ಸಹಾನುಭೂತಿ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ನೀವು ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತು?

0
383
What is an empath and how do you know one of you in Kannada
ಸಹಾನುಭೂತಿ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ನೀವು ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತು?

ಸಹಾನುಭೂತಿ ಎಂದರೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಸುತ್ತಲಿರುವವರ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಇತರರು ಏನನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗ್ರಹಿಸುವ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಮೀರಿದೆ (ಸರಳವಾಗಿ ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ) ಮತ್ತು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ; ಆಳವಾದ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಏನನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾನೆಂಬ ಭಾವನೆ.

“ವಿಜ್ಞಾನವು ನಿಜವಾದ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ವಿಭಜನೆಯಾಗಿದೆ – ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಮತ್ತು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಜನರು -ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೂ ಸಾಕಷ್ಟು ಜನರು ಅಂತಹ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.”

ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಸಂಶೋಧಕರು ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ “ಕನ್ನಡಿ ನರಕೋಶಗಳು” ಎಂದು ಕರೆಯುವುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ನಾವು ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬರುವವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕನ್ನಡಿ ನರಕೋಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ; ಸಹಾನುಭೂತಿಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.ನೀವು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ತಿಳಿಯುವುದು

ಕೆಲವು ಜನರು ಇತರರಿಗಿಂತ ಸಹಾನುಭೂತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಂಡಿರುವಂತೆ ನಾವು ತಿಳಿದಿರುವಂತೆಯೇ, ನಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಓದುವಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತರಾದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನಾವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಅನುಕಂಪವು ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಿ, ಕೆಲವು ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಸಹಾನುಭೂತಿಯುಳ್ಳವರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತರರು (ಮನೋರೋಗಿಗಳು) ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ -ನೀವು ನಿಮ್ಮದನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಳೆಯುತ್ತೀರಿ? ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದುವಿರಿ?ನೀವು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು

ಇತರರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ದೊಡ್ಡ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಕೆಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಈ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಥವಾ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ನೀವು “ಹೌದು” ಎಂದು ಉತ್ತರಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಲು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ:

  • ನೀವು ಇತರರ ಒತ್ತಡವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೀರಾ?
  • ಈ ಹಿಂದೆ ನೀವು ತುಂಬಾ ಸಂವೇದನಾಶೀಲರು ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ?
  • ಜನದಟ್ಟಣೆ ಇರುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ನೀವು ವಿಪರೀತವಾಗಿದ್ದೀರಾ?
  • ಇತರರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿರುವವರು ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ?

ವಿಭಿನ್ನ ಸಹಾನುಭೂತಿ ತಜ್ಞರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ರಸಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ನೀವು ನಿಮಗಾಗಿ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಡಾ. ಜುಡಿತ್ ಒರ್ಲೊಫ್ ಕೇಳುತ್ತಾರೆ, “ನಾನು ಆಗಾಗ ಸರಿಹೊಂದುವುದಿಲ್ಲ ಅನಿಸುತ್ತದೆಯೇ?” ಸ್ವ-ಘೋಷಿತ ಅನುಭೂತಿ ತಾರಾ ಮೆಯೆರ್-ರಾಬ್ಸನ್ ನಿಮಗೆ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನೋಡುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಇದೆಯೇ ಅಥವಾ ದುಃಖದ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅಗಾಧವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ನೀವು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೀರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾನದಂಡಗಳಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ, ಆ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿನಿಷ್ಠವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನೀವು ಒಬ್ಬನೆಂದು ನೀವು ನಂಬುತ್ತೀರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂದು ಕೆಳಗೆ ಬರಬಹುದು.”

ಸಹಾನುಭೂತಿಯಾಗುವ ಒಳಿತು ಮತ್ತು ಕೆಡುಕುಗಳು

ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಕೆಲವು ಸಾಧಕ -ಬಾಧಕಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಸಾಧಕ

ಬಾಧಕ

  • ನೀವು ಇತರರಿಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು
  • ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸಹಾಯದ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ
  • ಯಾರಾದರೂ ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಬಹುದು
  • ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು
  • ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು
  • ಇತರರನ್ನು ಓದುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಕೆಲವರಿಗೆ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಅನಿಸಬಹುದುಸಾಧಕ

ಸಹಾನುಭೂತಿಯಿಂದ ಕೆಲವು ಸ್ಪಷ್ಟ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವವಿರುವ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿರಾಶೆ, ಒಂಟಿತನ ಅಥವಾ ಹೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೆ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಬಾಹ್ಯವಾಗಿ ತೋರಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಆ ಮೂಲಕ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇರಿಸುತ್ತದೆ – ಅವರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಅವಲಂಬಿಸಲು ಕಲಿಯುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗುವುದು ಭವಿಷ್ಯ.

ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಎಂದರೆ ನೀವು ಒಂದು ಸುಳ್ಳುಗಾರನನ್ನು ಒಂದು ಮೈಲಿ ದೂರದಿಂದ ಗುರುತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮೋಸಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕುಶಲತೆಯಿಂದಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಅವರು ಇದ್ದಾಗ, ಅವರು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ತಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದ ಕಾರಣ, ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಅಲ್ಲ.

ಬಾಧಕ

ಸಹಜವಾಗಿ, ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು ಕೆಲವು ನಿಜವಾದ ಕುಸಿತಗಳು ಸಂಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಕುರಿತಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಹಿತ್ಯವು ಅವರು ಜನನಿಬಿಡ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಆವೇಶಭರಿತ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ (ಮದುವೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗಳಂತಹವು) ಸುಲಭವಾಗಿ ಮುಳುಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಂಜಿನಂತೆ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ದಣಿದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸುವುದು ಕಷ್ಟವೇನಲ್ಲ.

ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಬಿಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಅನುಭೂತಿಗಳು ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಹೊರಗಿನ ಒಳಹರಿವುಗಳನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ ನಿದ್ರೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ವಾಸ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೋರಾಡಬಹುದು.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನೀವು ಅವರನ್ನು ಎಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿ ಓದುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅನಾನುಕೂಲವಾಗಿರುವ ಕೆಲವು ಜನರಿರಬಹುದು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತೆರೆದ ಪುಸ್ತಕವಾಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನೀವು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮಾತ್ರ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಒಳನೋಟವನ್ನು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಮತ್ತು ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲವೆಂದು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ನೀವು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಉಳ್ಳವರಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ನೀವು ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ವಿವರಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದರೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹೇಗೆ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಪ್ರಪಂಚದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಭಾವನೆಗಳು, ನೀವು ಉಸಿರಾಡಲು, ಗುಣಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ

ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮಿಂದ ದೂರವಾಗಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಇದರ ಅರ್ಥವಾಗಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಬೇರೆಯವರ ಭಾವನೆಗಳು ಅಥವಾ ಒತ್ತಡಗಳಿಂದ ಸಿಡಿಸಲ್ಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಂಗೀತ ಅಥವಾ ಧ್ಯಾನದ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಇದರ ಅರ್ಥವಾಗಿರಬಹುದು.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗೋಡೆಗಳನ್ನು ಯಾವಾಗ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಮಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಗಡಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಸಹಜವಾಗಿಯೇ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಸಹಾನುಭೂತಿಗಳಿಗೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ-ಬಹುಶಃ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಹಾನುಭೂತಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ತಿಳಿಯಲು ನೀವು ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಗೊಂದಲಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಕಲಿಯುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಇತರರಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಒಳಹರಿವು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುತ್ತೀರೋ ಅವರ ಜೊತೆ ಆಯ್ದವರಾಗಿರಿ

ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೂರವಿಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಕೆಲವು ಜನರಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಲಿಯುವಿರಿ. ಅನುಭೂತಿಗಳು ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ, ವಿಷಕಾರಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದರಿಂದ ಒಳಗಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಿಷಪೂರಿತಗೊಳಿಸಿದಂತೆ ಅನಿಸಬಹುದು.

“ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಾಗದ ಕೆಲವು ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರು ನೀವು ದೂರವಿರುವುದು ಉತ್ತಮ – ಅದು ಸರಿ. ಅದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಸ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.”

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ವೃತ್ತಿಪರರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಎಂದಿಗೂ ಕೆಟ್ಟ ಆಲೋಚನೆಯಲ್ಲ. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮುಂಭಾಗದ ಬಾಗಿಲಿನ ಹೊರಗೆ ನಡೆಯುವಾಗ ನೀವು ಅನುಭವಿಸುವ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ನಿರಂತರವಾಗಿ ತುಂಬಿಹೋಗಿ ಅಥವಾ ಖಾಲಿಯಾಗುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಆ ಮೂಲಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಕೆಲವು ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರು ಆ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷದ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಲು ನಿಮಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿರುವವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್ ಹೊಂದಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಆ ಅನುಭೂತಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸದುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಕಲಿಯಬಹುದು.

ಈ ಲೇಖನ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ವಾದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮಿತ್ರರಿಗೆ, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಗಳನ್ನೂ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ.

“ಮಸ್ತಕ ಬೆಳಗಲು ಹಂಚಿರಿ ಜ್ಞಾನದ ಜನ ಮನದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರಿ ಪುಣ್ಯದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here