ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು | ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ತಿಳಿಯಿರಿ

0
what is cloud computing with example

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು ?

ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಾಧನವು ನಮ್ಮ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಡೇಟಾವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಲೇಖನವು ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್, ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು, ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳು, ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನ ಉಪಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಉದಾಹರಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮೂಲಭೂತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾಗಿ ತಿಳಿಯಲು ಲೇಖನವನ್ನು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ಓದಿ.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಾದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್, ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್, ಸರ್ವರ್, ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ಗಳು, ಸಂಗ್ರಹಣೆ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಗಳ ವಿತರಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ – ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬದಲಾವಣೆ, ಬಗ್ಗುವ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಅನೇಕ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಡೇಟಾ ಸೆಂಟರ್ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಜನರು ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಅವರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಇದು ಜನಪ್ರಿಯ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯಾಪಾರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವೆಚ್ಚ-ಉಳಿತಾಯ, ಉತ್ಪಾದಕ, ದಕ್ಷ, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಎಂದರೆ ಯಾವುದೇ ಆನ್-ಸೈಟ್ ಸರ್ವರ್ ಅಥವಾ ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಬಳಸದೆ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್, ನಾವು ಆನ್‌ಲೈನ್/ವರ್ಚುವಲ್ ಸರ್ವರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸರ್ವರ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಮಿತವ್ಯಯಕಾರಿ-ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಭೌತಿಕ ಸರ್ವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳ ವೆಚ್ಚಗಳು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಿರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ನೀವು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರವೇಶ – ಇವುಗಳನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಮಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಗಡಿಗಳಿಲ್ಲದೆ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಇವುಗಳು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕವಾಗಿ ಅಳೆಯುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಭೌಗೋಳಿಕ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.

ಭದ್ರತೆ – ಕ್ಲೌಡ್ ಮೇಲೆ ಡೇಟಾ ತುಂಬಾ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ಕ್ಲೌಡ್ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಒಟ್ಟಾರೆ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಸುವ ನೀತಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ, ಅದು ಅತ್ಯಂತ ಗೌಪ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಭದ್ರತೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ – ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವಿಪತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ, ಡೇಟಾ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಡೆಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವೇಗವಾಗಿ – ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಬಹಳ ತ್ವರಿತ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ. ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಕೂಡ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅದು ಕೆಲವು ಮೌಸ್ ಕ್ಲಿಕ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಮ್ಮ ಮುಂದಿದೆ.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ವಿಧಗಳು

 • ಪಬ್ಲಿಕ್ ಕ್ಲೌಡ್-ಥರ್ಡ್-ಪಾರ್ಟಿ ಕ್ಲೌಡ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಪ್ರೊವೈಡರ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನ ಮಾಲೀಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಅವರ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಸರ್ವರ್ ಮತ್ತು ಸಂಗ್ರಹಣೆಯಂತಹ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಅವರಿಂದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ತಲುಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕ್ಲೌಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ಕ್ಲೌಡ್ ಪ್ರೊವೈಡರ್ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನಂತಹ ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು. ವೆಬ್ ಬ್ರೌಸರ್ ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಈ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು.
 • ಖಾಸಗಿ ಕ್ಲೌಡ್– ಖಾಸಗಿ ಕ್ಲೌಡ್, ಖಾಸಗಿ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಭೌತಿಕವಾಗಿ ಕಂಪನಿಯ ಆನ್-ಸೈಟ್ ಡೇಟಾ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಖಾಸಗಿ ಕ್ಲೌಡ್ ಅದರ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಗೌಪ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಭದ್ರತೆಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಎಲಾಸ್ಟ್ರಾ ಖಾಸಗಿ ಖಾಸಗಿ ಕ್ಲೌಡ್ಗಳ ಕೆಲವು ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿವೆ.
 • ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಕ್ಲೌಡ್– ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಕ್ಲೌಡ್ ಸೇರಿ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಕ್ಲೌಡ್ವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಅದು ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಅವುಗಳ ನಡುವೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಕ್ಲೌಡ್ಗಳು ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳು

 • ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್-ಎ-ಎ-ಸರ್ವಿಸ್ (SaaS )-ಸಾಸ್ ಎನ್ನುವುದು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ವಿತರಣಾ ಮಾದರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸೇವೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ, ಕ್ಲೌಡ್ ಪ್ರೊವೈಡರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ವಿತರಿಸುತ್ತದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಈ SaaS ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿರುವ ಇತರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಈ ಸೇವಾ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ವಿತರಣೆಗಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
 • ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್-ಎ-ಎ-ಸರ್ವೀಸ್ (IaaS)-IaaS ಎನ್ನುವುದು ಕ್ಲೌಡ್ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದು ಸೇವೆಯಾಗಿದ್ದು, ಎಲ್ಲ ಡೇಟಾವನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವೇದಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದ ಒಳಗಿದೆ. ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್, ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್‌ಗಳಂತಹ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿಗಾಗಿ ಕ್ಲೌಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟಗಾರನು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾನೆ.

 • ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್-ಎ-ಎ-ಸರ್ವೀಸ್ (Paas)-ಪಾಸ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಧಾರಿತ ಸೇವೆಗಳು. ಇದು SaaS ಗೆ ಕೆಲವು ಸಾಮ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮೂರನೇ ಪಕ್ಷದ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ವಿತರಣೆಗೆ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಉಪಯೋಗಗಳು

ಇಮೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು, ಇತರ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶಾಪಿಂಗ್, ವೀಡಿಯೋ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳು, ಶಿಕ್ಷಣ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು, ಸಂಗೀತವನ್ನು ಕೇಳುವುದು, ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸೇವೆಗಳ ಮೂಲಕ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡುವುದು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಸಾಧ್ಯ.

 • ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕಪ್ ಅನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ-ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಇದರ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಡೇಟಾವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ವರ್ಗಾಯಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ನಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಮಾಡುವುದು.
 • ಆಡಿಯೋ-ವಿಡಿಯೋ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್-ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಬಳಸಿ ಸ್ಟ್ರೀಮರ್ ಸ್ಟ್ರೀಮ್‌ನ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.
 • ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ – ಕ್ಲೌಡ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.
 • ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ – ಕ್ಲೌಡ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಭಾಗಗಳು, ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಡೇಟಾವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದು. ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು AI ನಂತಹ ಮೇಘ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳ ಉದಾಹರಣೆಗಳು

ಇಂದು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಕ್ಲೌಡ್ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಂದ ಕ್ಲೌಡ್ ಸೇವೆಗಳ ಕೆಲವು ಉದಾಹರಣೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

 • ಗೂಗಲ್ ಡ್ರೈವ್, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ – ನಾವು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಡಾಕ್ಸ್, ಡ್ರೈವ್, ಶೀಟ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದೇವೆ. ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಸುವ ಯಾವುದೇ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ಈ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಇವುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಪಾದಕ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಇದು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕ್ಲೌಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಇಮೇಲ್, ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ – ಇಮೇಲ್‌ಗಳು, ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವವರು ಮತ್ತು ಈ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್ ಬಳಸಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಇಮೇಲ್ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ನಮಗೆ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಮೇಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬಹುದು. ಅದರ ನಂತರ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಲೌಡ್ದ ಜಾಗವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕು ಅಥವಾ ಕೆಲವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಬೇಕು. • ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆ – ವಾಟ್ಸಾಪ್, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಸ್ಕೈಪ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಂತಹ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಈ ಕ್ಲೌಡ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿವೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಾವು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವ, ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ, ಸಂದೇಶ ನೀಡುವ ಜನರಿಗೆ ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಕ್ಲೌಡ್ ಸರ್ವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ.
 • ಜೂಮ್-ಜೂಮ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಕೂಡ ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ಕ್ಲೌಡ್ ಆಧಾರಿತ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿದೆ. ಇವುಗಳು ವೆಬಿನಾರ್‌ಗಳು, ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳು, ಮತ್ತು ಈ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸೆಶನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಕ್ಲೌಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.

ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಬಳಕೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಪನಿಗಳು ಬಳಸುತ್ತವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಇತರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕ್ಲೌಡ್ ಎಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇದೆ. ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್‌ನ ಬಹಳಷ್ಟು ಉಪಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಉದಾಹರಣೆಗಳಿವೆ. ಇದನ್ನು ಎಲ್ಲರೂ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here