ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬೆಳೆಸುವುದು?

0
confidence in kannada
ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬೆಳೆಸುವುದು?

How to build self-confidence in Kannada?

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವುದು ಕಠಿಣ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಾವು ಕೆಲವು ಸೂಕ್ತ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಸ್ವ-ಸಹಾಯ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ನಂತರವೂ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ! ನೀವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸಹ ನಾವು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಇತರರ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.

ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ:

  • ನೀವು ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ
  • ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ
  • ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೆಲವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಹಂತಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.
ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದರೇನು?

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಅಂತರ್ಗತ ಪ್ರಜ್ಞೆಯಿಂದ ಜನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅನುಭವಗಳು ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ವ್ಯಕ್ತಿ:
  • ಜನಪ್ರಿಯವಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಅವರು ನಂಬಿದ್ದನ್ನು ಸರಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ
  • ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ
  • ಅವರ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಕಲಿಯುತ್ತಾನೆ
  • ಅಭಿನಂದನೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ
  • ಆಶಾವಾದಿ.
ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಸಲಹೆಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೀವು ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಚೌಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಸಣ್ಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳಾಗಿವೆ; ಇತರರು ಪರಿಚಿತ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.1. ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಧಿಸಿದ್ದನ್ನು ನೋಡಿ

ನೀವು ಏನನ್ನೂ ಸಾಧಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸುಲಭ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವ ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ, ಅದು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ ಸರ್ಫ್ ಮಾಡಲು ಕಲಿಯುತ್ತಿರಲಿ. ನೀವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿದಾಗ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹತ್ತಿರ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿ. ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಕಡಿಮೆ ಇರುವಾಗ, ನೀವು ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಅದ್ಭುತ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಲು ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಳಸಿ.

2. ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭೆಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮದು ಯಾವುವು? ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

3. ಕೆಲವು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ

ಕೆಲವು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿ. ಅವು ದೊಡ್ಡ ಗುರಿಗಳಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ; ಅವು ಕೇಕ್ ಬೇಯಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ರಾತ್ರಿ ಯೋಜಿಸುವುದು ಮುಂತಾದವುಗಳಾಗಿರಬಹುದು. ವಿಷಯವನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಸಣ್ಣ ಸಾಧನೆಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಿರಿಸಿ.

4. ನೀವೇ ಮಾತನಾಡಿ

ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯವರಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವಿದ್ದರೆ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ವಿಶ್ವಾಸ ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವ-ಮಾತುಕತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತನಂತೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹುರಿದುಂಬಿಸಿ.

5. ಹವ್ಯಾಸ ಪಡೆಯಿರಿ

ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಅದು ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ, ಕ್ರೀಡೆ, ಹೆಣಿಗೆ ಅಥವಾ ಇನ್ನಾವುದೇ ಆಗಿರಬಹುದು! ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ನೀವು ರೂಪಿಸಿದಾಗ, ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನೀವೇ ಬದ್ಧರಾಗಿರಿ. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹವಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ನೀವು ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಬೆಳೆಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ.ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗದಿದ್ದರೆ

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುವ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಮಾತನಾಡುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸಲಹೆಗಾರರು ಮತ್ತು ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರಂತಹ ವೃತ್ತಿಪರರು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಟ್ಟ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ನೀವು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಜನ ಮನ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಲ್ಲಿರುವ ಜನರ ಬೆಂಬಲಿತ ಸಮುದಾಯದೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ಮಾತನಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಹಾಯಕವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here