ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

0
Anger Management Therapy in Kannada
ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ (Anger Management Therapy in Kannada)

ನಿಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಹಂತಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ರಮಗಳಿವೆ. ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿನ ನಮ್ಮ ಪುಟವು ಇವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ, ಅವರ ಕೋಪವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡಲು ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಾಕು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ, ಕೋಪದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವೃತ್ತಿಪರ ಸಲಹೆಗಾರ ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಕನ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಈ ಪುಟವು ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮುಖ್ಯ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಏನನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಂತಹ ಮಾತನಾಡುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಸೇರಿವೆ.

ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಗುರಿ
ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಹಲವಾರು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
 • ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೋಪಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು (ಕೋಪಕ್ಕೆ ಪ್ರಚೋದಕಗಳು ಅಥವಾ ವೇಗವರ್ಧಕಗಳು) ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೋಪದ ಬಗ್ಗೆ “ಯಾವ ರೀತಿಯ ಜನರು ಅಥವಾ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ನನ್ನನ್ನು ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ?”, “ನಾನು ಕೋಪಗೊಂಡಾಗ ನಾನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು? ? ”, ಮತ್ತು“ ನನ್ನ ಕೋಪ ನನ್ನ ಸುತ್ತಲಿನ ಇತರರ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ? ”. ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅದನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಮೊದಲ ಹಂತವಾಗಿದೆ.
 • ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗದೆ ಈ ಪ್ರಚೋದಕಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಮಗೆ ಕಲಿಸಲು.
 • ಕೋಪಕ್ಕೆ ಪ್ರಚೋದಕಗಳನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ತಾರ್ಕಿಕ ಅಥವಾ ತರ್ಕಬದ್ಧ ತೀರ್ಮಾನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗದ ಸಮಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು. ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಸಲಹೆಗಾರ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ.
 • ಕೋಪದ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಾಗ ಹೇಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು, ಹೇಗೆ ಶಾಂತವಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಕಲಿಸಲು. ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪುಟಗಳನ್ನು ಓದುವುದು ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.
 • ಹೇಗೆ ದೃಡವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು. ನಿಮ್ಮನ್ನುದೃಡವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಕೋಪ ಮತ್ತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಆಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ.
 • ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು. ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೋಪ ಅಥವಾ ಹತಾಶೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಕೋಪ ಮತ್ತು ಶಾಂತತೆಯು ಕಪ್ಪು ಅಥವಾ ಬಿಳಿ ಭಾವನೆಗಳಲ್ಲ ಎಂದು ನೋಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಸಹ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಭಾವನೆಗಳಂತೆ, ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಕೋಪಗಳಿವೆ: ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೋಪಗೊಳ್ಳಬಹುದು. ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಕೋಪವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರು ವಿಭಿನ್ನ ಮಟ್ಟದ ಕೋಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನೋಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರರು ಈ ಅಸಮತೋಲನವನ್ನು ಓದಲು ಮತ್ತು ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕಿರಿಕಿರಿ ಮತ್ತು ಕೋಪ.

ರೇಟಿಂಗ್ ಕೋಪ

ಕೋಪವನ್ನು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ರೇಟ್ ಮಾಡಲು ಇದು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ (ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 1–10 ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ).

ನೀವು ವಿವಿಧ ಹಂತದ ಕೋಪದೊಂದಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಯಾವ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಳೆಯುವುದು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅರಿವು. ಕೋಪವು ನಿರ್ಮಾಣವಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಕೆಲವು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಸುಲಭವಾಗಬಹುದು.

ಕೋಪವು ಶಾಂತದಿಂದ, ಕೋಪಕ್ಕೆ ಜಿಗಿತವಲ್ಲ. ವಿಭಿನ್ನ ಹಂತಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಇವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವುದರಿಂದ, ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರಲು, ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಶಾಂತವಾಗಿರಲು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಾತನಾಡುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಾಲೋಚನೆ

ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಸಮಾಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ಮಾತನಾಡುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಎರಡೂ ಸಲಹೆಗಾರ ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಕನಂತಹ ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೋಪದ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣಾ ಸಮಾಲೋಚನೆಯ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ.

ಮನೋವೈಜ್ಞಾನಿಕ, ಮಾನವತಾವಾದಿ ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಹಲವಾರು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸಮಾಲೋಚನೆಗಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಕೋಪದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ವಿಭಿನ್ನ ವೃತ್ತಿಪರರು ವಿಭಿನ್ನ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಬೆಲೆಗಳು ಸಹ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಬದಲಾಗಬಹುದು.

ಸಲಹೆಗಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವಾಗ, ನೀವು ಆರಾಮವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಲಿಂಗ, ವಯಸ್ಸು, ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಸಲಹೆಗಾರರ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ.ನಿಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ಸಹಾಯದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಲು ಬಿಡಬೇಡಿ

ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಕಾಯುವ ಪಟ್ಟಿ ಇದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇತರ ಅನೇಕ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿವೆ. ಇದು ನಿರಾಶಾದಾಯಕವಾಗಬಹುದು, ಮತ್ತು ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವವರ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಹತಾಶೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನೀವು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರಲೋಭನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರಿಗೆ ಎಲ್ಲರಂತೆ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಲು ಹಕ್ಕಿದೆ. ನೀವು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಅಥವಾ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಇದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಉದ್ಯೋಗದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗದಾತ ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳೀಯ, ಅನುಮೋದಿತ ಸಲಹೆಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಅವಧಿಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಅಥವಾ ಸಲಹೆಗಾರನು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ವ್ಯಸನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೋಪದ ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಸೆಷನ್‌ಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು

ಕೋಪದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೋಪದ ಮಟ್ಟವು ಎಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ವ್ಯವಹರಿಸಲು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಕೋಪದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಕೋಪದ ಯೋಜನೆಗಳು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಅನನ್ಯ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿವೆ. ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಕೋಪಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಜನರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೋಪದ ಯೋಜನೆಗೆ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಂಶಗಳಿವೆ, ಅವುಗಳು ಇವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು:

 • ಕೋಪವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸ್ಥಳವಿದೆ.
 • ಸಂಭಾಷಣೆಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು – ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಚರ್ಚೆಯ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಷಯಗಳು ಕೋಪ ಪ್ರಚೋದಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಸುವುದು ಇದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಹತ್ತಕ್ಕೆ ಎಣಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ವೇಗವನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಬೇರೆ ಯಾವುದಾದರೂ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕೆಲವು ತಾರ್ಕಿಕ ಚಿಂತನೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತಂತ್ರಗಳು – ಉಸಿರಾಟದ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ದೃಶ್ಯೀಕರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ.ಕೋಪ ಜರ್ನಲ್ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು.

ನೀವು ಯಾವಾಗ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಏಕೆ, ನಿಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಕೋಪದ ಪ್ರಸಂಗದ ಮೊದಲು, ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಕೋಪಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವ ಕ್ರಿಯೆ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಕೋಪ ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಮರು ಓದುವುದು ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜ್ಞಾನ ಶಕ್ತಿ

ಕೋಪ ನಿರ್ವಹಣಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಜ್ಞಾನದ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ಜ್ಞಾನದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತಗೊಳಿಸುವುದು (ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು) ಯಾವುದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here