ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವ 28 ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಗಳು.

0
28 Instagram Accounts That Destigmatize Mental Health in Kannada.
ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವ 28 ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಗಳು.

28 Instagram Accounts That Destigmatize Mental Health in Kannada.

ಫೋಟೋಶೂಟ್‌ಗಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಬೆಳಕನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಫೀಡ್‌ಗೆ ಸರಿಯಾದ ಫಿಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಆರಿಸುವುದು, ಪರಿಪೂರ್ಣ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರುವುದು ಅನೇಕರಿಗೆ, ಸರಳವಾದ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಕ್ಯುರೇಶನ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ವಾಸ್ತವವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ಜೀವನದ ಮನಮೋಹಕ ಚಿತ್ರಣಗಳಿಗೆ ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾ-ಅರ್ಹ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವ ಒತ್ತಡವು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗುವ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರಭಾವಿಗಳ ಫೀಡ್‌ಗಳ ಮೆರುಗು ಮತ್ತು ಗ್ಲಾಮರ್‌ನ ಹಿಂದೆ, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಸಮುದಾಯಗಳು ತಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯಾಣದ ಮೂಲಕ ಪರಸ್ಪರ ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಜನರಿಂದ ತುಂಬಿವೆ. ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನ ಪರಿಪೂರ್ಣತೆಯ ವಿರಾಮದೊಂದಿಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಹೋರಾಟಗಳಲ್ಲಿ ಒಗ್ಗಟ್ಟನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಈ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

The Latest Kate / Instagram

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ದಯೆಯಿಂದ ಮಾತನಾಡಲು ನೀವು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಕೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಮಗಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮುದ್ದಾದ ಪ್ರಾಣಿ ಇದೆ. ಅವರ ಮೂಲ ಕಲಾಕೃತಿಗಳಲ್ಲಿನ ಆರಾಧ್ಯ ಪಾತ್ರಗಳು ದೇಹದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ, ಸ್ವ-ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಸ್ವ-ಆರೈಕೆ, ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತವೆ. ಆತಂಕವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಏರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಣಿಸುವಂತಹ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ತ್ವರಿತ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಕೇಟ್ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

Bianca L. Rodriguez / Instagram

ಖಿನ್ನತೆ, ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಮದ್ಯಪಾನದೊಂದಿಗಿನ ಬಿಯಾಂಕಾ ಅವರ ಹೋರಾಟಗಳು ಇತರರಿಗೆ ಅವರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಗಿದವು. “ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಹೇಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಸಲು” ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ತನ್ನ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯ ಮೂಲಕ, ಅವರು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸಮಾನ ಮನಸ್ಕ ಆತ್ಮಗಳ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ತನ್ನ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಅವಳ ಖಾತೆಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಂಕ್ಷೇಪಿಸಬಹುದು: ನೀವು ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. “ನೀವು ಹುಡುಕುವ ಎಲ್ಲಾ ಉತ್ತರಗಳು ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಜನಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ನೀವು ಕಳೆದುಹೋದರೆ ನಿಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲು ನಂಬುವ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ, ವೈದ್ಯ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಸಲಹೆಗಾರರನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಆದರೆ ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಹೇಳಬಾರದು. ಅದು ನಿಮಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು. ”

Joanna Konstantopoulou / Instagram

ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಂನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರಾಗಿ, ಜೊವಾನ್ನಾ ಕಾನ್‌ಸ್ಟಾಂಟೊಪೌಲೌ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಲಹೆಗಳು, ಪೋಷಣೆಯ ಸಲಹೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಉಲ್ಲೇಖಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅವಳ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಲಹೆಯ ದೊಡ್ಡ ತುಣುಕು? ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿ.

“ಸ್ವ-ಆರೈಕೆ ನಮ್ಮ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಜೊವಾನ್ನಾ ಅವರು ವಾರ ಪೂರ್ತಿ ಎದುರಿಸಬಹುದಾದ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಸ್ವಯಂ-ಆರೈಕೆ ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಬಹುದು. ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯು ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಪ್ರತಿ ವಾರ “ಮಿ-ಟೈಮ್” ಅನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ.

Kari Ann Photography / Instagram

ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಹೈಡಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಖಿನ್ನತೆ, ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕ ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ ಯ 18 ತಿಂಗಳ ಪ್ರಸಂಗವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಳು, ಇದು ಆಘಾತ ಮತ್ತು ನರರೋಗ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು. ಅವರ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಫೀಡ್ ಸಾಲ್ಟ್ ಲೇಕ್ ಸಿಟಿ ಭೂದೃಶ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಸುಂದರವಾದ ಯೋಗದ ಫೋಟೋಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದೆ, ಮತ್ತು ಅವರ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ತನ್ನ ನರಮಂಡಲದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಗುಣಪಡಿಸುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಆಮೂಲಾಗ್ರ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಅದೇ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅವರು ಹೇಗೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತನ್ನ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ಕಲಿಸಲು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

“ನೀವು ತಂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಕೇವಲ ಗುಣಪಡಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪವಾಡದವರಿಗೆ” ಎಂದು ಅವಳು ಜನಮನನಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಇದು ಐಷಾರಾಮಿ ಅಲ್ಲ, ಇದು ಮೂಲಭೂತ ಮಾನವ ಹಕ್ಕು. ಇದು ಕೆಲವು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಪ್ಲ್ಯಾಟಿಟ್ಯೂಡ್ ಅಲ್ಲ. ಇದು ವಿಜ್ಞಾನ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಪ್ರೇರಣೆ, ಪರಿಹಾರ, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ, ಆನಂದ ಅಥವಾ ಇನ್ನೇನಾದರೂ ನೀವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಬಯಸುತ್ತಿರುವದನ್ನು ರಚಿಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ”

 Sara-Jayne Poletti

ಸಾರಾ-ಜಯ್ನೆ ಕ್ಯಾಥೊಲಿಕ್ ಮನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದರು, ಅಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು ನಿಷೇಧವಾಗಿತ್ತು. “ನಾನು ಯೋಚಿಸಿದ ಮತ್ತು ಭಾವಿಸಿದ ರೀತಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು, ಆದರೆ ನನ್ನ ಇಪ್ಪತ್ತರ ದಶಕದ ಆರಂಭದವರೆಗೂ ಅದು ನನ್ನ ಇಡೀ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಅರಿತುಕೊಂಡೆ” ಎಂದು ಜನಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. ವಯಸ್ಕನಾಗಿ ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅವಳು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಾಗ, ಅವಳು ಪ್ರಮುಖ ಖಿನ್ನತೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ, ಸಾಮಾನ್ಯೀಕೃತ ಆತಂಕದ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಒತ್ತಡದ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಳು.

ಅವಳ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಫೀಡ್ ಅನ್ನು ತುಂಬುವ ಫೋಟೋಗಳು ಸುಂದರವಾದ ಸಸ್ಯಗಳಿಂದ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಫಿಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ಆಕೆಯ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಅವಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಔಷಧಿಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. “ನನ್ನ ಹಿಂದಿನ ಸ್ವಯಂ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಅಥವಾ ಕೇಳಲು ಬಯಸಿದ್ದನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ನಾನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಜನಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ನಾನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಧ್ರಡೀಕರಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಜನರು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಯಾರೊಬ್ಬರ ಸುಸಂಗತವಾದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.”

Christina Wolfgram / Instagram

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ನಗು ಸ್ವ-ಆರೈಕೆಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರೂಪವಾಗಿದೆ. ಕ್ರಿಸ್ಟಿನಾ ತನ್ನ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಅನ್ನು 2013 ರಲ್ಲಿ ಹಾಸ್ಯ ಖಾತೆಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ತನ್ನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಹೋರಾಟಗಳಲ್ಲಿ ಅವಳು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಹಾಸ್ಯವನ್ನು ಅವಳು ಹಂಚಿಕೊಂಡಾಗ, ಅವಳ ಅನುಯಾಯಿಗಳು ಅದು ಅವರಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಆ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅವಳು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವಳು ತಿಳಿದಿದ್ದಳು.

ಅವಳು ಇನ್ನೂ ಹಾಸ್ಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ, ಆದರೆ ಈಗ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವ ಇತರರು ತಾವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ. “ನನ್ನಂತಹ ಇತರ ಜನರಿಂದ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದರಿಂದ ನನಗೆ ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಅವರು ಜನಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

 Amy Binns / Instagram

ಆಮಿ ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದಿಂದ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದರಿಂದ ಆಕೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಅವಳು ಕಂಡುಕೊಂಡಳು. ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ, ತನ್ನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಳು. ಅವಳ ಫೀಡ್ ಹೂವುಗಳು, ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಕಾಫಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಉಲ್ಲೇಖಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವಳ ಪ್ರಯಾಣದ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಖಾತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಆಮಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವಳಿಗೆ, ವೇದಿಕೆ ಸಶಕ್ತವಾಗಿದೆ. “ನನ್ನ ಖಾತೆ ಬೆಳೆದಂತೆ, ಸಮುದಾಯವೂ ಸಹ ಆಯಿತು, ಮತ್ತು ಈಗ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ಚೇತರಿಕೆ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

Akanksha Bhatia / Instagram

ಅಕಾಂಕ್ಷಾ ಮೂಲತಃ ತನ್ನ ಕವನವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ವೇದಿಕೆಯಾಗಿ ತನ್ನ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು, ಆದರೆ ಅವಳು ತನ್ನ ಅನುಭವವನ್ನು ಆತಂಕದಿಂದ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವತ್ತ ತನ್ನ ವಿಷಯವನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು, ಅದನ್ನು 16 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಯಿತು.

“ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಜನರು, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಸುವವರು ನೆಲಸಮವಾಗಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರೀತಿಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಖಾತೆಯು ನನಗೆ ಮತ್ತು ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ, ಪ್ರೀತಿಸಲು, ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ಮಾತನಾಡಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಒಂದು ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ”

Beth Brawley / Instagram

ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅನುಭವದಿಂದ ಬೆತ್ ಕಲಿತಳು, ಇದು ಮನೋವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು. ಈಗ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆದ ವೃತ್ತಿಪರ ಸಲಹೆಗಾರ, ಆತಂಕ, ಒಸಿಡಿ ಮತ್ತು ದೇಹ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ನಡವಳಿಕೆಗಳಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ.

“ಜೀವನದ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮಧ್ಯೆ ನಾನು ಕೇಳುವ ಸಹಾಯಕ ಧ್ವನಿಯಾಗಬಲ್ಲೆ ಎಂಬುದು ನನ್ನ ಆಶಯ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಧ್ವನಿ. ಮುಂದುವರಿಯಲು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಸವಾಲು ಮಾಡುವ ಧ್ವನಿ. ” ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ಉತ್ತೇಜಕ ಕೈಬರಹದ ಉಲ್ಲೇಖಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ತನ್ನ ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

Jera Foster-Fell / Instagram

ಜೆರಾ ಅವರ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಫೀಡ್‌ನಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತ ನೋಟದಿಂದ, ಅವಳು ಮನಮೋಹಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪ್ರಭಾವಿಗಳಂತೆ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಹತ್ತಿರದ ನೋಟವು ಅವಳ ಸುಂದರವಾದ ಫೋಟೋಗಳ ಹಿಂದಿನ ವಾಸ್ತವತೆಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ: ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು, ಕೂದಲುಳ್ಳ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಫ್ರೀಕ್‌ ಔಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಆತಂಕದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಅವಳು ಸರಿಯಾಗಿರಲು ಕಲಿಯುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಜೆರಾ ಅವರಿಗೆ, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನ ಒಂದು ಸುಂದರವಾದ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಅದು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿರಲು ನಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಂತಹ ಅದೃಶ್ಯ ಹೋರಾಟಗಳಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

“ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಾಲು ಮುರಿದಾಗ, ಜನರು ನೋಡುವುದು ಸ್ಪಷ್ಟ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದರೆ ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ತಪ್ಪಾದಾಗ, ಜನರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ತೆರೆದು ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವುದು ನಮಗೆ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ”

Marcela Sabiá / Instagram

ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಕಲಾವಿದ ಮಾರ್ಸೆಲಾ ಸಬಿಕ್ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮೂಲ ನಿದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಹೋರಾಟಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವಳು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿರುತ್ತಾಳೆ, ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ತನ್ನ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತಾಳೆ. ಅವರು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ವಿಷಕಾರಿ ಸ್ಥಳವಾಗಿರದೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

“ಈ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಇಲ್ಲದ ಜೀವನದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ಹೋಲಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಕೆಲವರು ಅಕ್ಷರಶಃ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ನಮಗೆ ಕೆಟ್ಟ ದಿನಗಳಿವೆ, ನಾವು ಅಳುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ನಮಗೂ ಮಾನಸಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಜನರು ಕಡಿಮೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿರುವಂತೆ ನಾವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ.”

Kate Speer / Instagram

ನಿಮ್ಮ ಇನ್‌ಸ್ಟಾ ಫೀಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಯಿಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿದರೆ, ಕೇಟ್ ಸ್ಪಿಯರ್‌ಗೆ ಫಾಲೋ ನೀಡಿ. ದಿ ಡೋಗಿಸ್ಟ್ ಸಿಇಒ, ಕೇಟ್ ಆಗಾಗ್ಗೆ ತನ್ನ ಮನೋವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೇವಾ ನಾಯಿ ದೋಸೆ, ಅವಳು ಮನೆಗೆ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವರ್ಮೊಂಟ್ ಭೂದೃಶ್ಯದ ಸ್ನ್ಯಾಪ್‌ಶಾಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯೊಂದಿಗೆ ಅವಳ ಜೀವನದ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಚಿತ್ರಣಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಅವರ ಹೋರಾಟಗಳು ನಮ್ಮ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೇಳಲು ಎಷ್ಟು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಜ್ಞಾಪಕವಾಗಿದೆ.

“ಇದು ನನಗೆ ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಆದರೆ ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಕೇವಲ ಶುದ್ಧ ಧೈರ್ಯವಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಸಹಾಯ ಕೇಳುವವರಿಗೆ ಇದು ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿದೆ. ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೇಳುವುದು ನಮ್ಮ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಬಾಗಿಲು.”

Sarah Remsky / Instagram

ನಿಮ್ಮ ಫೀಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಉಲ್ಲಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಸಾರಾ ಅವರನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಅವಳ ಖಾತೆ, ಮಿಸ್ಕಲಥಿಯಾ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದೊಂದಿಗಿನ ಹೋರಾಟಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಅವಳ ಸಸ್ಯಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಖಿನ್ನತೆಯ ಪ್ರಸಂಗದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನೋವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಅವಳು ತನ್ನ ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. ಮೊದಲಿಗೆ, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನ ಸಸ್ಯ ಸಮುದಾಯದ ಅನೇಕ ಸದಸ್ಯರು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಾಗ ಅವಳು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಟ್ಟಳು. ಈಗ, ಇದು ಅವಳಿಗೆ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಚಿಕಿತ್ಸಕವಾಗಬಹುದು

“ನನ್ನಂತೆಯೇ, ಅನೇಕ ಜನರು ಸಸ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಶಾಂತತೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವರು ಪ್ರತಿದಿನ ಎದ್ದೇಳಲು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಸಸ್ಯಗಳು ಅವರಿಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ (ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳಂತೆ). ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ ನನ್ನ ಸಸ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬೆಳೆದು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ. ”

Kelsey Lindell / Instagram

ಕೆಲ್ಸೆ ಲಿಂಡೆಲ್ ಮಿನ್ನಿಯಾಪೋಲಿಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಯೋಗ ಬೋಧಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಿಸ್ಕೂಲ್ ಶಿಕ್ಷಕಿಯಾಗಿ ತನ್ನ ಜೀವನದ ತುಣುಕುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಡೊಮಿನೊಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಿಜ್ಜಾ ಪಡೆಯುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಸಮ್ಮೇಳನಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗುವವರೆಗಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ. ಅವಳು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಳು, ಅದು ಮನೋವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

“ಟ್ರಾಮಾ ಥೆರಪಿ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆ-ಶಮನಕಾರಿಗಳು ನನ್ನ ಹೊಸ ಜೀವನದ ನಿರ್ಮಾಣ ಘಟಕಗಳಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ತ್ಯಾಗ, ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮದೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ಜೀವನ ಬದಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ. “ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅಲ್ಲ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಾನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಅದು ಹಾಗೆ ಮಾಡಿದೆ.”

Francesca Rose / Instagram

ಫ್ರಾನ್ಸೆಸ್ಕಾ ಅವರ ಫೀಡ್ ವರ್ಣರಂಜಿತ ಆಹಾರ ಫೋಟೋಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದೆ, ಅವಳ ಮೂಲ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳಿಂದ ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಅವರು ಕಳೆದ 10 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ, ಆರ್ಥೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮದ ಚಟದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸಹ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಇದು ನನ್ನ ಪದರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಈರುಳ್ಳಿ ತರಹದ ಪ್ರಯಾಣವಾಗಿದೆ, ಕೆಲವು ಹೆಜ್ಜೆಗಳನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹೆಜ್ಜೆಗಳನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅವಳ ಖಾತೆಯು ಸಮುದಾಯವನ್ನು ರಚಿಸಿದೆ, ಅದು ಅವಳ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದೆ. “ಜನರು‘ ನನ್ನನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಾನು ಉತ್ತಮ ಮನುಷ್ಯನಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ’ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಯಾರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ‘ಕೆಟ್ಟ-ಸನ್ನಿವೇಶ’ದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರಚೋದಿಸಿದಾಗ-ಆ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಬರುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಾನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮತ್ತು ಪರಿಗಣಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತೇನೆ. ”

Michaela Bell / Instagram

ನರ್ತಕಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆದ ಮೈಕೆಲಾ ಬೆಲ್ ಯಾವಾಗಲೂ ದೇಹದ ಚಿತ್ರಣದೊಂದಿಗೆ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವಳು ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಪರ ನೃತ್ಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಅವಳು ಕಾರ್ಬ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದಳು. “ಇದು ‘ಆರೋಗ್ಯಕರ’ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಅದರಿಂದ ದೂರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಜೊತೆಗೆ ನನ್ನ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ನಾನು ಕತ್ತರಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ.”

ನಂತರ, ಅವಳ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಆಹಾರವನ್ನು ಬಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಚಕ್ರಕ್ಕೆ ಬದಲಾಯಿತು. “ಅದು ಹ್ಯಾಮ್ಸ್ಟರ್ ಚಕ್ರ ಚಕ್ರವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಬಹಳಷ್ಟು ಅವಮಾನ ಮತ್ತು ಅಪರಾಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನನ್ನನ್ನು 3 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸೆರೆಯಲ್ಲಿರಿಸಿತು, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಚೇತರಿಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಅವಳು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಚಕ್ರವನ್ನು ಮುರಿದಳು, ಇದರಲ್ಲಿ ಸಮಾಲೋಚನೆ, ಬಲವಾದ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ಅನ್ವೇಷಣೆ ಸೇರಿವೆ.

ಈಗ, ಅವರು ವೈಯಕ್ತಿಕ ತರಬೇತುದಾರ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಚೇತರಿಕೆಯ ಕಥೆಯೊಂದಿಗೆ. “ನನ್ನ ಗುರಿ ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗುವುದು ಆದರೆ ಸಂಬಂಧಿತವಾಗುವುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಇತರರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸದೆ ಅಥವಾ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸದೆ ನೀವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತೋರಿಸಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ”

Diandra Moreira / Instagram

ಸ್ನಾನದೊಂದಿಗಿನ ಸಮಾಜದ ಗೀಳು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೇ ಆಹಾರದೊಂದಿಗಿನ ದಿಯಾಂದ್ರನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸಿತು. “ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ತೂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡವರ ಕಠಿಣ ಪಿಸುಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಾನು ಆಚರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆ ಕಠಿಣ ಪಿಸುಮಾತುಗಳ ವಿಷಯವಾಗಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಭಯಾನಕ ಏನೂ ಕಾಣಿಸಲಿಲ್ಲ.” ಆಹಾರದ ಮೇಲಿನ ಈ ಭಯ ಮತ್ತು ಗೀಳು ಕ್ರಮೇಣ ಅವಳ ಜೀವನವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು, ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವಳ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಾಗಿ ಒಳರೋಗಿಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಿಂದ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಅವಳು ರಾಕ್ ಬಾಟಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಾಳೆಂದು ಭಾವಿಸಿದಾಗ ಅವಳು ತನ್ನ ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. “ನಾನು ಈ ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನನ್ನ ಬಳಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಗುಣಪಡಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಿಕ್‌ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡುವ ಸಲುವಾಗಿ, ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ.”

ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ದಿಯಾಂದ್ರನಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ. “ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಮತ್ತು ನನ್ನನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವುದರಿಂದ ನಾನು ವರ್ಣನಾತೀತ ಗುಣಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

Dr. Colleen Reichmann / Instagram

ಕೊಲೀನ್ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಸ್ವತಃ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಚೇತರಿಕೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೇಹಗಳೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಲಹೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

“ನಾನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳುವ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೇನೆ, ಅಥವಾ‘ ಈ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಿಂದಾಗಿ ನಾನು ಉಪಾಹಾರ ಸೇವಿಸಿದೆ, ’’ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾ ಅವಳು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಆ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳು ನಾನು ಖಾತೆಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು 100% ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.”

ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಹೋರಾಟಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವೆಂದು ಕೊಲೀನ್ ನಮಗೆ ನೆನಪಿಸುತ್ತಾನೆ-ಚಿಕಿತ್ಸಕರಿಗೆ ಸಹ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸಹಾಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. “ನನ್ನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವು ಜಾರಿಬೀಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದಾಗ, ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಖಚಿತ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಕಟ್ಟಾ ನಂಬಿಕೆಯುಳ್ಳವನು. ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಚಿಕಿತ್ಸಕರ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಚಿಕಿತ್ಸಕರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅವಮಾನವಿಲ್ಲ! ”

Elena Breese / Instagram

“ನಾನು ಕಾರ್ಯನಿರತ ತಾಯಿ, ಶ್ರದ್ಧಾಭರಿತ ಹೆಂಡತಿ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಯುಳ್ಳ ಸ್ನೇಹಿತ” ಎಂದು ಎಲೆನಾ ಬ್ರೀಸ್ ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಮತ್ತು ನಾನು ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ ಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಬೋಸ್ಟನ್ ಮ್ಯಾರಥಾನ್ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಬದುಕುಳಿದವನು.” ಅವಳು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಣೆಯಿಂದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗುವ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಳು. ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿನ ಅವಳ ಅನುಭವವು ತನ್ನ ಬ್ಲಾಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು (ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ), ಸ್ಟಿಲ್ ಬ್ಲೂಮಿಂಗ್ ಮಿ ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ.

“ನನ್ನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದಾಗಿನಿಂದ ನಾನು ತಡೆರಹಿತವಾಗಿ ಜರ್ನಲ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ಮುಂದಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಈ ಕರೆ ನನಗೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗದ ಆಂತರಿಕ ಸುಡುವಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಅದನ್ನು ಓದುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ನನಗೆ ಕ್ಯಾಥರ್ಟಿಕ್ ಲೆಟ್‌ಲೆಟ್ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ.”

ಆದರೆ ಅವಳು ತನ್ನ ಬ್ಲಾಗ್ ಮೂಲಕ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಳು, ಅದು ಅವಳ ಕಥೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. “ನನ್ನಂತಹ ಇತರ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುವವರೆಗೂ ನನ್ನ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ನಾನು ಎಷ್ಟು ಒಂಟಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನಾನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಒಂಟಿತನವು ಕರಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ!” ಅವಳು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ.

Lesley-Ann / Instagram

ಲೆಸ್ಲೆ-ಆನ್ ಅವರ ತಂದೆ ತೀರಿಕೊಂಡಾಗ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವು ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಆಕೆ ತನ್ನ ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ ಬಗ್ಗೆ ತನ್ನ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಳು. “ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರದೆ ನನ್ನ Instagram ಖಾತೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿತ್ತು.”

ಈಗ, ಆಕೆ ತನ್ನ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಯಾವುದೇ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ, ತನ್ನ ಖಿನ್ನತೆ-ಶಮನಕಾರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಫಿಟ್‌ನೆಸ್‌ಗೆ ಸಸ್ಯ ತಾಯಿಯಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅವಳ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಅದರ ಪ್ರಭಾವದಿಂದ ದೂರ ಸರಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ತನ್ನ ಖಾತೆಯು ತನ್ನ ಹೋರಾಟಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ತನ್ನ ಖಾತೆಯು ತನ್ನ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಆಶಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಾಗಿ ಅವಳು ತನ್ನ ಕಥೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.

“ಇದು ನನ್ನ ಯಾವುದೇ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನನಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಇದು ನನ್ನ ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನುಂಟು ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ನನಗೆ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾಚಿಕೆಪಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ನನಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು.”

Mari Stracke / Instagram

ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ನಂತರ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ನಂತರ, ಮಾರಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ನಂತರ, ಅವಳು ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ದರೋಡೆ ಅನುಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಆಕೆಗೆ ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ಗೆ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದು ಅವಳ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಒಂದು ಉತ್ತೇಜಕ ಮಾರ್ಗವಾಯಿತು. “ನನ್ನ ಹೋರಾಟಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅವರು ಹೊರಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನನ್ನ ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ತುಂಬಾ ವಿಮೋಚನೆಯಾಗಿದೆ, ”ಅವಳು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವು ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯಿಂದ ತುಂಬಬಹುದು ಎಂದು ಅವಳು ತಿಳಿದಿದ್ದಾಳೆ, ಆದರೆ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಮೂಲಕ ತಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಸಮುದಾಯವು ಟೀಕಿಸುವ ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬಲವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುವಲ್ಲಿ, ಪರಸ್ಪರರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ದಯೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸುವಲ್ಲಿ, ನಾವು ಅವರ ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಳಂಕ-ಮುಕ್ತ ಪೋಸ್ಟ್.”

Roxanne Emery / Instagram

ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಸನದೊಂದಿಗೆ ಸುದೀರ್ಘ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ, ರೊಕ್ಸನ್ನೆ ಈಗ ತನ್ನ ಬದಲಿ ಅಹಂ ರೋರಿಯಂತೆ ಸಂಗೀತ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಅವರ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯು ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ, ಮದ್ಯಪಾನ ಮತ್ತು ಸಮಚಿತ್ತತೆಯೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

“ನಾನು ಇಂದು ಶಾಂತವಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದಾಗ, ನಾನು ಕುಡಿದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ನನ್ನ ಮನಸ್ಸು ಶಾಂತವಾಗಿದೆ ಎಂದರ್ಥ, ”ಎಂದು ಅವರು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ. “ನನ್ನ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿವೆ. ನನ್ನ ಭಾವನೆಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ನಿಜ. ನನ್ನ ಉದ್ದೇಶವು ಸಾಕಾರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ”

Sarah Ashley Martin / Instagram

ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಸಾರಾ ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಳು. ಹೆರಾಯಿನ್ ಚಟ, ಅವಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹತಾಶ ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ತನ್ನ ಚಟದಿಂದ ಪಾರಾಗಲು ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದು ನಂಬಿದ್ದಳು. “ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬಳು” ಎಂದು ಅವಳು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಏಕೆಂದರೆ ಇಂದು, ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ನಾನು ಎಲ್ಲಾ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚೇತರಿಕೆ ಕಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಇಂದು, ನಾನು ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದಿಂದಿದ್ದೇನೆ ಆದರೆ ನಾನು ವಿದ್ಯಾವಂತ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ”

ಅವರು ಮತ್ತೆ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋದರು, ರಾಜಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಮಾನವಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಒಪಿಯಾಡ್ ಔಷಧಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಮಾಜಿಕ-ಆರ್ಥಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸಿದರು. ಈಗ, ಅವರು ಯುವ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಕೇಂದ್ರದ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಸನ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರಿಗೆ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ತನ್ನ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕಥೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾರಾ ತನ್ನ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. “ನನ್ನ ಪ್ರಯಾಣ ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ಆಳವಾದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ನಾನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ, ಇದರಿಂದ ಯಾವುದರಿಂದಲೂ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಅವರು ನೋಡಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

Jason Wahler / Instagram

ದಿ ಹಿಲ್ಸ್ ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಸಂಚಿಕೆಯನ್ನು ಒಂದು ದಶಕದ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿತು, ಮತ್ತು ನಂತರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರಿಯಾಲಿಟಿ ಟಿವಿ ತಾರೆ ಜೇಸನ್ ವಾಹ್ಲರ್ ಮದ್ಯಪಾನದಿಂದ ಸಮಚಿತ್ತತೆಯತ್ತ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಪತಿ ಮತ್ತು ತಂದೆಯಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ವ್ಯಸನದೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಹೋರಾಟಗಳು ಮತ್ತು ಚೇತರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಬಲದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಅವರು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

“ನಾನು ಪಾರ್ಟಿಗೆ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಭಾವಿಸಿದ್ದರು, ಇತರರು ನಾನು ಸ್ವಯಂ- ಔಷಧಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ. ವಾಸ್ತವ, ನಾನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅನುಭವಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ, ”ಅವರು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ. “ಇಂದು, ಚೇತರಿಕೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ಅನ್ವೇಷಣೆಯ ಮೂಲಕ, ನಾನು ನನ್ನ ಚರ್ಮದಲ್ಲಿ ಆರಾಮದಾಯಕ ಮತ್ತು ವಿಷಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ.”

Brandi Meier / Instagram

ಬ್ರಾಂಡಿ ಮದ್ಯಪಾನದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಶಾಂತವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ತನ್ನ ಕಥೆಯನ್ನು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಂನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ ಏಕೆಂದರೆ ವ್ಯಸನವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ – ಯಾರಾದರೂ “ವ್ಯಸನಿಯ” ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್ನಂತೆ ಕಾಣಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಯಾರಾದರೂ ಕಷ್ಟಪಡಬಹುದು. “ಮೇಲ್ನೋಟಕ್ಕೆ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವಳು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಆದರೆ ನಾನು ಎರಡನೇ ಡಿಯುಐಗಾಗಿ ಜೈಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಅಂಶದೊಂದಿಗೆ ಮಾರಕವಾಗಿದ್ದೆ.”

ಈಗ ಅವಳು ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಶಾಂತವಾಗಿದ್ದಾಳೆ, ಅವಳು ಗುಣಪಡಿಸುವುದರಿಂದ ಅವಳು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಪ್ರಯಾಣದ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಅಂಶವನ್ನು ವಸ್ತುವಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಾಳೆ. “ಚೇತರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಶಕ್ತಿಯು ಮ್ಯಾಜಿಕ್ನಿಂದ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

Vanessa Rapisarda / Instagram

ವನೆಸ್ಸಾ ತನ್ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆ, ರನ್ನಿಂಗ್ ಇನ್ ಟ್ರಯಾಂಗಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಅದು ಮತ್ತೊಂದು ತಾಯಿ ಬ್ಲಾಗ್ ಎಂದು ಅವಳು ಭಾವಿಸಿದ್ದಳು. ಆದರೆ ಅವಳು ಹೊಳೆಯುವ ಕರಕುಶಲ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಗೌರ್ಮೆಟ್ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ತಾಯಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವಳು ಅರಿತುಕೊಂಡಳು.

ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಮಗುವಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ನಂತರ, ವನೆಸ್ಸಾ ಪ್ರಸವಾನಂತರದ ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಳು. ಅವಳ ಮೂರನೆಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳ ಮರುಕಳಿಕೆಯನ್ನು ತಂದಿತು, ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಔಷಧಿ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರುವ ಅಮ್ಮಂದಿರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಅವಳು ತನ್ನ ಖಾತೆ ಮತ್ತು ಬ್ಲಾಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾಳೆ.

“ನಾನು ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಾಗಿರುವುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ, ಗುರಿಯಿಲ್ಲದೆ ಸ್ಕ್ರೋಲ್ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಅಮ್ಮಂದಿರನ್ನು ಅವರ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಶಿಶುಗಳೊಂದಿಗೆ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಮತ್ತು ಮಾತೃತ್ವವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ತಾಯಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.”

Alyssa DeRose / Instagram

ಅಲಿಸ್ಸಾ ತನ್ನ ವಯಸ್ಕ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಆತಂಕದಿಂದ ಹೋರಾಡಿದ್ದಾಳೆ, ಮತ್ತು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ಆತಂಕವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಹದಗೆಟ್ಟಿತು.

ಹೆರಿಗೆಯಾದ ನಂತರ, ಆಕೆಯ ನೋವು ಸಾಮಾನ್ಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಅವಳು ಸುಮಾರು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಪ್ರಸವಾನಂತರದ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದಳು. ಅವರು ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೋರಿದಾಗ, ಅವರು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಇತರ ತಾಯಂದಿರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾತೃತ್ವ ಪರಿಪೂರ್ಣವಲ್ಲ ಎಂದು ತನ್ನ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ನೆನಪಿಸಲು ಅವಳು ತನ್ನ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾಳೆ. “ಮನುಷ್ಯನಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವೇ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿ” ಎಂದು ಅವಳು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. “ಪರಿಪೂರ್ಣ ತಾಯಂದಿರು ಇಲ್ಲ; ಸಂಘಕ್ಕೆ ಸ್ವಾಗತ!”

Jennifer Robins / Instagram

ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಅವರ ಖಾತೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮನೆ ಮತ್ತು ಅಲಂಕರಣದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ, ಅವರ ಸುಂದರವಾದ ಮನೆ ಮತ್ತು ಯೋಜನೆಗಳ ಫೋಟೋಗಳೊಂದಿಗೆ, ಆದರೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅವಳು ಅದನ್ನು ನೈಜವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ತನ್ನ ಮೊದಲ ಮಗುವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ, ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಪ್ರಸವಾನಂತರದ ಖಿನ್ನತೆಯ ತೀವ್ರತರವಾದ ಪ್ರಕರಣದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದಿಂದ ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಆಕೆಯ ಖಿನ್ನತೆಯು ತೀವ್ರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕಥೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. “ನಾನು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ನಾಚಿಕೆಪಡುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಮಗು, ಸಂತೋಷದ ಮದುವೆ ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಲು ನನಗೆ ನಾಚಿಕೆಯಾಯಿತು, ”ಎಂದು ಅವರು ಜನ ಮನಾಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಹಾಗಾಗಿ ನನ್ನ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬೇರೊಬ್ಬರು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು.”

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here