ಆತಂಕ ಎಂದರೇನು?

0
What is anxiety
ಆತಂಕ ಎಂದರೇನು?

What is anxiety? in Kannada

ಬಹಳಷ್ಟು ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ? ಆತಂಕ ಏನು ಎಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೀರಾ? ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ದೈನಂದಿನ ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆಯ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೇಳಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ. ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೇನು, ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುವು ಮತ್ತು ಮುಂದೆ ನೀವು ಯಾವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ:

 • ಆಗಾಗ್ಗೆ ಭಯ, ಚಿಂತೆ, ‘ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ’ ಅಥವಾ ನರಗಳ ಭಾವನೆ
 • ಕೆಟ್ಟದ್ದೇನಾದರೂ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ
 • ಭಯ ಅಥವಾ ಚಿಂತೆ ಕಾರಣ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಕಷ್ಟ
 • ಆತಂಕದ ಕಾರಣ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.
ಶಕ್ತಿಯ ಸ್ಫೋಟಕ ಆತಂಕ!!!

ಆತಂಕವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಬೆದರಿಕೆಗಳಿಗೆ ದೈಹಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ. ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟವು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯ ಬಡಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ನೀವು ಒಂದು ಶಕ್ತಿಯ ಸ್ಫೋಟವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಟ್ಟದ ಆತಂಕವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಆತಂಕವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಮನೆಗೆ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಉಹಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ದಣಿದ ಕಾರಣ ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣಿನ ಮೂಲೆಯಿಂದ, ನೀವು ಒಂದು ಹಾವನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ, ನೀವು ಎಷ್ಟೇ ದಣಿದಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಮರೆತಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಮುಂದೆ ಆಗುವ ಹಾನಿಯ ದಾರಿಯಿಂದ ಓಡಲು, ಹೊರಬರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಆ ಶಕ್ತಿಯ ಸ್ಫೋಟವೇ ಆತಂಕ.

ಆತಂಕವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಯೋಜನೆ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಸಂದರ್ಶನದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಆತಂಕವಾಗಿದ್ದರೆ, ಆತಂಕವು ನಿಮಗೆ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚು ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಸ್ಪಷ್ಟ ಸವಾಲಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿಲ್ಲದ ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಸಹಾಯಕವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಕೂಡ ಬೀರಬಹುದು.ಆತಂಕದ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುವು?

ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಆತಂಕದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಜನರು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು. ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಸಹ ವಿಭಿನ್ನ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾದವುಗಳಿವೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ:

 • ಅತಿಯಾದ ಹೃದಯ ಬಡಿತ ಅಥವಾ ಎದೆಯನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವುದು
 • ತ್ವರಿತ ಉಸಿರಾಟ
 • ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ, ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆ, ‘ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ’ ಅಥವಾ ಗಾಯಗೊಂಡ ಭಾವನೆ
 • ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಕೋಲ್ಡ್ ಫ್ಲಶ್ಗಳು
 • ಬೆವರುವುದು
 • ಅಲುಗಾಡುವಿಕೆ
 • ದುರ್ಬಲ ಅಥವಾ ದಣಿದ ಭಾವನೆ
 • ಗೀಳು ಚಿಂತನೆ ಅತಿಯಾದ ಭಯ ಮತ್ತು ಚಿಂತೆ
 • ಸನ್ನಿಹಿತವಾದ ಭೀತಿ, ಡೂಮ್ ಅಥವಾ ಅಪಾಯದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ
 • ಕೆಟ್ಟ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು
 • ನಿಮಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಬೇರೆ ಯಾವುದರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಯೋಚಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ
 • ಮಲಗಲು ತೊಂದರೆ
 • ಹೊಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು
 • ನಿಮಗೆ ಆತಂಕವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು (ಉದಾ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ತರಗತಿಗೆ ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವುದು).

ಕೆಲವು ಜನರು ಈ ನಿಖರವಾದ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ, ಮತ್ತು ಈ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ರೋಗನಿರ್ಣಯವನ್ನು ನೀಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ನೀವು ಇವುಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು, ಆದರೆ ವೈದ್ಯರು ಮಾತ್ರ ನಿಮಗೆ ಸರಿಯಾದ ರೋಗನಿರ್ಣಯವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆ ಎಂದರೇನು?

ಆತಂಕವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರು, ಕುಟುಂಬ, ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವಾಗ ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಜವಾದ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಬದಲು, ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವ ಯಾರಾದರೂ ಅವರು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಎಂದು ಗ್ರಹಿಸುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಅದೇ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ (ಉದಾ. ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ).

ಎಲ್ಲಾ ಆತಂಕಗಳು ಒಂದೇ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಆತಂಕದ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಧಗಳು:

 • ಸಾಮಾನ್ಯೀಕರಿಸಿದ ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆ (Generalized anxiety disorder): ಯಾವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲದರ ಬಗ್ಗೆ ಅತಿಯಾದ ಚಿಂತೆ, ಚಿಂತಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ.
 • ಸಾಮಾಜಿಕ ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆ (Social anxiety disorder): ಸಾಮಾಜಿಕ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಆತಂಕ, ಏನಾದರೂ ತಪ್ಪು ಮಾಡುವ ಭಯದಿಂದ ಮತ್ತು ಇತರರಿಂದ ನಿರ್ಣಯಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.
 • ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ (Panic disorder): ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಅಟ್ಯಾಕ್ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಅಟ್ಯಾಕ್ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ.
 • ಅಗೋರಾಫೋಬಿಯಾ (Agoraphobia): ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಅಟ್ಯಾಕ್ ಮತ್ತು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕ.
 • ಒಬ್ಸೆಸಿವ್-ಕಂಪಲ್ಸಿವ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ (Obsessive-compulsive disorder): ಆತಂಕದ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಗೀಳಿನ ವರ್ತನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.
 • ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಭಯಗಳು (Specific phobias): ವಸ್ತುಗಳು ಅಥವಾ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ತೀವ್ರ ಭಯ (ಉದಾ. ನಾಯಿಗಳು ಅಥವಾ ಎತ್ತರ).ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವೇನು?

ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಒಂದೇ ಅಂಶದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ವಸ್ತುಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದಾಗಿ, ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು.

ಕುಟುಂಬದ ಇತಿಹಾಸ

ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾದ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗಿನ ಜನರು ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ. ಇದು ಭಾಗಶಃ ಆನುವಂಶಿಕ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಭಾಗಶಃ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಲಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ಮತ್ತು ಕಲಿತ ಲಕ್ಷಣಗಳು

ಕೆಲವು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಆತಂಕ ಉಂಟಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಒಬ್ಬ ಪರಿಪೂರ್ಣತಾವಾದಿ ಅಥವಾ ನಾಚಿಕೆ ಸ್ವಭಾವದವನು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಆತಂಕವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇದರರ್ಥ, ನೀವು ಆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ.

ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ

ಆಸ್ತಮಾ, ಆಹಾರ ಅಲರ್ಜಿ, ಅಪಸ್ಮಾರ, ಮಧುಮೇಹ ಅಥವಾ ಹೃದಯದಂತಹ ಕೆಲವು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ದೈಹಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಆತಂಕದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಆತಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಆ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.

ಕೆಲವು ದೈಹಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸಬಲ್ಲವು, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾರಣವಿದೆಯೇ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಒತ್ತಡದ ಘಟನೆಗಳು ಅಥವಾ ಆಘಾತ

ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಒತ್ತಡದ ಘಟನೆಗಳು ಅಥವಾ ಆಘಾತಕಾರಿ ಅನುಭವವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆತಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರಚೋದಕಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಜೀವನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ
 • ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡ
 • ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ಒತ್ತಡ ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು
 • ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು
 • ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಮತ್ತು ಜನ್ಮ
 • ಆಘಾತಕಾರಿ ಘಟನೆಯ ನಂತರ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಒತ್ತಡ
 • ದೈಹಿಕ, ಮೌಖಿಕ, ಲೈಂಗಿಕ ಅಥವಾ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನಿಂದನೆ ಅಥವಾ ಆಘಾತ
 • ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಸಾವು.ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು

ಕೆಲವು ಜನರು ಆತಂಕದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ತಾವಾಗಿಯೇ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಆತಂಕದ ಸ್ಥಿತಿಯು ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಭವಿಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

ನೀವು ಆತಂಕದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು

ನೀವು ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ. ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು.

ಆತಂಕದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಕುರಿತು ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರನ್ನು ನೋಡಲು ನೀವು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಸ್ವ-ಆರೈಕೆ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮಗಾಗಿ ಏನು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಸರಿಯಾದ ದೇಹರಚನೆ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ಅದನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here