ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮುಗಾಗಿ ಮನೆಮದ್ದು

0
home remedies for baby cough
ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮುಗಾಗಿ ಮನೆಮದ್ದು

ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣೆಯಾಗಲು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅವು ವರ್ಷದುದ್ದಕ್ಕೂ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಿವೆ. ನೆಗಡಿಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಅದಕ್ಕೆ ಒಂದು ನಿಲುಗಡೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಇಲ್ಲ – ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳಿಲ್ಲ, ಸಿರಪ್ ಇಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಮಾತ್ರೆಗಳಿಲ್ಲ. ಹೇಗಾದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ದಿನವಿಡೀ ಸೀನುವಾಗ ಮತ್ತು ಉಬ್ಬಸ ಮಾಡುವಾಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡುವ ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಹೊರ ದಾರಿ ತೋರಿಸಬವುದು. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಂಗಡಿಗಿಂತ ನಿಮ್ಮ ಅಡುಗೆಮನೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಶಿಶುವಿಗೆ ಅಂತಹ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಉತ್ತಮ. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಹಲವು ವಿಭಿನ್ನ ಪರಿಹಾರಗಳಿವೆ, ಇದೀಗ ನಿಮ್ಮ ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಕೆಳಗಿನ ಕೆಲವು ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಉಚಿತ !

ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರಗಳು

ಕೆಮ್ಮು ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಎರಡು ವಿಧಗಳಿವೆ:

 • ಒದ್ದೆ
 • ಒಣ

ಒದ್ದೆಯಾದ ಕೆಮ್ಮು ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಮೂಗಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಫದ ಅಸ್ತಿತ್ವವಾಗಿದೆ. ಒಣ ಕೆಮ್ಮು, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಕಫದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಎರಡಕ್ಕೂ ಪರಿಹಾರಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ಮೊದಲು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡುವುದು ಅವಶ್ಯಕ.

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಮೂಲಕ ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಹಿಡಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಶೀತ ಹವಾಮಾನವು ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ಇದು ರೋಗಾಣುಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಯಾರಾದರೂ ಕೆಮ್ಮಿದಾಗ ಅಥವಾ ಸೀನುವಾಗ ಅಥವಾ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಮಕ್ಕಳು ಗಾಳಿಯ ಮೂಲಕ ಹರಡುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಅವರು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೊದಲು ಮಾಡಬೇಕಾದದ್ದು ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಕೈಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ ಗೊಳಿಸುವುದು. ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೂ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ಬಿದ್ದರೆ, ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳು ನಿಮಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರಗಳಾಗಿವೆ.

ಗಮನಿಸಿ: ಮಕ್ಕಳು ಬೆಳೆದಂತೆ ಅವರ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ, ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೂ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನವಜಾತ ಶಿಶುವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪರಿಹಾರಗಳು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಮಗುವಿಗೆ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಪರಿಹಾರಗಳು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಯಸ್ಸಿನ ಆವರಣಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಇದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು, ಅದು ಚಿಕ್ಕ ಮಗುವಿಗೆ ಅಥವಾ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಇರಲಿ.ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಮನೆಮದ್ದು

1. ಎದೆ ಹಾಲು

ನವಜಾತ ಶಿಶುವಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಹಾರಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಹಾರ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಇಲ್ಲ- ಎದೆ ಹಾಲು. ಆರು ತಿಂಗಳ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಇದು ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಯಮಿತ ಫೀಡ್‌ಗಳು ಏನನ್ನೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದ ಮತ್ತು ತಾಯಿಯ ಸ್ಪರ್ಶದಿಂದ ಮಾತ್ರ ಆರಾಮವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಪುಟಾಣಿ ಮಗುವನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

2. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಮೂಗಿನ ಹನಿಗಳು

ಮೂಗು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಇದು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ನಿಮ್ಮ ಶಿಶುವೈದ್ಯರು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮೂಗಿನ ಹನಿಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಲವಣಯುಕ್ತ ಹನಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಬಹುದು. ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕ (ಬಿಸಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ ತೆಗೆದ ಚಮಚ ) ಚಮಚವನ್ನು ಬಳಸಿ, ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕ ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ½ ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು 8 ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿದ ನೀರನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ.

ಸೂಚನೆ: ನೀವು ನಿಗದಿತ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಅವನ ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಗೆ ಇಳಿಸಿದಾಗ ಮಗುವಿನ ತಲೆಯನ್ನು ಓರೆಯಾಗಿಸಿ. ಲವಣಯುಕ್ತವು ಹೊರಹೋಗದಂತೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಕ್ಕೆ ಗುರಿಯಾಗುವ ಕಾರಣ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಸಲೈನ್ ಹನಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

3. ಅರಿಶಿನ

ಅರಿಶಿನ ಅಥವಾ ಹಲ್ಡಿಯನ್ನು ಈಗ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಗುಣಗಳಿಗಾಗಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನಯವಾದ ಪೇಸ್ಟ್ ತಯಾರಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ, ಮತ್ತು ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಎದೆ, ಹಣೆಯ ಮತ್ತು ಅವನ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಅರಿಶಿನದಿಂದ ಬರುವ ಶಾಖವು ಲೋಳೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೊರಹಾಕಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

4. ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್

ಎರಡು ಲವಂಗ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕಲೋಂಜಿ ಬೀಜಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಿಸಿ. ಈ ತುಂಬಿದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಪಾದಗಳು, ಎದೆ, ಹಿಂಭಾಗ ಮತ್ತು ಅಂಗೈಗಳಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಮಸ್ಲಿನ್ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಒರೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಮನೆಮದ್ದು 9 ತಿಂಗಳ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ
5. ಬೆಲ್ಲ, ಜೀರಿಗೆ, ಕರಿಮೆಣಸು, ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನ ಮಿಶ್ರಣ

ಈ ಮಿಶ್ರಣವು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ನಿಮಗೆ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ:

 • ಬೆಲ್ಲ– 1 ಅಥವಾ 2 ಟೀಸ್ಪೂನ್.
 • ಕರಿಮೆಣಸು – 1 ರಿಂದ 2
 • ಜೀರಿಗೆ – ಒಂದು ಪಿಂಚ್
 • ನೀರು– 1 ಕಪ್

ಎಲ್ಲಾ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಕುದಿಸಿ. ತಿನ್ನಲು ನೀರನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ. ಬೆಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮೆಣಸು ಶಾಖವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ಮಗುವಿಗೆ ಈ ಮಿಶ್ರಣದ ಎರಡು ಟೀ ಚಮಚಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನೀಡಬೇಡಿ, ಇದು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಒಳ್ಳೆಯದು.6. ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್

ನಿಮಗೆ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ:

 • 1/2 ಕಪ್ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ
 • 1 ಮುತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿ
 • 2 ರಿಂದ 3 ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳು
 • 1 ಬೆಟೆಲ್ ಕಾಂಡ (ವೀಳ್ಯದೆಲೆ ಕಾಂಡ )

ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ ಅದಕ್ಕೆ ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಪದಾರ್ಥಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಬೆಚ್ಚಗಿರುವಾಗ, ಒಲೆ ಆಫ್ ಮಾಡಿ. ಅದು ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡಿ, ಮತ್ತು ತೈಲವು ಸಾದಾರಣ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ತಲುಪಿದ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ಮಗುವಿನ ಎದೆ, ಹಿಂಭಾಗ, ಅವನ ಪಾದದ ಅಡಿಭಾಗ ಮತ್ತು ಅಂಗೈಗಳ ಮೇಲೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ.

ಗಮನಿಸಿ: ಈ ಎಣ್ಣೆಗೆ ಒಂದು ಪಿಂಚ್ ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದರೂ, ಎರಡು ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಬಳಸಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕರ್ಪೂರವು ತುಂಬಾ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಚುರುಕಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಲೋಳೆಯ ಸೃಷ್ಟಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ತೀವ್ರವಾದ ವಾಸನೆಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ದೇಹದ ವಿಧಾನ ಇದು.

1 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಮನೆಮದ್ದು
7. ಜೇನು ತುಪ್ಪ ಸಂಯೋಜನೆಗಳು

ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಟಿಪ್ಪಣಿ – ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಅವರಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಕಚ್ಚಾ ಜೇನುತುಪ್ಪದ ಕೆಲವು ಕಣಗಳನ್ನು ಕರಗಿಸುವ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅವು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಹೇಗಾದರೂ, ಅವರು 12 ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಹರಡುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳನ್ನು ಹೋರಾಡಲು ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ಇದನ್ನು ಮೆಣಸು, ಒಣ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ರಸದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು.

 • ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಮೆಣಸು: ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪಕ್ಕೆ ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಪುಡಿ ಮೆಣಸು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಿ. ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ಎರಡಕ್ಕೂ ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು.
 • ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಒಣ ಶುಂಠಿ: ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಉದಾರವಾದ ಪಿಂಚ್ ಒಣ ಶುಂಠಿ ಪುಡಿ ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ.
 • ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪ: ಸ್ವಲ್ಪ ನಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರಿಗೆ ಹಿಸುಕಿ ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇರಿಸಿ. ಇದು ಟೇಸ್ಟಿ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಈ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಔಷಧಿಯನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮೆಚ್ಚುತ್ತಾರೆ ! ಇದು ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತ ಎರಡನ್ನೂ ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಈ ದ್ರಾವಣಗಳ ಟೀಚಮಚವನ್ನು ನೀಡಿ. ಅವುಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಗುವಿಗೆ ನೀಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ತೆರವುಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಬಹುದು.

8. ಅರಿಶಿನ ಹಾಲು

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ‘ಹಲ್ದಿ ದೂಧ್’ ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಒಣ ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಅರಿಶಿನ ಹಾಲು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಮಗುವಿಗೆ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನದೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಲೋಟ ಹಾಲು ನೀಡಿ. ಮಾಧುರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಬೆಲ್ಲವನ್ನು ಕೂಡ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಹೆಚ್ಚು, ಹಾಲು ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಟಿಕ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

9. ಖಿಚ್ಡಿ ಮತ್ತು ಸೂಪ್

ಖಿಚ್ಡಿ ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಸೂಪ್ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೂರಕ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ, ಸಾಂತ್ವನ ನೀಡುವ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

10. ಸಿಟ್ರಸ್ ಹಣ್ಣುಗಳ ರಸ

ನಿಂಬೆ, ಕಿತ್ತಳೆ ಅಥವಾ ಆಮ್ಲಾ ಮುಂತಾದ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಹೊಂದಿರುವ ರಸವನ್ನು ಮಗುವಿಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನೀಡಿ. ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಶೀತಗಳನ್ನು ಹರಡುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಗಂಟಲಿನ ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

11. ‘ಚುಕ್ಕು ಕಾಫಿ’ ಅಥವಾ ಒಣ ಶುಂಠಿ ಕಾಫಿ

ಇಲ್ಲ, ಈ ಪರಿಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಾಫಿ ಇಲ್ಲ; ಮತ್ತು ಇದು , ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಅಲ್ಲ! ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪಾನೀಯವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಮೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಶೀತ-ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ವಿರೋಧಿ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ‘ಚುಕ್ಕು’ ಕಾಪಿ ಅಥವಾ ಒಣ ಶುಂಠಿ ಕಾಪಿಯ ಪಾಕವಿಧಾನ ಇಲ್ಲಿದೆ.

 • ಒಣ ಶುಂಠಿ (ಚುಕ್ಕು) – 1 ಇಂಚಿನ ತುಂಡು
 • ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳು – 6 ರಿಂದ 7 (ಹರಿದ)
 • ಪೆಪ್ಪರ್‌ಕಾರ್ನ್ – ಕೆಲವು
 • ಬೆಲ್ಲ – 1 ಚಮಚ (ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು, ನೀವು ಸಿಹಿ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ)
 • ನೀರು – 1 ಕಪ್

ಒಣ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಗಳನ್ನು ಒರಟಾಗಿ ಪುಡಿಮಾಡಿ. ಬೆಲ್ಲದೊಂದಿಗೆ ನೀರನ್ನು ಕುದಿಸಿ ಮತ್ತು ಒಣಗಿದ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ನಂತರ ಹರಿದ ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಅದನ್ನು ಕುದಿಸಿ ಮತ್ತು ಸ್ವಿಚ್ ಆಫ್ ಮಾಡಿ. ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಚುಕ್ಕು ಕಾಪಿ ನೀಡಿ.12. ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್

ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ಬಾರಿ ಸರಳ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರು ಅಥವಾ ಉಪ್ಪುನೀರನ್ನು ಹಾಕಿ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ತ್ವರಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ದೊರೆಯುತ್ತವೆ.

ಕೆಳಗಿನವುಗಳು ವಿವಿಧ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳಾಗಿವೆ.
13. ಉಗಿ

ಶಿಶುಗಳು ಶಾಂತವಾಗಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಮೂಗನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಸ್ನಾನಗೃಹದಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ಶವರ್ / ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಉಗಿ ಕೋಣೆಯನ್ನು ತುಂಬಲು ಬಿಡಿ. ಟ್ಯಾಪ್ ಆಫ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಕೋಣೆಯ ಒಳಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿರಿ. ಉಗಿ ನಿಮಗಾಗಿ ಸೌಮ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನವಜಾತ ಶಿಶುವಿಗೆ ಇದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ವಯಸ್ಸಾದ ಶಿಶುಗಳು ಅಥವಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಉಗಿ ಇನ್ಹಲೇಷನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ಲೋಟಗಳಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಲೋಟ ಜಾರಿ ಮೈಮೇಲೆ ಬೀಳುವ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚು ಇದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಸ್ಟೀಮ್ ಇನ್ಹಲೇಟರ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

14. ತಲೆ ಎತ್ತರ

ಮಗುವಿನ ತಲೆಯನ್ನು ಎತ್ತರಿಸುವುದು ಅವನ ಉಸಿರಾಟದ ಹರಿವನ್ನು ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತದೆ.

15. ತುಂಬಿದ ನೀರು

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಆರು ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿಗೆ ಪರಿಚಯವಾಗಿದ್ದರೆ, ಮಗು ಅಜ್ವೈನ್, ಜೀರಿಗೆ ಅಥವಾ ತುಳಸಿ ನೀರನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿದ ನೀರನ್ನು ಒಂದು ಚಮಚ ಅಜ್ವೈನ್ / ಜೀರಿಗೆ ಅಥವಾ ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕುದಿಸಿ. ಈ ನೀರನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಾಟಲ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಸಾಧಾರಣ ತಾಪಮಾನಕ್ಕೆ ತಂದುಕೊಳ್ಳಿ.

16. ಸೂಕ್ತವಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳು

ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಶೀತ ವಾತಾವರಣವು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿನ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿಯ ಸ್ಥಳವಾಗುತ್ತದೆ. ಮಗುವಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ಮಾತ್ರ ಇದ್ದರೆ, ಅವನನ್ನು ಹಿತಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗೆ ಇಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಅವನು ತಾಪಮಾನ ಹೆಚ್ಚದರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಮಾಡಿ. ಮಗು ಈಗಾಗಲೇ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸದಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಮತ್ತು ಸಡಿಲವಾದ ತೆಳುವಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳು ಅವನ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

17. ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರು, ಎದೆ ಹಾಲು ಅಥವಾ ಇನ್ನಾವುದೇ ದ್ರವಗಳಿಂದ ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮು ಇದ್ದಾಗ ಘನ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ದ್ರವಗಳು ಅವನ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

18. ಒತ್ತಡ

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಡಿ. ಹೌದು, ಪೋಷಕರಾದ ನಾವು ಅದನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮಗು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಬಯಸದಿದ್ದರೆ, ಬೇರೆ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಮಗು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಡಕ್ಕೊಳಗಾಗುತ್ತದೆ, ಅವನು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚಿಕ್ಕ ಮಗುವಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ನೀಡುವುದು ಉತ್ತಮ.ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಇತರ ಪರಿಹಾರಗಳು

ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಕೆಲವು ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ಮುಲಾಮುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿನಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 1.  ನಾಸಲ್ ಅಸ್ಪಿರಾಠೋರ್ (Nasal Aspirator)

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಮೂಗಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಶೀತ ಹೊಡೆದಾಗ ನಿಯಮಿತವಾದ ಸಂಬಂಧ, ನೀವು ಮೂಗಿನ ಆಕಾಂಕ್ಷಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಕುದು ಉತ್ತಮ. ಮಗು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಸೀನುವಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕವನಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಮೂಗಿನ ಆಕಾಂಕ್ಷಿಗಳು ಮಗುವಿಗೆ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡದೆ ಅಥವಾ ಹಾನಿಯಾಗದಂತೆ ಲೋಳೆಯನ್ನು ಬೇಗನೆ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ

2. ಮೆಂಥಾಲ್ ಬಾಮ್ಸ್ (Menthol Balms)

ಎರಡು ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಮೆಂಥಾಲ್ / ನೀಲಗಿರಿ ಮುಲಾಮುಗಳನ್ನು ಬಳಸದಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಮುಲಾಮು ಪದಾರ್ಥಗಳು ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಹೀಗಾಗಿ ದೇಹವು ಅಂತಹ ತೀವ್ರತೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚು ಲೋಳೆಯು ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎರಡು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಯಾವುದೇ ಮಗುವಿಗೆ, ಒಬ್ಬರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮುಲಾಮು ಬಳಸಬಹುದು.

ಕೆಲವು ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಮಾಡಬಾರದು:
 • ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮುಗೆ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡಲು ಮರೆಯದಿರಿ.
 • ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ; ಇದು ನ್ಯುಮೋನಿಯಾದಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಗಂಭೀರವಾದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.
 • ಮಗು ಅಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸದಿದ್ದಾಗ ಭಯಪಡಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಚಡಪಡಿಸಬೇಡಿ.
 • ವಿಭಿನ್ನ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಹಸಿರು ಲೋಳೆಯಂತಹ ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾದುದನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದರೆ ಶಿಶುವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.
 • ಹೆಚ್ಚಿನ ಜ್ವರವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣ ಮಕ್ಕಳ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.
 • ಮಗುವಿಗೆ ಅಲರ್ಜಿ ಇಲ್ಲದ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ.
 • ಅಲ್ಲದೆ, ಕೋಣೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶಕ್ಕಿಂತ ಯಾವುದೇ ದ್ರವವನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಿಸಬೇಡಿ.
ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸಲಹೆಗಳು

ಮೇಲೆ ಹೇಳಿದಂತೆ, ನೆಗಡಿಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲದಂತೆ ತಡೆಯಲು ನೀವು ಕೆಲವು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

 • ಅವನ ಕೈಗಳನ್ನು ಸಾಬೂನಿನಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ಅವನು ವಿವಿಧ ಮೇಲ್ಮೈಗಳಿಂದ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಾನೆ.
 • ಕಡು ಹಸಿರು, ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳಂತಹ ಫೈಟೊಕೆಮಿಕಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಅವನಿಗೆ ನೀಡಿ.
 • ಅವನ ಕೈಗಳಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಅಂಗಾಂಶಕ್ಕೆ ಅಥವಾ ಮೊಣಕೈಯ ಒಳಭಾಗಕ್ಕೆ ಸೀನುವಾಗ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮಲು ಕಲಿಸಿ. ರೋಗಾಣುಗಳು ಅವನ ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯದ ಹೊರತು ಅವನ ಕೈಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.
 • ಅವನ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪಡೆಯಲಿ.

ಸ್ಥಿರತೆ ಮುಖ್ಯ. ನೀವು ಬಳಸುವ ವಿಧಾನಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಹೆಚ್ಚು ಲೋಳೆಯ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ಒಂದು ವಾರಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಮುಂದುವರಿದರೆ, ಇದು ನೆಗಡಿ ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಯಾವುದರ ಲಕ್ಷಣವಲ್ಲ ಎಂದು ಧ್ರಡೀಕರಿಸಲು ಮಕ್ಕಳ ವೈದ್ಯರನ್ನು ನೋಡಿ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಮಕ್ಕಳು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ಅವುಗಳು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿವೆ. ಅವರು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ 6 ರಿಂದ 12 ಬಾರಿ ನೆಗಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ . ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು, ಸ್ಟೀಮರ್‌ಗಳು (ವಯಸ್ಸಿಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ) ಮತ್ತು ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿನ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮುಗಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ದೇಹ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ನೀವೇ ತಯಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here