ನೀವು ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದೀರಾ? ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಪರದೆಯಿಂದ ತಿಳಿಯಿರಿ.

0
278
It will be known from the screen of the smartphone
ನೀವು ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದೀರಾ? ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಪರದೆಯಿಂದ ತಿಳಿಯಿರಿ.

Are you infected with the corona virus?. It will be known from the screen of the smartphone

ವಿಶ್ವದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ, COVID-19 ಸೋಂಕಿನ ಬಗ್ಗೆ ಜನರಿಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಸಹ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಪತ್ತೆಯಾದರೆ, ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಲು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಮುಂಚೂಣಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಪರದೆಗಳಿಂದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಸೋಂಕು ಇದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡು ಹಿಡಿಯಲಾಗುವುದು.

ಹೊಸ ಪರೀಕ್ಷಾ ವಿಧಾನವು ಈ ರೀತಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು 

ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಕಾಲೇಜ್ ಲಂಡನ್ (ಯುಎಲ್ ಸಿ)  (ULC)  ಯ ಸಂಶೋಧಕರು ಪೋಸ್ಟ್  PoST ವಿಧಾನದೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಪರದೆಗಳಿಂದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೂಗಿನ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ (RT-PCR)  ಕೋವಿಡ್ -19 ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬಂದ ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಪರದೆಗಳಿಂದ ತೆಗೆದ ಮಾದರಿಗಳು ಸಹ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಇ-ಲೈಫ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ವಿಧಾನಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪೋಸ್ಟ್  (PoST)ವಿಧಾನ ಯಾವುದು?

ಪೋಸ್ಟ್ (PoST) ಎನ್ನುವುದು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಬದಲು ಪರಿಸರ ಪರೀಕ್ಷೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ (RT-PCR) ಗಿಂತ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಪರದೆಯಿಂದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಲವಣಯುಕ್ತ ನೀರಿನ ದ್ರಾವಣದಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಇದರ ನಂತರ, ಮಾದರಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಬಳಕೆದಾರರು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು.

(PoST) ಪೋಸ್ಟ್ ಎಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ?

ಸಂಶೋಧಕರು 540 ಜನರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಪಿಸಿಆರ್ ಎರಡೂ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಸೋಂಕಿತರ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ 81.3 ಪ್ರತಿಶತದಿಂದ 100 ಪ್ರತಿಶತದವರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೈರಲ್ ಹೊರೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಸಂಶೋಧನಾ ಪ್ರಬಂಧದ ಪ್ರಕಾರ, “ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ SARS-CoV-2 ಆಲ್ಫಾ, ಬೀಟಾ ಮತ್ತು ಗಾಮಾ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ನಾವು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.” ಇದಲ್ಲದೆ, ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್ ಬಯೋಟೆಕ್ನಿಂದ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಸಹ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಇದೀಗ ಇವು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಯ ವಿಧಾನಗಳಾಗಿವೆ 

ಪೋಸ್ಟ್ ವಿಧಾನವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ರೂಪಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ನೈಜ-ಸಮಯದ ರಿವರ್ಸ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಕ್ರಿಪ್ಷನ್-ಪಾಲಿಮರೇಸ್ ಚೈನ್ ರಿಯಾಕ್ಷನ್ (ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್) ಸೇರಿದೆ.
ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಸಣ್ಣ ತುಂಡು ಡಿಎನ್‌ಎ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವೈರಸ್‌ಗಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಬಳಕೆದಾರರು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಹೊಸ ‘ಫೋನ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಟೆಸ್ಟಿಂಗ್’ (ಪೋಸ್ಟ್) ವಿಧಾನದಂತಹ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಂಡು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಂಡು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಐಸಿಎಂಆರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೋವಿಡ್ಗಾಗಿ ಗ್ರಹ ಆಧಾರಿತ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಿಟ್ ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ. ಇದು ಮನೆ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಪ್ರತಿಜನಕ ಪರೀಕ್ಷೆ (ರಾಟ್) ಕಿಟ್ ಆಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here