ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ, ಎಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?

0
Why and when is Baisakhi celebrated?
ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ, ಎಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ? Why and when is Baisakhi celebrated?

ಭಾರತವು ಹಬ್ಬಗಳ ದೇಶ, ಅನೇಕ ಧರ್ಮದ ಜನರು ಇಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಧರ್ಮಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ವರ್ಷವಿಡೀ ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಂದು ಧರ್ಮವನ್ನು ನಂಬುವ ಜನರಿಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ರ ದಿನ ಸಿಖ್ ಜನರಿಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ. ಈ ಸಮಯ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ, ಹೊಲಗಳಲ್ಲಿ ರಬಿ ಬೆಳೆಗಳು ಮಾಗುತ್ತಿವೆ, ರೈತರು ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂತೋಷವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಕಾರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಅನೇಕ ವಿಭಿನ್ನ ನಂಬಿಕೆಗಳಿದ್ದರೂ, ಈ ದಿನ ಸೂರ್ಯ ಮೇಷ ರಾಶಿಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾನೆ, ಇದು ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

1699 ರಲ್ಲಿ ಈ ದಿನ, ಸಿಖ್ಖರ ಕೊನೆಯ ಗುರುಗಳಾದ ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ಸಿಂಗ್ ಜಿ ಅವರು ಸಿಖ್ಖರನ್ನು ಖಲ್ಸಾ ಎಂದು ಸಂಘಟಿಸಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ದಿನವನ್ನು ವಿಶೇಷವಾಗಿಸಲು ಇದು ಸಹ ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಬ್ಬದ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು ದೊಡ್ಡ ಹಬ್ಬವಾದ ದೀಪಾವಳಿಯಂತೆ ಹಲವು ದಿನಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ, ಜನರು ಮನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ ಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ, ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ರಂಗೋಲಿ ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಪವಿತ್ರ ನದಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದು ಈ ದಿನದಂದು ತನ್ನದೇ ಆದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸಿಖ್ ಜನರು ಸ್ನಾನ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಮುಂಜಾನೆಯಿಂದ ಗುರುದ್ವಾರಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಈ ದಿನ ಗುರು ಗ್ರಂಥವನ್ನು ಗುರುದ್ವಾರ, ಕೀರ್ತನ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಪಠಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನದಿಗಳ ತೀರದಲ್ಲಿ ಮೇಳಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಮೇಳಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಜನಸಮೂಹ ಕೂಡ ಸೇರುತ್ತದೆ. ಪಂಜಾಬಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ವಿಶೇಷ ನೃತ್ಯ ಭಂಗ್ರಾ ಮೂಲಕ ಈ ದಿನದಂದು ತಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು, ವೃದ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರು, ಎಲ್ಲರೂ ಡ್ರಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯದ ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯದಿಂದ ಹಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಉತ್ಸವ ಬೈಸಾಖಿ :

ಈ ಹಬ್ಬದ ಕೆಲವು ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ:

ಹಬ್ಬದ ಹೆಸರು ಬೈಸಾಖಿ
ಬೈಸಾಖಿ ಆಚರಿಸಲು ಸಮಯ 14 ಏಪ್ರಿಲ್
ಬೈಸಾಖಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಮುಖ್ಯ ಸ್ಥಳ ಪಂಜಾಬ್ ಹರಿಯಾಣ
ಬೈಸಾಖಿಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ರೈತರ ಮುಖ್ಯ ಹಬ್ಬ, ಅವರು ಉತ್ತಮ ಸುಗ್ಗಿಗಾಗಿ ದೇವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಆರ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಬೈಸಾಖಿ ದಿನದಂದು ತಯಾರಿಸಿದ ಮುಖ್ಯ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು ಹಲ್ವಾ, ಪೂರಿ, ಖೀರ್ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಕೆ ಜೋಳ ರೋಟಿ ಸರಸೊ ಕಾ ಸಾಗ್
ಬೈಸಾಖಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬದ ಇತಿಹಾಸ:

ಈ ಹಬ್ಬದ ಬಗ್ಗೆ ಅನೇಕ ಕಥೆಗಳು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿವೆ, ನಾವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ:

ಇದು 1699 ರ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ, ಸಿಖ್ಖರ ಗುರುಗಳಾದ ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ಸಿಂಗ್ ಜಿ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಸಿಖ್ಖರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದರು. ಗುರುವಿನ ಆದೇಶ ಬಂದ ಕೂಡಲೇ ಎಲ್ಲ ಧರ್ಮದ ಜನರು ಆನಂದಪುರ ಸಾಹಿಬ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಜಮಾಯಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಇಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಶಿಷ್ಯರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಮನಸು ಗುರುಗಳಲಿ ಹುಟ್ಟಿತು. ಆಜ್ಞೆಯಿಂದ ತನ್ನ ಕತ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು, ಗುರು ನನಗೆ ತಲೆ ಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದನು, ಗುರುವಿನ ಇಂತಹ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ ಎಲ್ಲಾ ಭಕ್ತರು ಆಶ್ಚರ್ಯದಿಂದ ಬೆರಗಾದರು, ಆದರೆ ಈ ಮಧ್ಯೆ ಲಾಹೋರ್ ನಿವಾಸಿ ದಯಾರಾಮ್ ಅವರು ಗುರುಗಳ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು . ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ಸಿಂಗ್ ಜಿ ಅವರನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಒಳಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಳಗಿನಿಂದ ರಕ್ತದ ಹರಿವು ಹರಿಯುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂತು. ಅಲ್ಲಿದ್ದ ಎಲ್ಲ ಜನರು ದಯಾರಾಮ್ ಅವರ ತಲೆಯನ್ನು ಶಿರಛೇದನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದರು.

ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ಸಿಂಗ್ ಜಿ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಹೊರಬಂದು ತನ್ನ ಕತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಾ ನನಗೆ ತಲೆ ಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಈ ಬಾರಿ ಸಹರಾನ್‌ಪುರದ ನಿವಾಸಿ ಧರ್ಮದಾಸ್ ಮುಂದೆ ಬಂದರು, ಅವರನ್ನು ಸಹ ಗುರುಗಳು ಒಳಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ರಕ್ತದ ಹರಿವು ಹರಿಯುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂತು. ಅಂತೆಯೇ, ಜಗನ್ನಾಥ್ ನಿವಾಸಿ ಹಿಮ್ಮತ್ ರಾಯ್, ದ್ವಾರಕಾ ನಿವಾಸಿ ಮೊಹಕ್ ಚಂದ್ ಮತ್ತು ಬೀದರ್ ನಿವಾಸಿ ಸಾಹಿಬ್ ಚಂದ್ ಅವರು ಗುರುಗಳಿಗೆ ತಲೆ ಅರ್ಪಿಸಿದರು. ಮೂವರನ್ನು ಸಹ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಒಳಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿದ ನಂತರ, ರಕ್ತದ ಹರಿವು ಹರಿಯುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂತು.ಈ ಐದು ಜನರನ್ನು ತ್ಯಾಗ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಲ್ಲರೂ ಭಾವಿಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಆಗ ವಿಚಿತ್ರ ಏನೆಂದರೆ, ಈ ಐದು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಗುರುಗಳು ಹೊರ ಬರುತ್ತಿದ್ದರು.

ಅಲ್ಲಿ ನೆರೆದ ಜನರಿಗೆ ಗುರುಗಳು ಹೇಳಿದರು, ನಾನು ಐದು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಬಲಿ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಈ ಜನರ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಈ ಜನರು ತಮ್ಮ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಗುರುಗಳು ಈ ಐದು ಜನರನ್ನು ತನ್ನ ಐದು ಪ್ಯಾದೆಗಳಾಗಿ ಪರಿಚಯಿಸಿದರು. ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಅಮೃತ ಕುಡಿಯುವಂತೆ ಮಾಡಿ, ಇಂದಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಿಂಗ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಗಡ್ಡವನ್ನು ಬೆಳೆಯುವಂತೆ ಅವರಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿ, ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಸವಾರಿ ಮಾಡಲು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಬಾಚಣಿಗೆಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಆತ್ಮರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಒಂದು ಕಿರ್ಪನ್ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ, ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಕೋಮನ ಧರಿಸಿ, ಕೈಯಲ್ಲಿ ದಪ್ಪ ಬಳೆ ಧರಿಸಿ. ದುರ್ಬಲ ಕೈಗಳನ್ನು ಎತ್ತುವಂತೆ ಗುರು ತನ್ನ ಶಿಷ್ಯರಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದರು.ಈ ಘಟನೆಯ ನಂತರ, ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ರಾಯ್ ಅವರನ್ನು ಗುರು ಗೋಬಿಂದ್ ಸಿಂಗ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸಿಂಗ್ ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಸಿಖ್ಖರ ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ದಿನವೂ ವಿಶೇಷವಾಯಿತು.

ಈ ಹಬ್ಬಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎರಡನೇ ಕಥೆ : 

ಮಹಾಭಾರತದ ಪಾಂಡವರ ಕಾಲದಿಂದ. ವನವಾಸ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಾಂಡವರು ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಕತ್ರಜ್ ತಾಲ್ ತಲುಪಿದಾಗ ಅವರಿಗೆ ತೀವ್ರತೆಯಿಂದ ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ತಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ನೀಗಿಸಲು ಯುಧಿಷ್ಠಿರನನ್ನು ಬಿಟ್ಟು, ನಾಲ್ವರು ಸಹೋದರರು ಸರೋವರವನ್ನು ತಲುಪಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಯಕ್ಷ ಕೇಳಿದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸದೆ, ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರವೂ ನೀರು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನಾಲ್ವರೂ ಸತ್ತರು.

ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತನ್ನ ಸಹೋದರರು ಬಹಳ ಸಮಯದಿಂದ ಹಿಂತಿರುಗುವುದನ್ನು ನೋಡದಿದ್ದಾಗ, ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ತನ್ನ ಸಹೋದರರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆಗೀಡಾದನು ಮತ್ತು ಅವನು ಅವರನ್ನು ಹುಡುಕಿಕೊಂಡು ಹೊರಟರು. ಯುಧಿಷ್ಠಿರನೂ ಆ ಕೊಳದ ಹತ್ತಿರ ಬಂದು ನೀರು ಕುಡಿಯಲು ಮುಂದಾದಾಗ, ನಂತರ ಯಕ್ಷ ಮತ್ತೆ ಬಂದು ನನ್ನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಮೊದಲು ಉತ್ತರಿಸು ಆಗ ನೀವು ಮಾತ್ರ ನೀರು ಕುಡಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಯುಧಿಷ್ಠಿರನನ್ನು ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. ಯಕ್ಷನು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಲೇ ಇದ್ದನು ಮತ್ತು ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದನು, ಯಕ್ಷನು ಅವನಿಗೆ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟನು. ಅವರ ಸಹೋದರರ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಹೋದರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನು ನೀವು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ನಂತರ ಯಿಧಿಷ್ಠಿರನು ತನ್ನ ಸಹೋದರ ಸಹದೇವನನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದನು, ಯಕ್ಷನು ಆಶ್ಚರ್ಯದಿಂದ ಕೇಳಿದನು, ನಿಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಸಹೋದರರನ್ನು ಯಾಕೆ ಬಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಮಲ ಸಹೋದರನನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿರಿಸಬೇಕೆಂದು ಬೇಡಿಕೊಂಡೆ. ಆಗ ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ, ತಾಯಿ ಕುಂತಿಗೆ ಇಬ್ಬರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳು ಜೀವಂತವಾಗಿರುವ ಬದಲು ತಾಯಿ ಮಾದ್ರಿಯ ಒಬ್ಬ ಮಗನನ್ನು ಜೀವಂತ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಯಕ್ಷನು ಯುಧಿಷ್ಠಿರನ ಮಾತಿನಿಂದ ಸಂತಸಗೊಂಡನು ಮತ್ತು ಅವನು ತನ್ನ ನಾಲ್ಕು ಸಹೋದರರಿಗೆ ಜೀವ ಕೊಟ್ಟನು. ಅಂದಿನಿಂದ, ಈ ದಿನ ಪವಿತ್ರ ನದಿಯ ದಡದಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಜಾತ್ರೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮೆರವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಐದು ಪ್ಯಾದೆಗಳು ಬರಿಗಾಲಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬದ ಮಹತ್ವ :

ಬೈಸಾಖಿಯ ಹಬ್ಬವು ರೈತರ ಮುಖ್ಯ ಹಬ್ಬವಾಗಿದೆ, ರೈತರು ಈ ದಿನದ ಉತ್ತಮ ಸುಗ್ಗಿಗಾಗಿ ದೇವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಆರ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಯಾವಾಗ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?

ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಭಾರತದ ವರ್ಷದುದ್ದಕ್ಕೂ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣದಲ್ಲಿ ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ರಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಆಚರಿಸಲಾಗುವ ಈ ಹಬ್ಬ ಬೈಸಾಖಿಗೆ ಸಿಖ್ಖರಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಮಹತ್ವವಿದೆ.

ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಆಚರಿಸಲು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ನಗರದಲ್ಲೂ ಜಾತ್ರೆ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ . ವಿಶೇಷ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜಾತ್ರೆಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ವೈಶಾಖಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವೈಶಾಖಿ ಉತ್ಸವದ ಜಾತ್ರೆಯನ್ನು ನದಿಗಳು, ಕಾಲುವೆಗಳು, ಕೊಳಗಳು ಅಥವಾ ದೇವಾಲಯಗಳ ದಡದಲ್ಲಿ ಆಆಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬಕ್ಕೆ ಕೇವಲ 1 ದಿನ ಮೊದಲು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಮುಖ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೈಸಾಖಿ ಹಬ್ಬದ ಜಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಜನರ ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅಂಗಡಿಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಸ್ವಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಜನರು ಈ ಪವಿತ್ರ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಬಹಳ ನಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಅಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಕುಂದುಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುತ್ತಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here