ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ

0
how can i get dimples naturally

ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ

ಪರಿವಿಡಿ

ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಕೆನ್ನೆಯ ತಿರುಳಿರುವ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಮಡಿಕೆಗಳು ಅಥವಾ ಇಂಡೆಂಟೇಶನ್‌ಗಳು. ಅವು ಸಣ್ಣ ಸ್ನಾಯುವಿನ ವಿರೂಪತೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ, ಇದು ಕೆನ್ನೆಯ ಚರ್ಮವು ಚಲಿಸುವಾಗ ಬಿಗಿಯಾಗಿ ಸೆಳೆಯಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಬಾಹ್ಯ ಡಿವೊಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆರಾಧ್ಯ ಮುಖದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಇಲ್ಲದೆ ಜನಿಸಿದ ಜನರು ಸರಳ (ಮೇಕಪ್) ನಿಂದ ತೀವ್ರ (ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ) ವರೆಗಿನ ವಿವಿಧ ವಿಧಾನಗಳ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ನೋಟವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಅನುಕರಿಸಬಹುದು.

ಡಿಂಪಲ್ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಿ.

Ḍimpal‌gaḷannu naisargikavāgi paḍeyuvudu hēge

ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಆರಂಭಿಸಲು, ನೀವು ಕೇವಲ ನಿಂಬೆಹಣ್ಣು ಅಥವಾ ಏನಾದರೂ ಹುಳಿ ತಿಂದಂತೆ ಮುಖ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಪಕ್ಕರ್ ಅಥವಾ ರಭಸದಲ್ಲಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳು ಭಾಗಶಃ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬಿಗಿಯಬಾರದು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೀರುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಬೇಕು. • ಗಮನಿಸಿ – ಈ ವಿಧಾನವು ನಾಟಿ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಇದು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿಲ್ಲ, ಬದಲಾಗಿ ಅಸ್ಪಷ್ಟ, ದೃಡಿಕರಿಸಲಾಗದ, ಉಪಾಖ್ಯಾನ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಇದು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಭರವಸೆ ಇಲ್ಲ.
 • ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಒಳಮುಖವಾಗಿ ಒಳಮುಖವಾಗಿರಬೇಕು, ಒಳಭಾಗದ ಆಳವಾದ ಭಾಗವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿನ ಮತ್ತು ಕೆಳಗಿನ ಹಲ್ಲುಗಳ ನಡುವೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಸರಿಸುಮಾರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯ ಮುಂಭಾಗ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿದೆ.
 • ಸೂಕ್ತವಾದ ಮುಖಭಾವವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಹುಳಿಯಾಗಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ತಿನ್ನಲು ಅಥವಾ ಕುಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ – ಹುಳಿತನಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಅನುಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂಡೆಂಟೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಕೆನ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಇಂಡೆಂಟೇಶನ್ ಆಳವಾದ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿ. ಎರಡೂ ತೋರು ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಎರಡೂ ಕೆನ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯನ್ನು ಸರಿಸಲು ತಯಾರಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಈ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ದೃಡವಾಗಿ ಇರಿಸಿ.

 • ನಿಮಗೆ ಸುಲಭವಾದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನಿಂದ ಅಥವಾ ಪೆನ್ಸಿಲ್‌ನ ದುಂಡಾದ ತುದಿಯಿಂದಲೂ ಈ ತಾಣಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಕಿರುನಗೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ.

ಕ್ರಮೇಣ ನಿಮ್ಮ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿಶಾಲವಾದ ನಗುವಿನಲ್ಲಿ ಸಡಿಲಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಅದೇ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸರಿಪಡಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ನಗು ವಿಶಾಲವಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಬಾಯಿ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಯಾರಾದರೂ ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಮೈಲ್ ಹೊಂದಿರುವಾಗ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಈಗ ನಿಮ್ಮ ನಗುವಿನ ಮೂಲೆಗಳ ಬಳಿ ಇಡಬೇಕು, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. • ಕನ್ನಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನೋಟವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳ ತುದಿಯ ಸ್ಥಳವು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಆಫ್ ಆಗಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳ ತುದಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸ್ಲೈಡ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.
 • ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳ ತುದಿಗಳಿಂದ ಅಥವಾ ಪೆನ್ಸಿಲ್‌ನ ದುಂಡಾದ ತುದಿಯಿಂದ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ಡಿಂಪಲ್ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ದೃಡವಾಗಿ ಒತ್ತಿರಿ. ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ, ತಕ್ಷಣವೇ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ. ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ, ಚಿತ್ರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿ ಸಡಿಲಿಸಿದ ತಕ್ಷಣ ಈ ಗುಳ್ಳೆಗಳು ಮಾಯವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.

30 ನಿಮಿಷ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಒತ್ತುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.

ಕೆನ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು, ನೀವು ಕನಿಷ್ಟ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಈ ಇಂಡೆಂಟೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ದೃಡವಾಗಿ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

 • ಎಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ “ಡಿಂಪಲ್” ಅಂಕಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರೋ ಅಷ್ಟು ಕಾಲ ಉಳಿಯುವಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅದೃಷ್ಟವಿರುತ್ತದೆ.
 • ಹಿಂದೆ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಈ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ನಿರಂತರ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗುಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಸಾಧನಗಳು ಇದ್ದವು. ಈ ಸಾಧನಗಳು ಎಂದಿಗೂ ವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೆಲವರು ಅವರಿಂದ ಸಾಬೀತು ಮಾಡಿದರು. ಈ ಡಿಂಪಲ್ ವ್ಯಾಯಾಮವು ಅಂತಹ ಯಂತ್ರದ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅನುಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಕೆನ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸುವುದು

ಹಲವಾರು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಡಿಂಪಲ್ “ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು” ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ. ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಕಳೆದರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ರಚಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಮುಂದುವರಿಯಲು ಬಯಸಬಹುದು. ಈ ತಂತ್ರವು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನೀವು ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಪಡೆಯದಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದೇ ಇರಬಹುದು.

ಮೇಕಪ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವುದು

ಅಗಲವಾಗಿ ನಗು!

ಕನ್ನಡಿಯನ್ನು ನೋಡಿ ಮತ್ತು ಅಗಲವಾದ ಆದರೆ ಸಹಜವಾದ ನಗುವನ್ನು ನಗಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ನಕಲಿ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಎಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅಳೆಯಿರಿ. • ನೀವು ನಗುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯ ಹೊರಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕ್ರೀಸ್‌ಗಳು ರೂಪುಗೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ “ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು” ಈ ಕ್ರೀಸ್‌ಗಳ ಹೊರಗೆ ಬೀಳಬೇಕು, ಇದು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳ ಮೇಲಿನ ಬಿಂದುಗಳ ಮೇಲಿರುವ ಪ್ರದೇಶದ ಸುತ್ತಲೂ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.
 • ವಿಶಾಲವಾಗಿ ನಗುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಆದರೆ ಅಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಅಲ್ಲ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಮೈಲ್ಸ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೈಜ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ವಿಶಾಲವಾದ ಗ್ರಿನ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಮೀಸಲಾತಿಗಿಂತಲೂ ಉತ್ತಮವಾದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ನಾಚಿಕೆಪಡಬೇಡ!
 • ಗಮನಿಸಿ – ಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಈ ವಿಧಾನವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಧರಿಸಿದರೆ ಅದು ಅಸಹಜವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳ ಮೇಲ್ಭಾಗವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ.

ಗುಳ್ಳೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಗೆರೆಗಳು ಅಥವಾ ಸ್ವಲ್ಪ ಅರ್ಧಚಂದ್ರಾಕಾರದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಗಾಡವಾದ ಕಂದು ಬಣ್ಣದ ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಐಲೈನರ್ ಅಥವಾ ಹುಬ್ಬು ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಬಳಸಿ, ನೀವು ಬಯಸಿದ ಡಿಂಪಲ್ ಲೈನ್ ಇರಬೇಕೆಂದಿರುವ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಚುಕ್ಕೆ ಮಾಡಿ.

 • ಗಾಡವಾದ ಕಂದು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಬಣ್ಣದ ಐಲೈನರ್ ಅನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯ ಮೇಲೆ ಸಣ್ಣ ಅರ್ಧಚಂದ್ರಾಕಾರದ ಆಕಾರವನ್ನು ಎಳೆಯಿರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳ ಮೇಲ್ಭಾಗವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯನ್ನು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಗುರುತಿಸಿದ ಬಿಂದುವಿನಿಂದ ಆರಂಭವಾಗುವ ಸಣ್ಣ, ಸ್ವಲ್ಪ ಬಾಗಿದ ರೇಖೆಯನ್ನು ಎಳೆಯಿರಿ. ಡಾಟ್ ರಚಿಸಲು ನೀವು ಬಳಸಿದ ಅದೇ ಐಲೈನರ್ ಅಥವಾ ಹುಬ್ಬು ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಬಳಸಿ.

 • ರೇಖೆಯು ಚುಕ್ಕೆಯ ಕೆಳಗೆ 1 ಇಂಚು (2.5 ಸೆಂಮೀ) ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿಸ್ತರಿಸಬಾರದು. ಇದು ಕೇವಲ ಬಾಗಿದಂತಿರಬೇಕು – ಬೆರಳಿನ ಉಗುರಿನ ಕರ್ವ್‌ಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ನೇರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮರು-ಸೆಳೆಯಿರಿ.

ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಿಮ್ಮ ಮೇಕ್ಅಪ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಸರಿಹೊಂದಿಸಬೇಕು ಇದರಿಂದ ಅಂತಿಮ ಉತ್ಪನ್ನವು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಮಸುಕಾದ ಕೋಲನ್ನು ಬಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಗೆರೆ ಬೆರೆಸಿ, ಗೆರೆಯನ್ನು ಅಕ್ಕಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ.

 • ಒಂದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸೂಕ್ತವಾದ ಕತ್ತಲೆಯ ರೇಖೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸದಿರಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ರೇಖೆಯನ್ನು ಎಳೆಯಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ನಗು.

ಕನ್ನಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಗುಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಸಿಸಿ – ಅವು ಸರಿ ಇದೆಯೇ? ಅವು ತುಂಬಾ ಗಾಡವಾಗಿದೆಯೇ ? ಸಾಕಷ್ಟು ಗಾಡವಾಗಿಲ್ಲವೇ? ಕೆಲವು ವಿಧದ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಗುಳ್ಳೆಗಳು ಅಸಹಜವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿವೆಯೇ? ನಿಮ್ಮ ಮೇಕ್ಅಪ್ ಬಗ್ಗೆ ಏನಾದರೂ ಸರಿಯಾಗಿ ತೋರದಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ.

ಡಿಂಪಲ್ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್ಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವುದು

ವೃತ್ತಿಪರ ಪಿಯರ್ಸರ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ.

ಎಲ್ಲಾ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಗಳಂತೆ, ಕೆನ್ನೆಯನ್ನು ಚುಚ್ಚುವುದು ಸರಿಯಾದ ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸದೆ ಮಾಡಿದರೆ ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆನ್ನೆಯ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಡಿ. ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ, ಅರ್ಹ ವೃತ್ತಿಪರ ಪಿಯರ್ಸರ್‌ ಹತ್ತಿರ ಮಾತ್ರ ಹೋಗಿ – ನಿಮ್ಮ ಸೋಂಕು ಅಥವಾ ತೊಡಕುಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು. • ಹೆಚ್ಚಿನ ವೃತ್ತಿಪರ ಪಿಯರ್ಸರ್‌ 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಯಾರ ಮೇಲೂ ಡಿಂಪಲ್ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಖರವಾದ ವಯಸ್ಸಿನ ಕಡಿತವು ನಿಮ್ಮ ರಾಜ್ಯ ಅಥವಾ ದೇಶದ ಕಾನೂನುಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
 • ಗಮನಿಸಿ – ಡಿಂಪಲ್ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಗಳು ಸ್ನಾಯುಗಳ ಮೂಲಕ ಕತ್ತರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಇತರ ತೊಡಕುಗಳಿಗಿಂತ ನರಗಳ ಹಾನಿಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಮೌಖಿಕ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲು ಮತ್ತು ಒಸಡುಗಳಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಚುಚ್ಚುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಚುಚ್ಚುವವನು ಅರ್ಹ, ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವ ಮೊದಲು ಅವನು ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತಾನೆ. ಚರ್ಮದ ಹೊರಭಾಗವನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಸೋಪ್, ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಒರೆಸುವ ಬಟ್ಟೆಗಳು ಅಥವಾ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಹಾನಿಕಾರಕ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕ ವಿಧಾನದಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು.

 • ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯ ಒಳಭಾಗದಿಂದ ಹಾನಿಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಅಪಾಯವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಒಡೆಯುವ ಮೌತ್‌ವಾಶ್‌ನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ ಎಂದು ಬಾಡಿ ಪಿಯರ್ಸರ್ ಹೇಳಬವುದು.

ಉಪಕರಣಗಳು ಸಹ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ದೇಹದ ಚುಚ್ಚುವವರು ಒಂದು ಚುಚ್ಚುವ ಗನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಬಿಸಾಡಬಹುದಾದ ಒಂದು-ಬಳಕೆಯ ಸೂಜಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕ ಆಟೋಕ್ಲೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅಥವಾ ಒಂದು ಬಾರಿ ಮಾತ್ರ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಸೂಜಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ (ಗನ್ ಇಲ್ಲ). ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯನ್ನು ಚುಚ್ಚಲು ಬಳಸುವ ಸೂಜಿ ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ನೆರಳು ಮೀರಿ ಬರಡಾಗಿರಬೇಕು. ಎಂದಿಗೂ, ಕೊಳಕಾದ ಸೂಜಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಸ್ವೀಕರಿಸಬೇಡಿ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ:

 • ಅದನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕಗೊಳಿಸಲು ಸೂಜಿಯನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೊದಲು ಬಿಸಿ ಮಾಡಬಹುದು.
 • ದೇಹದ ಚುಚ್ಚುವವರ ಕೈಗಳನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಸೋಪಿನಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆಯಬೇಕು. ಚುಚ್ಚುವವನು ಬಿಸಾಡಬಹುದಾದ ಕೈಗವಸುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಧರಿಸದಿರಬಹುದು ಗಮನಿಸಿ.
 • ಆಭರಣವನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ದ್ರಾವಣದಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು.

ಚುಚ್ಚಿ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಬಾಡಿ ಪಿಯರ್ಸರ್ ಸೂಜಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ತ್ವಚೆಯ ತ್ವಚೆಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಬೀಳುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪಂಕ್ಚರ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮವನ್ನು ಚುಚ್ಚಿದ ತಕ್ಷಣ, ದೇಹದ ಚುಚ್ಚುವವನು ಆಭರಣಗಳನ್ನು ರಂಧ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಚುಚ್ಚಿದ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ದ್ರಾವಣದಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬೇಕು.

ಚುಚ್ಚಿದ ನಂತರ ಸರಿಯಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿ.

ಹೊಸ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ಅಥವಾ ತೊಡಕುಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ಅಗತ್ಯ. ಸೂಚನೆಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪಿಯರ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಿ – ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯು ಗುಣವಾಗುವವರೆಗೆ ನೀವು ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಲವಣಯುಕ್ತ ದ್ರಾವಣದಿಂದ ಚುಚ್ಚಿದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

 • ಬಾಡಿ ಪಿಯರ್ಸರ್ ನಿಮಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು 1 ಟೀಸ್ಪೂನ್ (5 ಮಿಲಿ) ಉಪ್ಪನ್ನು 8 ಔನ್ಸ್ (250 ಮಿಲೀ) ಶುದ್ಧ ಡಿಸ್ಟಿಲ್ಡ್ ವಾಟರ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮಾಡಬಹುದು.
 • ಬರಡಾದ ಹತ್ತಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಲವಣಯುಕ್ತ ದ್ರಾವಣವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಆಭರಣ ರಾಡ್‌ನ ಪಕ್ಕದ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಆಭರಣದ ತಲೆಯ ಕೆಳಗೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ.
 • ಗುಣವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಆಭರಣಗಳ ಜೊತೆ ಆಟವಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಭರಣದೊಂದಿಗೆ ಚಡಪಡಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೈಯಿಂದ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಗಾಯಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯು ಅದರ ಮೂಲ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡು ಗಾಯವನ್ನು ಕೆರಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಒಂದರಿಂದ ಮೂರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಚುಚ್ಚುವುದನ್ನು ಬಿಡಿ.

ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯು ಗುಣವಾಗಲು ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯು ಆಭರಣವನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ತೆಗೆಯುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಬೇಕು. ಅಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಆಭರಣಗಳನ್ನು ತೆಗೆಯುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯ ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಗಳು ಮುಚ್ಚಿಹೋಗಬಹುದು. ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಕಾಯುವುದು (ಮತ್ತು ಮೂರು ತಿಂಗಳು ವರೆಗೆ) ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಗಳು ಭಾಗಶಃ ಗುಣವಾಗಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕು. • ನೀವು ಚುಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದ ತಕ್ಷಣ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಸ್ವತಃ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮವು ಗುಣವಾಗುವವರೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಸಣ್ಣ ರಂಧ್ರಗಳಿರುತ್ತವೆ. ಚರ್ಮವು ವಾಸಿಯಾದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಡಿಂಪಲ್ ತರಹದ ಇಂಡೆಂಟೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಿಡಬೇಕು.
 • ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಧರಿಸಿರುವ ಆಭರಣಗಳ ಜಾಡನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಕೆಲವು ಜನರು ಆಭರಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರೀತಿಯ ಲೋಹಕ್ಕೆ ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಗ್ಗದ ಪ್ರಭೇದಗಳು.
 • ಗಮನಿಸಿ – ಚುಚ್ಚುವುದು ಅರೆ ಶಾಶ್ವತ! ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ “ಡಿಂಪಲ್ಸ್” ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಕೆನ್ನೆಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ.

ಸಮುದಾಯ ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ

“ಡಿಂಪಲ್ಸ್” ಹೇಗೆ ರೂಪುಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ?

 • ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಮುಖದ ಸಂಕುಚಿತ ಸ್ನಾಯುಗಳ (ಅಥವಾ ಸ್ನಾಯುಗಳಲ್ಲಿನ ವಿರೂಪಗಳು) ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ. ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳ ಆನುವಂಶಿಕ ಸ್ವರೂಪದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯು ತೆರೆದಿರುತ್ತದೆ, ಕೆಲವು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಆನುವಂಶಿಕ ಆಧಾರವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇತರರು ಇದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಬರಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೋಗಬಹುದು.

ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದೇ?

 • ಹೌದು, ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಾಧ್ಯ,  ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಬರಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೋಗಬಹುದು, ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಾದವರು ಮುಖದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೂ ಯಾವುದೇ ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಇಲ್ಲ!

ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಅಪರೂಪವೇ?

 • ಸುಮಾರು 20% ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಲ್ಲ ಆದರೆ ಕೆಲವು ಡಿಂಪಲ್-ಕಡಿಮೆ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಅಸೂಯೆಪಡುವಷ್ಟು ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ!

ನನ್ನ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಾನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯಬಹುದು?

 • ನೀವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಪರಿಹಾರವಾದ ಮೇಕ್ಅಪ್ ಬಳಸಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದರ ಕುರಿತು ಈ ಲೇಖನವು ಕೆಲವು ಉಪಯುಕ್ತ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಡಿಂಪಲ್ಪ್ಲ್ಯಾಸ್ಟಿ ಎಂಬ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಮಗೆ ಡಿಂಪಲ್ ನೀಡಬಹುದಾದರೂ, ಅದು ಅಪಾಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ (ಇದು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ವಿರೂಪಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು) ಮತ್ತು ಇದು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಅರೆ-ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ ( ಅಲ್ಪಾವಧಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನ ಮತ್ತು ನೋವು). ಮೇಕ್ಅಪ್ ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಆದರೆ ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮ, ನೀವು ನಿಮ್ಮದೇ ಸುಂದರ ಡಿಂಪಲ್-ಲೆಸ್ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮುಖ ಒಳ್ಳೇದು ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನನ್ನ ಬಳಿ ಯಾವುದೇ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಜನರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ನನಗೆ ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ. ನಾನು ಏನು ಮಾಡಲಿ?

ನೀವೇ ಆಗಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡಿ. ಡಿಂಪಲ್ಸ್ ಇಲ್ಲದಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ.ನನ್ನ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನಾನು ಬಳಸಬಹುದೇ?

 • ನೀವು ಪೆನ್ ಅಥವಾ ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಬಳಸಬಹುದು. ನೀವು ನೋಯಿಸುವ ಮತ್ತು ಕೆಂಪಾಗುವ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಾನು ಡಿಂಪಲ್ಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಹೇಗೆ?

 • ನೀವು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಗುಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಯಾವುದೇ ಮಾರ್ಗವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು! ಅನೇಕ ಜನರು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

ಡಿಂಪಲ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿಸುತ್ತವೆಯೇ?

 • ಕೆಲವರು ಅವರನ್ನು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕ ಅಂಶಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ.

ಡಿಂಪಲ್ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆಯೇ ಅಥವಾ ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಉಳಿಯುತ್ತದೆಯೇ?

 • ಇದು ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕು.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here