮಾಡಬಹುದು ಪಿಸಿ, ವೆಬ್ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪಿಸಿಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ನಕಲು ಮಾಡಬಹುದು.

3. ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಎಫ್‌ಟಿಪಿ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ನೀವು ಲೇಖನಗಳು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಬಹುದು. ಕಾಲೇಜುಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಎಫ್‌ಟಿಪಿ ಸರ್ವರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಅವರು ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ರಿಲೇ ಚಾಟ್ (IRC)

1. ವೆಬ್ ರಿಲೇ ಚಾಟ್ (IRC) ಎನ್ನುವುದು ಅಸಾಧಾರಣ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ ಕಂಟೆಂಟ್ ಕಂಪೋಸ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.

2. ಸುದ್ದಿಯಂತೆ, ನೂರಾರು ಐಆರ್‌ಸಿ “ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು” ಇವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಒಂದು ವಿಷಯ ಅಥವಾ ಬಳಕೆದಾರರ ಗುಂಪಿಗೆ ಮೀಸಲಾಗಿದೆ.

3. ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ, ಈ ಚಾಟ್ ರೂಮ್ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ನೀವು ವಿಶೇಷ IRC ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಾಟ್ ರೂಮ್‌ಗಳನ್ನು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿಯೇ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬ್ರೌಸರ್ ವಿಂಡೋದಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್‌ ಎಂದರೇನು? (What is the intranet?)

ಒಂದು ಅಂತರ್ಜಾಲವು ಒಂದು ಖಾಸಗಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಆಗಿದ್ದು ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದೇ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು.

ಇದು ಅಮ್‌ಟೌರ್‌ನಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಅಂತರ್‌ಸಂಪರ್ಕಿತ ನೆರೆಹೊರೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಇದು ವಿಶಾಲ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆದ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಒಂದು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಪ್ರವೇಶ ದ್ವಾರದ PC ಗಳು ಹೊರಗಿನ ಅಂತರ್ಜಾಲದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ. ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಕೆಲಸವೆಂದರೆ ಕಂಪನಿಯ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ನಡುವೆ ಮಾತ್ರ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಯನಿರತ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಟೆಲಿಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ಅಂತರ್ಜಾಲವು TCP/IP, HTTP ಮತ್ತು ಇತರ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಖಾಸಗಿ ರೂಪವು ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮತ್ತು ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್‌ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

 • ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮತ್ತು ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್‌ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನೆಂದು ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಗ್ರಹಿಸುವಿರಿ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೆ ಅಂತರ್ಜಾಲವು ಜಾಗತಿಕ ಜಾಲವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.
 • ಮಾಹಿತಿ, ಧ್ವನಿ, ವಿಡಿಯೋ ಇತ್ಯಾದಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಪಡೆಯಲು ಇದು ತಂತಿ ಮತ್ತು ದೂರಸ್ಥ ಪತ್ರವ್ಯವಹಾರದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.
 • ಇದರಲ್ಲಿ, ದೂರವಾಣಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವ “ಫೈಬರ್-ಆಪ್ಟಿಕ್ ಲಿಂಕ್” ಗಳ ಮೂಲಕ ಪದೇ ಪದೇ ಮಾಹಿತಿ ಯಾನಗಳು ಬಳಸುತ್ತದೆ.
 • ತಡವಾಗಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪಡೆಯಲು, ಪತ್ರವ್ಯವಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗೆ ಸರಿಸಲು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.
 • ಇದೊಂದು ತೆರೆದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು ಇದನ್ನು ಪಿಸಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಹಿಗ್ಗಿಸದೆ ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.
 • ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್ ಎಂದರೆ ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್ ಎನ್ನುವುದು ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಖಾಸಗಿ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ.
 • ಇದು ಅದರ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪಿಸಿಯನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನೊಳಗಿನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಕೋಟೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಫೈರ್‌ವಾಲ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಯಾವುದೇ ಅನಧಿಕೃತ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.
 • ಅಧಿಕೃತ ಬಳಕೆದಾರರು ಮಾತ್ರ ಈ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.
 • ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್ ಅನ್ನು ಪಿಸಿಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ರವಾನಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದೂ ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಒಳಗೆ. ವಿವರಗಳು, ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು ಮತ್ತು ಫೋಲ್ಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಳಗೆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ತುಂಬಾ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿತವಾಗಿದೆ.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮತ್ತು ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

 • ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಯಾರು ಬೇಕಾದರೂ ನೋಡಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಮಿತಿಯಿಲ್ಲದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಮಾಹಿತಿಯು ಕೇವಲ ಸಂಘದೊಳಗೆ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಎಲ್ಲರಿಂದ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲೆಡೆಯಿಂದ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅಧಿಕೃತ ಬಳಕೆದಾರರು ಮಾತ್ರ ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ.
 • ವೆಬ್ ಒಂದು ಏಕಾಂಗಿ ಅಥವಾ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್ ಒಂದು ಖಾಸಗಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ.
 • ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಒಂದು ತೆರೆದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಖಾಸಗಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇಂಟ್ರಾನೆಟ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಪಿಸಿಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಮೂಲಕ ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ. ಈ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಕ್‌ಬೋನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಗೇಟ್‌ವೇಗಳಿಂದ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿವೆ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು TCP / IP ಮೂಲಕ ಪರಸ್ಪರ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಮೂಲ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ (ಅಂದರೆ ನಿಯಮಗಳ ಸೆಟ್) ಆಗಿದೆ.

ಟಿಸಿಪಿ/ಐಪಿ (ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್/ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್) ಡೇಟಾ/ಫೈಲ್/ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಏನೇ ಇರಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವರು ಆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು/ದಾಖಲೆ/ವರದಿಗಳನ್ನು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿಸಬೇಕು ಅವುಗಳನ್ನು ಪಾರ್ಸೆಲ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಡೇಟಾಗ್ರಾಂಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದರಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ನಿಜವಾದ ಡೇಟಾದ ವಿಳಾಸ ಭಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಅಂದರೆ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಮೂಲದ ವಿಳಾಸಗಳು 1500 ಅಕ್ಷರಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಟಿಸಿಪಿ ಮತ್ತು ಐಪಿ ಕಾರ್ಯಗಳು

1. ಟಿಸಿಪಿಯ ಕೆಲಸವೆಂದರೆ ಅದು ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲಕ್ಕೆ ರವಾನಿಸುವ ಸಣ್ಣ ಪ್ಯಾಕೆಟ್‌ಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಮೂಲ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ ಆ ಸಣ್ಣ ಪ್ಯಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮರುಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ.

2. ಐಪಿಯ ಕೆಲಸವೆಂದರೆ ಅದು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಭಾಗದ ವಿಳಾಸ ಭಾಗವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸರಿಯಾದ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಬಹುದು. ಸಂದೇಶವನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಲು ಪ್ರತಿ ಗೇಟ್‌ವೇ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನ ಈ ವಿಳಾಸವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇತಿಹಾಸ

ನೆಟ್ ಇತಿಹಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, 1969 ರಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡುತ್ತಿತ್ತು, ಮತ್ತು ಸಮಯ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬದಲಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಅದು ಮುಂದೆ ಸಾಗಿತು ಮತ್ತು ಈಗ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಹೆಸರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ. ಈ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ, ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಹಿನ್ನೆಲೆಯನ್ನು ನಾವು ಮತ್ತಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.1. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅರ್ಪಾನೆಟ್ (ARPANET) ನಿಂದ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿದೆ (ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್).

2. ಅರ್ಪಾನೆಟ್ (ARPANET) 1969 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ರಕ್ಷಣಾ ಇಲಾಖೆಯ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು.

3. ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ, ಗುಪ್ತಾ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪಿಸಿ ಮೂಲಕ ಕಳುಹಿಸಲು ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇದರ ಹೆಸರು ಅರ್ಪಾನೆಟ್.

4. ಈ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಐದು ಯುಎಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪಿಸಿಗಳನ್ನು ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಯಿತು. 1972 ರ ದಶಕದ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಇದು ವಿಶ್ವದ 23 ನೋಡ್ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡಿತು, ನಂತರ ಇದನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು

5. ಈ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಈ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಖಾಸಗಿ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಆಧರಿಸಿ ಬಳಸಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದು ಎಲ್ಲವನ್ನು ತಲುಪಿತು ಮತ್ತು ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಅದು ಬದಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈಗ ಈ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮೂಲಕ, ನನ್ನ ಮಾಹಿತಿಯು ಅಂತರ್ಜಾಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಓದುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶ

1. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಮೇಲ್ ವಿನಿಮಯಕ್ಕಾಗಿ

ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ 85% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಇಮೇಲ್ ಕಳುಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ 20 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಮೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

2. ಸಂಶೋಧನೆಗೆ

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ದಾಖಲೆಗಳ ದೊಡ್ಡ ಮೂಲವಾಗಿದೆ, ಸಂಶೋಧನಾ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು, ಇತ್ಯಾದಿ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಾಗಿ ಇದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.

3. ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು

ಅಂತಹ ಹಲವಾರು ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಹಲವಾರು ಸೈಟ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಇಲ್ಲಿ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಹಾಡುಗಳು, ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರಗಳು, ಇತ್ಯಾದಿ. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾದ ಅವಕಾಶದಲ್ಲಿ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ವೆಬ್ ಅನ್ನು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

4. ಚರ್ಚಾ ಗುಂಪುಗಳು

ನೀವು ಒಂದು ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಬೇಕಾದರೆ ಅಥವಾ ತಜ್ಞರಿಂದ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾದರೆ ನೀವು ಚರ್ಚಾ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಕುರಿತು ಮಾಸ್ಟರ್ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ ಅನೇಕ ಅನುಭವಿ ಮತ್ತು ತಜ್ಞರನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

5. ಆಡಲು ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಆಟಗಳು

ನೀವು ದಣಿದಿರುವ ಅವಕಾಶದಲ್ಲಿ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತೇಜನಕ್ಕಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಜಾಣತನದ ಆಟಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು ಮತ್ತು ಮನರಂಜಿಸಬಹುದು.

6. ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ ಸುಧಾರಣೆಗಾಗಿ

ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಅನೇಕ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು, ಇದರಿಂದ ನೀವು ಅವರ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸೆಮಿನಾರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗುವಾಗ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಲಿಯಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಯಂ-ಸುಧಾರಣೆಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಮಾಡಬಹುದು.

7. ಸ್ನೇಹ ಮತ್ತು ಡೇಟಿಂಗ್

ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ನಿಮಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್, ಟ್ವಿಟರ್‌ನಂತಹ ಅನೇಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ತಾಣಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ನೀವು ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಡೇಟಿಂಗ್ ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

8. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ

ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಅಂತಹ ಹಲವಾರು ಸುದ್ದಿ ತಾಣಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ವಿಸ್ತಾರವಿಲ್ಲದೆ ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್, ಹವಾಮಾನ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಅನೇಕ ಆನ್‌ಲೈನ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಇಲ್ಲಿ ಓದಬಹುದು.

9. ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಹುಡುಕುವುದು

ಅನೇಕ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿವೆ. ಇದು ವಿಶೇಷ ಚಟುವಟಿಕೆಯಾಗಲಿ ಅಥವಾ ವಿಶೇಷವಲ್ಲದ ಉದ್ಯೋಗಗಳಾಗಲಿ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಯ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇಳಿಸಬಹುದು.

10. ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಬಹುದು

ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ನೀವು ಅನೇಕ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಲೆದಾಡಬೇಕಾದ ದಿನಗಳು ಈಗ ಕಳೆದುಹೋಗಿವೆ. ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಪ್ರಸ್ತುತ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಆದರ್ಶ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ವೆಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೋಡಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಎಲ್ಲ ರೀತಿಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಆಫರ್ ದರದಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಈ ಸೈಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದಷ್ಟು ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಬಹುದು.ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಇತಿಹಾಸ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ 15 ಆಗಸ್ಟ್ 1995 ರಂದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಮೊದಲು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಈ ಸೇವೆಯನ್ನು ಆ ಕಾಲದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿ VSNL (ವಿದೇಶ್ ಸಂಚಾರ್ ನಿಗಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್) ಒದಗಿಸಿತು. ಇದರ ನಂತರ, ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ತಂದಿತು.

 • ದೊಡ್ಡ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ನೆಟ್ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
 • 1996 ರಲ್ಲಿ Redifmail ಹೆಸರಿನ ಇಮೇಲ್ ಸೈಟ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಸೈಬರ್ ಕೆಫೆಯು 1996 ರಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.
 • 1997 Naukri.com ನಂತಹ ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇಂದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ.
 • 1999 ಪೋರ್ಟಲ್ “ವೆಬ್ ದುನಿಯಾ” ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.
 • 2000 ರ ದಶಕದ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಾಯಿದೆ 2000 ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿತು. ಯಾಹೂ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು MSN ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ 2000 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲಾಯಿತು.
 • 2001 ಆನ್ಲೈನ್ ರೈಲು ಟಿಕೆಟ್ ಬುಕಿಂಗ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ irctc.in ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು.

ನಾಣ್ಯದ ಎರಡು ಮುಖಗಳು ಇರುವಂತೆ, ಎಲ್ಲದರಲ್ಲೂ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲತೆಗಳಿವೆ, ಅಂತೆಯೇ, ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳು ಇವೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಕಾರ

ಹಲವಾರು ರೀತಿಯ ವೆಬ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್‌ಗಳಿವೆ ಹಾಗಾಗಿ ನೀವು ವೆಬ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಗ್ಯಾಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಂಘಗಳು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸಲಕರಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಹೆಕ್ಟೇರ್ ಪರ್ಯಾಯ ವೇಗದ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ವೇಗವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ.

ಹೊಸ ಕಲ್ಪನೆ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಬರುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ತ್ವರಿತ ವೆಬ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್‌ಗಳು ಇಂತಹ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಡಯಲ್-ಅಪ್ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು (ಅನಲಾಗ್ 56 ಕೆ)

ಡಯಲ್-ಅಪ್ ಸಂಪರ್ಕವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ನ ಅತ್ಯಂತ ಮೂಲಭೂತ ವಿಧವಾಗಿದೆ. ಇದು ಟೆಲಿಫೋನ್ ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಬಹು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ (ಮೀಸಲಾದ ಸಾಲಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ) ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಹೊಂದಿರುವ ಪಿಸಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ. ಡಯಲ್-ಅಪ್ ಪ್ರವೇಶವು ತುಂಬಾ ಅಗ್ಗವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಅಷ್ಟೇ ನಿಧಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಪಿಸಿ ಟೆಲಿಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಡಯಲ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಮೋಡೆಮ್ (ಒಳ ಅಥವಾ ಹೊರ) ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ಸರಳ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಮೋಡೆಮ್ ಮೂಲಕ ಗಣಕೀಕೃತಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ತೆರೆದ ಫೋನ್ ಸಂಘಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಲ್ಯಾಂಡ್-ಲೈನ್ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ದೂರವಾಣಿ ಮಾರ್ಗಗಳು ಹಲವಾರು ಗುಣಮಟ್ಟದ್ದಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಹವಾಸವು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಭೀಕರವಾಗಿರಬಹುದು. ಸಾಲುಗಳು ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ಒಂದು ಟನ್ ಅಡಚಣೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಅದರ ವೇಗದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಇದು ಸುಮಾರು 28K ಯಿಂದ 56K ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಪಿಸಿ ಗ್ಯಾಜೆಟ್ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ, ಎರಡೂ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಡಿಎಸ್‌ಎಲ್ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು

ಡಿಜಿಟಲ್ ಡಿಎಸ್‌ಎಲ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ರೂಪ ಚಂದಾದಾರರ ಸಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ “ಆನ್” ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪಿಸಿ ಸಂಯೋಜಿತವಾಗಿದ್ದಾಗ ನಿಮ್ಮ ದೂರವಾಣಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಚಿತ ಎಂಬ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಇದು 2 ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಡಿಎಸ್‌ಎಲ್ ಎನ್ನುವುದು ತಂತಿ ಸಂಪರ್ಕವಾಗಿದ್ದು, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ತಾಮ್ರದ ದೂರವಾಣಿ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೂಲಕ ಈಗಾಗಲೇ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನೀವು ಯಾವುದೇ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಡಯಲ್ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.DSL ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸರಿಸಲು ಒಂದು ಸ್ವಿಚ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ವೇಗವು ಆಡಳಿತದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇದು 128K ನಿಂದ 8 Mbps ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

DSL ಸೇವೆಯ ವೇಗ ಮತ್ತು ಲಭ್ಯತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಪಾರವು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ದೂರವಾಣಿ ಕಂಪನಿ ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ ಎಷ್ಟು ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಕೇಬಲ್ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು

ಕೇಬಲ್, ಕೇಬಲ್ ಮೋಡೆಮ್ ಮೂಲಕ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಸರಣ ವೇಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಏಕಾಕ್ಷ ಕೇಬಲ್ ಡಯಲ್-ಅಪ್ ಅಥವಾ DSL ಟೆಲಿಫೋನ್ ಲೈನ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದರಿಂದ, ನೀವು ಇಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ಕೇಬಲ್ ಸಂಪರ್ಕ ವೇಗದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು 512K ರಿಂದ 20 Mbps ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಫೈಬರ್ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು

ಈ ಫೈಬರ್ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ, ಫಾಸ್ಟ್-ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ಕೇಬಲ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ಕಚೇರಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹೈಬ್ರಿಡ್ ತಾಮ್ರ ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರ, ದಕ್ಷ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು 1 ಜಿಬಿಪಿಎಸ್ ವರೆಗಿನ ಬ್ರಾಡ್‌ಬ್ಯಾಂಡ್ ವೇಗವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಐದು ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಎಚ್‌ಡಿ ಟಿವಿ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಪ್ಲೇ ಮಾಡಬಹುದು. ಫೈಬರ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಡೇಟಾವನ್ನು ಬೆಳಕಿಗೆ ಸಾಗಿಸುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪಾರದರ್ಶಕ ಗಾಜಿನ ನಾರುಗಳ ಮೂಲಕ ಅದೇ ಬೆಳಕನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರ ವ್ಯಾಸವು ಮಾನವ ಕೂದಲಿನಂತೆಯೇ ಇರುತ್ತದೆ.ಫೈಬರ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಸಕ್ತ ಡಿಎಸ್‌ಎಲ್ ಅಥವಾ ಲಿಂಕ್ ಮೋಡೆಮ್ ವೇಗಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ ರವಾನಿಸುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹತ್ತಾರು ಅಥವಾ ಹಲವಾರು ಎಮ್‌ಬಿಪಿಎಸ್ ವೇಗದಲ್ಲಿ. ಈ FTTP ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿಲ್ಲ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮಹತ್ವದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು

ರಿಮೋಟ್, ಅಥವಾ ವೈ-ಫೈ, ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ, ಫೋನ್ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇದು ರೇಡಿಯೋ ತರಂಗಾಂತರವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ನಿಸ್ತಂತು ಸಂಪರ್ಕವು ಯಾವಾಗಲೂ ಆನ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಕ್ರಮೇಣ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇದರ ವೇಗವು 5 Mbps ನಿಂದ 20 Mbps ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಡಿಐಎ (ನೇರ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶ) ಎಂದರೇನು

ಡೆಡಿಕೇಟೆಡ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಆಕ್ಸೆಸ್ ಎಂದರೆ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣದ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಮೀಸಲಾದ ಮೊತ್ತವಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಏನನ್ನೂ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೂಪರ್‌ಹೈವೇಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ.

ಎರಡನೇ ವೆಬ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ನ ವೇಗವು ಆ ವೆಬ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಅದರಲ್ಲಿ ಬದ್ಧವಾದ ಡೇಟಾ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲ.

ಉಪಗ್ರಹ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು

ಉಪಗ್ರಹವು ಭೂಮಿಯ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರುವ ಉಪಗ್ರಹದ ಮೂಲಕ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ. ಸಿಗ್ನಲ್ ಭೂಮಿಯಿಂದ ಉಪಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಇಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ದೂರವನ್ನು ಆವರಿಸಬೇಕಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು DSL ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇದು ವಿಳಂಬವಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಉಪಗ್ರಹ ಸಂಪರ್ಕ ವೇಗ 512K ರಿಂದ 2.0 Mbps ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಸೆಲ್ಯುಲಾರ್ ಅಥವಾ ಮೊಬೈಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಂಪರ್ಕ ಎಂದರೇನು

ಸೆಲ್ ಪ್ರಗತಿಯು ಸೆಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ದೂರಸ್ಥ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಪ್ರಕಾರ ಇದು ವೇಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದದ್ದು 3 ಜಿ ಮತ್ತು 4 ಜಿ ವೇಗ ಮಾತ್ರ.

ಇಲ್ಲಿ 3 ಜಿ ಮೂರನೇ ಯುಗದ ಸೆಲ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರ ಬಹುಮುಖ ವೇಗಗಳು ಸುಮಾರು 2.0 Mbps. 4 ಜಿ, ಅದು ಇರಲಿ, ಸೆಲ್ ರಿಮೋಟ್ ಬೆಂಚ್‌ಮಾರ್ಕ್‌ಗಳ ನಾಲ್ಕನೇ ಯುಗವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

4G ಯ ಗುರಿಯು ಸುಮಾರು 100 Mbps ನ ಗರಿಷ್ಠ ಮೊಬೈಲ್ ವೇಗವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದಾಗಿದ್ದರೂ, ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ 21 Mbps ವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, 5G ಕೆಲವೇ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ?

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಚಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ತಿಳಿಯುತ್ತೇವೆ.

ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ ನೆಟ್ ರನ್ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?

ಐಫೋನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್‌ಗಳಂತಹ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತ ಜಿಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಹೊಂದಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಚಿಕ್ಕ ಹ್ಯಾಂಡ್‌ಹೆಲ್ಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಾಗಿವೆ. ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ, ಅವರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ಗೆ ಹೋಗುವ ಮುಖ್ಯ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.ವೆಬ್‌ಗೆ ಹೋಗಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೆಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಗತಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ – ಮೊದಲನೆಯದು ಕ್ಲೈಂಟ್ ಖರೀದಿಸಬೇಕಾದ ಸೆಲ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಏರ್‌ಟೆಲ್, ಜಿಯೋ, ಐಡಿಯಾ, ಇತ್ಯಾದಿ. ಇನ್ನೊಂದು ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಸಂಪರ್ಕ. ಇದರಲ್ಲಿ, ಸೆಲ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಸ್ಥಾನವೆಂದರೆ ನೀವು ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಹೋಗಬಹುದು.

ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ, ಉತ್ತಮ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಮೋಡೆಮ್‌ಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿರಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಕವರೇಜ್ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅಥವಾ ಪಿಸಿಯಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ರನ್ ಮಾಡುವುದು?

ನಿಮ್ಮ ಪಿಸಿ ಅಥವಾ ಪಿಸಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಐಎಸ್‌ಪಿಯಿಂದ ಬ್ರಾಡ್‌ಬ್ಯಾಂಡ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅಥವಾ ನೀವು ಅವರಿಂದ ಯಾವುದೇ ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇದನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಅಷ್ಟು ಹಣವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಒಂದನ್ನು ಹಾಟ್‌ಸ್ಪಾಟ್ ಬಳಸಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನೀವು ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅವಕಾಶದಲ್ಲಿ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ಕೆಳಗಿರುವ ನೆಟ್ ನ ಅನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಓದಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಕಂಪ್ಯೂಟರೀಕೃತಗೊಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

1. ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ, ಶಿಕ್ಷಣ, ಮನರಂಜನೆ, ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ

2. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಬಹಳಷ್ಟು ಕಲಿಸಬಹುದು.

3. ಇದನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ, ನಾವು ಯಾವುದೇ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು. ನಾವು Google ನಲ್ಲಿ ಮಾಡುವಂತೆಯೇ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ವಾಟ್ಸಾಪ್, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಡುವಂತೆ ನಾವು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸಂದೇಶ, ಆಡಿಯೋ, ವಿಡಿಯೋ, ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಳುಹಿಸಬಹುದು.

4. ನಾವು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ವೆಬ್ ಅನ್ನು ಆಲೋಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

5. ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಯೋಜನ – ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶಾಪಿಂಗ್, ಆನ್‌ಲೈನ್ ರೀಚಾರ್ಜ್, ಮೂವಿ ಟಿಕೆಟ್ ಬುಕಿಂಗ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್, ಆನ್‌ಲೈನ್ ವಹಿವಾಟು, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕೇವಲ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

6. ಈ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆ ಮಾಡಬಹುದು.

7. ಈ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ, ವೆಬ್ ಆಧಾರಿತ ವ್ಯಾಪಾರ ತಾಣಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ತ್ವರಿತವಾಗುತ್ತಿವೆ.8. ಇದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಡೇಟಾವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಇ-ಮೇಲ್ ನಂತಹ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ.

9. ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ನಿಮಗೆ ಇದು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು, ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು, ದುಃಖವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಬಹುದು.

10. ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ, ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ನೀವು ಅಂತರ್ಜಾಲ ಎಂದರೇನು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ (ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಅರ್ಥವೇನು).

11. ನೀವು ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣವೂ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತೀರಿ, ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದಾಗ, ಅದರೊಂದಿಗೆ ವಿಜ್ಞಾನ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

12. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಡೇಟಾವನ್ನು ನೀವು ಅದರಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಅದನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಅತ್ಯಂತ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಶಾಸಕಾಂಗವು ತನ್ನ ಯೋಜನೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಷ್ಟ

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಉಪಯೋಗಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಈ ಡಿಜಿಟಲ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಓದಿ, ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ

1. ಅದರ ಅತಿರೇಕ ಉಪಯೋಗ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮದ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಅದರ ಬಾಲವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಅದು ವ್ಯಸನವಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ ? ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ವ್ಯರ್ಥವಾಗುತ್ತದೆ

2. ಇದರಲ್ಲಿ, ಯಾರಾದರೂ ಸರಿಯಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಬೇಸ್ ಆಗಿರಲಿ, ತಪ್ಪು ಡೇಟಾವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಗ್ರಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

3. ಇದರ ಮೂಲಕ, ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ PC ಯಿಂದ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

4. ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಯಾವುದೇ ಆಫ್-ಬೇಸ್ ವಿಡಿಯೋ (ಎಂಎಂಎಸ್) ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ಹರಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಒಂದು ಅಡಚಣೆಯಾಗಿದೆ.

5. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವೈರಸ್ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಿಂದಲೇ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.6. ಅನೇಕ ಪ್ರೊಲಾಗ್ ಸೈಟ್‌ಗಳು ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಅಶ್ಲೀಲ ಫೋಟೋಗಳು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೊಗಳು ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ತಪ್ಪು ದಾರಿಗೆ ಕೊಂಡ್ಯೂಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಮನಸ್ಸಿನ ಮೇಲೆ ತುಂಬಾ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

7. ಇದರಲ್ಲಿ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಂತಹ ಸಾಮಾಜಿಕ ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ, ಕೆಲವರು ಯಾರದೂ ಚಿತ್ರವನ್ನೂ ಬಿಡುತ್ತಾರೆ, ಇವು ಕೂಡ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಅನಾನುಕೂಲ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ.

8. ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳಿವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಜನರು ನಿಮಗೆ ಕೆಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here