ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು?

0
Remove term: What to Do If You Don't Know Who You Are in kannada What to Do If You Don't Know Who You Are in kannada
ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು?

What to Do, If You Don’t Know, Who are you? in Kannada.

ಕೆಲವು ಜನರು ತಾವು ಯಾರೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಬಲವಾದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಇತರರು ತಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಆತ್ಮಗಳನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಖಚಿತತೆ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯ ಪ್ರಜ್ಞೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಅಥವಾ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು. ಅಥವಾ ಇತರ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ನೀವು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು. “ನಾನು ಯಾರೆಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಯಾಕೆ ಈ ರೀತಿ ಭಾವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಬಹುದು.

ಗುರುತಿನ ರೂಪಗಳು ಹೇಗೆ

ಜನರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಾಲ್ಯ ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅನುಭವಿಸುವ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ಗುರುತನ್ನು ರೂಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪೋಷಕ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದ ಮಕ್ಕಳು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಕಾಳಜಿ, ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಕಡಿಮೆ ಬೆಂಬಲ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದ ಮಕ್ಕಳು, ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ, ನಿಂದನೆ ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ಪಾಲನೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಬಲವಾದ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಣಗಾಡಬಹುದು.

“ಮಕ್ಕಳು ಬೆಳೆದಂತೆ, ಉಸ್ತುವಾರಿಗಳು, ಇತರ ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆತ್ಮ ಪ್ರಜ್ಞೆ ಹೇಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.”

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಗುರುತಿನ ರಚನೆಯಲ್ಲಿ ಹದಿಹರೆಯದ ಅವಧಿಯು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಿದ್ಧಾಂತಿ ಎರಿಕ್ ಎರಿಕ್ಸನ್ ನಂಬಿದ್ದರು. ಅವರು ಜೀವನದ ಈ ಹಂತವನ್ನು “ಐಡೆಂಟಿಟಿ ವರ್ಸಸ್ ರೋಲ್ ಗೊಂದಲ” ದಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಗುರುತಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಬಲ್ಲ ಜನರು ದ್ರಢವಾದ ಆತ್ಮ ಪ್ರಜ್ಞೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಹೋರಾಟ ಮಾಡುವವರು ತಾವು ಯಾರೆಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡಬಹುದು ಯುವ ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ.

ನಂತರ, ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಜೇಮ್ಸ್ ಮಾರ್ಸಿಯಾ ಎರಡು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಗುರುತಿನ ಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು-ಪರಿಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆ. ಅನ್ವೇಷಣೆಯು ವಿಭಿನ್ನ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಯು ಆ ಗುರುತಿನ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಗುರುತಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಅಂಶಗಳು

ಸ್ವಯಂ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ವಿವಿಧ ಅಂಶಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸೇರಿವೆ:

ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ: ಜನರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೋಗುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಇದು.

  • ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅವಮಾನ, ಅಪರಾಧ, ಟೀಕೆ ಮತ್ತು ತೀರ್ಪಿನ ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಬೇಕು.
  • ಸಮಾಜ: ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಭಾವಗಳು ಮತ್ತು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಗುರುತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಮಾಧ್ಯಮ, ಧರ್ಮಗಳು, ಲಿಂಗ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಾಜದ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಇತರ ಅಂಶಗಳು ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗುರುತಿನ ಅಂಶಗಳು ನೀವು ವಾಸಿಸುವ ಸಮಾಜದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದಿದ್ದಾಗ ನೀವು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.
  • ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ: ನಿಮ್ಮ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯ ರಚನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಆರಂಭಿಕ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವವರು ನಿಮ್ಮ ಪಾಲನೆ ಮಾಡುವವರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು. ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ, ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿವಿಧ ಪಾತ್ರಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ನೋಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರೊಂದಿಗಿನ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸ್ವರೂಪವು ನೀವು ಬಲವಾದ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.
  • ಗುರುತಿನ ಸ್ಥಿರ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ನಡವಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಖಿನ್ನತೆ ಇರುವವರಲ್ಲಿ ಆಂತರಿಕ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು, ಭಯ, ಒಂಟಿತನ, ದುಃಖ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ತೊಂದರೆ.
ನಿಭಾಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ಗುರುತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವೆಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನಿಭಾಯಿಸಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಲಸಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿಯಿರಿ

ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವೆಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು.

ಜರ್ನಲಿಂಗ್, ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಶೀಲ ಬರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ವಿಷಯಗಳು, ನೀವು ಅನುಭವಿಸಿದ ಅನುಭವಗಳು ಅಥವಾ ನೀವು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆಯುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಯಾವುವು? ನೀವು ಯಾವ ತರಹದ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ? ನೀವು ಯಾವಾಗ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೀರಿ? ನಿಮ್ಮ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಅಥವಾ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಈ ಪಟ್ಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನೋಡಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಏನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಕೇಂದ್ರ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಬಹುದು. ಯಾವ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳು ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿವೆ? ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇತರರಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾದುದು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಇವು.

ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮತ್ತು ದಯೆ ಮುಂತಾದ ವಿಷಯಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗೆ ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿವೆ. ನೀವು ಏನನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿದರೆ, ಆ ಕೇಂದ್ರ ನಂಬಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು.

ಸಮಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕಳೆಯಿರಿ

ಏಕಾಂತತೆಯು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಒಂಟಿತನ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಭಾವಿಸಲ್ಪಟ್ಟರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವುದರಿಂದ ಪ್ರಮುಖ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಸಾಮಾಜಿಕ ಒತ್ತಡವು ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ಬಲವಾದ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಂದ ಸುತ್ತುವರಿದಿದ್ದರೆ.

ನಿಮಗಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು, ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಗಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಿ

ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಮತ್ತೊಂದು ಸಹಾಯಕವಾದ ಸ್ವಯಂ ಪರಿಶೋಧನಾ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಗುರುತಿನ ಹೊಸ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು. ಹದಿಹರೆಯದವರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ವಿಭಿನ್ನ ಶೈಲಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಯೋಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿ. ಸ್ವಯಂ-ಅನ್ವೇಷಣೆಯ ಇಂತಹ ಪ್ರಯಾಣಗಳು ಹದಿಹರೆಯಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭಾವಿಸಿದರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಶೋಧನೆಯು ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ನಂಬಿರಿ

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಂಬಬೇಕೆಂದು ಕಲಿಯುವುದು ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ಮತ್ತೊಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ನೀವು ದುರ್ಬಲ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವು ದೊಡ್ಡದಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಚಿಕ್ಕದಾಗಲಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಹೆಣಗಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರು ಅಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಂಬಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು. ರಾತ್ರಿ ಊಟಕ್ಕೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಆರಿಸುವುದು, ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ತಿನ್ನಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ತಿಳಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ವಿವಿಧ ವಸ್ತುಗಳ ನಡುವೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವಂತಹ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸಣ್ಣದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಅನುಭವವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯಿರಿ.

ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ

ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್ ಎನ್ನುವುದು ಒಂದು ತಂತ್ರವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಭೂತಕಾಲ ಅಥವಾ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸದೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಗೊಂದಲ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ಒತ್ತಡಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಈ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಹಾಜರಿರುವುದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು, ಅದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅನುಮಾನಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಈ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಭಾವನೆಗಳು, ಬಯಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಗುಣವಾಗಿರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

ಸಹಾಯ ಪಡೆಯುವುದು

ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವೆಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಯಾತನೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು. ಗುರುತಿನ ತೊಂದರೆಗಳು ಇದರಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತವೆ:

  • ಆತಂಕ
  • ಖಿನ್ನತೆ
  • ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ
  • ಸಂಬಂಧದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು
  • ಒತ್ತಡ
  • ಅತೃಪ್ತಿ

ಚಿಕಿತ್ಸಕನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಗುರುತಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅದು ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮ ಪ್ರಜ್ಞೆಯೊಂದಿಗಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಗಡಿರೇಖೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ, ವಿಘಟಿತ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು, ನಂತರದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಒತ್ತಡದ ಕಾಯಿಲೆ (ಪಿಟಿಎಸ್ಡಿ), ಅಥವಾ ಸ್ಕಿಜೋಫ್ರೇನಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರಬಹುದು. ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರಿಂದ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಒಂದು ಸಂದೇಶ

ನೀವು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವೆಂದು ಭಾವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು, ಅದು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆಯೋ ಅಥವಾ ಹೊಸ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆಯೋ. ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಆತ್ಮ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಲಸಗಳಿವೆ.

ಚಿಕಿತ್ಸಕನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯಕವಾಗುವ ಮತ್ತೊಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಲು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಚಿಕಿತ್ಸಕರ ಡೈರೆಕ್ಟರಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ, ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here