ಕಾಮ ಎಂದರೇನು?

0
What is Lust in Kannada
ಕಾಮ ಎಂದರೇನು?

What is Lust in Kannada?

ಕಾಮವು ನಮ್ಮ ಮಿದುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಭಾವನೆ. ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್, ಫೆರೋಮೋನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಆಂಡ್ರೋಜೆನ್ಗಳಂತಹ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಕಾಮವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಜೈವಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುವ ಮಾನವ ಪ್ರವೃತ್ತಿ.ನಾವು ಆಕರ್ಷಿತರಾಗಿರುವ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನೋಡಿದ ನಂತರ, ನಾವು ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜಾತಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಭೋಗವನ್ನು ಬಯಸಬಹುದು.

“ಕಾಮವು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬಲವಾದ ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಭಾವನೆ. ಇದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಪ್ರೇಮಿಗಳತ್ತ ನಮ್ಮನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರೇರಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

ಹೊಸ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ ಅಥವಾ ಬದ್ಧ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಜನರು ಕಾಮದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.

ಈ ಲೇಖನವು ಕಾಮ ಯಾವುದು ಮತ್ತು ಅದು ಅಲ್ಲ, ಅದು ಪ್ರೀತಿಗೆ ಹೇಗೆ ಹೋಲಿಸುತ್ತದೆ, ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು, ಅದನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಹೇಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಕಾಮದ ಸಂಭವನೀಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಪರಿಶೋಧಿಸುತ್ತದೆ.ಕಾಮ Vs ಲವ್

ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ನಿರಾಕರಿಸಲಾಗದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದು ಮೊದಲ ನೋಟದಲ್ಲೇ ಪ್ರೇಮ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು. ಕಾಮ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯ ನಡುವೆ ಸ್ಪಷ್ಟ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಕಾಮವು ಲೈಂಗಿಕ ಆಕರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಆಧರಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಪ್ರೀತಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ವೆರಿವೆಲ್ ಲೈಂಗಿಕ-ಧನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಆಘಾತ ತಜ್ಞರಾದ ಎರಿಕಾ ಎಫ್. ಜಜಾಕ್, ಎಲ್ಸಿಎಸ್ಡಬ್ಲ್ಯೂ (ಅವರು / ಅವರು / ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ / ಅವನು / ಅವಳು) ಕೇಳಿದರು.“ಈ ಎರಡು ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳು ತುಂಬಾ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಜನರು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಕಾಮದಿಂದ ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಜಜಾಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಕೆಲವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎರಡು ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ‘ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ’ ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅವರು ‘ಕಾಮದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.”

ನೀವು ಮೊದಲ ನೋಟದಲ್ಲೇ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಾಮ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೇಳಬಹುದು?

“ಉತ್ತಮ ಭಾವನೆ ಎಂದರೆ ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾವನೆಗಳು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.”
– ಎರಿಕಾ ಎಫ್., ಎಲ್ಸಿಎಸ್ಡಬ್ಲ್ಯೂ

ನೀವು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಬಂಧನ ಸಮಯ, ತಿನ್ನಲು ಹೊರಡುವುದು, ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಗುರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸುವುದು ಅಥವಾ ಲೈಂಗಿಕ ಸ್ವಭಾವದ ಇತರ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಭೌತಿಕವಲ್ಲದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.ಕಾಮ
 • ಲೈಂಗಿಕ ಆಕರ್ಷಣೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ
 • ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರದಂತೆಯೇ
 • ಭೌತಿಕ ಅಥವಾ ಮೇಲ್ಮೈ ಮಟ್ಟದ ಸಂಪರ್ಕ
 • ನೀವು ಕಾಮಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ
ಪ್ರೀತಿ
 • ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಭಾವನಾತ್ಮಕ
 • ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ
 • ಆಳವಾದ, ಹೆಚ್ಚು ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕ
 • ಲೈಂಗಿಕತೆಗಿಂತ ಬಲವಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಆಸಕ್ತಿ

ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಕಾಮ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದರೂ, ಎರಡು ಭಾವನೆಗಳು ಸಹಬಾಳ್ವೆ ನಡೆಸಬಹುದೇ? ಹೌದು ಅವರಿಗೆ ಆಗುತ್ತೆ. ನಾವು ಹೊಸ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಡೇಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ನಾವು “ಹೊಸ ಸಂಬಂಧ ಶಕ್ತಿ” (ಅಥವಾ NRE) ಅನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆ (ಅಥವಾ ಕಾಮ) ವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಜಜಾಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಆಳವಾದ, ಹೆಚ್ಚು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, ಪ್ರೀತಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕಾಮ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿ ಎರಡೂ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಇರಬಹುದು.ಕಾಮದ ಚಿಹ್ನೆಗಳು

ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲದ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಯಾವುವು? ನೀವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಯಾವುದೇ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು:

 • ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ಲೈಂಗಿಕ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ
 • ಅವರ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಗುರುತಿಸಿದ ನಂತರ ಯಾರಾದರೂ ಕಡಿಮೆ ಆಕರ್ಷಕರಾಗಿದ್ದರೆ
 • ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಆಳವಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಬಯಕೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ
 • ಸಂಬಂಧ ಅಲ್ಪಕಾಲೀನವಾಗಿದೆ
 • ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಆತ್ಮೀಯರಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ
 • ನೀವು ದೈಹಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತೀರಿ
 • ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯ ಬಡಿತ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ
 • ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಗಳು ಬೆವರು ಮಾಡಬಹುದು
 • ನೀವು ಯಾರೊಬ್ಬರ ಸುತ್ತಲೂ ಚಿಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ
 • ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ
 • ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಉಳಿಯುವ ಬದಲು ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಭೋಗಿಸಿದ ನಂತರ ಹೊರಡಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ

ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಬಲವಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ಬಂಧವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಕಾಮದ ಬದಲು ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.ಕಾಮವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಭಾವನೆಯೇ?

ಕಾಮವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಭಾವನೆಯೇ? ಸಣ್ಣ ಉತ್ತರ ಹೌದು. ಅದು ಆಗಿರಬಹುದು. ಜಜಾಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಮವು ಸ್ವತಃ ಮತ್ತು ಸ್ವತಃ “ಆರೋಗ್ಯಕರ” ಅಥವಾ “ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ” ಅಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, “ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕಾಮವನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನೀವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು, ಭಾವನೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಬದಲು ಅದರ ಮೇಲೆ ವರ್ತಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಉಂಟಾಗುವ ತೊಂದರೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವಂತೆ ಅವರು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಇದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ನಿರಾಕರಣೆಗಳಿವೆಯೇ? ಇರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ, ನಿಜವಾದ ಭಾವನೆಯಲ್ಲ. ”ಕಾಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

ಕಾಮವನ್ನು ಅದರ ಮೇಲೆ ವರ್ತಿಸದೆ ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸದೆ ಅಥವಾ ಗೌರವಿಸದೆ ಜನರು ಹೇಗೆ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು?

ಮೊದಲಿಗೆ, ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ದೈಹಿಕ ಅಥವಾ ಲೈಂಗಿಕ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಕೇಳಿ. ತಪ್ಪು ಸಂವಹನ ಅಥವಾ ಅಸಾಮರಸ್ಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪಾಲುದಾರರು ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡಿ.

“ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಕಾಮದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಮತ್ತು ಪಾರದರ್ಶಕತೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಹೊರಗಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಆ ಆಕರ್ಷಣೆಯ ಮೇಲೆ ವರ್ತಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಆರಾಮವಾಗಿರುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು.”ಸಂಘರ್ಷ ಅಥವಾ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಬೇರೊಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಬಹುದೇ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಕೇಳದಂತೆ ಜಜಾಕ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಬದಲಿಗೆ, ನೀವು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕಡೆಗೆ ಆಕರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ.

ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಗೌರವಿಸದಿದ್ದರೆ, ಸಂಭಾಷಣೆ ಮತ್ತು / ಅಥವಾ ಸಂಬಂಧದ ಹಾದಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಮುಂದುವರಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ನಿಮ್ಮದಾಗಿದೆ. (ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ, ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಇಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.)

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಸಂಭಾವ್ಯ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾಮಪ್ರಚೋದಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವರ್ತಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡದೆ ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಧ್ಯವಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಸಂಭಾವ್ಯ ಸಂಗಾತಿಗೆ ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಕೆಲವು ವಿಧಾನಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ಅಗೌರವ ತೋರದ ಮಾದಕ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು (ಉದಾ., “ನೀವು ತುಂಬಾ ಬಿಸಿಯಾಗಿರುತ್ತೀರಿ” ಅಥವಾ “ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಲು ನಾನು ಕಾಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.”
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ನೀವು ಬಯಸಿದಂತೆ ಸೂಚಿಸಲು ಮುಖದ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು
 • ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳುವ ಕೊಳಕು ಪತ್ರ, ಇಮೇಲ್ ಅಥವಾ ಪಠ್ಯವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವುದು (ಅವರ ಒಪ್ಪಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ)
 • ಇಂದ್ರಿಯ ಆದರೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಲ್ಲದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ (ಅವರ ಒಪ್ಪಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ)
 • ಅವರ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಪಠ್ಯದ ಮೂಲಕ ಕೊಳಕು ಮಾತನಾಡುವುದು (ಗಮನಿಸಿ: ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಇದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ)ಕಾಮವನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಬಾರದು

ಕಾಮವು ಸಹಜವಾದ ಭಾವನೆಯಾಗಿದ್ದರೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ, ನೀವು ಅದರ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು.

ಕಾಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಅಥವಾ ಗೌರವಯುತವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ, ನಿಂದನೆ ಅಥವಾ ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉದ್ಭವಿಸಬಹುದು. ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮವನ್ನು ಹೇಗೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಬಾರದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರವಿರಲು ಈ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ:

 • ಏಕಪತ್ನಿ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆಯವರ ಕಡೆಗೆ ನೀವು ಬದ್ಧ,
 • ನೀವು ಭಾಗವಹಿಸುವ ಎಲ್ಲರ ಮೌಖಿಕ ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ
 • ಒಪ್ಪಿಗೆ ಮತ್ತು / ಅಥವಾ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದಾಗ
 • ನೀವು ತರ್ಕದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದಾಗ
 • ನೀವು ಎಚ್ಚರವಾಗಿರದಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್, ಡ್ರಗ್ಸ್ ಮತ್ತು / ಅಥವಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮಾದಕ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವಾಗ
 • ಪಾಲುದಾರರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದಾಗ
 • ಅದು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಅನಾನುಕೂಲತೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದರೆ
 • ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಗೌರವವಿಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ (ಉದಾ., ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಸ್ತುವಿನಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ)
 • ಕಾಮದ ಮೇಲೆ ವರ್ತಿಸುವ ತಕ್ಷಣದ ಸಂತೃಪ್ತಿ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತದೆ
 • ನೀವು ಹತಾಶೆ, ವ್ಯಸನ, ಬಲವಂತ ಅಥವಾ ಗೀಳಿನಿಂದ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಕಾಮದ ಮೇಲೆ ವರ್ತಿಸಿದ ನಂತರ ಸಣ್ಣದರಿಂದ ತೀವ್ರವಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ನೀವು ಕಾಮದ ಮೇಲೆ “ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ” ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವರ್ತಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಒಂದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು:

 • ಆತಂಕ
 • ಅಸೂಯೆ
 • ಗೀಳು
 • ದುಃಖ
 • ಒಂದು ವಿಘಟನೆ
 • ಉದ್ವೇಗ
 • ಹತಾಶೆ

“ವಿರಾಮಗೊಳಿಸುವುದು, ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಇಡುವುದು ಮತ್ತು ನೀವು ವಸ್ತುನಿಷ್ಠವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ (ಅದು ತುಂಬಾ ಕಠಿಣ ಆದರೆ ಅವಶ್ಯಕ)” ಎಂದು ಜಜಾಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅನಗತ್ಯ ಮತ್ತು ಅನಪೇಕ್ಷಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹೋಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.

ಜರ್ನಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ ಪ್ರತಿಬಿಂಬವು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಕಾಮವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ.ಒಂದು ಸಂದೇಶ

ಕಾಮವು ಸಾಮಾನ್ಯ, ನೈಸರ್ಗಿಕ ಜೈವಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “ಗೌರವದಿಂದ ವರ್ತಿಸಿದಾಗ, ಕಾಮವು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಗಾಢ ವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದೊಳಗಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಜಜಾಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಬದ್ಧ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿರಲಿ, ಕಾಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವರ್ತಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಬಹುದು.

ಅವಕಾಶವು ವಿನಾಶಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಹಾನಿ ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಕಾಮ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಬಯಸಿದರೆ, ಸಂಬಂಧ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಅಥವಾ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಈ ಭಾವನೆಗಳು ಎಲ್ಲಿಂದ ಬರುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂದೆ ಸಾಗಲು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here