102 ಕೌರವರು ಹೇಗೆ ಜನಿಸಿದರು?

0
345
How were the 102 Kauravas born
102 ಕೌರವರು ಹೇಗೆ ಜನಿಸಿದರು?

How were the 102 Kauravas born?

ಒಂದೇ ತಾಯಿ 102 ಮಗುವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಂದಬಹುದು ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡುತ್ತಿರಿ?, ತಾಯಿ ಗಾಂಧಾರಿ ಮತ್ತು ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರರಿಗೆ 102 ಮಗು ಜನಿಸಿದ್ದು, ಅವರನ್ನು ಮಹಾಭಾರತ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕೌರವರು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇದರ ಹಿಂದಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಗಾಂಧಾರಿ, ರಾಜ ಗಾಂಧರ್ ನರೇಶ್ ಅವರ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಶಿವನ ಭಕ್ತಳಾಗಿದ್ದಳು . ಗಾಂಧಾರಿ ತನ್ನ ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ತನ್ನ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಿವ ಭಕ್ತಿಗೆ ಮುಡಿಪಾಗಿಟ್ಟಿದ್ದಳು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಶಿವನು ಅವಳಿಗೆ ನೂರು ಪುತ್ರರ ವರವನ್ನು ಕೊಟ್ಟನು. ಗಾಂಧಾರಿ ವಿಚಿತರಾವಿರನ ಮಗ ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರ ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ಕುರುಡನಾಗಿದ್ದನವನನ್ನು ಮದುವೆಯಾದಳು. ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಕಣ್ಣುಗಳಾಗಿರಬೇಕು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವನು ಅವಳ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮೂಲಕ ಜಗತ್ತನ್ನು ನೋಡಬೇಕು, ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಆಳಬವುದು ಎಂದುಕೊಂಡಿದ್ದನ್ನು. ಆದರೆ ಗಾಂಧಾರಿ ಅವರಿಗೆ ಮದುವೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪ ಬಂದ ಕೂಡಲೇ, ತನ್ನ ಗಂಡನ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅತ್ಯುನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಮದುವೆಗೆ ಮುಂಚೆ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ತನ್ನ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಕಪ್ಪು ಬಟ್ಟೆ ಕಟ್ಟಲು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದಳು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರನು ಕೋಪಗೊಂಡನು ಏಕೆಂದರೆ ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರನನ್ನು ಹಸ್ತಿನಾಪುರದ ರಾಜನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪಾಂಡುವಿಗೆ ಆಳ್ವಿಕೆಯ ತಿಲಕವನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

ಉಪದೇಶ

ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರನ ಕೋಪದಿಂದಾಗಿ, ಗಾಂಧಾರಿ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರ ಬರಲು ಬಿಡದಿರಲು ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಇದನ್ನು ತಿಳಿದ ನಂತರ, ಗಾಂಧಾರಿ ಸಹೋದರನಾಗಿದ್ದ ಶಕುನಿ ಗಾಂಧಾರಿಗೆ ಶಿವನು ಕೊಟ್ಟ ವರವನ್ನು ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ನಿಮ್ಮ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗನಿಗೆ 99 ಸಹೋದರರು ಇದ್ದರೆ ಅವನು ಎಂದಿಗೂ ಸೋಲನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದನು. ಇದನ್ನು ಕೇಳಿದ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರನು ತನ್ನ ಆಶಯವನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡನು. ಆದ್ದರಿಂದ ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರ ಗಾಂಧರಿಯನ್ನು ಅವನ ಹೆಂಡತಿಯಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.

ನಂತರ ಗಾಂಧಾರಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿ 10 ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲವಾದರೂ ಅವಳಿಗೆ ಹೆರಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾವ ಬರಲಿಲ್ಲ. 15 ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ಗಾಂಧಾರಿ ದೊಡ್ಡ ಮಾಂಸದ ಗಾತ್ರ ಹೊಂದಿದ ಮುದ್ದೆಯನ್ನು ಹೆರಿಗೆ ಮಾಡಿದರು . ಆ ಕಾರಣದಿಂದ ಸತ್ಯವತಿ ಮತ್ತು ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರ ಇಬ್ಬರು ಸೇರಿ ಗಾಂಧಾರಿಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಅವಮಾನ ಮಾಡಿದರು , ಕೋಪಗೊಂಡ ಧೃತರಾಷ್ಟ್ರ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೊಂದರೆ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಗಾಂಧಾರಿ ಅವರ ಪ್ರೀತಿಯ ದಾಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡನು.ಮಹರ್ಷಿ ವೇದ ವ್ಯಾಸ್ರ ಪ್ರವೇಶ 

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮಹರ್ಷಿ ವೇದ ವ್ಯಾಸ್ ಹಸ್ತಿನಾಪುರವನ್ನು ತಲುಪಿ ಮಹಿಳೆಯ ಗರ್ಭದಿಂದ ನೂರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೆರಿಗೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಶಿವನ ವರವು ವ್ಯರ್ಥವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಮಾಂಸದ ತುಂಡು ಅಲ್ಲ ಇದರಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಾರಿಯಾ ನೂರು ಮಕ್ಕಳ ಬೀಜಗಳು ಇವೆ . ಗಾಂಧಾರಿ ಶಿವನಿಂದ ಒಂದು ಮಗಳ ವರದಾನವನ್ನು ಹಾರೈಸಿದ್ದಳು, ಹೀಗಾಗಿ ಅವಳಿಗೆ ನೂರಾ ಒಂದು ಮಕ್ಕಳ ಆಶಿರ್ವಾದ್ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇದರ ನಂತರ, ಮಹರ್ಷಿ ವೇದ ವ್ಯಾಸರು ನೂರಾ ಒಂದು ಮಡಕೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭದಂತಹ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದರು. ಇದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಜನಿಸಿದ ಮಗನಿಗೆ ದುರ್ಯೋಧನ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಇದರ ನಂತರ ಗಾಂಧಾರಿ ಸೇವಕಿ ಕೂಡ ಒಬ್ಬ ಮಗನನ್ನು ಪಡೆದರು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಕೌರವರ ಸಂಖ್ಯೆ ನೂರಾ ಒಂದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಾರಿ ನೂರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಸಹೋದರಿ ದುಶಾಲಾ ಮತ್ತು ಒಂದು ಮಗು ಅವಳ ದಾಸಿಯದಾಗಿತ್ತು,ಅಂದರೆ ಒಟ್ಟು ನೂರಾ ಎರಡು ಮಕ್ಕಳು.

ಇದು ಕೌರವರ ಜನ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸತ್ಯ. ಮಹಾಭಾರತದ ಯುದ್ಧವು ಧರ್ಮದ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಹೋರಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಕೌರವರು ಅನ್ಯಾಯದ ಕಡೆಗೆ ಮತ್ತು ಪಾಂಡವರು ನ್ಯಾಯದ ಕಡೆಗೆ ನಿಂತಿದ್ದರು. ಈ ಮಹಾಭಾರತದ ಲೇಖಕನ ಮಹರ್ಷಿ ವೇದ ವ್ಯಾಸ್, ಅವರು ಅಷ್ಟವಿನಾಯಕ ಗಣಪತಿಯಿಂದ ಬರೆಸಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಮಹಾಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಸೂತ್ರದಾರ ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣ, ಈ ಧರ್ಮದ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಪಾಂಡವರಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದರು.

ಮುಂದೆ ಓದಿ :

ಭೀಷ್ಮ ಪಿತಾಮನ ಜೀವನದ ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಭೀಷ್ಮ ಅಷ್ಟಮಿ.

ಮಹಾಭಾರತದ ಲೇಖಕ ವೇದ ವ್ಯಾಸನ ಕಥೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here