ಉದ್ದವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು.

0
how to become taller

ಉದ್ದವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು.

ಪರಿವಿಡಿ

ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನೀವು ಉದ್ದವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯವಾಗಬಹುದು, ಎತ್ತರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ವಂಶ ಪರಂಪರೆಯಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದ ಮೇಲೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 14 ರಿಂದ 20 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರ ನಡುವೆ ಎತ್ತರವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುದು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ . ನೀವು ಇನ್ನೂ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಉತ್ತಮ ಪೋಷಣೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿ ನಿಮಗೆ ಎತ್ತರವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಎಳೆದು ಹಿಗ್ಗಿಸು ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರವನ್ನು 0.5 ರಿಂದ 2 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು (1.3 ರಿಂದ 5.1 ಸೆಂ.ಮೀ) ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಡಯಟ್ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು

ದೇಹದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಪೌಷ್ಟಿಕ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತಲುಪಲು ಉತ್ತಮ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶ ಅತ್ಯಗತ್ಯ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಬೆಳೆಯುವ ಅತ್ಯಧಿಕವಾಗಿದೆ. ತಾಜಾ ತರಕಾರಿಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ನೇರ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ನಿಮ್ಮ ಊಟವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ತಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು, ನಿಮ್ಮ ತಟ್ಟೆಯ 1/4 ಭಾಗವನ್ನು ನೇರ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ಲೇಟ್‌ನ 1/4 ಅನ್ನು ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳಿಂದ ಮಾಡಿದ ಆಹಾರ ತುಂಬಿಸಿ. ಹಣ್ಣುಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಡೈರಿಗಳ ಮೇಲೆ ತಿಂಡಿ.

 • ನೇರ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಚಿಕನ್, ಮಟನ್ , ಮೀನು, ಬೀನ್ಸ್, ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಡೈರಿ ಸೇರಿವೆ.
 • ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯಂತಹ ಧಾನ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಪಿಷ್ಟ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ಪ್ರೋಟೀನ್ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಸ್ನಾಯುಗಳಂತೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೇಹದ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ರತಿ ಊಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸೇವಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ತಿಂಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ. • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಮೊಸರು, ಸ್ಟ್ರಿಂಗ್ ಚೀಸ್ ತಿಂಡಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಊಟಕ್ಕೆ ಮೀನು, ಚಿಕನ್ ಅನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು.

ನಿಮಗೆ ಅಲರ್ಜಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲು ಅಗ್ಗದ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾದ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿ ದಿನ 1 ಊಟಕ್ಕೆ ಮೊಟ್ಟೆ ಸೇವಿಸಿ ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

 • ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಮೊಟ್ಟೆ ತಿನ್ನುವುದು ಸುರಕ್ಷಿತವೇ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕೇಳಿ.

ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಪ್ರತಿದಿನ ಹಾಲಿನ ಸೇವೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

ಡೈರಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಪೋಷಿಸಲು ಪ್ರೋಟೀನ್, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್‌ಗಳಿವೆ. ಹಾಲು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಮೊಸರು ಮತ್ತು ಚೀಸ್ ಕೂಡ ಡೈರಿಯ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನದ 1 ಸೇವೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, 8 ದ್ರವ ಔನ್ಸ್ (240 ಎಂಎಲ್) ಹಾಲು ಕುಡಿಯಿರಿ, 6 ದ್ರವ ಔನ್ಸ್ (180 ಎಂಎಲ್) ಮೊಸರು ತಿನ್ನಿರಿ, ಅಥವಾ ಒಂದು ಚೂರು ಅಥವಾ 1 ಔನ್ಸ್ (28 ಗ್ರಾಂ) ಚೀಸ್ ತಿನ್ನಿರಿ.

ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಸರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮ್ಮ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಮೂಲಕ Supplements ನಿಮಗೆ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಮತ್ತು ಡಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮುಖ್ಯ ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಬಲವಾದ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ. Supplements ನಿಮಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ದೈನಂದಿನ ಮಲ್ಟಿವಿಟಮಿನ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಪೂರಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
 • ನಿಮ್ಮ ವಂಶಪರಂಪರೆ ಪ್ರಕಾರ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ.

ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎತ್ತರವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಉತ್ತಮ ಭಂಗಿಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಬೆಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ನೀವು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ಎತ್ತರವಾಗಿ ನಿಂತು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಇರಿಸಿ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಭುಜಗಳನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗಲ್ಲವನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ. ನೀವು ಕುಳಿತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ನೇರಗೊಳಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಭುಜಗಳನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ ಮತ್ತು ನೇರವಾಗಿ ಮುಖ ಮಾಡಿ. • ನಿಮ್ಮ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಕನ್ನಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. ಉತ್ತಮ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಕರಗತ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಲ್ಲುವುದು, ನಡೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೂಳೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ನಾಯುಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರತಿದಿನ 30 ನಿಮಿಷ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ.

ಪ್ರತಿದಿನ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ನಿಮಗೆ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ವ್ಯಾಯಾಮವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೂಳೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಎತ್ತರದ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಆರಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದಿನದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು ಸುಲಭ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಆಡಿ, ನೃತ್ಯ ತರಗತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ದೀರ್ಘ ನಡಿಗೆಗೆ ಹೋಗಿ, ನಿಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಓಡಿ, ಅಥವಾ ಸ್ಕೇಟಿಂಗ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ.

ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ ಒಳ್ಳೆಯ ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಸರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಸರಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ನಿದ್ರೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಇಲ್ಲಿದೆ:

 • 2 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುವವರಿಗೆ 13-22 ಗಂಟೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ (ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ 18 ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ).
 • 3-5 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ 11-13 ಗಂಟೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • 6-7 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ 9-10 ಗಂಟೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • 8-14 ವಯಸ್ಸಿನ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ 8-9 ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • 15-17 ವಯಸ್ಸಿನ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ 7.5-8 ಗಂಟೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ 7-9 ಗಂಟೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ನಿಮಗೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಅನಿಸಿದ ತಕ್ಷಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ.

ನೀವು ತುಂಬಾ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವತ್ತ ತನ್ನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರರ್ಥ ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಕುಂಠಿತವಾಗಬಹುದು. ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಮತ್ತೆ ಬೆಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಸರಿಯಾದ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯಲು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

 • ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಕಾರಣ ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಿಧಾನವಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದರೆ ನೀವು ಇನ್ನೂ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎತ್ತರವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ನೀವು ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಕಾಳಜಿ ಇದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿರುವುದು ನೀವು ಯಾರೆಂಬುದರ ಭಾಗವಾಗಿರಬಹುದು, ಮತ್ತು ಅದು ಒಳ್ಳೆಯದು! ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ನಿಮಗಿಂತ ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದರೆ ನೀವು ಚಿಂತಿತರಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಕಡಿಮೆ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, ಇದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹೈಪೋಥೈರಾಯ್ಡಿಸಮ್, ಕಡಿಮೆ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು, ಟರ್ನರ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಮತ್ತು ಗಂಭೀರವಾದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಸಲಹೆ: ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ನಿಮಗೆ ಮಾನವ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಅನ್ನು ಪೂರೈಸಬಹುದು. ಇದು ನಿಮಗೆ ಕುಂಠಿತವನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ವಂಶ ಪರಂಪರೆಯು ಅನುಮತಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ಪೂರ್ಣ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪಲು ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು

ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಎರಡೂ ಕೈಗಳನ್ನು ಮಲಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಹಿಗ್ಗಿಸಿ.

Stretching to Reach Your Full Height

ವ್ಯಾಯಾಮ ಚಾಪೆ ಅಥವಾ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿ. ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಸೆಳೆತವನ್ನು 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ, ನಂತರ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿರಿ.

 • ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಉದ್ದವಾಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಅದು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಅಸ್ಥಿಪಂಜರವನ್ನು ಬೆಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡದಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಕುಗ್ಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರವನ್ನು 1 ರಿಂದ 3 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು (2.5 ರಿಂದ 7.6 ಸೆಂ.ಮೀ.) ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರತಿದಿನ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿರುವಾಗ ದೇಹದ ಮೇಲ್ಭಾಗದ ತಿರುವುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ.

stretch out with both arms over your head

ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಯಾಮ ಚಾಪೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಎದೆಗೆ ಲಂಬವಾಗಿ ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಒತ್ತಿ, ನಂತರ ನಿಧಾನವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳನ್ನು ಎಡಕ್ಕೆ 45 ಡಿಗ್ರಿಗಳಷ್ಟು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿನ ದೇಹವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ. 2-3 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ, ನಂತರ ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಗೆ ತಿರುಗಿಸಿ. ಪ್ರತಿ ಬದಿಯಲ್ಲಿ 5 ಬಾರಿ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ತಿರುಗುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.

 • ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಉದ್ದವಾಗಿಸಲು ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಮಾಡಿ.

ಮಲಗಿ, ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೊಂಟವನ್ನು ನೆಲದಿಂದ ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ.

lying down on your back

ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮ ಚಾಪೆ ಅಥವಾ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಒತ್ತಿ. ಮುಂದೆ, ನಿಮ್ಮ ಮೊಣಕಾಲುಗಳನ್ನು ಬಗ್ಗಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳ ಅಡಿಭಾಗವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತಳ್ಳಿರಿ. ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಸೊಂಟವನ್ನು ನೆಲದಿಂದ ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಮೇಲಿನ ಬೆನ್ನನ್ನು ನೆಲಕ್ಕೆ ಒತ್ತಿರಿ. 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ, ನಂತರ ನೆಲಕ್ಕೆ ಬಿಡಿ. • ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎತ್ತರವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.
 • ಈ ಹಿಗ್ಗಿಸುವಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಕುಗ್ಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಉದ್ದವಾಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ.

Stretching to Reach Your Full Height

ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ತಿರುಗಿಸಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ಕಮಾನು ಮಾಡಲು ನಿಧಾನವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ. 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ನೆಲಕ್ಕೆ ತರಲು ಉಸಿರಾಡಿ.

 • ಸ್ಥಿರವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಈ ಸ್ಟ್ರೆಚ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.
 • ಇತರ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳಂತೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಉದ್ದವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪಬಹುದು.

ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ

ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ನೀವು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತೀರಾ?

ಇಲ್ಲ, ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ನೀವು ಎತ್ತರವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಇವೆರಡೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೂಳೆಗಳಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಯಾವುದನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಚುರುಕಾದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಕಾರ್ಬೊನೇಟೆಡ್ ಪಾನೀಯಗಳ ಮೇಲೆ ಹಾಲನ್ನು ಆರಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಯಾವ ಕ್ರೀಡೆಗಳು ಎತ್ತರವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು?

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎತ್ತರವಾಗಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಕ್ರೀಡೆ ಇಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ನಿಯಮಿತವಾದ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.ಹಿಗ್ಗಿಸುವಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ?

ಇಲ್ಲ, ಹಿಗ್ಗಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮನ್ನು “ಎತ್ತರ” ಮಾಡುವ ಮುಖ್ಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರ ಎತ್ತರ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವ್ಯಾಯಾಮದ ಮೊದಲು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಕ್ರೀಡಾ ಗಾಯಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಸಲಹೆಗಳು

 • ನೀವು ಎಷ್ಟು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಿಮ್ಮ ಪೋಷಕರು ಎಷ್ಟು ಎತ್ತರವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವಂಶ ಪರಂಪರೆಯಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರ ಹತ್ತಿರ ಇರುವ ಎತ್ತರದ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುತ್ತದೆ.
 • ಪ್ರೌಡಾವಸ್ಥೆಯ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಎತ್ತರ ಬೆಳೆಯುವುದು ನಿಲಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 14-18 ವಯಸ್ಸಿನ ನಡುವೆ ಇರುತ್ತದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಬೆಳೆಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಬೆಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ.

ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು

 • ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎತ್ತರವಾಗಿಸಲು ಇನೊಬ್ಬರ ಮೂಲಕ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲು ದಿನ ಎಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಡಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆ, ತೋಳುಗಳು ಮತ್ತು ಭುಜಗಳಲ್ಲಿ ನೋವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆ ಎಂದು ನೀವು ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here