ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲತೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ

0
108
Vulnerability in Relationships
ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲತೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ (Vulnerability in Relationships)

ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ತೆರೆಯಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಹಂತಗಳು.

ನಾವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಅದು ಸ್ನೇಹ, ಕೌಟುಂಬಿಕ ಅಥವಾ ಪ್ರಣಯ ಇರಲಿ – ದುರ್ಬಲತೆಯು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ, ಆಳವಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಅಧಿಕೃತ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಮ್ಮನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ಮತ್ತು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ, ಗೋಡೆಗಳನ್ನು ಒಡೆಯುತ್ತದೆ, ತಪ್ಪು ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ತಪ್ಪುಗ್ರಹಿಕೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಾವೇ ಆಗಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

“ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಸ್ವಇಚ್ಛೆಯಿಂದ ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ದುರ್ಬಲತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮದುವೆ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಮತ್ತು ನಿರೂಪಣಾ ವಿಧಾನದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಡಾಕ್ಟರ್ ರಂಗನಾಥ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಎಲ್ಲಾ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮುಕ್ತತೆ ಅತ್ಯಗತ್ಯ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಆಳವಾದ ತಿಳುವಳಿಕೆಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಅನುಭೂತಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.”

ಮುಕ್ತ ಸಂವಹನದೊಂದಿಗೆ ಇತರರು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯನ್ನು ಉಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಅಧಿಕೃತ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ದುರ್ಬಲತೆ ಏಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲರಾಗಲು ನೀವು ಹೇಗೆ ಕಲಿಯಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದಾಗ ನೀವು ಏನನ್ನು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ.ದುರ್ಬಲತೆ ಕಾಣೆಯಾದಾಗ ಏನಾಗುತ್ತದೆ? (When Vulnerability is Missing)

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ಬಯಸುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಹಜ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಎದೆಗೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಇತರರಿಂದ ದೂರವಿರುವುದು ಒಂದು ರೀತಿಯ ರಕ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ.

“ನಿಮ್ಮನ್ನು ದುರ್ಬಲರಾಗಲು ನೀವು ಅನುಮತಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಏನನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.”

ಹೇಗಾದರೂ, ಇತರರಿಗೆ-ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಅತ್ಯಂತ ನಿಕಟ ಸ್ನೇಹದಲ್ಲಿ-ಮುಚ್ಚಿಹೋಗುವುದರಿಂದ ಹಿಮ್ಮುಖವಾಗಬಹುದು. ಬಂಧನವು ಕಡಿಮೆ ತೃಪ್ತಿಕರವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಮುರಿಯಲು ಇನ್ನಷ್ಟು ಒಳಗಾಗಬಹುದು.

“ನಿಮ್ಮನ್ನು ದುರ್ಬಲರಾಗಲು ನೀವು ಅನುಮತಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಏನನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಡಾಕ್ಟರ್ ರಂಗನಾಥ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಅವರು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಅತೃಪ್ತಿಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ. ತದನಂತರ, ನಿಮಗೆ ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲವೆಂದು ಭಾವಿಸದ ಕಾರಣ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಬದಲು ನೀವು ಅವರನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ದೂಷಿಸಬಹುದು. ತದನಂತರ, ನೀವು ದುರ್ಬಲರಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು, ನೀವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ವರ್ತಿಸಿ. ”

ಎಲ್ಲಾ ಸಂಬಂಧಗಳು ಬಿರುಕುಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತವೆ; ಬಿರುಕುಗಳನ್ನು ತುಂಬಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಗಾರೆ ಎಂದು ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಯೋಚಿಸಿ.

ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ 4 ಮಾರ್ಗಗಳು

ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳಂತೆ, ದುರ್ಬಲರಾಗಿರುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಿರಾಕರಣೆ ಅಥವಾ ತೀರ್ಪಿನ ಭಯದಿಂದ ಬೇರೊಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

“ನಾವು ನಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ವಿಮರ್ಶಕರು, ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಯೋಚಿಸುವ ಕೆಟ್ಟ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬಹುದೆಂಬ ಭಯವು ಭಯಾನಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಡಾಕ್ಟರ್ ರಂಗನಾಥ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದ್ದರಿಂದ, ಆ ಭಯವನ್ನು ಮರೆಮಾಚುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ವಿಪರ್ಯಾಸವೆಂದರೆ, ನೋಡುವ ಮತ್ತು ಕೇಳುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು. ”

ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ನಾವು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದುರ್ಬಲರಾಗಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಅದನ್ನು ತೆರೆಯುವುದು ಕಷ್ಟ; ನಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ತಿರುಳನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡುವುದು ಎಂದರೆ ಅಹಿತಕರ ಅಥವಾ ಗೊಂದಲಮಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದು. ನೀವು ತೆರೆಯಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಕೆಳಗೆ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಈ ಹಂತಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಸ್ವತಃ ಚರ್ಚಿಸಿ

“ನಿಮ್ಮ ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಸರಿಯಾಗಿ ಧುಮುಕುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಡಾಕ್ಟರ್ ರಂಗನಾಥ್ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. “ಈ ಹಿಂದೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ಆಳವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ, ಅಥವಾ ನೀವು ನೋಯಿಸುವುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದ್ದೀರಾ? ”

ನೀವು ದುರ್ಬಲತೆಯೊಂದಿಗೆ ಏಕೆ ಹೋರಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಉತ್ತಮ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಭಯವನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿ

“ನಿಮಗಾಗಿ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಯಾವುದೇ ವಿಷಯವು ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬೇಕು” ಎಂದು ಡಾಕ್ಟರ್ ರಂಗನಾಥ್ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. “ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಭಯವನ್ನು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಹೆಸರಿಸುವುದರಿಂದ ಅದು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಕೆಲವು ಕುಟುಕನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.”

ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ಭಯವಿದೆ. ಅದು ಲೈಂಗಿಕತೆ, ಹಣ ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬ ಸವಾಲುಗಳೇ ಆಗಿರಲಿ, ತೀರ್ಪಿನಿಲ್ಲದೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕೇಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅನುಭವವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿ

ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲತೆಯ ಚಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವುದು. ನೀವು ಅಪರಿಚಿತರೊಂದಿಗೆ ರನ್-ಇನ್ ಮಾಡಿರಬಹುದು, ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡುಮಾಡಿದೆ, ಅಥವಾ ನೀವು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಹೊಸದನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು. ಸತ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ನಂತರ ಈ ಅನುಭವವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅನುಭವವು ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಬಹುಶಃ ಇದು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುವ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ!

ಗುರಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ

ನೀವು ಗುರಿಪಡಿಸುವ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಅಥವಾ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಗುರಿ ಇದೆಯೇ? ಆ ಗುರಿ ಏನು ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮಗೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವ ಸುಲಭ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನೀವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವುದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿರುವ (ಮತ್ತು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದಾದ) ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ ನಾಯಕನನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.ಗೌಪ್ಯತೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವಾಗ, ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ

ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿನ ದುರ್ಬಲತೆಯು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದ್ದರೂ, ದುರ್ಬಲವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವಿವರಗಳನ್ನು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಮತೋಲನವಿದೆ.

“ನೀವು ರಚಿಸಬಹುದಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೊಸ ಅಭ್ಯಾಸವೆಂದರೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಅದರ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸ” ಎಂದು ಡಾಕ್ಟರ್ ರಂಗನಾಥ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಪಾತ್ರ ಅಥವಾ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡದಿರುವುದನ್ನು ಆತ್ಮೀಯ ಗೆಳೆಯನಿಗೆ ತಿಳಿಸುವುದು-ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಗೌಪ್ಯವಾಗಿರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನೀವು ನಂಬಿದಾಗಲೂ-ನೀವು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ ಮತ್ತು ವಿಷಾದವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.”

ಇತರ “ಆಫ್-ಲಿಮಿಟ್” ವಿಷಯಗಳು ಲೈಂಗಿಕ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು (ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇದು ಪ್ರಣಯ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅಸೂಯೆ ಅಥವಾ ನೋವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು), ಕೆಲವು ಹಣಕಾಸಿನ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ವಿವರಗಳು, ಭಯಗಳು ಅಥವಾ ಆಲೋಚನೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ದ್ವೇಷ ಹುಟ್ಟಿ ಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಜನ ಮನದಿಂದ ಒಂದು ಮಾತು

ದುರ್ಬಲತೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಆಳವಾದ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ನಿರಾಕರಣೆಯ ಭಯವನ್ನು ತೆರೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವುದು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅನುಭೂತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ. ದುರ್ಬಲರಾಗುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಕೆಲಸವು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here