ಗಾಯಗೊಂಡ ತಕ್ಷಣ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಈ ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ..

0
Follow these home remedies to stop bleeding immediately after injury
ಗಾಯಗೊಂಡ ತಕ್ಷಣ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಈ ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ..

Follow these home remedies to stop bleeding immediately after injury.

ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ಗಾಯ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.
ಅನೇಕ ಬಾರಿ ರಕ್ತವು ತಾನಾಗಿಯೇ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಸಂಭವಿಸದಿದ್ದರೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಅರಿಶಿನ ಹಚ್ಚಿರಿ :

ಅರಿಶಿನವು ಮನೆಯ ಘಟಕಾಂಶವಾಗಿದೆ, ಇದು ಅನೇಕ ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಅರಿಶಿನವು ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್ ಎಂಬ ವಿಶೇಷ ಅಂಶವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಗಾಯದಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಗಾಯವನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಗಾಯದ ಮೇಲೆ ಅರಿಶಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವು ತಕ್ಷಣ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯವೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಟಿ-ಬ್ಯಾಗ್ ಉಪಯೋಗ :

ಚಹಾ ತಯಾರಿಸಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವ ಟೀ-ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳು ಗಾಯದಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಚಹಾ ಚೀಲವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ತಣ್ಣೀರಿನಲ್ಲಿ ಅದ್ದಿ. ಇದರ ನಂತರ, ಈ ಚಹಾ ಚೀಲವನ್ನು ನೀರಿನಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ರಕ್ತಸ್ರಾವದ ಸ್ಥಳದ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಒತ್ತಿರಿ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಕಠಿಣವಾಗಿ ಒತ್ತುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ ಮತ್ತು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಲಘು ಕೈಗಳಿಂದ ಮಾಡಿ.

ಐಸ್ ರಬ್ :

ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಗಾಯದಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು.
ದೇಹದಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಐಸ್ ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ, ಒಂದು ತುಂಡು ಐಸ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಗಾಯದ ಮೇಲೆ ಹಗುರವಾದ ಕೈಗಳಿಂದ ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತಸ್ರಾವವು ತಕ್ಷಣ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಟೂತ್‌ಪೇಸ್ಟ್ ಬಳಸಿ :

ಟೂತ್‌ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ ಗೊಳಿಸಲು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅದರ ಸಹಾಯದಿಂದ ನೀವು ಗಾಯದಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳಿಂದ ಗಾಯಗೊಂಡ ಸ್ಥಳದ ಮೇಲೆ ಟೂತ್‌ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅನ್ವಯಿಸುವುದು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ತಂಪಾಗಿಸುವಿಕೆಯ ಪರಿಣಾಮದಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಗಾಯವೂ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here