ಈ ಸಲಹೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ

0
increase sex drive

ಈ ಸಲಹೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ

ಕಾಮಪ್ರಚೋದಕ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಒಬ್ಬರ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಏರುಪೇರಾಗುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಸಹಜ. ದೈನಂದಿನ ಒತ್ತಡದಿಂದ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಏರಿಳಿತದವರೆಗೆ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಕುಸಿಯುವಷ್ಟು ಕುಸಿಯುತ್ತವೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ವಯಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಯಸ್ಸಾದ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಾಧ್ಯ.

ನೀವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಅನ್ಯೋನ್ಯತೆಯ ಬಲವಾದ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಹಲವು ಸರಳ ಮತ್ತು ವಿಧಾನಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹತ್ತು ಹಲವು ವಿಧಾನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಮುಂದೆ ಓದಿ.

ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಟಿಪ್ಪಣಿ

ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಏರಿಳಿತವಾಗುವುದು ಸಹಜವಾಗಿದ್ದರೂ, ಕಡಿಮೆ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯ ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಠಾತ್ ಅಥವಾ ತೀವ್ರ ಬದಲಾವಣೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ದಯವಿಟ್ಟು ವೈದ್ಯಕೀಯ ವೃತ್ತಿಪರರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ.

ಆತಂಕವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿ

ನೀವು ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾದಾಗ ಮಾದಕವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ, ಮತ್ತು ಅದು ವೈದ್ಯಕೀಯವಾಗಿ ಭಾಷಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಆತಂಕವು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಆತಂಕದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿವೆ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಅವರೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವ ಜನರ ಮೇಲೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಆತಂಕವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು, ಆತಂಕ-ವಿರೋಧಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ಧ್ಯಾನದಂತಹ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳು ಸೇರಿವೆ.ನೀವು ಆತಂಕವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ದ್ವಿಮುಖದ ಖಡ್ಗದಂತೆ ಅನಿಸಬಹುದು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಆತಂಕವನ್ನು ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಪ್ರತಿಬಂಧಿಸ ಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿ

ಖಿನ್ನತೆಯು ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಜನರು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾದಾಗ, ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದಾಗ, ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ಬಯಕೆ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಆತಂಕದಂತೆ, ನೀವು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ಔಷಧಿಗಳು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಗುಣಪಡಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಖಿನ್ನತೆಯ ಔಷಧಿಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಕಡಿಮೆ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿರಾಶಾದಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯ ಕೊರತೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ನೀವು ಬಯಸಬಹುದು.

ನಿದ್ರೆಯ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿ

ಒಳ್ಳೆಯ ರಾತ್ರಿಯ ನಿದ್ರೆ ಒಳ್ಳೆಯ ದಿನದ ಕೀಲಿಯಾಗಿದೆ. ನಿದ್ರೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ. ನೀವು ಗಂಭೀರವಾದ ನಿದ್ರೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದಕ್ಕೆ ಸಂಭವನೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ. ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುವಂತಹ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅಥವಾ ನೀವು ನಿದ್ರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ರೇಸಿಂಗ್ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ನಿದ್ರೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ನೀವು ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.

ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ

ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಕೆಲವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರಗಳು ಅವುಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುವ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ, ಆದರೆ ಇತರವುಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.

ಹಲವಾರು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಡಾಪ್ಟೋಜೆನ್‌ಗಳಿವೆ (ಅಂದರೆ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆಯಾಸವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ವಸ್ತುಗಳು) 5 ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಪುರುಷತ್ವ ಮತ್ತು ಫಲವತ್ತತೆಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸುಧಾರಿಸಲು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ಜನಪ್ರಿಯವಾದವುಗಳಲ್ಲಿ Cureveda™ Herbal Male Mate, Man Matters Ashwagandha ಮತ್ತು Vedapure Natural Shilajit ಸೇರಿವೆ.

ವ್ಯಾಯಾಮ

ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಪಡೆಯುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಬಹುಮಾನಗಳ ಸುಧಾರಿತ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸುಧಾರಿತ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು.ವ್ಯಾಯಾಮವು ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಹಲವಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಧನಾತ್ಮಕ ದೇಹದ ಸ್ವ-ಚಿತ್ರಣ, ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸುವುದು, ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ನರಮಂಡಲದ ಚಟುವಟಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಒಬ್ಬರ ಅಂತಃಸ್ರಾವಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸುಧಾರಣೆ.

ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು ಯಾವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆಯೋ ಹಾಗೆಯೇ, ತಮ್ಮ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಅವರು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಯಾವ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ನಿಯಮಗಳಿಲ್ಲ.

“ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸುವದನ್ನು ಮಾಡಿ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನೀವು ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ವರ್ಧಿತ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ-ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.”

ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಬುಲೆಟ್ ಆಹಾರವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಕಾಮೋತ್ತೇಜಕ ಆಹಾರಗಳ ಕಲ್ಪನೆಯ ಹಿಂದೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸತ್ಯವಿದೆ. ಈ ಆಹಾರಗಳು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಲು ಮಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ “ನಿಮ್ಮ ಗುಂಡಿಗಳನ್ನು ತಳ್ಳುವುದು” ಗಿಂತ ಉತ್ತಮ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಆಹಾರಗಳು:

  • ಸತು-ಭರಿತ ಆಹಾರಗಳು, ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮತ್ತು ತ್ರಾಣವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಸಿಂಪಿ, ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಪೈನ್ ನಟ್ಸ್
  • ತಾಜಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳಂತಹ ತ್ರಾಣ ಮತ್ತು ಪರಿಚಲನೆ ವರ್ಧಕಗಳು
  • ಸಿಟ್ರಸ್, ಮೆಣಸು, ಚಹಾ ಮತ್ತು ಕೋಕೋಗಳಂತಹ ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅಧಿಕ ಫ್ಲೇವನಾಯ್ಡ್ ಆಹಾರಗಳು

ಕಾಮಾಸಕ್ತಿ-ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಕಾಮೋತ್ತೇಜಕ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಅನಾಫ್ರೋಡಿಸಿಯಾಕ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾಮಪ್ರಚೋದಕ ಆಹಾರಗಳು ಹೇಗೆ ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲವೋ ಅದೇ ರೀತಿ, ಅನಾಫ್ರಾಡಿಸಿಯಾಕ್ ಆಹಾರಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ.ಆದರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಕಾಮೋತ್ತೇಜಕ ಆಹಾರಗಳು ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದರಿಂದ, ಅನಾಫ್ರಾಡಿಸಿಯಾಕ್ ಆಹಾರಗಳು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಆ ಆಹಾರಗಳು ಸೇರಿವೆ:

  • ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬುಗಳು, ಹುರಿದ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವಂತೆ, ಅಪಧಮನಿಗಳು ಮುಚ್ಚಿಹೋಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಹರಿವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ
  • ಸೋಯಾ, ಇದು ಈಸ್ಟ್ರೊಜೆನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
  • ಪಾಲಿಅನ್ಸಾಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬುಗಳಾದ ಸಸ್ಯಜನ್ಯ ಎಣ್ಣೆಯು ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
  • ಅಧಿಕ ಸೋಡಿಯಂ, ಇದು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ
  • ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಆಹಾರಗಳಾದ ಬಿಳಿ ಹಿಟ್ಟು ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆಯು ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ

ಮುಂದೆ ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಪಾಲುದಾರರ ನಡುವಿನ ಲೈಂಗಿಕ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರವು ಕರಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಲೈಂಗಿಕತೆ ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸದಿರುವುದು ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿರಲು ಮನಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬರಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು, ದಂಪತಿಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುವುದು, ಒಟ್ಟಿಗೆ ರಜೆಯ ಮೇಲೆ ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ನಿಮಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗುವಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ನಿಕಟವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.

ದೇಹದ ತಟಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಜನರು ಕಡಿಮೆ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹಾಯಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಎದುರಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ದೇಹದ ತಟಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು. ಅದು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ ಅದನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸದೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದಾದ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವುದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಹಾಗೆಯೇ ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಆಲೋಚನೆ.ದೇಹ ತಟಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಹಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬಹುದು, ನೀವು ಧರಿಸುವ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಆರಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಆರಿಸುತ್ತೀರಿ. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಇದು ಅನೇಕ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು, ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು, ಲೈಂಗಿಕ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಮದ್ಯ ಮತ್ತು ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ

ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಔಷಧಗಳು ನಿಮ್ಮ ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್ ಮೇಲೆ negativeಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದರಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ. ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ವರ್ಧಿಸುವಂತೆ ಅನಿಸಿದರೂ, ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯ ಆರಂಭಿಕ ವರ್ಧನೆಯು ಕೇವಲ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿದೆ.

ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳ ಮೇಲೆ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ಚಾಲನೆಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ರಕ್ತದ ಹರಿವಿನಿಂದ ಅಂಗಾಂಗ ಕ್ರಿಯೆಯವರೆಗೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಕುಡಿತದಿಂದ ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಒಂದೇ ಗ್ಲಾಸ್ ವೈನ್ ಅಥವಾ ಕಾಕ್ಟೈಲ್‌ಗೆ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಮಾಡಿ. ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮವಲ್ಲ.

ಕೊಕೇನ್ ನಂತಹ ಮನರಂಜನಾ ಔಷಧಗಳು ಈ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಅರ್ಥವನ್ನು ನಿಮಗೆ ನೀಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಔಷಧಗಳು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ-ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಿಸಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಜನರಿಗೆ ಮನರಂಜನೆಯ ಮಾದಕದ್ರವ್ಯದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಬೇಕು, ಆದರೆ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

“ಸೆಕ್ಸ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಏರಿಳಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುಧಾರಣೆಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿಡಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ. ಈ ಶಿಫಾರಸುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಬಯಸಿದಂತೆ ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು.”

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here