ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಎಣಿಸಲು 5 ಮಾರ್ಗಗಳು

0
ways to feel better yourself Nimma bagge uttama enisalu ​​margagaḷu

ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಎಣಿಸಲು 5 ಮಾರ್ಗಗಳು

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವು ನಂಬಿದಾಗ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ. ಇದು ಸರಳವಾಗಿ ಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು ಕಠಿಣ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಸಹಜವಾಗಿ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಾವು ಕೆಲವು ಉಪಯುಕ್ತ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಸಲಹೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರಿಂದ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

1. ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಧಿಸಿದ್ದನ್ನು ನೋಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವ ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ, ಅದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಅಂಕ ಪಡೆಯುವುದು, ಅಥವಾ ಸರ್ಫ್ ಮಾಡಲು ಕಲಿಯುವುದು, ಅಥವಾ ಇನ್ನಿತರ ಸಾಧನೆಗಳು. ನಿಮ್ಮ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ದೊಡ್ಡದಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಸಣ್ಣದಾಗಲಿ ಆಚರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹತ್ತಿರ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಿದಾಗ ಅದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಕಡಿಮೆಯಾದಾಗ, ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಅದ್ಭುತ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಲು ಅದನ್ನು ಬಳಸಿ. ನೆನಪಿಡಿ: ನಿಮ್ಮ ಸಾಧನೆಗಳು ನಿಮಗೆ ಅನನ್ಯವಾಗಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಾಧನೆಗಳನ್ನು ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.2. ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮದು ಯಾವುದು? ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ. ನೀವು ಉತ್ತಮವಾದುದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮೂಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯವರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುವ ಇತರ ಜನರನ್ನು ಕೇಳಿ ಮತ್ತು ಆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ.

3. ಕೆಲವು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ

ಕೆಲವು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ, ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಹಂತಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿ. ಅವರು ದೊಡ್ಡ ಗುರಿಗಳಾಗಬೇಕಿಲ್ಲ. ಸಣ್ಣ ಸಾಧನೆಗಳಿಗಾಗಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಗುರಿಯಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ, ನೀವು ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಅದು ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವದು ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ರಾತ್ರಿಯ ಪಾರ್ಟಿ ಯೋಜಿಸುವುದು ಮುಂತಾದವುಗಳಾಗಿರಬಹುದು.

4. ನೀವೇ ಮಾತನಾಡಿ

ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯವರಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಋಣಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗಳಿದ್ದರೆ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವ-ಮಾತಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತನಂತೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹುರಿದುಂಬಿಸಿ.

5. ಹವ್ಯಾಸ ಪಡೆಯಿರಿ

ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಏನನ್ನಾದರೂ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇದು ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ, ಕ್ರೀಡೆ, ಅಡುಗೆ ಅಥವಾ ಇನ್ನಾವುದೇ ಆಗಿರಬಹುದು! ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹ ಏನೆಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಂಡಾಗ, ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಸಾಧ್ಯತೆಗಳೆಂದರೆ, ನೀವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತರಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಪ್ರೇರೇಪಿತರಾಗುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here