ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲು 7 ಮಾರ್ಗಗಳು.

0
7 Ways to Feel More Courageous in Kannada
ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲು 7 ಮಾರ್ಗಗಳು.

7 Ways to Feel More Courageous in Kannada.

ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಂತೆ ಇದ್ದರೆ, ನೀವು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಭಯತೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಮನಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ದೋಷಯುಕ್ತ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನೀವು ಭಾವಿಸುವ ಭಯದ ನಡುವೆಯೂ ಧೈರ್ಯವು ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಧೈರ್ಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೆಳೆಯುವ ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಚಿಂತೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ನಿರ್ಭಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಇಚ್ಚಾಶಕ್ತಿ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರಲು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನೀವು ಭಯಪಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಆ ಭಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಅನುಮತಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು. ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಿದರೆ, ಭಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಂದೆ ಸಾಗದಂತೆ ತಡೆಯುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು, ನಿಮ್ಮ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಮತ್ತು ಜೀವನದಿಂದ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಭಯದಿಂದ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಧೈರ್ಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸನ್ನಿವೇಶದಿಂದಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಹಲವಾರು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ. ಧೈರ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ವಿಷಯಗಳ ಅವಲೋಕನ ಮತ್ತು ನೀವು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ತುಂಬಿದ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಲಹೆಗಳು ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಧೈರ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ಅಪಾಯಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಮೀರಿ ಚಲಿಸಲು ಇದು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಯೋಚಿಸುವುದು, ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಫಲಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿ ಹೊಂದಿಸುವ ಭಯದ ನಡುವೆಯೂ ವರ್ತಿಸುವುದು.

ಇದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಧೈರ್ಯವು ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ನಂಬಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಧೈರ್ಯವು ಭಯದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಸೋಲಿಸಬೇಡಿ ಅಥವಾ ನೀವು ಭಯಭೀತರಾಗಿದ್ದರೆ ನೀವು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಗಳಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬೇಡಿ. ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ಎಂದರೆ ನೀವು ಭಯಭೀತರಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಎದುರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ಭಯ ಆಧಾರಿತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತೀರಿ. ಧೈರ್ಯದ ಇತರ ಕೆಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

  • ಭಯದ ಮಧ್ಯೆ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಅಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಜಗತ್ತನ್ನು ಬೇರೆ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನೋಡಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಧೈರ್ಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವುದು ಇತರರಿಗೆ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಲು ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಿಮಗೆ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.
  • ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸುಸಂಗತ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಯಶಸ್ವಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.
  • ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಅಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಭಾವನೆ ಹೇಗೆ

ಭಯಭೀತರಾಗಿರುವುದು ನಿಶ್ಚಲತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಪ್ರಬಲ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಯವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನೋಡದಿದ್ದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಅನೇಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಧೈರ್ಯದ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಬಗ್ಗಿಸುವ ಬದಲು ಮತ್ತು ಅಪಾಯಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಭಯವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಸನ್ನಿವೇಶವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಂತೆಯೇ ಭೀಕರವಾದದ್ದು ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಆಳವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಬಯಸಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮವನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆ ಪ್ರಚಾರದ ನಂತರ ನೀವು ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಬೇಕೇ? ಅಥವಾ, ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ಆಫೀಸ್ ಬುಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕೆಳಗಿಳಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಮಾತನಾಡಬೇಕು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆಯೇ? ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬಹುಶಃ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿವೆ, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಬಹುದು. ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ವಿಧಾನಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ

ನೀವು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಜನಿಸಿದ್ದೀರಿ ಅಥವಾ ನೀವು ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಜನರು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಜನರು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಮುಂದಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದು ನಿಜ, ಆದರೆ ಅದು ನಿಮಗಾಗಿ ಎಲ್ಲವೂ ಕಳೆದುಹೋಗಿದೆ ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಸ್ನಾಯುವಿನಂತೆ ನೋಡುವುದು ಉತ್ತಮ. ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾದ ಸ್ನಾಯುಗಳೊಂದಿಗೆ ಜನಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಸರಿಯಾದ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸದೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಧೈರ್ಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಅಂತೆಯೇ, ಭಯವು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕೆಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಭಯವು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಭಯವು ನಿಮ್ಮ ನರಮಂಡಲವನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಬದುಕುಳಿಯುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಡಾರ್ಕ್ ಅಲ್ಲೆ ಯಲ್ಲಿ ಅಪರಿಚಿತರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ ನಿಮಗೆ ಭಯವಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಭಯಭೀತರಾಗಬಹುದು.

ಭಯಭೀತರಾಗುವುದು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಬದಲು, ನೀವು ಯಾರೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಅವಕಾಶವಾಗಿ ನೋಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಯಾಕೆ ಹೆದರುತ್ತೀರಿ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ರೋಮಾಂಚನಗೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಹೆಸರಿಸಲು ನೀವು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಏಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿವಾರಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಅದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಉತ್ತಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪದಗಳಾಗಿ ಇಡುವುದು ಭಯಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ

ಜೊತೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಭಯಕ್ಕೆ ಧ್ವನಿ ನೀಡುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ನೀವು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಗಳಾಗಲು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ.

ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಅಥವಾ ಅದು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಬದಲು, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ-ಅದನ್ನು ಬರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ-ಭಯಭೀತರಾಗಿದ್ದರೂ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಧಿಕಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ

ಧೈರ್ಯದಿಂದ ತುಂಬಿದ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಬಂದಾಗ, ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಜನರು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಹೆಚ್ಚು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಿರಿ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುತ್ತೀರಿ. ಅಂತೆಯೇ, ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿರುವಾಗ, ಒಂದು ಅವಕಾಶವು ತಾನೇ ಒದಗಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಎಲ್ಲದರಲ್ಲೂ ಹೋಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಿ.

ಇದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ನೀವು ಭಯದಿಂದ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಬಯಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ನ್ಯೂನತೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನಹರಿಸುವುದು ಸಹಜ. ಆದರೆ, ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ವಿಭಿನ್ನ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ

ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವಾಗ, ನೀವು ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಆಗಬಹುದಾದ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ನೀವು ವರ್ತಿಸದಿದ್ದರೆ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನುಉಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ, ಎರಡು ವಿಪರೀತಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಮೀರಿ ನೀವು ಚಲಿಸಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಏಕೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ, ಸಂಭವಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯವು ನಟನೆಯ ಮೂಲಕ ನೀವು ಗಳಿಸಬಹುದಾದದಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಭಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಮಿಸುವಿರಿ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನೀವು ಭಯಪಡುವಂತಹದನ್ನು ಮಾಡುವಂತೆ ನೀವು ಉಯಿಸುವಂತಹ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ನೀವು ರಚಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಏನು ಹೇಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಂಭವನೀಯ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು g ಹಿಸಿ. ಈ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು ನೀವು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವ ತನಕ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹಾಕದೆ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯವನ್ನು ಬಿಡಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ

ಭಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಏನಾದರೂ ಮೋಜು ಮಾಡದಂತೆ, ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಅನುಸರಿಸದಂತೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಯಾರೆಂದು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ನೀವು ಅನುಮತಿಸಿದಾಗ, ಅದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಜೀವಿಸದ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಆ ಅಂಶವನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಧೈರ್ಯದ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದ ಹೊರಗೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಳ್ಳಬೇಕು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಿಮಗೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗುವಂತಹ ಕೆಲವು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿ, ಆದರೆ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲದಿರುವಲ್ಲಿ.

ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಮುದಾಯದ ಆಟಿಕೆ ಚಾಲನೆಯತ್ತ ಸಾಗುವುದು ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಮೊದಲು ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುವುದು ಅಥವಾ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡುವುದು ಮುಂತಾದ ಸಣ್ಣ ಭಯಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಸಣ್ಣದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಮೊದಲಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಪಾಯಗಳಿಲ್ಲದೆ ನೀವು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಜನರು ಭಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಅವರು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲವೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ದಣಿದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುವ ಆಲೋಚನೆಯು ತುಂಬಾ ಅಗಾಧವಾಗಿ ತೋರುತ್ತದೆ. ನೀವು ವಿಪರೀತ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ನೀವು ಒತ್ತಡಕ್ಕೊಳಗಾದಾಗ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ.

ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಬಿಚ್ಚುವ ಮತ್ತು ಕುಗ್ಗಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ಕೆಲವು ನಿದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ, ಇದರರ್ಥ ಸಣ್ಣ ರಜೆ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು. ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಈಗ ತದನಂತರ ವಿರಾಮ ಬೇಕು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಹೆಚ್ಚು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಆಲೋಚನೆಯಿಂದ ನೀವು ಅತಿಯಾದ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸಿ

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಆಚರಿಸಬೇಕು-ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಬದುಕುವುದು ನಿಮಗೆ ಹೊಸದಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಭಯಭೀತರಾಗಿದ್ದರೂ ನೀವು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ವರ್ತಿಸಿದ ಸಮಯಗಳನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾಗಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆನ್ನಿಗೆ ತಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಶ್ರಮವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಸಣ್ಣ ಗೆಲುವುಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವವರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಒಪ್ಪುತ್ತಾರೆ

ಖಂಡಿತವಾಗಿ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮೇಲ್ ಛಾವಣಿಯಿಂದ ಕೂಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಏನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾನಸಿಕ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡಿ. ನೀವು ನಿರುತ್ಸಾಹಕ್ಕೊಳಗಾದಾಗ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಧೈರ್ಯವಿಲ್ಲದಿರುವಾಗ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ಈ ಸಣ್ಣ ಸ್ವೀಕೃತಿಗಳ ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹ ನೀವು ಬಯಸಬಹುದು. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು.

ಸ್ವಾಗತ ವೈಫಲ್ಯ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ವೈಫಲ್ಯದ ಭಯದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ವೈಫಲ್ಯದ ಭಯವು ಕಠಿಣ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ವೈಫಲ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ಮುಜುಗರ ಅಥವಾ ಅವಮಾನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣತೆಯಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಆದರೆ ವೈಫಲ್ಯವು ಒಂದು ಅನುಭವವಾಗಿದೆ. ವೈಫಲ್ಯವು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯವಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವೇ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದ ಹೊರಗೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಿದರೆ.

ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ವೈಫಲ್ಯವು ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ. ಹೊಸದನ್ನು ಕಲಿಯಲು, ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಸನ್ನಿವೇಶದ ಬದಲು ಸ್ವಾಗತಾರ್ಹ ಅನುಭವವಾಗಿ ನೋಡಿದರೆ, ಅಪಾಯಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.

ಒಂದು ಸಂದೇಶ

ಧೈರ್ಯದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಎಂದಿಗೂ ತಡವಾಗಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಧೈರ್ಯವು ಕೇವಲ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಪ್ರಯತ್ನ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸದಿಂದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬಹುದಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ದ್ರಢನಿಶ್ಚಯ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಇಚ್ಚಾಶಕ್ತಿ ಇದಕ್ಕೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ನೀವು ಗುರುತಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಅವುಗಳ ಮೂಲಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ವಿಧಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಅವಕಾಶವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ನೋಡಿ ಮತ್ತು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ, ನಿಮ್ಮ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಯಸಿದ ರೀತಿಯ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here