ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ 11 ವಿಷಯಗಳು

0
this things to do if you are feeling lonely

ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ 11 ವಿಷಯಗಳು

ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದು ಇನ್ನೂ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೀರಾ? ಸತ್ಯವೆಂದರೆ, ನೀವು ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ, ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು – ಭೌತಿಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತ ಎಷ್ಟು ಜನರು ಇದ್ದರೂ ಸಹ. ಆದರೆ ನೀವು ಏಕಾಂಗಿ ಭಾವನೆಯಿಂದ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಾವು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದ್ದೇವೆ.

1. ಸಣ್ಣ ಮಾತಿನಿಂದ ಆರಂಭಿಸಿ

ಸಣ್ಣ ಮಾತುಕತೆಯು ಕೆಟ್ಟ ಸುತ್ತು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ನಿಜವಾಗಿ ಐಸ್ ಅನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಸೂಪರ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ಚೆಕ್ ಔಟ್ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಅವರ ದಿನ ಹೇಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕೇಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸಿ. ಹೌದು, ಮೊದಲಿಗೆ ಇದು ತುಂಬಾ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ಅನಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಸಣ್ಣ ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಗಳು ನಿಮಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಾಯಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

2. ಸಮಾನ ಮನಸ್ಸಿನ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯಿರಿ

ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ – ವಿಡಿಯೋ ಗೇಮ್‌ಗಳು, ಸಂಗೀತ, ಪುಸ್ತಕಗಳು? ಸಮಾನ ಮನಸ್ಕ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಕ್ಲಬ್‌ಗೆ ಸೇರುವುದು ಒಂದು ಅದ್ಭುತವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಶಾಲೆ, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮುದಾಯ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿ.

ಕ್ಲಬ್, ಗ್ರಂಥಾಲಯ ಇನ್ನೊಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಫಿಟ್ನೆಸ್, ಫೋಟೋಗ್ರಫಿ, ಟೆಕ್, ಅಥವಾ, ಯಾವುದಾದರೂ ಆಗಿರಲಿ, ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುವ ಜನರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ.

3. ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿ

ವ್ಯಾಯಾಮವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿಡಲು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ನೀವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದ್ದೀರಾ?

ಹೊಸ ಆಟ, ಹೊಸ ಜನರ ಗುಂಪು, ಇವುಗಳ ಜೊತೆ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಬೆರೆಯಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬವದು, ಆದರೆ ಅವರ ಜೊತೆ ಬೆರೆತು ಅವರು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿ, ಆಗ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಜೊತೆ ಸಂವಾದ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ, ಹೊಸ ಜನರ ಪರಿಚಯ, ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬದಲಾವಣೆಯ ಕಡೆಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ.ನೀವು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಅಥವಾ ಕ್ರೀಡಾ ಗುಂಪಿಗೆ ಸೇರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನೀವು ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವ Google ಹುಡುಕಾಟ ಅಥವಾ ಸಂಘಟಕರಿಗೆ ಇಮೇಲ್ ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂಶೋಧನೆ ಆರಂಭಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವ ಜನರಿದ್ದರೆ, ನಡಿಗೆಗೆ ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಒತ್ತಡವಿಲ್ಲದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

4. ಆನ್‌ಲೈನ್‌ಗೆ ಹೋಗು

ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವುದು ಒಂಟಿತನದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ನೀವು ಅಧಿಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

5. ಹಿಂದೆ ‘ಹೌದು’ ನೀಡಿ

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನೀವು ಒಂಟಿತನದ ಸುರುಳಿಯಲ್ಲಿರುವಾಗ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳದೆ ಹೊರಗುಳಿಯುವ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. “ಅದು ನನಗೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ” ಅಥವಾ “ನಾನು ಅದಕ್ಕೆ ಬರಲು ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂಬಂತಹ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ‘ಹೌದು’ ಅನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ನೀವು ಯೋಚಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನೀವು ಆನಂದಿಸುತ್ತೀರಿ.

6. ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಹಾರಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯವಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ನೀವು ಯೋಚಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

7. ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆಯೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ನಿಮಗೆ ವಿಚಿತ್ರವೆನಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮೀರುವಂತೆ ಹೇಳುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾವಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದಾಗ, ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮವಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಭಾವನೆಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು (ಉದಾ ‘ನಾನು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಮತ್ತು ನನಗೆ ಈ ರೀತಿ ಅನಿಸುತ್ತದೆ ಅಥವಾ’ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹೀಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ) ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರಂತೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ (ಉದಾ ‘ಕ್ಷಮಿಸಿ ನೀವು ಇದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಅದು ದಾರಿ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ ‘).

8. ಅದನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ

ಒಂಟಿತನದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಬರವಣಿಗೆ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತಲೆ ಎಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬ ಸ್ಪಷ್ಟ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನೋಟ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವುದು, ಸಾಹಿತ್ಯವನ್ನು ಬರೆಯುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವರ್ಡ್ ಡಾಕ್‌ಗೆ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು, ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಬರೆಯುವುದು ಒಂದು ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಡೇ ಒನ್ ನಂತಹ ಜರ್ನಲಿಂಗ್ ಆಪ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.

9. ಕೆಲವು ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳ ಜೊತೆ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡಿ

ನಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾಯಿಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಕ್ಕುಗಳು ಒತ್ತಡ, ಆತಂಕ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

10. ಸ್ವಲ್ಪ ಸ್ವಯಂ ಸೇವೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ

ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಾಗ, ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಕರೆತರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಸಮುದಾಯದೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಕೂಡ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ.

11. ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ

ನೀವು ಈ ಒಂದೆರಡು ಹಂತಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ. ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ನಿಮಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬಹುದು ಅದು ನಿಮಗೆ ಸಮಾಲೋಚನೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅಥವಾ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ತಪ್ಪಲ್ಲ.

ಮರೆಯಬೇಡಿ: ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮೇಲಿನ ಕೆಲವು ಹಂತಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here