ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವುದು.

0
How to be ready Your Child before going to Nursery School
ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವುದು.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವುದು ಒಂದು ಸವಾಲಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ಬೆದರಿಸುವಂತಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ತಯಾರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ರತಿ ಮಗು ತನ್ನದೇ ಆದ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಗೌರವಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯನ್ನು ಅಸಮಂಜಸವಾಗಿ ತಳ್ಳಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಶಾಲೆಗೆ ತಯಾರಾಗಲು ಆರಂಭಿಸಲು ಮೊದಲ ತರಬೇತಿ ಎಂದರೆ, ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ತರಬೇತಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವುದು
ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ತರಬೇತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ.

ಕೆಲವು ಶಾಲೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಭಾಗಶಃ ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗು 4 ವರ್ಷ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

 • ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಸಿದ್ಧವಾಗಲು ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದ ಕಾಯಿರಿ. ನೀವು ತರಬೇತಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಶೌಚಾಲಯ ಮತ್ತು ಒಳ ಉಡುಪುಗಳಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 2 ಅಥವಾ 2½ ವಯಸ್ಸಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ದಿಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಸಂವಹನ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅವನು /ಅವಳು ಬದಲಾವಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಬಳಿಗೆ ಬರುವುದು ಅದ್ಭುತವಾದ ಸಿದ್ಧತೆಯ ಕೌಶಲ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮೇಲಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಕೆಳಕ್ಕೆ, ಸ್ವಚ್ಛ ಮತ್ತು ಕೊಳಕು, ಮತ್ತು ತೇವ ಮತ್ತು ಶುಷ್ಕ, ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಸಹ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ಅವರು ತಮ್ಮ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ಪರಿಭಾಷೆಯನ್ನು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮೂತ್ರ ಮತ್ತು ಮಲ.
 • ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಯಾವುದೇ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಗಾತ್ರದ ಶೌಚಾಲಯವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಕಷ್ಟ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಗಾತ್ರದ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಶೌಚಾಲಯವನ್ನು ನೀವು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ನಿಯಮಿತವಾದ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಚಿಕ್ಕದಾದ ಮಕ್ಕಳ ಗಾತ್ರದ ಟಾಯ್ಲೆಟ್ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಶೌಚಾಲಯವನ್ನು ತಲುಪಲು ಅಥವಾ ಶೌಚಾಲಯವನ್ನು ಬಳಸಿದ ನಂತರ ಕೈ ತೊಳೆಯುವಾಗ ಸಿಂಕ್ ತಲುಪಲು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಸ್ಟೂಲ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸಬಹುದು.
 • ನೀವು ಡೈಪರ್ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಬಿಸಾಡಬಹುದಾದ ಡೈಪರ್ ಧರಿಸಿದರೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಪ್ರಿಸ್ಕೂಲ್‌ಗಳು ಅದನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಸುಲಭ.  ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಒಳ ಉಡುಪು ಅಥವಾ ಡೈಪರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ಸುಕರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೊರಬರುವಂತಹ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಕೂಡ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.
ಬಾತ್ರೂಮ್ ವಿರಾಮಗಳಿಗಾಗಿ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ.

ದಿನವಿಡೀ ನಿಯಮಿತ ಬಾತ್ರೂಮ್ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಈ ವಿರಾಮಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಡಯಾಪರ್ ಇಲ್ಲದೆ ಕಾಲು ಮಡಿಚಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಹುಡುಗರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರು ಇಬ್ಬರೂ ಮೊದಲಿಗೆ ಕುಳಿತು ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆ ಮಾಡಬೇಕು, ಹುಡುಗರು ಆಮೇಲೆ ಕಾಲ ಕ್ರಮೇಣ ಎದ್ದು ನಿಂತು ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

 • ಊಟ ಮಾಡಿದ ಅರ್ಧ ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಶೌಚಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕೂರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಅವರು ಹೋಗಬೇಕು ಎಂದು ತೋರುವಾಗ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಬೇಕು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವರು ಸುತ್ತಲೂ ತಿರುಗಬಹುದು ಅಥವಾ ತಮ್ಮ ಮಲ ಮೂತ್ರದ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬವುದು.
 • ನೀವು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ ತಕ್ಷಣ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಶೌಚಾಲಯಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿರಿ. ಅವರು ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಇದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಆಲೋಚನೆ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶೌಚಾಲಯವನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು ಕೆಲವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮೋಜಿನ ಪ್ರತಿಫಲವಾಗಿರಬಹುದು.
 • ಬಹುಮಾನಗಳು ಸಹ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಆನಂದಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಪೋಷಕರು ಅಥವಾ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರೊಂದಿಗೆ ಓದುವ ಸಮಯ. ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಶೌಚಾಲಯದಲ್ಲಿ ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆಗೆ ಹೋದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಬಹುಮಾನ ನೀಡಿ.
ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಎಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ತಾವಾಗಿಯೇ ಮಾಡಬಹುದು, ಉತ್ತಮ. ಕಲಿಕೆಯ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಆಟವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಧರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಬೂಟುಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಬಹುದು, ನಂತರ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಸೋಲಿಸಬಹುದೇ ಎಂದು ನೋಡಿ. ಅವರು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಿದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

 • ಮಗುವಿನ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಅವರು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಶೂಗಳನ್ನು ಧರಿಸಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು  ಮಗುವಿಗೆ ತಾವೇ ಶೂ ಹಾಕಲು ಮತ್ತು ತೆಗೆಯಲು ಕಲಿಸಿ.
 • ಸ್ಟ್ರಿಂಗ್ ಜೋಡಿಸಿ ಶೂ ಕಟ್ಟುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡೋಣ.
 • ಬಾತ್ರೂಮ್ ಬಳಸುವಾಗ ತಮ್ಮ ಪ್ಯಾಂಟ್, ಸೊಂಟದ ಪಟ್ಟಿ ಅಥವಾ ಜಿಪ್ಪರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತೋರಿಸಿ.
 • ಗುಂಡಿಗಳು,ಜಿಪ್ಪರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವೆಲ್ಕ್ರೋಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಆಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.
 • 3 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮೇಲಂಗಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಕಲಿಸಬಹುದು. ಮಗುವಿನ ಮುಂದೆ ಜಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗಿ ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ತೋಳುಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಜಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಅವರ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ತಿರುಗಿಸಿ.
ಚಿಕ್ಕನಿದ್ರೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಾಲಾಪೂರ್ವ ಮಕ್ಕಳು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1 ಚಿಕ್ಕನಿದ್ರೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಉಳಿದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಮಕ್ಕಳು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕನಿದ್ರೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಶಾಲೆಗೆ ಕೇಳಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಇನ್ನೂ 2 ಚಿಕ್ಕನಿದ್ರೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಬೆಳಗಿನ ಜಾವದವರೆಗೆ ಮಗುವನ್ನು ಎದ್ದೇಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ನಂತರ ಅವರು ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ವೇಳೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಲಗಲು ಬಿಡಿ.

 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಮುಂಜಾನೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡುವಂತಹ ನಿಶ್ಯಬ್ದ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಹೊರಗೆ ಆಟವಾಡಿ ಅಥವಾ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿ. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮಲಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ವೇಳೆಗೆ ಅವರು ಸುಸ್ತಾಗುತ್ತಾರೆ.
 • ಅಲ್ಲದೆ, ಚಿಕ್ಕನಿದ್ರೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಶಾಲೆಯನ್ನು ಕೇಳಿ. ಕೆಲವು ಶಾಲೆಗಳು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಮಾಧಾನಕರ ವಸ್ತುಗಳು, ಸ್ಟಫ್ಡ್ ಪ್ರಾಣಿ ಅಥವಾ ಪ್ರೀತಿಯಂತಹ ಆರಾಮ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
ಸ್ವತಂತ್ರ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಯು ಊಟ, ಉಪಹಾರ ಮತ್ತು ತಿಂಡಿಗಳಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಊಟ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೇಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಊಟದ ಸಮಯವನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರ ದೇಹವು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಊಟವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವಂತೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

 • ಊಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ತಾವೇ ಆಹಾರ ನೀಡುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳು ತಿನ್ನಲು ತಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಮೂರು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷದ ಮಕ್ಕಳು ಚಮಚ ಅಥವಾ ಫೋರ್ಕ್ ಬಳಸಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಬಳಸಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.
 • ಮನೆಯಲ್ಲಿ “ಕುಟುಂಬ ಶೈಲಿಯ ಊಟ” ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಇದು ದೊಡ್ಡ ಬಟ್ಟಲುಗಳಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಪೂರೈಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಟುಂಬದ ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಹೂಜಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವೇ ಆಹಾರವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಪಾನೀಯವನ್ನು ತಮ್ಮ ಬಟ್ಟಲಿಗೆ ಪಿಚರ್‌ನಿಂದ ಸುರಿಯಲು ಲ್ಯಾಡಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಿ. ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ “ಕುಟುಂಬ ಶೈಲಿ” ತಿನ್ನಲು ಕಲಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ
 • ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ, ಮಕ್ಕಳು ಊಟದ ಸಮಯದ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಭಾಗವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಗುವಿನ ಗಾತ್ರದ ಕಸದ ತೊಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ತಮ್ಮ ತಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಎಸೆಯಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಯನ್ನು ಅವರು ಪೇಪರ್ ಪ್ಲೇಟ್ ಮತ್ತು ಕಪ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಅವರು ಮನೆಯಿಂದ ಒಂದು ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ತರಬೇಕೇ ಎಂದು ಕೇಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಕಾಗದದ ತಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್‌ಗಳನ್ನು ಎಸೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರ ಪ್ಲೇಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್‌ಗಳನ್ನು ಮರುಬಳಕೆಗಾಗಿ ಸಿಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಲಿಸಿ.
ಸೂಕ್ತ ಕೌಶಲ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು
ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ನಂತರ, ಅವರು ತಮ್ಮಿಂದ ಅಥವಾ ಇತರ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯವರೆಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ವಯಸ್ಕರಿಂದ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅವರಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರಿಸ್ಕೂಲ್ ದೊಡ್ಡ ಗುಂಪಿನ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಸ್ವತಂತ್ರ ಆಟಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

 • ಮಗು 3 ಅಥವಾ 4 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನರ್ಸರಿ ಶಾಲಾ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಬಂದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಆಡಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಬೇಸರಗೊಂಡಾಗ ಮತ್ತು ಆಟವಾಡಲು ಬಯಸಿದಾಗ, ಅವರು ಏನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕೇಳಿ. ಅವರು ಅದನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿದಾಗ, ಅದನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ, ಮತ್ತು ಅವರು ಆಟವಾಡಲು ಬಿಡಿ. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿದರೆ, ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತಾವಾಗಿಯೇ ಆಟವಾಡುವುದನ್ನು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ.
ಮಗುವಿಗೆ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಆಟದ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆಟದ ಮೈದಾನದಂತಹ ಇತರ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವ ಇತರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಹಾಕುವುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಉದ್ಯಾನವನಗಳು ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಇತರ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ರಚನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ನೀವು ದಾಖಲಿಸಬಹುದು.

 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಸ್ನೇಹಿತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿ ನಟಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಇನ್ನೊಂದು ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸಬಹುದು.
 • ಮಗು ಆನಂದಿಸುವ ಅಥವಾ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಸುತ್ತ ಆಟದ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಇತರ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ತಿರುವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುವಾಗ, ತಿರುವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಆಟಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುವಂತೆ ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಆಡುವ ಆಟಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುವಂತೆ ಮಾತಿನಲ್ಲಿ ಕೇಳುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.
ಮಗುವಿಗೆ ಓದಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಓದುವುದು ಅವರಿಗೆ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಅವರನ್ನು ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಓದುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಶಾಲೆಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕೌಶಲ್ಯವಾಗಿದೆ.

 • ನೀವು ಶಾಲಾಪೂರ್ವಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅವರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಕೇಳುವ ಕೌಶಲ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಆಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಒಂದು ತರಗತಿಯ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಇರುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಅಂದರೆ ಅವರು ಹಲ್ಲುಜ್ಜುವಾಗ. ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬೇಯಿಸುವುದರಂತಹ ಮೋಜಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಬಹುದು.

 • ಇತರ ಆಟಗಳು ಕೇಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಐ, ಸೇ, ಸೈಮನ್ ಸೇಸ್, ಮೇ ಐ ?, ಮತ್ತು ರೆಡ್ ಲೈಟ್, ಗ್ರೀನ್ ಲೈಟ್.
 • ದೊಡ್ಡ ಮಕ್ಕಳು ಬಹು-ಹಂತದ ನಿರ್ದೇಶನಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು.
ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಕಲಾತ್ಮಕ ಭಾಗವನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮಿಬ್ಬರಿಗೂ ಮೋಜು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಇದು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಶಾಲೆಯ ಪಾಠದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಬಣ್ಣ, ಚಿತ್ರಕಲೆ, ಶಿಲ್ಪಕಲೆ ಮತ್ತು ರೇಖಾಚಿತ್ರಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ.

 • ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕಲಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಹೋದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಕಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.
 • ಕಲೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಇಷ್ಟದ ವಿಷಯವಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಅಥವಾ ಒಗಟುಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸುವುದು ಮುಂತಾದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಇತರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ಕೆಲವು ಮೂಲಭೂತ ಅಡುಗೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.
ಸಂವಹನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿರುವಾಗ, ಬಾತ್ರೂಮ್‌ಗೆ ಹೋಗುವಂತಹ ವಿಷಯಗಳು ಬೇಕಾದಾಗ ಅವರು ತಮ್ಮ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮಾತನಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರು ಇತರ ವಯಸ್ಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

 • ಸಂವಹನವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಪೂರೈಸದಿರುವುದು. ಅಂದರೆ, ಅವರು ಕೇಳುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಏನು ಬಯಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಅವರಿಗೆ ನೀಡುವ ಮೊದಲು ಅವರಿಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಕೇಳುವಂತೆ ಮಾಡಿ. ಅದು ಅವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ.
 • ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಧ್ವನಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಮಾದರಿ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಕೇಳುವುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮಗು ನೋಡಿದರೆ, ಅದು ಆ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಶಾಲೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಭಯಾನಕವಾಗಿಸುವುದು
ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಮೌಖಿಕ ಮುನ್ನೋಟ ನೀಡಿ.

ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಅವರು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ, ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಬಹುದು. ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಹಗುರವಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ತಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲಿ. ಅವರು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಉತ್ತರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಹೀಗೆ ಹೇಳಬಹುದು, “ಕೆಲವು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತೀರಿ. ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆ ಎಂದರೆ ನೀವು ಇತರ ಮಕ್ಕಳು ಇರುವ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋದಾಗ. ನೀವು ಆಟವಾಡಲು ಮತ್ತು ಕಥೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಮಮ್ಮಿ ಮತ್ತು ಡ್ಯಾಡಿ ಅಲ್ಲಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಡೇಕೇರ್‌ಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ನಿಮ್ಮಂತಹ ವಯಸ್ಕರೊಬ್ಬರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ
 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವುದು ಹೆದರಿಕೆಯಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಮೋಜು ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಿಮ್ಮಿಂದ ಅಥವಾ ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಯಿಂದ ದೂರವಿದ್ದರೆ, ಅದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಭಯಾನಕವಾಗಿಸಬಹುದು. ಕೆಲವು ಕುಟುಕುಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ಬೇಬಿಸಿಟ್ ಮಾಡಲು ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.

 • 30 ನಿಮಿಷಗಳಂತಹ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯವರೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.
 • ನೀವು ಹೊರಡಲಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಹೇಳಿ, ಆದರೆ ನೀವು ಬೇಗನೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ನೀವು ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತೀರಿ.
 • ಹಲವಾರು ಸೆಷನ್‌ಗಳ ನಂತರ ನೀವು ಹೋದಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಅಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಇನ್ನೂ ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು.
ಓಪನ್ ಹೌಸ್‌ಗೆ ಹಾಜರಾಗಿ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಾಲೆಗಳು ಓಪನ್ ಹೌಸ್‌ಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಶಾಲೆಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಶಾಲೆಯನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನೋಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ತರಗತಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದರಿಂದ ಅವರು ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ಸುಕರಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಆಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಪುಸ್ತಕಗಳಿಂದ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ಮತ್ತು ವರ್ಣಮಯವಾಗಿರಬಹುದು.

 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಗೆ ಇಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವುದು. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಕರು ಎಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯವರು ಎಂದು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಶಾಲೆಯ ಮೊದಲ ದಿನದಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಪರ, ಪರಿಚಿತ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.
ಬಿಡುವಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಯ ಹಿಂದೆ ನಡೆಯಿರಿ.

ಶಾಲೆಯು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಶಾಲೆಯಿಂದ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅವನು ಅಥವಾ ಅವಳು ಇತರ ಮಕ್ಕಳು ಆಟವಾಡುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಅವರು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಮೋಜನ್ನು ನೋಡಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಆಲೋಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆರಾಮವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

ನೀವು ಶಾಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಅದು ಎಷ್ಟು ಮೋಜು ಮತ್ತು ರೋಮಾಂಚನಕಾರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ನೀವು ಉತ್ಸಾಹಿ ಎಂದು ನೋಡಿದರೆ, ಅವರು ಕೂಡ ಉತ್ಸಾಹಭರಿತರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವಾಗಲೂ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಇದ್ದರೆ, ಅದು ಅವರಿಗೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿ.

ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಇನ್ನೊಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಶಾಲೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಯ ಸಾಮಾಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ಶಾಲೆಯು ಕೆಲವು ಅಗತ್ಯ ಸಾಮಾಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ತಮ್ಮ ಊಟದ ಡಬ್ಬಿ, ಬೆನ್ನು ಚೀಲವನ್ನು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಶಾಲಾ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು ಅವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಸುಕರನ್ನಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅವರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಅವರ ಉಡುಪನ್ನು, ಹಾಗೆಯೇ ಅವರ ತಿಂಡಿ ಅಥವಾ ಊಟವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಬಿಡಬಹುದು.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here