ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಹೇಗೆ How to Buy Bitcoins

0
How to Buy Bitcoins

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಹೇಗೆ / How to Buy Bitcoins (Bitcoin kharidisuvudu hege)

ಪರಿವಿಡಿ

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪರ್ಯಾಯ ಕರೆನ್ಸಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಡಿಜಿಟಲ್ ಹಣದ ರೂಪವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಹೂಡಿಕೆಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಸರಕು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ವ್ಯಾವಹಾರ ಮಾಡುವ ಸಾಧನವಾಗಿ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಇನ್ನೂ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆಯಾಗಿ ಅವುಗಳ ಉಪಯುಕ್ತತೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಮತ್ತು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಖರೀದಿಸಲು ಮುಂದುವರಿಯುವ ಮೊದಲು, ಅದು ಏನು, ಮತ್ತು ಅದರ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವರ್ಚುವಲ್ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿದ್ದು, ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ (ಬ್ಯಾಂಕ್, ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಕಂಪನಿ ಅಥವಾ ಇತರ ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಯಂತಹ) ಬಳಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ಹಣವನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್‌ನಂತಹ ಕೇಂದ್ರ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಹಿವಾಟುಗಳು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಬಹುತೇಕ ಅನಾಮಧೇಯರು ಮತ್ತು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. • ವ್ಯಾಪಾರಿ ಖಾತೆಯನ್ನು ರಚಿಸದೆ, ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಥವಾ ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸದೆ, ಜಗತ್ತಿನ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ತಕ್ಷಣವೇ ಹಣವನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಲು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
 • ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಹೆಸರುಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಗುರುತಿನ ಕಳ್ಳತನದ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಪಾಯವಿದೆ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾವಹಾರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾವಹಾರ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಇದು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ. ವ್ಯಾವಹಾರ ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿದ್ದರೂ, ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಎರಡು ಜನರ ನಡುವೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಹಿವಾಟು ನಡೆದಾಗ, ವಹಿವಾಟಿನ ಎಲ್ಲಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ವಹಿವಾಟಿನ ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಿಂದ ವಹಿವಾಟು ಡಿಜಿಟಲ್ ಆಗಿ ಲಾಗ್ ಆಗುತ್ತದೆ (ಅಂದ ಹಾಗೆ ಸಮಯದ, ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ ಮಾಲೀಕರು).

 • ಈ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ “ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಪ್ರತಿ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಯಾರು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.
 • ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರರು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿದ್ದು ಅದು ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್ ಅನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ನವೀಕೃತವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ದೃಡಿಕರಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವ ಬದಲು, ಅವರಿಗೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
 • ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರಿಕೆಯು ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಾಕಷ್ಟು ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆಯೆ?, ಒಪ್ಪಿದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆಯೆ? ಮತ್ತು ವಹಿವಾಟಿನ ಪ್ರತಿ ಸದಸ್ಯರ ಸಮತೋಲನವು ಸರಿಯಾಗಿದೆಯೆ? ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಕಾನೂನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ.

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಫೆಡರಲ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ವರ್ಚುವಲ್ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಿಗಾಗಿ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು. ನವೀಕರಿಸಿದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಿನಿಮಯವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಉಳಿದ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಿಡುತ್ತವೆ. • ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ನೆಟ್ ವರ್ಕ್ ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅನಾಮಧೇಯವಾಗಿ ಹಣ ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಡ್ರಗ್ ಡೀಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಜೂಜಾಟದಂತಹ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಇದು ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಫಾಲೋವರ್ಸ್ ಗಳಿಸಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಬಹುದಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಸಿನಿಮಾ ನಟರು ಬಳಸಿದ ಹಲವಾರು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಎಫ್‌ಬಿಐ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.
 • ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಹಣ-ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಸಾಧನ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಒಂದು ಸವಾಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ತೀವ್ರವಾದ ಫೆಡರಲ್ ನಿಯಂತ್ರಣವು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಭೂಗತಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಬಹುದು. ಇದು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಕರೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುವುದು

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನ ಅನುಕೂಲಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿ.

Bitcoins ಪ್ರಮುಖ ಅನುಕೂಲಗಳು ಅಂದರೆ,  ಕಡಿಮೆ ಶುಲ್ಕಗಳು, ಗುರುತಿನ ಕಳ್ಳತನದಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ, ಪಾವತಿ ವಂಚನೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಇತ್ಯರ್ಥ.

 • ಕಡಿಮೆ ಶುಲ್ಕಗಳು: ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಹಣಕಾಸು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸ್ವತಃ (ಪೇಪಾಲ್ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಂಕಿನಂತೆ) ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸುತ್ತದೆ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಈ ಸಂಪೂರ್ಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬೈಪಾಸ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು “ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರರು” ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಹೊಸ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.
 • ಗುರುತಿನ ಕಳ್ಳತನದಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ: ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಬಳಕೆಗೆ ಹೆಸರು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಇತರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಾಹಿತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗೆ ಕೇವಲ ಐಡಿ (ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಕಳುಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಬಳಸುವ ವಿಧಾನ). ವ್ಯಾಪಾರಿ ನಿಮ್ಮ ಐಡಿ ಮತ್ತು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್‌ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅನಾಮಧೇಯವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.
 • ಪಾವತಿ ವಂಚನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆ: ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಅದನ್ನು ನಕಲಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಇದು ಪಾವತಿ ವಂಚನೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಚಾರ್ಜ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ನಂತೆಯೇ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
 • ತಕ್ಷಣದ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಇತ್ಯರ್ಥ: ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಿದಾಗ, ಇದು ಗಮನಾರ್ಹ ವಿಳಂಬಗಳು, ಹಿಡುವಳಿಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕೊರತೆ ಎಂದರೆ ವಿಳಂಬಗಳು ಮತ್ತು ಶುಲ್ಕಗಳಿಲ್ಲದೆ ಹಣವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಜನರ ನಡುವೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಇದು ವಿವಿಧ ಕರೆನ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವೆ ಖರೀದಿ ಮಾಡಲು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಗಳು ಹೊಂದಿದೆ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಿ.

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೋಸದ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಮೋಸದ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದರೆ, ಗ್ರಾಹಕರ ನಷ್ಟವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಲು ಕಾನೂನುಗಳಿವೆ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳು ಕಳೆದುಹೋದರೆ ಅಥವಾ ಕಳ್ಳತನವಾದರೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ಜಾಲವಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ಕಳೆದುಹೋದ ಅಥವಾ ಕದ್ದ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ಮಧ್ಯವರ್ತಿ ಶಕ್ತಿಯಿಲ್ಲ. • ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳಿಗೆ ನಿರೋಧಕವಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಸರಾಸರಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಖಾತೆಯು ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಭದ್ರತಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಲ್ಲ.
 • ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು 40 ರಲ್ಲಿ 18 ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಗಳನ್ನು ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಿಗೆ ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದಾಗಿದ್ದು, ಕೇವಲ ಆರು ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರಗಳು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ.
 • ಬೆಲೆ ಅಸ್ಥಿರತೆ ಕೂಡ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಡಾಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನ ಬೆಲೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರಿಳಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, 2013 ರಲ್ಲಿ, 1 ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಸುಮಾರು US $ 13 ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿತ್ತು. ಅದು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ US $ 1200 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈಗ ಅಂದಾಜು US $ 45186.90 (18/08/2021 ರಂತೆ). ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಏಕೆಂದರೆ ಯುಎಸ್‌ಡಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವುದು ನಿಧಿಯ ಗಮನಾರ್ಹ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಹೂಡಿಕೆಯಂತೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

Bitcoins ಜನಪ್ರಿಯ ಬಳಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೂಡಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಯುವ ಮೊದಲು ಇದು ವಿಶೇಷ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಪದಕ್ಕೆ ಅರ್ಹವಾಗಿದೆ. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮುಖ್ಯ ಅಪಾಯವೆಂದರೆ ಅದರ ತೀವ್ರ ಚಂಚಲತೆ. ಬೆಲೆಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ನಷ್ಟದ ಅಪಾಯವು ಗಣನೀಯವಾಗಿದೆ.

 • ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಪೂರೈಕೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಯಾವುದೇ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಒಳಪಟ್ಟರೆ, ಇದು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಬಯಸುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕವಾಗಿ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಶೇಖರಣಾ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್

ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು, ನೀವು ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಶೇಖರಣಾ ತಾಣವನ್ನು ರಚಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಖರೀದಿಗೆ ಮೊದಲ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ನೀವು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಎರಡು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ:

 • ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್ ವಾಲೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ. ವಾಲೆಟ್ ಒಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಜವಾದ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ನಂತೆಯೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಕ್ಲೈಂಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು, ಇದು ಕರೆನ್ಸಿಗೆ ಶಕ್ತಿ ನೀಡುವ ಸಾಫ್ಟ್ ವೇರ್ ಆಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವೈರಸ್ ಅಥವಾ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳಿಂದ ಹ್ಯಾಕ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಇರಿಸಿದರೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ವಾಲೆಟ್ ಅನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಾಹ್ಯ ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗೆ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಮಾಡಿ.
 • ನಿಮ್ಮ Bitcoins ಅನ್ನು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೂಲಕ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ. Coinbase ಅಥವಾ blockchain.info ನಂತಹ ಥರ್ಡ್-ಪಾರ್ಟಿ ಸೈಟ್ ಮೂಲಕ ಆನ್‌ಲೈನ್ ವಾಲೆಟ್ ಬಳಸಿ ನೀವು ವಾಲೆಟ್ ಅನ್ನು ಕೂಡ ರಚಿಸಬಹುದು, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು ಸುಲಭ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನಂಬುದಾದರೆ ಮಾತ್ರ !. ಈ ಸೈಟ್‌ಗಳು ಎರಡು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮೂರನೇ ಪಕ್ಷದ ಸೈಟ್‌ಗಳಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ಈ ಸೈಟ್‌ಗಳ ಭದ್ರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಇಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಪೇಪರ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ರಚಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಅಗ್ಗದ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪೇಪರ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಆಗಿದೆ. ವಾಲೆಟ್ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ, ಸಾಂದ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೋಡ್ ಹೊಂದಿರುವ ಕಾಗದದಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಪೇಪರ್ ವಾಲೆಟ್‌ನ ಒಂದು ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗೆ ಖಾಸಗಿ ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಸೈಬರ್ ದಾಳಿ ಅಥವಾ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ವೈಫಲ್ಯಗಳಿಗೆ ಒಳಪಡುವುದಿಲ್ಲ. • ಹಲವಾರು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸೈಟ್‌ಗಳು ಪೇಪರ್ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಅವರು ನಿಮಗಾಗಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಿಳಾಸವನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಎರಡು ಕ್ಯೂಆರ್ ಕೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಚಿತ್ರವನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ಒಂದು ನೀವು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿಳಾಸ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಖಾಸಗಿ ಕೀ, ಅದನ್ನು ನೀವು ಆ ವಿಳಾಸದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಬಳಸಬಹುದು.
 • ಚಿತ್ರವನ್ನು ಉದ್ದವಾದ ಕಾಗದದ ಮೇಲೆ ಮುದ್ರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ನೀವು ಅದನ್ನು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಮಡಚಿ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಒಯ್ಯಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಹಾರ್ಡ್-ವೈರ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಬಳಸಿ.

ಹಾರ್ಡ್-ವೈರ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳು ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಸೀಮಿತವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಅವು ಖಾಸಗಿ ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನವಾಗಿ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುವ ಮೀಸಲಾದ ಸಾಧನಗಳಾಗಿವೆ. ಹಾರ್ಡ್-ವೈರ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಆಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಯುಎಸ್‌ಬಿ ಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳ ಆಕಾರದಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ.

 • ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುವ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಗಣಿಗಾರರಿಗೆ ಟ್ರೆಜರ್ ಹಾರ್ಡ್-ವೈರ್ ವಾಲೆಟ್ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.
 • ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಲೆಡ್ಜರ್ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಾಲೆಟ್ ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಯುಎಸ್‌ಬಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೈಗೆಟುಕುವ ಹಾರ್ಡ್‌ವೈರ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ವಿನಿಮಯ ಹೇಗೆ?

ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿ.

ವಿನಿಮಯದ ಮೂಲಕ ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಪಡೆಯುವುದು ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಪಡೆಯಲು ಸುಲಭ ಮಾರ್ಗ. ವಿನಿಮಯವು ಯಾವುದೇ ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ವಿನಿಮಯದಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ನಿಮ್ಮ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ನೀವು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗೆ ನೋಂದಾಯಿಸಿ ಮತ್ತು ಪರಿವರ್ತಿಸಿ. ಲಭ್ಯವಿರುವ ನೂರಾರು ವಿನಿಮಯಗಳಿವೆ, ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ವಿನಿಮಯ ಆಯ್ಕೆಯು ನೀವು ಎಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿವೆ :

 • ಕ್ರಿಪ್ಟೋ (Cryptaw): ಇದು ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಆಧಾರಿತ ವಾಲೆಟ್ ಸೇವೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ವೆಬ್-ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಮೊಬೈಲ್ ಸ್ನೇಹಿಯಾಗಿದೆ.
 • CoinBase: ಈ ಜನಪ್ರಿಯ ವಾಲೆಟ್ ಮತ್ತು ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯು Bitcoins ಗಾಗಿ US ಡಾಲರ್ ಮತ್ತು ಯೂರೋಗಳನ್ನು ಸಹ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಖರೀದಿ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕಂಪನಿಯು ವೆಬ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಆಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
 • Circle : ಈ ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ, ಕಳುಹಿಸುವ, ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಯುಎಸ್ ನಾಗರಿಕರು ಮಾತ್ರ ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಹಣವನ್ನು ಠೇವಣಿ ಮಾಡಲು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಬಹುದು.
 • Xapo: ಈ ವಾಲೆಟ್ ಮತ್ತು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಡೆಬಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಒದಗಿಸುವವರು ಫಿಯೆಟ್ ಕರೆನ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ಠೇವಣಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ನಂತರ ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಕೆಲವು ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಗಳು ನಿಮಗೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಸಹ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಗಳು ಸೀಮಿತ ಖರೀದಿ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ವಾಲೆಟ್ ಸೇವೆಗಳಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿನಿಮಯಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಂತೆಯೇ ನಿಮಗಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಅಥವಾ ಫಿಯಟ್ ಕರೆನ್ಸಿಯ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತವೆ. ನೀವು ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ವಿನಿಮಯ ಮತ್ತು ವಾಲೆಟ್‌ಗಳು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಸೇವೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಗುರುತು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿ.

ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡುವಾಗ, ಖಾತೆಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ನೀವು ಸೇವೆಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಹಣಕಾಸು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ವಿರೋಧಿ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಅಗತ್ಯವಿದೆ. • ನಿಮ್ಮ ಗುರುತಿನ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಒದಗಿಸಬೇಕಾಗಿದ್ದರೂ, ವಿನಿಮಯ ಮತ್ತು ವಾಲೆಟ್‌ಗಳು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ನೀಡುವಂತಹ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗುದಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ವಿನಿಮಯ ವ್ಯವಹಾರದಿಂದ ಹೊರಬಂದಲ್ಲಿ ಮರುಪಾವತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ವಿನಿಮಯ ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ.

ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಖಾತೆಯ ನಡುವೆ ಹಣವನ್ನು ಸರಿಸಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ wire transfer ಮೂಲಕ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಶುಲ್ಕವನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

 • ಕೆಲವು ವಿನಿಮಯಗಳು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಠೇವಣಿ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತವೆ. ಇದನ್ನು ಎಟಿಎಂ ಮೂಲಕ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
 • ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ನೀವು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ, ಅದು ವಿನಿಮಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ ದೇಶದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ವಿನಿಮಯಗಳು ನಿಮಗೆ overseas ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಶುಲ್ಕಗಳು ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಕರೆನ್ಸಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲು ವಿಳಂಬವಾಗಬಹುದು.

ಮಾರಾಟಗಾರನನ್ನು ಬಳಸುವುದು

LocalBitcoins ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕಿ.

ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾರಾಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಇದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಭೇಟಿಯನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಸೈಟ್ ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಕ್ಷಣೆಯ ಪದರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ಹುಡುಕಲು Meetup.com ಬಳಸಿ.

ಒಂದೊಂದು ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಮೀಟಪ್ ಗುಂಪನ್ನು ನೋಡಲು Meetup.com ಬಳಸಿ. ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಗುಂಪಾಗಿ ಖರೀದಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಮೊದಲು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ಬಳಸಿದ ಇತರ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಕಲಿಯಬಹುದು.

ಭೇಟಿಯ ಮೊದಲು ಬೆಲೆಯನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡಿ.

ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ, ನೀವು ಮುಖಾಮುಖಿ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕಾಗಿ ವಿನಿಮಯ ಬೆಲೆಯ ಮೇಲೆ ಸುಮಾರು 5-10% ನಷ್ಟು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನ್ನು ಪಾವತಿಸಬಹುದು. ಮಾರಾಟಗಾರರ ದರವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ನೀವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಿನಿಮಯ ದರಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ http://bitcoin.clarkmoody.com/ ಮೂಲಕ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು. • ನೀವು ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ನಗದು ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪಾವತಿ ಸೇವೆಯ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಕೇಳಬೇಕು. ಕೆಲವು ಮಾರಾಟಗಾರರು ಪಾವತಿಸಲು ಪೇಪಾಲ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸಬಹುದು, ಆದರೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಗದ ನಗದನ್ನು ಪಾವತಿಯಂತೆ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.
 • ನೀವು ಭೇಟಿಯಾಗುವ ಮೊದಲು ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬೆಲೆಯ ಸಮಾಲೋಚನೆ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ. ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಮೌಲ್ಯವು ನಾಟಕೀಯ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಬೆಲೆ ಅಂತಿಮಗೊಂಡ ನಂತರ ಅನೇಕರು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಾಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟಗಾರನನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು bitcoin ಮಾರಾಟಗಾರನಿಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ನಗದು ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಡುದಾದರೆ, ಖಾಸಗಿ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ.

ನೀವು ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್, ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್ ಅಥವಾ ಲ್ಯಾಪ್ ಟಾಪ್ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ವಾಲೆಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಪ್ರವೇಶಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ವಹಿವಾಟು ನಡೆದಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ನೀವು ಮಾರಾಟಗಾರನಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವ ಮೊದಲು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಯಾವಾಗಲೂ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಂ ಬಳಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರ ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಂ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿ.

ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಂಗಳು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೊಸ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ, ಆದರೆ ಅವುಗಳು ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಎಟಿಎಂ ಹುಡುಕಲು ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಂ ನಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

 • ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಅನೇಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈಗ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳಿಂದ ಸ್ಥಳೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳವರೆಗೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಮ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ನಗದು ತೆಗೆಯಿರಿ.

ಡೆಬಿಟ್ ಅಥವಾ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಸ್ಥಾಪಿಸದ ಕಾರಣ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಂಗಳು ನಗದನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತವೆ.

ATM ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನಗದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ವಾಲೆಟ್ ಕ್ಯೂಆರ್ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಬಿಟ್ ಕಾಯಿನ್ ಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯಿಂದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೋಡ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿ.

 • ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಎಟಿಎಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವಿನಿಮಯ ದರಗಳು ಪ್ರಮಾಣಿತ ವಿನಿಮಯ ಬೆಲೆಯ ಮೇಲೆ 3% ರಿಂದ 8% ವರೆಗೆ ಬದಲಾಗಬಹುದು.

ಸಲಹೆಗಳು

 • Bitcoins ವ್ಯಾವಹಾರ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರದಿಂದಿರಿ. “Bitcoins Mining” ಎಂದರೆ ನೀವು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಹಿವಾಟುಗಳ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವುದು. ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರಿಕೆಯು ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅನ್ನು “ಖರೀದಿಸಲು” ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದ್ದರೂ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ವ್ಯಾವಹಾರ ಮಾಡುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಈಗ “ಪೂಲ್‌ಗಳು” ಎಂಬ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯಾವಹಾರ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಗಳು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸ್ಥಾಪಿಸಿವೆ. ನೀವು ಪೂಲ್ ಅಥವಾ ಮೈನಿಂಗ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರಿಕೆಯು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸ್ವಂತವಾಗಿ ಮಾಡಿ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. • ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು Bitcoins Mining ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಥವಾ ವ್ಯಾವಹಾರಗಾರಿಕೆಗೆ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ನಿಮಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವವರ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರದಿಂದಿರಿ. ಈ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಹಗರಣಗಳಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ವ್ಯಾವಹಾರ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.
 • ನಿಮ್ಮ OS (operating Systems) ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ವರ್ಚುವಲ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ, ಲಿನಕ್ಸ್ VM ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ (ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಡೆಬಿಯನ್), ಮತ್ತು ಆ VM ನಲ್ಲಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಿ. ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಮ್ (Electrum.org) ಪ್ರಸ್ತುತ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು ಎಂದು ನೀವೇ ಪರಿಚಿತರಾಗಿರಿ.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here