ಈ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಡೆಗೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ..

0
121
These symptoms point towards lung cancer, do not ignore it by mistake
ಈ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಡೆಗೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ..

These symptoms point towards lung cancer, do not ignore it by mistake.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಗಂಭೀರ ರೋಗ. ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್. ಈ ರೋಗದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಮೊದಲಿಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅನೇಕ ಜನರು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ ಎಂದು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ರೋಗವು ಸಾಕಷ್ಟು ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ. ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಡೆಗೆ ಸೂಚಿಸುವ ಅಂತಹ ಕೆಲವು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ತಿಳಿಯೋಣ.

ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕೆಮ್ಮು :

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಕೆಮ್ಮು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಚಿಹ್ನೆಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅವನು ಅದನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕೆಮ್ಮು ಉಸಿರಾಟದ ಸೋಂಕು ಅಥವಾ ಶೀತದಿಂದ ಉಂಟಾದರೆ, ಅದು ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಗುಣಮುಖವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿರಂತರ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕೆಮ್ಮು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಂತಹ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಯ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ :

ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಆಸ್ತಮಾದ ಲಕ್ಷಣ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಇದು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಲಕ್ಷಣವೂ ಆಗಿರಬಹುದು. ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇದ್ದರೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಚಿತ್ರ ದ್ರವ ಪದಾರ್ಥವು ರೂಪುಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಬಂದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

ಎದೆ ನೋವು :

ಎದೆ ನೋವು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಲಕ್ಷಣವೂ ಆಗಿರಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಎದೆ ನೋವು ಇದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ನೋವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಎದೆಯಾದ್ಯಂತ ಸಂಭವಿಸುತ್ತಿದೆಯೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಗಮನ ಕೊಡಿ. ನೀವು ಮೊದಲು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನೋವು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಇಡೀ ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಸಂಕೇತವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ಗಂಟಲಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ :

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಜನರು ಗಂಟಲಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯಂತೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದು ತಪ್ಪು. ಗಂಟಲಿನಲ್ಲಿನ ವಿವಿಧ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಲಕ್ಷಣವೂ ಆಗಿರಬಹುದು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಧ್ವನಿಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನರಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದಾಗ, ಗಂಟಲಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಇದು ಮಾತನಾಡಲು ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here